JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Vidonda Tumbo ( Ulcers) Vinatibika?

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 23
    1. Truth Matters's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th April 2013
      Posts : 542
      Rep Power : 31394
      Likes Received
      239
      Likes Given
      2

      Default Vidonda Tumbo ( Ulcers) Vinatibika?

      Wakuu,
      Hivi vidonda tumbo vinatibika na dawa za hospitali?
      Anayejua dawa sahihi msaada tafadhali.

      N.B sitaki dawa mbadala!
      Sanctus Mtsimbe likes this.


    2. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 29,422
      Rep Power : 19293256
      Likes Received
      16183
      Likes Given
      51130

      Default Re: Vidonda Tumbo ( Ulcers) Vinatibika?

      Hakuna dawa ya kutibu Vidonda vya Tumbo Ma-Hospitalini. Dawa za Hospitali zinatuliza tu Vidond vya Tumbo lakini hazitibu hizo

      dawa za Hospitalini. Ukitakata Dawa ya kutiibu vidond vya tumbo za Mitishamba tiba mbadala zipo Fanya moja kati ya hizi dawa

      tumia kwa muda wa siku 10 ukiwa bado hujapona tumia dawa nyingine kwa huo muda tena.

      (1) Dawa ya vidonda vya tumbo Kunywa mkojo wako mwenyewe kwa muda wa siku 10 tu zinatosha kila siku asubuhi ukinge mkojo wako

      mwenyewe kipimo cha glasi 1 kabla ya kula kitu unywe kisha ukae baada ya saa 1 unaweza kula chakula ufanye hivyo kwa muda wa siku 10 kisha uende kwa Daktari kupima huta kuta tena Vidonda vya Tumbo.

      (2) Dawa ya Vidonda vya Tumbo


      TIBA 1:
      Tafuta glasi 1 (250ml) ya asali.Weka matone 10 ya Mafuta ya habbat saudai.Changanya na kijiko kimoja (10ml) cha unga wa ganda la komamanga.
      Mgonjwa atakunywa dawa hii kutwa mara 1 (1×1) kwa muda wa siku 60 mfululizo.



      Ni bora kutumia dawa hii asubuhi mapema kabla mgonjwa hajakula chochote
      .

      TIBA 2
      :
      Chukua kopo moja (1Ltr) la maji safi changanya kijiko kimoja kidogo (5ml) cha bizari ya pilau (uzile) na kijiko kidogo (5ml) cha unga wa haba soda.
      Chemsha halafu iwache ipoe.Kunywa kikombe kimoja cha chai (200ml) kila siku (1×1) kabla ya kulala.

      Tahadhari;usitumie vitu kama kahawa,pilipili na vitu vyengine vyote vikali
      Mtumishi Mkuu likes this.
      Only Do What Your Heart Tells You

      Allah
      Has Not Revealed A Disease without Treatment.... (Prevention is Better Than Cure)

    3. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 29,422
      Rep Power : 19293256
      Likes Received
      16183
      Likes Given
      51130

      Default Re: Vidonda Tumbo ( Ulcers) Vinatibika?

      Quote By Truth Matters View Post
      Wakuu,
      Hivi vidonda tumbo vinatibika na dawa za hospitali?
      Anayejua dawa sahihi msaada tafadhali.

      N.B sitaki dawa mbadala!
      Mkuu Truth Matters Kama hutaki Dawa zaTiba mbadala Nenda Hospitali ya Muhimbili watakupa Dawa ya Vidonda vya Tumbo ipo kule utapata dawa yako.
      Only Do What Your Heart Tells You

      Allah
      Has Not Revealed A Disease without Treatment.... (Prevention is Better Than Cure)

    4. kimweri Jr's Avatar
      Member Array
      Join Date : 9th June 2012
      Location : DODOMA TANZANIA
      Posts : 90
      Rep Power : 415
      Likes Received
      28
      Likes Given
      6

      Default Re: Vidonda Tumbo ( Ulcers) Vinatibika?

      Triple therapy. Ikishindikana unafanyiwa billiroth I.

    5. Miaghay's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th June 2011
      Posts : 1,030
      Rep Power : 656
      Likes Received
      169
      Likes Given
      6

      Default Re: Vidonda Tumbo ( Ulcers) Vinatibika?

      Cayenne pepper is wonderfull for healing ulcers as well as dulling the pain.
      ..=eat raw cabbage or cabbage juice.it heal ulcers in ten days.

      =coconut oil kill bacteria that cause ulcers.
      MziziMkavu likes this.

