JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Madawa ya Kulevya

    Report Post
    Results 1 to 19 of 19
    1. kizaizai's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st March 2010
      Location : YMCMB Studio
      Posts : 1,277
      Rep Power : 2157330
      Likes Received
      342
      Likes Given
      338

      Default Madawa ya Kulevya

      Wana JF naomba msaada wenu nifanyenini? Ndugu yangu miaka 27 (male) anatumia Bangi na Unga(heroin au cocaine). kama familia tumejitahidi sana kumsaidia naona tunashindwa, sasa amefikia hatua ya kutembea bila viatu barabarani na kulala chini ya madaraja Ubungo. Tunahisi anaelekea kwenye ukichaa. Please Bandungu naomba ushauri wenu ili nduguyangu aweze kupona.

    2. Movie-Date

    3. Isaac Chikoma's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th October 2011
      Posts : 482
      Rep Power : 557
      Likes Received
      92
      Likes Given
      71

      Default Re: Madawa ya Kulevya

      kama cash ipo kidogo jaribu kumpleka kwenye vituo vya counselling vinavyohusika na madawa ya kulevya,kule atapata msaada,ilasifahamu vipo wapi.
      kizaizai likes this.

    4. Malipo kwamungu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th March 2012
      Posts : 450
      Rep Power : 531
      Likes Received
      54
      Likes Given
      81

      Default Re: Madawa ya Kulevya

      Mtoto uleevyo: Lakini mpeleke MMH watakushauri na zaidi mpeleke pia ktk maombi

    5. Bujibuji's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th February 2009
      Location : NYUMBANI PANONO
      Posts : 21,637
      Rep Power : 51527643
      Likes Received
      11279
      Likes Given
      9354

      Default Re: Madawa ya Kulevya

      Muhimbili kuna kitengo kinashughulika na walio athiriwa na wala unga, ni bure, mpelekeni
      kizaizai likes this.
      KAZI NDIO MSINGI WA MAENDELEO. NCHI MASIKINI HAIWEZI KUENDELEA KWA MSINGI WA FEDHA. NCHI MASIKINI HAIWEZI KUJITAWALA KAMA INATEGEMEA MSAADA KUTOKA NCHI ZA NJE- J. K. NYERERE

    6. kashesho's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th October 2012
      Posts : 2,949
      Rep Power : 999
      Likes Received
      849
      Likes Given
      1101

      Default Re: Madawa ya Kulevya

      mpelekeni hospitali kuna vitengo vinavyohusika na hayo mambo ...
      kizaizai likes this.

    7. Ulemavu

    8. platozoom's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th January 2012
      Posts : 4,920
      Rep Power : 86809633
      Likes Received
      3477
      Likes Given
      5616

      Default Re: Madawa ya Kulevya

      Nikupe ujanja? Mkamatisheni kwa kesi halafu ongea na mwendesha mashtaka na hakimu...........wampige jela miezi kama sita, huko hatavuta huo unga na hata kama atapata bangi ni kwa kiasi kidoogo.Akitoka hamu ya unga imepungua halafu mnampeleka kwenye kituo cha ukarabati.

      Ni kama masikhara lakini inasaidia sana!
      "Education is something that remain in your head after forgeting what you learn at school"

    9. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 32,709
      Rep Power : 429503573
      Likes Received
      19519
      Likes Given
      59517

      Default Re: Madawa ya Kulevya

      Quote By platozoom View Post
      Nikupe ujanja? Mkamatisheni kwa kesi halafu ongea na mwendesha mashtaka na hakimu...........wampige jela miezi kama sita, huko hatavuta huo unga na hata kama atapata bangi ni kwa kiasi kidoogo.Akitoka hamu ya unga imepungua halafu mnampeleka kwenye kituo cha ukarabati.

      Ni kama masikhara lakini inasaidia sana!
      Mkuu platozoom Umezungumza Point huku nje hivyo hivyo Wavuta Unga huwa wanafungwa kiasi cha mwaka mmoja kisha ndio wanapelekwa hospitali kwa matibabu.Hiyo ndio njia nyepesi kuliko kumpeleka hospitali watatumia pesa zao bure wazazi na hata acha kuvuta Unga.
      platozoom likes this.
      Only Do What Your Heart Tells You

      Allah
      Has Not Revealed A Disease without Treatment.... (Prevention is Better Than Cure)

    10. hippocratessocrates's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st July 2012
      Posts : 1,966
      Rep Power : 2295
      Likes Received
      845
      Likes Given
      215

      Default

      Quote By kizaizai View Post
      Wana JF naomba msaada wenu nifanyenini? Ndugu yangu miaka 27 (male) anatumia Bangi na Unga(heroin au cocaine). kama familia tumejitahidi sana kumsaidia naona tunashindwa, sasa amefikia hatua ya kutembea bila viatu barabarani na kulala chini ya madaraja Ubungo. Tunahisi anaelekea kwenye ukichaa. Please Bandungu naomba ushauri wenu ili nduguyangu aweze kupona.
      Mkuu kizaizai, Pole.

