JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Njia gani za kutumia ili kuacha kabisa unywaji wa pombe?

    Report Post
    Page 15 of 34 FirstFirst ... 51314151617 25 ... LastLast
    Results 281 to 300 of 677
    1. Makanyagio's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 25th June 2009
      Location : Nyakato Mwanza
      Posts : 115
      Rep Power : 609
      Likes Received
      12
      Likes Given
      2

      Default Njia gani za kutumia ili kuacha kabisa unywaji wa pombe?

      Wana JF,

      Kwa yeyote anejua dawa au mbinu ya kumfanya mlevi kuacha pombe. Nina ndugu yangu yeye bila kilevi cha pombe siku haiendi kabisaa na hii imekuwa inarudisha maendekleo yake nyuma.

      Wanaoijua tiba mnijuze niokoe maisha yake na familia yake.


      Baadhi ya majibu kutoka kwa wadau

      Quote By Nel Nelson View Post
      ULEVI SUGU (ALCOHOLISM) NI NINI?

      Shirika la Afya Duniani (W.H.O) lilithibitisha kuwa ulevi sugu kuwa ni ugonjwa sugu tangu mwaka 1949. Baada ya hapo ugonjwa huu umeendelea kusababisha vifo vya maelfu ya watu duniani. Hapa Tanzania pia watu wengi wameathirika na ugonjwa huu.
      (Utafiti wa W.H.O umedhibitisha kuwa watu millioni 2 na nusu wanakufa kila mwaka kwa sababu ya unywaji wa pombe kupindukia)

      MAGONJWA SUGU NI YAPI? Ni kama Ukimwi (HIV AIDS), DIABATES (KISUKALI), KANSA (CANCER), PRESSURE (MAGONJWA YA MOYO). Kumbuka magonjwa sugu ya hatua za (awali, kati na mwisho) kwa maana nyingine hauna TIBA.

      HATUA YA KWANZA NI YEYE KUKUBALI KWAMBA ANA TATIZO NA YUKO TAYARI KUACHA YEYE MWENYEWE BILA SHINIKIZO LA MTU AU KITU CHOCHOTE.

      Kwahiyo mi nakushauri mtafutie huyu jamaa yako umoja wa watu walioacha au wenye nia ya kuacha ULEVI SUGU uitwao:
      Alcoholics Anonymous (A.A) ni ushirika wa wanaume na wanawake ambao wanashirikiana ujuzi, nguvu na matumaini kati yao ili waweze kutatua matatizo yao na kusaidia wengine kupona ulevi.

      Sharti pekee la uanachama ni nia ya kuacha ulevi. Hakuna ada ya kuwa mwanachama wa A.A, tunajitegemea wenyewe kwa michango yetu wenyewe. A.A haifungamani na madhehebu yoyote ya dini, siasa, shirika au taasisi na haitaki kujiingiza katika mabishano yoyote. Kadhalika A.A haiungi mkono wala kupinga chama chochote.
      Nia yetu ya msingi ni kukaa bila kulewa na kuwasaidia walevi wengine kupona kutokana na ulevi.
      A.A ni kwa ajili ya mlevi ambaye ana NIA YA KUACHA KUNYWA POMBE.

      Usisite kuwasiliana nami ili nikupatie maelekezo zaidi: +255 789 780 529,
      E-mail: [email protected]

      Nakutakia mafanikio mema.
      ===============

      Quote By EMT View Post
      Mkuu kabla ya kuamua kuacha kunywa pombe kuna maswali ya awali ya kujiuliza.
      1. Kwa nini unataka kuacha kunywa pombe? Watu wanaacha kwa sababu mbalimbali kama ukata etc.
      2. Mambo gani mazuri yanatokana na wewe kunywa pombe? Muhimu kujua ili kutafuta njia mbadala baada ya kuacha.
      3. Mambo gani mabaya yanayotokana na wewe kunywa pombe?
      4. Mambo gani mazuri unayategemea baada ya kuacha kunywa pombe?
      5. Mambo gani mabaya yanayoweza kutokana na wewe kuacha kunywa pombe?

