JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Faida ya samaki (fish)

    Report Post
    Results 1 to 6 of 6
    1. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 32,364
      Rep Power : 429503500
      Likes Received
      19221
      Likes Given
      58519

      Default Faida ya samaki (fish)

      SAMAKI (FISH)

      • Huyayusha damu, huifanya kuwa nyepesi
      • Huilinda mishipa ya damu isiharibike
      • Huzuia damu kuganda
      • Hushusha shinikizo la damu
      • Hupunguza hatari ya kupatwa na mshituko wa moyo na kiharusi
      • Hutuoa ahueni kwa wenye ugonjwa wa kipandauso
      • Husaidia kuzuia uvumbe mwilini
      • Huendesha mfumo wa kinga ya mwili
      • Huzuia saratani
      • Hutoa ahueni kwa wenye pumu
      • Hupambana na dalili za awali za ugonjwa wa figo
      • Huongeza nishati ya ubongo
      KITUNGUU SAUMU (GARLIC)
      • Hupambana na maambukizi
      • Ina kemikali zenye uwezo wa kudhibiti saratani
      • Hufanya damu kuwa nyepesi
      • Hupunguza shinikizo la damu na kolestro
      • Huamsha mfumo wa kinga ya mwili
      • Huzuia na kutoa ahueni kwa kikohozi kilaini.
      • Huweza kutumika kama dawa ya kifua
      TANGAWIZI (GINGER)
      • Huzuia ugonjwa wa kutetemeka
      • Hufanya damu kuwa nyepesi
      ZABIBU (GRAPE)
      • Ina uwezo wa kufanya virusi visifanyekazi
      • Huzuia meno kuoza
      • Ina mchanganyiko wenye uwezo wa kuzuia saratani
      PILIPILI HOHO (GREEN CHILLIES)
      • Dawa nzuri ya mapafu
      • Hutumika kama dawa ya kifua
      • Huzuia na kuponya kikohozi kikali
      • Husaidia kuyeyusha mabonge ya damu
      • Hutoa maumivu
      • Huweza kumfanya mtu kuwa na furaha
      ASALI (HONEY)
      • Huua vijidudu (bacteria)
      • Huondoa wadudu kwenye vidonda na malengelenge
      • Huondoa dalili za maumivu
      • Hutoa ahueni kwa wagonjwa wa pumu
      • Hutuliza maumivu ya vidonda vya koo
      • Hutuliza mishipa ya damu, humpatia mtu usingizi
      • Hutoa ahueni kwa mtu anayeharisha
      MAZIWA (MILK)
      • Huzuia ugonjwa wa mifupa (osteoporosis)
      • Hupambana na maambukizi, hasa kuharisha
      • Hurekebisha kuchafuka kwa tumbo
      • Huzuia vidonda vya tumbo
      • Huzuia kuoza kwa meno
      • Huzuia mtu kupatwa na kikohozi
      • Huongeza nishati ya ubongo
      • Hushusha shinikizo la damu
      • Hushusha kiwango cha kolestro mwilini
      • Hudhibiti baadhi ya saratani
      UYOGA (MUSHROOM)
      • Hufanya damu kuwa nyepesi
      • Huzuia saratani
      • Hushusha kiwango cha kolestro
      • Huchangamsha mfumo wa kinga ya mwili
      • Hudhoofisha virusi
      SHAYIRI (OATS)
      • Dawa bora ya moyo
      • Hushusha kolestro mwilini
      • Hurekebisha sukari kwenye damu
      • Ina mchanganyiko wa virutubisho unaodhibiti saratani
      • Hupambana na kuvimba kwa ngozi
      • Ina uwezo sawa na dawa ya kumpatia mtu choo
      KITUNGUU MAJI (ONION)
      • Dawa kubwa ya magonjwa ya moyo
      • Huimarisha kolestro nzuri (HDL)
      • Huifanya damu kuwa nyepesi
      • Hushusha kiwango cha kolestro mbaya
      • Huzuia damu kuganda
      • Hurekebisha kiwango cha sukari kwenye damu
      • Huua vijidudu
      • Huzuia saratani

    2. WLF 2

    3. JituParaTupu's Avatar
      Member Array
      Join Date : 20th November 2008
      Posts : 85
      Rep Power : 627
      Likes Received
      4
      Likes Given
      3

      Default Re: Faida ya samaki (fish)

      Mkuu,

      Kwa vile ambavyo ni lazima vipikwe ungetueleza na mapishi yake.
      MziziMkavu likes this.

    4. rmashauri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th January 2009
      Location : Ng'wanza Sukuma
      Posts : 2,986
      Rep Power : 1300
      Likes Received
      389
      Likes Given
      828

      Default Re: Faida ya samaki (fish)

      MziziMkavu,
      Asante kwa dondoo nzuri za kuboreshsa afya zetu.
      MziziMkavu likes this.
      Haki huinua taifa bali dhambi ni aibu ya watu wote (Mithali 14:34)

    5. Robweme's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 20th May 2009
      Posts : 178
      Rep Power : 619
      Likes Received
      1
      Likes Given
      0

      Default Re: Faida ya samaki (fish)

      Jituparatu,
      Mapishi ya samaki ni yaleyale, ya kila siku we hujui kupika samaki au?.
      Nadhani kwa kumsaidia Dr.Ni vizuri samaki akapikwa katika hari ya kuto haribu viungo yake vya asili.Nina maana kuwa samaki akichemshwa kawaida kwa kitunguu na nyanya na akaliwa kama mchemzo inakuwa nzuri kuliko yule wa kukaanga na mafuta yetu mengine yasio na TBS.
      Siyo Daktari lakini nadhani mapishi mazuri ni yale ambayo unaweza ku manage kwa kutumia vitu asilia, au mafuta ya asili.
      Asante.
      MziziMkavu likes this.

    6. Ndumbayeye's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st January 2009
      Posts : 2,116
      Rep Power : 1022
      Likes Received
      271
      Likes Given
      1772

      Default Re: Faida ya samaki (fish)

      vinatumiwaje? kupika au kutafuna?
      MziziMkavu likes this.

    7. WLF 2

    8. BabaDesi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th June 2007
      Posts : 2,727
      Rep Power : 1227
      Likes Received
      411
      Likes Given
      2382

      Default Re: Faida ya samaki (fish)

      ...unaposema samaki, unazungumzia samaki wabichi tu ama hata wale ambao wamekaushwa na kukauka kama ubao??
      MziziMkavu likes this.


    Similar Topics

    1. SOKO LA SAMAKI FERI:Kichaka cha samaki kutokana uvuvi haramu
      By Yericko Nyerere in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 1
      Last Post: 8th October 2011, 11:30
    2. Replies: 4
      Last Post: 4th August 2011, 09:44
    3. Fish Pedicure
      By Mantz in forum JF Chit-Chat
      Replies: 0
      Last Post: 29th July 2011, 16:53
    4. Replies: 0
      Last Post: 5th April 2009, 17:31

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...