    6. JF SMS Swahili

    7. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 29,422
      Rep Power : 19293256
      Likes Received
      16183
      Likes Given
      51130

      Default Re: Vidonda Tumbo ( Ulcers) Vinatibika?

      Quote By Miaghay View Post
      Cayenne pepper is wonderfull for healing ulcers as well as dulling the pain.
      ..=eat raw cabbage or cabbage juice.it heal ulcers in ten days.

      =coconut oil kill bacteria that cause ulcers.
      Mkuu Miaghay huyu Mkuu.@Truth Matter hataki dawa za Tiba mbadala anataka umpe dawa za kizungu nimemshauri aende Hospitali ya Rufaa ya Muhimbil kuna Dawa za Vidonda vya Tumbo atapata.
      Only Do What Your Heart Tells You

      Allah
      Has Not Revealed A Disease without Treatment.... (Prevention is Better Than Cure)

    8. Sanctus Mtsimbe's Avatar
      JF Diamond Member Array
      Join Date : 14th July 2008
      Location : Dar Es Salaam
      Posts : 1,566
      Rep Power : 919
      Likes Received
      575
      Likes Given
      682

      Default Re: Vidonda Tumbo ( Ulcers) Vinatibika?

      Quote By Truth Matters View Post
      Wakuu,
      Hivi vidonda tumbo vinatibika na dawa za hospitali?
      Anayejua dawa sahihi msaada tafadhali.

      N.B sitaki dawa mbadala!
      Truth Matters

      Tumia kijiko kimoja cha chai cha mbegu za Carom. Unaweza kununua hizi Supermarkets kubwa kama Uchumi. Changanya na kijiko 1 cha chai cha chumvi. Changanya. Hii itakupa nafuu tu.

      Unaweza pia kutumia glass 1 ya maji ya moto ukichanganya na kijiko 1 cha chai cha unga wa Licorice (get from Supermarket) au maduka ya wahindi Kisutu. Changanya na iache itulia kwa dakika 15. Chuja na kunywa mara 3 kwa siku.

      Muhimu:

      • Kunywa vikombe 2 vya maji ya madafu kila siku.
      • Pia punguza au acha kabisa matumizi ya:
      o Red meat
      o Pilipili
      o Vyakula vichungu au vikali
      o Viungo au Pickles
      o cafenated Tea na Kahawa
      o Vitu vitamu kama sweets
      o Soda
      • Kila chakula masaa 2 kabla hujalala
      • Tafuna kijiko kidogo cha Mbegu za fennel (Supermarket au kariakoo au Kisutu utapata) kila baada ya mlo
      • Epuka kunywa maji pamoja na chakula au wakati wa kula kwani hiyo inadilute digestive juices/enzymes na kuchelewesha digestions.

      Vidonda vya Tumbo vinasababishwa na:
      • Kula sana na tumbo kujaa
      • Kutumia chakula ambacho hakijapikwa
      • Matumizi ya chai, pombe na kahawa
      •Utumiaji wa viungo sana na sauces
      • Stress au Msongo wa Mawazo au Maisha.

      Kwa details tembelea: Mafanikio Na Afya Njema: Je Una Vidonda Vya Tumbo Au Ulcers? - Natural Home Remedies for Gastritis
      Asprin likes this.
      EAPBN is an Eastern Africa Professionals & Business Network Connecting 15 Countries. Join Today!

    9. Miaghay's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th June 2011
      Posts : 1,030
      Rep Power : 656
      Likes Received
      169
      Likes Given
      6

      Default

      Quote By MziziMkavu View Post
      Mkuu Miaghay huyu Mkuu.@Truth Matter hataki dawa za Tiba mbadala anataka umpe dawa za kizungu nimemshauri aende Hospitali ya Rufaa ya Muhimbil kuna Dawa za Vidonda vya Tumbo atapata.
      Tunajaribu kumpa na alternative zingine huenda alikua hazijui.
      MziziMkavu likes this.

    10. Truth Matters's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th April 2013
      Posts : 542
      Rep Power : 31394
      Likes Received
      239
      Likes Given
      2

      Default Re: Vidonda Tumbo ( Ulcers) Vinatibika?

      Wakuu asanteni kwa michango yenu mizuri. Lakini wengi kama sio wote mme-ignore tahadhari yangu. Sina shida na tiba mbadala, ila mimi binafsi nimefikia conclusion kwamba tibba mbadala zinatakiwa zitumike kama mazoea ya kawaida (kinga) zaidi kuliko kutibu. Nina uzoefu sana na hizi dawa. Ukitumia kama kinga ndio huwa effective zaidi. Kama ulcers zinasababishwa na bacteria fulani, bila shaka hospitali watakuwa na antibiotic kwa ajili yake.