      Kutokana na majibu ya maswali hapo juu, hizi ni baadhi ya hatua unazoweza kuchukua. Zipo nyingi. Hizi ni baadhi tuu.

      1. Kama ni mnywaji sana ongea kwanza na daktari wako. Kuacha pombe ghafla kunaweza kukuletea madhara hasa kama ni mnywaji sana. Kuacha ghafla unaweza ku-suffer from panic attacks, anxiety, shakes, mapigo ya moyo kwenda mbio, au hata mwili kupungua. Kwa hiyo, kunaweza kuwa na umuhimu wa kupata ushauri wa kitaalamu kwanza jinsi ya kuacha.

      2. Badilisha attitude yako juu ya pombe. Kumbuka hakuna anayekulazimisha kuacha pombe (rafiki yako mkubwa ambae amekuwa na wewe kwa muda mrefu). Panga tarehe za kuacha. Be ambitious but reasonable. Kama ni mnywaji sana punguza kidogo kidogo. Ukiacha gafla unawezapatwa na symptoms. Ndio maana wanasizitiza kupata ushauri wa daktari ili aweze kukupangia kitaalamu jinsi ya kuacha pombe.

      3. Kama una pombe nyumbani, get rid all of them. Unaweza kusema itabidi uache pombe kidogo kwa ajili ya wageni. Lakini it is perfectly fine kumpa mgeni chai, soda au hata maji. Kama ni mgeni aliyezoea kuja kwako na kunywa pombe ukimwambia kuwa huna pombe ndani kwa sababu una mkakati wa kuacha kunywa, nadhani atakuelewa vyema.

      4. Rudi back to your feelings. Ukijiskia unataka kulia, then lia. Laugh when you can. Kula ukiwa na njaa. Lala ukiwa umechoka. Usitumie ule muda uliokuwa unautumia kunywa pombe kwa kwenda kulala. It won't help. Mwanzoni itaonekana ni weird but embrace it. Kuna uwezekano kwa sababu ya pombe hujawahi kujua hisia zako kwa muda mrefu. So, you will have to learn to curve.

      5. Usifanye kitu ambacho hauko tayari kukifanya. Kama unaenda kwenye sherehe na kuna pombe usinywe pombe kwa sababu wengine wanakunywa. Mwanzoni inaweza kuwa ngumu lakini you will need to rain check. Protecting your sobriety should be your first priority.

      6. Kuna uwezekano mkubwa wa kuachana kwa muda na baadhi ya marafiki zako ambao ulikuwa unakunywa nao. Baadae utakuja kushangaa kuwa in fact marafiki ambao ulikuwa unakunywa nao walikuwa wanakunywa only occasionally, tena bia mbili tuu wakati wewe ulikuwa ulikuwa unakata bia tano.

      7. Kama nyumbani unatumia viungo vya kupikia ambavyo vinalazimisha kuwepo kwa bia au wine, then achana navyo. Pia kuna wale wanaosema nyamba choma haiendi bila bia. Itakubidi ukae mabli na nyama choma kwa muda. Wapo ambao wanachoma nyama na kuichanganya na bia wakati inachomwa. Itabidi uache kama unafanya hivyo.

      8. Tafuta kibox kidogo cha mbao cha kuhifadhia fedha. Kila unapofikiria kununua pombe, chukua hizo pesa na tumbukiza huko. Baadae utakujashangaa kiasi cha fedha ambazo ulikuwa unapotezea kwenye pombe. Ikishindikana basi tumia hizo fedha kupunguza stress kama kupata massage au jiunge na gym.

      9. Nununua ring ya bei rahisi na ivae kila wakati kama kielelezo kuwa haugusi tena pombe. Kama wewe ni Mkatoliki unaweza kuvaa Rozari kama kielelezo kuwa hutakunywa pombe wakati ukiwa umeivaa. Ukisikia hamu ya pombe tuu look at the ring.