      Yuko mkoa gani, shughuli yake ...na kwa muda gani amekuwa akitumia vilevi?
      -Je, amekuwa akitumia kiasi gani cha vilevi/vileo?
      -Ni muda gani(mrefu) alikwisha wahi kukaa bila kutumia dawa?
      -Na je, mtazamo wake ni upi baada ushauri wenu?

    11. #9
      isambe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th February 2008
      Posts : 632
      Rep Power : 780
      Likes Received
      145
      Likes Given
      7

      Default Re: Madawa ya Kulevya

      Waulize wale wote waliotoka hizo jela watakwambia kitu wanachokosa huko ni uhuru tu!,lakini vitu vyote vipo mle ndani,hata huo unga umejaa tele,Watu wanasema mtu akikudhulumu muombee kwa muumba awe mla unga,yaani mateso atayapata yeye na ndugu zake wote.Ndio hili tunaloliona hapa.

    12. hippocratessocrates's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st July 2012
      Posts : 1,966
      Rep Power : 2295
      Likes Received
      845
      Likes Given
      215

      Default

      Quote By MziziMkavu View Post
      Mkuu platozoom Umezungumza Point huku nje hivyo hivyo Wavuta Unga huwa wanafungwa kiasi cha mwaka mmoja kisha ndio wanapelekwa hospitali kwa matibabu.Hiyo ndio njia nyepesi kuliko kumpeleka hospitali watatumia pesa zao bure wazazi na hata acha kuvuta Unga.
      Wakuu MziziMkavu, platozoom,

      Just to remind you, nje si sawa na huku...i think you underestimate the power ya addiction or drug withdrawal by physical measures!
      -Pili, Ulinzi uko mzuri and esp. maximum security penitentiaries..tofauti na huku kwetu, "deal" kuchezwa na maaskari na madawa kupatikana ndani humo humo!
      MziziMkavu and platozoom like this.

    13. platozoom's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th January 2012
      Posts : 4,920
      Rep Power : 86809633
      Likes Received
      3477
      Likes Given
      5616

      Default Re: Madawa ya Kulevya

      Quote By hippocratessocrates View Post
      Wakuu MziziMkavu, platozoom,

      Just to remind you, nje si sawa na huku...i think you underestimate the power ya addiction or drug withdrawal by physical measures!
      -Pili, Ulinzi uko mzuri and esp. maximum security penitentiaries..tofauti na huku kwetu, "deal" kuchezwa na maaskari na madawa kupatikana ndani humo humo!
      Nimeshuhudia hili lilimsaidia mtu, kumbuka hapa hatusemi kwamba hatapata kabisa unga, hata akipata ni kidogo sana (na ofcourse hata huko kwenye rehab siku za mwanzo hawawanyimi kabisa).

      lakini pia tofauti na bangi unga kuingizwa magerezani ni kwa wale wenye kipato kizuri kiasi ndio wanapata lakini kwa hyu ambaye ndugu zake watakuwwa wanamcheki mara kwa mara itakuwa ngumu!
      "Education is something that remain in your head after forgeting what you learn at school"

    14. King Kong III's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th October 2010
      Location : Enaboishu-Umenyeni
      Posts : 20,141
      Rep Power : 168829086
      Likes Received
      6905
      Likes Given
      3535

      Default Re: Madawa ya Kulevya

      kizaizai Supa tall mtafute Langa atakusaidia sana.

    15. Zogwale's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th July 2008
      Posts : 10,100
      Rep Power : 201427225
      Likes Received
      2776
      Likes Given
      1262

      Default Re: Madawa ya Kulevya

      Kama uko DSM pale kinondoni mkwajuni upande wa kushoto kama unatokea Manyanya au kulia kama unatole amagomeni kuna kituo kimoja ambacho pia kinafanya maombi na counselling kwa hawa waathirika wa madawa. Kinasaidia sana.
      Last edited by Zogwale; 23rd November 2012 at 12:03.
      kizaizai likes this.
      "Kama unaingia Ikulu kwa njia ya rushwa, je ni biashara gani iko huko ya kuwezesha kulipa fadhila ya rushwa hiyo???"