      Hilo tu!

    11. Mgaya.com's Avatar
      Member Array
      Join Date : 13th June 2013
      Posts : 76
      Rep Power : 360
      Likes Received
      22
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By Truth Matters View Post
      Wakuu asanteni kwa michango yenu mizuri. Lakini wengi kama sio wote mme-ignore tahadhari yangu. Sina shida na tiba mbadala, ila mimi binafsi nimefikia conclusion kwamba tibba mbadala zinatakiwa zitumike kama mazoea ya kawaida (kinga) zaidi kuliko kutibu. Nina uzoefu sana na hizi dawa. Ukitumia kama kinga ndio huwa effective zaidi. Kama ulcers zinasababishwa na bacteria fulani, bila shaka hospitali watakuwa na antibiotic kwa ajili yake.

      Hilo tu!
      Bro ni mbaya sana kuomba ushauri halafu huku unajifanya unajua! Kwa nn umeuliza kama ulikuwa unajua? Nenda kapimwe utakuwa na ugonjwa mwingine unaokusumbua!nawasilisha!

    12. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 29,422
      Rep Power : 19293256
      Likes Received
      16183
      Likes Given
      51130

      Default Re: Vidonda Tumbo ( Ulcers) Vinatibika?

      Quote By Mgaya.com View Post
      Bro ni mbaya sana kuomba ushauri halafu huku unajifanya unajua! Kwa nn umeuliza kama ulikuwa unajua? Nenda kapimwe utakuwa na ugonjwa mwingine unaokusumbua!nawasilisha!
      Mkuu Mgaya.com Huyu.@Truth Matters Mpuuzi fulani angelikuwa anajuwa asingelikuja hapa kuulizia hiyo dawa ya Vidonda vya tumbo tumuache kama alivyo kwanza amekula BAN kwa jeuri yake anawasumbuwa watu akili zao.
      Asprin likes this.
      Only Do What Your Heart Tells You

      Allah
      Has Not Revealed A Disease without Treatment.... (Prevention is Better Than Cure)

    13. Chemiker's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th June 2013
      Location : Tansania
      Posts : 484
      Rep Power : 440
      Likes Received
      92
      Likes Given
      30

      Default Re: Vidonda Tumbo ( Ulcers) Vinatibika?

      Quote By MziziMkavu View Post
      Hakuna dawa ya kutibu Vidonda vya Tumbo Ma-Hospitalini. Dawa za Hospitali zinatuliza tu Vidond vya Tumbo lakini hazitibu hizo

      dawa za Hospitalini. Ukitakata Dawa ya kutiibu vidond vya tumbo za Mitishamba tiba mbadala zipo Fanya moja kati ya hizi dawa

      tumia kwa muda wa siku 10 ukiwa bado hujapona tumia dawa nyingine kwa huo muda tena.

      (1) Dawa ya vidonda vya tumbo Kunywa mkojo wako mwenyewe kwa muda wa siku 10 tu zinatosha kila siku asubuhi ukinge mkojo wako

      mwenyewe kipimo cha glasi 1 kabla ya kula kitu unywe kisha ukae baada ya saa 1 unaweza kula chakula ufanye hivyo kwa muda wa siku 10 kisha uende kwa Daktari kupima huta kuta tena Vidonda vya Tumbo.

      (2) Dawa ya Vidonda vya Tumbo


      TIBA 1:
      Tafuta glasi 1 (250ml) ya asali.Weka matone 10 ya Mafuta ya habbat saudai.Changanya na kijiko kimoja (10ml) cha unga wa ganda la komamanga.
      Mgonjwa atakunywa dawa hii kutwa mara 1 (1×1) kwa muda wa siku 60 mfululizo.



      Ni bora kutumia dawa hii asubuhi mapema kabla mgonjwa hajakula chochote
      .

      TIBA 2
      :
      Chukua kopo moja (1Ltr) la maji safi changanya kijiko kimoja kidogo (5ml) cha bizari ya pilau (uzile) na kijiko kidogo (5ml) cha unga wa haba soda.
      Chemsha halafu iwache ipoe.Kunywa kikombe kimoja cha chai (200ml) kila siku (1×1) kabla ya kulala.

