JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Ciproflaxin ya India inatibu Typhoid vizuri kweli??? !!!! mbona dalili ni zile zile

    Report Post
    Results 1 to 14 of 14
    1. MPadmire's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th March 2006
      Location : Dar es salaam
      Posts : 1,201
      Rep Power : 991
      Likes Received
      247
      Likes Given
      147

      Default Ciproflaxin ya India inatibu Typhoid vizuri kweli??? !!!! mbona dalili ni zile zile

      Wiki 2 zilizopita mke wangu alimaliza dozi ya ciprofaxin za India.

      Sasa nashangaa anaumwa tena, dalili zile zile.

      naomba msaada wa dawa zipi efective za kutibu typhoid.

      je, baada ya kumeza dawa za typhoid, inatakiwa muda gani upite ndo mtu ameze tena??
      When your life becomes a battleground, your mind is the best weapon

    2. WLF 2

    3. chitambikwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th November 2010
      Location : KAISHO
      Posts : 3,699
      Rep Power : 2140
      Likes Received
      742
      Likes Given
      599

      Default Re: Ciproflaxin ya India inatibu Typhoid vizuri kweli??? !!!! mbona dalili ni zile zile

      Inawezekana ugonjwa wake haujajulikana
      IT IS TO THOSE WITHOUT TEETH GOD GIVES MEAT

    4. wajingawatu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th January 2013
      Location : Feldafin, Germany
      Posts : 491
      Rep Power : 450
      Likes Received
      164
      Likes Given
      53

      Default Re: Ciproflaxin ya India inatibu Typhoid vizuri kweli??? !!!! mbona dalili ni zile zile

      Quote By MPadmire View Post
      Wiki 2 zilizopita mke wangu alimaliza dozi ya ciprofaxin za India.

      Sasa nashangaa anaumwa tena, dalili zile zile.

      naomba msaada wa dawa zipi efective za kutibu typhoid.

      je, baada ya kumeza dawa za typhoid, inatakiwa muda gani upite ndo mtu ameze tena??
      Baada ya wiki tangu amalize cipro, afanye stool culture and sensitivity test. Hapo utapata ukweli kama bado hao bacteria bado wapo au wameisha
      MPadmire likes this.

    5. MPadmire's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th March 2006
      Location : Dar es salaam
      Posts : 1,201
      Rep Power : 991
      Likes Received
      247
      Likes Given
      147

      Default Re: Ciproflaxin ya India inatibu Typhoid vizuri kweli??? !!!! mbona dalili ni zile zile

      Thank you Wajingawatu
      When your life becomes a battleground, your mind is the best weapon

    6. ngoshwe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st March 2009
      Location : everywhere
      Posts : 3,952
      Rep Power : 1483
      Likes Received
      673
      Likes Given
      921

      Default Re: Ciproflaxin ya India inatibu Typhoid vizuri kweli??? !!!! mbona dalili ni zile zile

      Baada ya matibabu unahitaji vipimo. Pia kwa suala la Typhoid, inashauriwa ukapime hospitali au dispensary zenye uhakika vinginevyo unaweza kuambiwa unayo kumbe hakuna. Mara nyingi vipimo vyake uchukua muda mrefu.

    7. WLF 2

    8. #6
      Mrimi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th July 2011
      Posts : 1,375
      Rep Power : 4703
      Likes Received
      392
      Likes Given
      331

      Default Re: Ciproflaxin ya India inatibu Typhoid vizuri kweli??? !!!! mbona dalili ni zile zile

      Anyway,kwani shemeji ana dalili gani?
      May be ametumia dawa za typhoid wakati tatizo lake sio hilo.Mara nyingi watu wamekuwa wakitumia dawa za typhoid bila sababu.

    9. #7
      Codon's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th December 2011
      Posts : 618
      Rep Power : 572
      Likes Received
      88
      Likes Given
      56

      Default Re: Ciproflaxin ya India inatibu Typhoid vizuri kweli??? !!!! mbona dalili ni zile zile

      Nchi hii ina Cipro ya Ujerumani-inauzwa laki kwenda mbele nazandia zinaanzia 2000 mpaka 15000!Ebu tuwekane sawa hapa effectiveness yahizi dawa nisawa kweli?

    10. wajingawatu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th January 2013
      Location : Feldafin, Germany
      Posts : 491
      Rep Power : 450
      Likes Received
      164
      Likes Given
      53

      Default Re: Ciproflaxin ya India inatibu Typhoid vizuri kweli??? !!!! mbona dalili ni zile zile

      Quote By Codon View Post
      Nchi hii ina Cipro ya Ujerumani-inauzwa laki kwenda mbele nazandia zinaanzia 2000 mpaka 15000!Ebu tuwekane sawa hapa effectiveness yahizi dawa nisawa kweli?
      Pamoja na kukubali kwamba cipro za Ujerumani ni ghali, lakini kwa Tanzania hizo cipro zinazodaiwa kuwa za ujerumani zinaweza pia kuwa fake. Hatuna njia ya kusema kwa uhakika kama ni genuine. Unakumbuka zile Metakelfin fake za ITALY?