    16. kizaizai's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st March 2010
      Location : YMCMB Studio
      Posts : 1,277
      Rep Power : 2157330
      Likes Received
      342
      Likes Given
      338

      Default Re: Madawa ya Kulevya

      Quote By King Kong III View Post
      kizaizai Supa tall mtafute Langa atakusaidia sana.
      Langa HIPHOP musician?

    17. kizaizai's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st March 2010
      Location : YMCMB Studio
      Posts : 1,277
      Rep Power : 2157330
      Likes Received
      342
      Likes Given
      338

      Default Re: Madawa ya Kulevya

      Quote By Zogwale View Post
      Kama uko DSM pale kinondoni kuna kituo kimoja ambacho pia kinafanya maombi na counselling kwa hawa waathirika wa madawa. Kinasaidia sana.
      Thanks...!

    18. Zogwale's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th July 2008
      Posts : 10,100
      Rep Power : 201427225
      Likes Received
      2776
      Likes Given
      1262

      Default Re: Madawa ya Kulevya

      Quote By kizaizai View Post
      Thanks...!
      Karibu nime edit na post na kueleza jinsi ya kufika ni kituo cha Kinondoni mkwajuni kama unatokea Manyanya ni kushoto au kama unatokea magomeni ni kulia. Wengi wamesaidika sana pale.Pole sana. Ile list yetu ilitua kwa Rais iliishia wapi? Kweli mafisadi hawana huruma na watanzania, watoto wanazidi kuangamia kila siku.
      kizaizai likes this.
      "Kama unaingia Ikulu kwa njia ya rushwa, je ni biashara gani iko huko ya kuwezesha kulipa fadhila ya rushwa hiyo???"

    19. hippocratessocrates's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st July 2012
      Posts : 1,966
      Rep Power : 2295
      Likes Received
      845
      Likes Given
      215

      Default

      Quote By platozoom View Post
      Nimeshuhudia hili lilimsaidia mtu, kumbuka hapa hatusemi kwamba hatapata kabisa unga, hata akipata ni kidogo sana (na ofcourse hata huko kwenye rehab siku za mwanzo hawawanyimi kabisa).

      lakini pia tofauti na bangi unga kuingizwa magerezani ni kwa wale wenye kipato kizuri kiasi ndio wanapata lakini kwa hyu ambaye ndugu zake watakuwwa wanamcheki mara kwa mara itakuwa ngumu!
      Mkuu, nadhani issue kubwa ni motive...yaani kwa nini anaenda Rehab na kwa nini anaenda gerezani!!
      In Rehab..kunakitu tunaita psyche orientation na ndio maana kuuliza maswali hapo juu kwa mtoa thread(hayajibiwa bado).

      Mara nyingi tunasahau kuwa with drugs adiction, someone is "compelled" to do anything ili apate dawa..and i literally mean ANYTHING..sasa kwa gerezani( forget abt the motive) unaongeza matatizo mengine zaidi(hasa kama mtu hajiwezi)..vitendo vya ulawiti n.k hutokea!
      platozoom likes this.

    20. King Kong III's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th October 2010
      Location : Enaboishu-Umenyeni
      Posts : 20,141
      Rep Power : 168829086
      Likes Received
      6905
      Likes Given
      3535

      Default

      Quote By kizaizai View Post
      Langa HIPHOP musician?
      Yap Huyo Huyo na yeye alikuwa Teja kwa miaka mi5 lakini ameacha na ana taasisi yake ya Rehab.

    21. Mussa2000's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 13th July 2011
      Location : DSM
      Posts : 116
      Rep Power : 499
      Likes Received
      13
      Likes Given
      12

      Default Re: Madawa ya Kulevya

      Quote By MziziMkavu View Post
      Mkuu platozoom Umezungumza Point huku nje hivyo hivyo Wavuta Unga huwa wanafungwa kiasi cha mwaka mmoja kisha ndio wanapelekwa hospitali kwa matibabu.Hiyo ndio njia nyepesi kuliko kumpeleka hospitali watatumia pesa zao bure wazazi na hata acha kuvuta Unga.
      bila undava kutumika kwanza basi kwa kiwango hichi huyo jamaa haponi ni lazima undava wa namna hiyo utumuke kwanza then akitoka ndo apigwe rehab.

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...