      10. Kunywa maji kwa wingi. Hata kama ni kutembea na chupa za maji barabarani usiogope.

      11. Omba support kutoka kwa ndugu mme/mke kuhusu what you are going through and nini unachotaka ku-achieve.

      12. Kama kuna chama chochote cha watu wanaotaka kuacha pombe, jiunge nacho. Kama ukikuta chama chenyewe hakina mshiko, don't feel guilty. Its not your fault.

      13. Baada ya siku 90 ya kuwa sober, your whole outlook itabadilika na mwili wako utakuwa in full recovery mode. Utakuwa mtu tofauti na ulivyokuwa na kuna uwezekano weight yako ikapungua pia. Don't worry.

      14. Tengeneza list ya vitu ambavyo umefanya by using alcohol without alcohol, then celebrate maana list itakuwa ndefu.

      15. Furahia how it feel unapokwenda kulala jioni bila kupoteza network.

      16. Usijaribu kuwaelezea watu kuhusu kuacha kwako pombe. Watu wengi hawanywi pombe kama walivyokuwa wanakinywa zamani. Hawapo kama wewe na hawataweza kukuelewa kuwa una tatizo la kunywa pombe. Of course, wako ambao wana hilo tatizo. Either way kuna uwezekano wakakuambia huna tatizo. Mtu akitaka kukukaribisha pombe mwambie asante lakini nitakunywa soda; najaribu kupunguza weight. Kama ni watu wa karibu ipo siku watajua kweli wata-appreciate kwa wewe kuamua kuachana na pombe.

      17. Kubali na kumbuka kuwa pombe sio kitu muhimu maishani mwako kupita vyote.

      18. Kuwa na sababu nzuri ya kuacha pombe. Ni muhimu sana kuwa na sababu tena iwe ya msingi. Kama sababu ni pesa imepungua, kuna uwezakano ukarudia tena pombe kama pesa ikiongezeka. So ni bora kuwa na strong and valid reason.

      18. Usikwepe kwenda sehmu ambazo utakunywa pombe, kama kwenye sherehe, n.k. Badala yake nenda kwenye hizo sehemu ukiwa na attitude nzuri na kumbuka kuwa na good time bila hata kunywa pombe. You can have a good time bila kunywa pombe. Yes, you can. Tena utashangaa jinsi watu na heshima zao wanavyo-behave baada ya kulewa. Kwangu hii ndio sababu pekee iliyonifanya nisinywe pombe.

      19. Memorise a prayer, shairi, nk then rudia kulisema pale unapokuwa katika hatihati za ku-loose your control. It will keep your heard together. Kwa mfabo mtu ambaye anataka kuacha kuchukua rushwa anaweza ku-memorise baadhi ya sentensi kwenye speeches za Mwalimu Nyerere kama "Rushwa ni adui wa haki." Tafuta misemo ambayo inahusina na ulevi.

      20. Jipe mwenyewe zawadi kila siku au kila saa kwa kutokunywa. Sio lazima iwe zawadi kubwa. Just a simple treat kujipongeza.

      21. Nasistiza tena. Ongea na daktari wako. Kuacha pombe gafla kunaweza kukuletea madhara makubwa hasa kama ni mnywaji wa kupindukia.

      22. Fanya mazoezi. Mazoezi yatakufanya u-deal the stress na pia yatasaidia kutuliza ubongo wako na kuboresha afya yako kwa ujumla.

      23. Kulingana na ushauri wa daktari, meza vitamin B supplements kila siku kwa wiki ya kwanza ya kuacha pombe. Pombe inaadhiri uwezo wa mwili wako ku-absorb these. Upungufu wa Vitamin B unaweza kusababisha severe cognitive impairment. So, ongea na daktari wako juu ya hili na hasa kama unatumia medication nyingine.

      24. Kama ni mlevi sana jaribu ku-visualize jinsi unaakavyokuwa wakati ukiwa umelewa na jiulize kama unataka kuendelea kuwa vile.

      25. Kama unatoka kazini na kwenda moja kwa moja bar kunywa, jaribu kubadilisha routine kwa kufanya shughuli nyingine kama kutembelea ndugu na jamaa, kwenda gym au kanisani/msikitini. Ikishindikana kabisa then, jikite JF. JF is never boring na utafaidika zaidi ya kunywa pombe. Ni heri uwe mlevi ya JF kuliko mlevi wa pombe.