      Tahadhari;usitumie vitu kama kahawa,pilipili na vitu vyengine vyote vikali
      Mkuu ''taproot'', Hiyo number (1) mmh....!! Tiba mbadala ni nzuri kwa matibabu ya vidonda vya tumbo hata hao wazungu ndio wanazitumia . Pia, matumizi ya dagaa wale wadogodogo ni hatari, sababu vile vimiba vyake vinaenda kutoboa toboa utumbo.
      MziziMkavu likes this.

    14. Chemiker's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th June 2013
      Location : Tansania
      Posts : 484
      Rep Power : 440
      Likes Received
      92
      Likes Given
      30

      Default Re: Vidonda Tumbo ( Ulcers) Vinatibika?

      Quote By Truth Matters View Post
      Wakuu,
      Hivi vidonda tumbo vinatibika na dawa za hospitali?
      Anayejua dawa sahihi msaada tafadhali.

      N.B sitaki dawa mbadala!
      Achana na hizo dawa za kizungu wenyewe hawazipendi , wanazitengeneza kwa ajili ya kufanyia tafiti na ''sample specimen'' ni watu kama wewe.Ukienda ulaya , utatibiwa kwa hayo madawa yao ya viwandani lkn dawa mbadala ni aghali sana unaweza ushindwe nunua.Jiulize ni kwa nini? Matibabu ya ulcers ni karibia laki 1 kama ipo ktk early stage.
      MziziMkavu likes this.

    15. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 29,422
      Rep Power : 19293256
      Likes Received
      16183
      Likes Given
      51130

      Default Re: Vidonda Tumbo ( Ulcers) Vinatibika?

      Quote By Chemiker View Post
      Mkuu ''taproot'', Hiyo number (1) mmh....!! Tiba mbadala ni nzuri kwa matibabu ya vidonda vya tumbo hata hao wazungu ndio wanazitumia . Pia, matumizi ya dagaa wale wadogodogo ni hatari, sababu vile vimiba vyake vinaenda kutoboa toboa utumbo.
      Mkuu Chemiker Hiyo Namba Moja ndio Dawa inayoweza kutibu vidonda vya Tumbo kwa haraka zaidi kuliko dawa hizo zingine kama unaye mgonjwa jaribu kutumia hiyo dawa.Kisha uje unipe Feedback.
      Only Do What Your Heart Tells You

      Allah
      Has Not Revealed A Disease without Treatment.... (Prevention is Better Than Cure)

    16. Masoud Mwakoba's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 21st December 2012
      Posts : 127
      Rep Power : 394
      Likes Received
      14
      Likes Given
      0

      Default Re: Vidonda Tumbo ( Ulcers) Vinatibika?

      Namba 1 hapana kabisaa,mimi niliumwa vidonda vya tumbo kwa miaka 8 na niliponea kigoma na miti iliyotumika naifahamu lakin ipo kule kule tu haipo sehemu zingne za TZ,kwa sasa nakula chochote na toka nipone ni miaka 6 sasa na nilishawahi waletea watu 4 huku Dar na wao wamepona hadi sasa,hizo dawa ulizoorozeshewa hapo juu haziponyeshi hata unywe miaka 10,kama unaweza kwenda kigoma nichek in box kwenye fb kupitia jina langu hilo nikuelekeze!Pole sana

    17. don12's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th October 2012
      Posts : 428
      Rep Power : 0
      Likes Received
      104
      Likes Given
      89

      Default

      Quote By MziziMkavu View Post
      Hakuna dawa ya kutibu Vidonda vya Tumbo Ma-Hospitalini. Dawa za Hospitali zinatuliza tu Vidond vya Tumbo lakini hazitibu hizo

      dawa za Hospitalini. Ukitakata Dawa ya kutiibu vidond vya tumbo za Mitishamba tiba mbadala zipo Fanya moja kati ya hizi dawa

      tumia kwa muda wa siku 10 ukiwa bado hujapona tumia dawa nyingine kwa huo muda tena.

      (1) Dawa ya vidonda vya tumbo Kunywa mkojo wako mwenyewe kwa muda wa siku 10 tu zinatosha kila siku asubuhi ukinge mkojo wako

      mwenyewe kipimo cha glasi 1 kabla ya kula kitu unywe kisha ukae baada ya saa 1 unaweza kula chakula ufanye hivyo kwa muda wa siku 10 kisha uende kwa Daktari kupima huta kuta tena Vidonda vya Tumbo.

      (2) Dawa ya Vidonda vya Tumbo


      TIBA 1:
      Tafuta glasi 1 (250ml) ya asali.Weka matone 10 ya Mafuta ya habbat saudai.Changanya na kijiko kimoja (10ml) cha unga wa ganda la komamanga.
      Mgonjwa atakunywa dawa hii kutwa mara 1 (1×1) kwa muda wa siku 60 mfululizo.