    11. #9
      Mrimi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th July 2011
      Posts : 1,375
      Rep Power : 4703
      Likes Received
      392
      Likes Given
      331

      Default Re: Ciproflaxin ya India inatibu Typhoid vizuri kweli??? !!!! mbona dalili ni zile zile

      Quote By Codon View Post
      Nchi hii ina Cipro ya Ujerumani-inauzwa laki kwenda mbele nazandia zinaanzia 2000 mpaka 15000!Ebu tuwekane sawa hapa effectiveness yahizi dawa nisawa kweli?
      Mkuu kama ni effectivenes bei sio factor.Kwa sababu ikiwa hizi za bei ya chini bado zinatibu watu na wanapona,then kwa nini utumie kiasi kikubwa cha pesa kwa jili ya dawa iliyotoka Ujerumani?

    12. myhem's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st November 2010
      Posts : 887
      Rep Power : 654
      Likes Received
      301
      Likes Given
      79

      Default

      Quote By MPadmire View Post
      Wiki 2 zilizopita mke wangu alimaliza dozi ya ciprofaxin za India.

      Sasa nashangaa anaumwa tena, dalili zile zile.

      naomba msaada wa dawa zipi efective za kutibu typhoid.

      je, baada ya kumeza dawa za typhoid, inatakiwa muda gani upite ndo mtu ameze tena??
      Fanya mpango apime kwanza kisha ndo unaweza ukapata jibu kama dawa zimefanya kazi au la. Ila kwa uzoefu wangu nimegundua kuwa dawa za kutoka india,kenya au tz hazitoi matokeo matokeo mazuri kwa walio wengi kwenye tatizo la typhoid.

      Cipro nzuri ni za kutoka europe,egypt,jordan,korea ambazo ndo zinapatikana kwa wingi hapa nchini. Pia mwambie huyo mgonjwa awe makini na kachumbari za mtaani kwani ni moja ya vyanzo vikubwa vya typhoid
      FirstLady1 likes this.

    13. Arushaone's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 31st March 2012
      Location : Arusha
      Posts : 12,716
      Rep Power : 207877431
      Likes Received
      9870
      Likes Given
      24951

      Default Re: Ciproflaxin ya India inatibu Typhoid vizuri kweli??? !!!! mbona dalili ni zile zile

      Mimi nilizitumia kabla ya Christmas last year nikapadhani nimepona, ilivyopita 2 weeks nikaumwa tena, this time nikadhani ni malaria kupima sina nilipotaka kupima typhoid walisema haitaonekana kwa kuw 3 months haijapita.
      Nilipata dozi upya nimepona

    14. Idalahile's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 10th August 2011
      Posts : 2
      Rep Power : 0
      Likes Received
      1
      Likes Given
      0

      Default Re: Ciproflaxin ya India inatibu Typhoid vizuri kweli??? !!!! mbona dalili ni zile zile

      Kuna matibabu ya biashara nchi hii. Kati ya vituo vya tiba kumi utakavyo pima sana sana vya binafsi ni kimoja tu au hakuna kabisa watakaokupa jibu la kuwa huna typhoid.
      Hii ndio ilipelekea wizara husika kuweka mipaka ya kupima typhoid yaani kuanzia hospitali za wilaya hadi ya taifa. Wengi wanauza dawa hilo litambue kaka.
      Hata hivo mtu akiugua typhoid haina ubishi kuwa amekula kinyesi cha mwingine maana vimelea vya typhoid hutoka kwenye mwili wa mtu alienavyo bila kuwa na dalili za ugonjwa (carrier) kupitia haja kubwa na endapo hicho kinyedi kitachanganyika na maji au chskula chochote aliyevimeza ataugua. Hivo basi tahadhari ya kula vyakula usivyokuwa salama na pia kunawa mikono baada ya kujisaidia kabla ya kuandaa chakula ama kula ni muhimu sana kujikinga. Kinga ni bora kuliko tiba.
      Ushauri wangu nenda hospitali zilizoruhusiwa kupima ili ukadhibitishe kabla ya kubugia madawa. Lkn pia kupenda vya nje nako tatizo mbona dawa zinazotengenezwa hapa TZ ni nzuri na zinaponya vizuri.

    15. Chebe's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 27th September 2011
      Posts : 196
      Rep Power : 500
      Likes Received
      28
      Likes Given
      40

      Default Re: Ciproflaxin ya India inatibu Typhoid vizuri kweli??? !!!! mbona dalili ni zile zile

      Nenda kanunue top cef tablet ameze vidonge tano kwanza kisha anakaa siku saba kisha tano halafu baada ya siku saba akapime

    16. Ndunguru's Avatar
      Member Array
      Join Date : 1st March 2011
      Posts : 13
      Rep Power : 493
      Likes Received
      2
      Likes Given
      1

      Default

      Ogopa sana typhoid, inasumbua sn hasa ukiwa na sugu, ni unahesabu miaka


    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...