      Ni bora kutumia dawa hii asubuhi mapema kabla mgonjwa hajakula chochote
      .

      TIBA 2
      :
      Chukua kopo moja (1Ltr) la maji safi changanya kijiko kimoja kidogo (5ml) cha bizari ya pilau (uzile) na kijiko kidogo (5ml) cha unga wa haba soda.
      Chemsha halafu iwache ipoe.Kunywa kikombe kimoja cha chai (200ml) kila siku (1×1) kabla ya kulala.

      Tahadhari;usitumie vitu kama kahawa,pilipili na vitu vyengine vyote vikali
      wewe unayeandika utumbo huu, umeufanyia research.? Yeye hataki mandodi,name marahabu yako ,Anahitaji ushauri wa kitaalam, kaa kimya ,pisha wataalam

    18. Chemiker's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th June 2013
      Location : Tansania
      Posts : 484
      Rep Power : 440
      Likes Received
      92
      Likes Given
      30

      Default Re: Vidonda Tumbo ( Ulcers) Vinatibika?

      Quote By MziziMkavu View Post
      Mkuu Chemiker Hiyo Namba Moja ndio Dawa inayoweza kutibu vidonda vya Tumbo kwa haraka zaidi kuliko dawa hizo zingine kama unaye mgonjwa jaribu kutumia hiyo dawa.Kisha uje unipe Feedback.
      Mkuu MziziMkavu naweza kukubaliana na wewe ila inategemea na mtu, maana wengine kunywa maji kwao ni Mwiko hivyo mikojo yao ni Njano sana na inatoa harufu kali sana kwa hiyo ukimwambia mgonjwa habari hii atashangaa. Muhimu, kama mgonjwa anataka kutumia hii dozi lazima ajizoeshe kunywa maji walau si chini ya Lita 3 kwa siku na hii itamsaidia kupunguza sumu mwilini.

    19. Chemiker's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th June 2013
      Location : Tansania
      Posts : 484
      Rep Power : 440
      Likes Received
      92
      Likes Given
      30

      Default Re: Vidonda Tumbo ( Ulcers) Vinatibika?

      Quote By don12 View Post
      wewe unayeandika utumbo huu, umeufanyia research.? Yeye hataki mandodi,name marahabu yako ,Anahitaji ushauri wa kitaalam, kaa kimya ,pisha wataalam
      Kwani hao uliowataja kwa kebehi si wataalamu? Kwani unafikiri hizo dawa wanazotoa hawajazifanyia tafiti? Ulishawahi kutumia? Acha ulimbukeni!!(sorry kama nimekukwaza). Inaonekana wewe ni muumini wa dawa za kizungu!! na kwa taarifa yako dawa za kizungu zilizopo hapa Tz nyingi ni research za hao wazungu unaowasujudu!!

    20. Ibra6's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 2nd June 2013
      Posts : 101
      Rep Power : 366
      Likes Received
      21
      Likes Given
      0

      Default Re: Vidonda Tumbo ( Ulcers) Vinatibika?

      Ni amoxlin+flajil unameza zote pamoja.nimepoteza ela nyng bt nimekujapona bure kwa mpapai mda wa siku15 tu!!.

    21. Truth Matters's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th April 2013
      Posts : 542
      Rep Power : 31394
      Likes Received
      239
      Likes Given
      2

      Default Re: Vidonda Tumbo ( Ulcers) Vinatibika?

      Quote By MziziMkavu View Post
      Mkuu Mgaya.com Huyu.@Truth Matters Mpuuzi fulani angelikuwa anajuwa asingelikuja hapa kuulizia hiyo dawa ya Vidonda vya tumbo tumuache kama alivyo kwanza amekula BAN kwa jeuri yake anawasumbuwa watu akili zao.
      Mkuu MziziMkavu heshima kwako, nimesikitishwa na namna ulivyonitukana. Lazima ukubali mawazo tofauti nisawa na dini, kila mmoja anaamini ya kwake. Mimi kuzikataa tiba mbadala kwenye hili nina sababu zangu za msingi. Hata wewe ukiumwa sasa tutakupeleka hospitali hiyo 'mikojo' yako utaikimbia! Ukweli ni kuwa tiba mbadala 90% ni magumashi, labda utumie kama chakula tu cha kila siku!

    22. JF SMS Swahili

    Page 1 of 2 12 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...