      26. Kula kwanza kabla ya kunywa. Hii itapunguza interest ya kutaka kunywa.

      27. Siku za mwanzoni punguza kiasi cha pombe unayokunywa. Halafu jaribu ku-imagine kutokana na kunywa mno jinsi unvyopoteza network, unavyojitapikia, kichwa kinauma, unachelewa kazini, nk.

      28. Don't give up. Wapo wanaosema wamekuwa wakinywa kwa muda mrefu sana kwa hiyo hawawezi kuacha, sijui wamejaribu kuacha mara nyingi lakini nimeshindwa, n.k. Hakuna age limit ya kuacha kunywa pombe. Unaweza kuacha katika umri wowote. It is never too late to quit drinking.

      29. Kama wewe ni mtu wa club sana, kuna strategy alikuwa anatumia rafiki yangu na ilimsadia. Kuwa yeye atakuwa dereva kila tukienda out. Kwa hiyo hatagusa pombe kabisa ili aturudishe nyumani salama. Ilimsaidia sana kutokunywa.

      29. Kumbuka kuacha kunywa pombe kutakuongezea urefu wa maisha yako hapa duniani. Pamoja na magojwa yanayosababishwa directly na unywaji wa pombe kupita kiasi, ukiwa mlevi kupindukia unaweza kufanya mmabo ya ajabu na kusabisha sio kifo chako tuu bali vifo kwa watu wengine pia kama ku-drive wakati umelewa.

      30. Don't let guilty affect you. Unaweza kuji-feel mshamba au guilty kwa kutokunywa pombe lakini usilaumu mwenyewe au mtu mwingine. Hakuna kitu muhimu kama wewe. You are of no use to anyone kama ukifa na magonjwa yanayosabishwa na ulevi. You must overthrow the oppressive rule of alcohol and start afresh, just as any country in revolution. Jiulize Libya waliweza kuachana na Gadaffi wewe kweli utashindwa kuachana na pombe? It will be hard and you must learn from the past, lakini kumbuka kuwa umenganywa na pombe kwa muda mrefu. Sasa ni muda wa kuanza kuyaishi maisha yako. Those around you will appreciate it too.

      Goodluck.
      Jeni, snochet, WAPOMA and 1 others like this.
      'There is no fair in this world'


    2. handboy's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 17th March 2012
      Posts : 196
      Rep Power : 483
      Likes Received
      19
      Likes Given
      0

      Default Re: Msaada ndugu zangu napotea!

      Jaribu kutumia soft drink kila unapohisi kutumia pombe kama soda ,juice nk na jaribu kuwa company ambayo hawatumi pombe! inaweza ikakusaidia

    3. Mfarisayomtata's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd February 2012
      Posts : 332
      Rep Power : 516
      Likes Received
      51
      Likes Given
      0

      Default Re: Msaada ndugu zangu napotea!

      Kwa kweli ndugu zangu EMT, HANDBOY NA PAULO mmenipa ushauri wa maana sana ambao umenifanya nione kama ndo nimeshaacha kabisa, nawashukuruni sana wakubwa na naahidi kuyatekeleza yote nliyoelezwa.
      EMT likes this.

    4. G. Activist's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd November 2010
      Location : Tanganyika
      Posts : 374
      Rep Power : 590
      Likes Received
      84
      Likes Given
      275

      Default Re: Msaada ndugu zangu napotea!

      Yesu Kristo ndio pekee wakukuondoa kwenye hilo tatixo ulilonalo. Hongera kwa kutambua kama unapotea.
      Profesa mmoja UDSM alipata ajari akawa ana internal breeding wakashindwa kumfanyia operation sababu anastaxia (Dawa ya kuondoa maumivu) ilikuwa haikubali sababu ya Pombe, mpaka akafariki. Hongera kwa kugundua mapema. Nakushauri umpokee Yesu awe bwana na Mwokoxi wa maisha yako.
      len likes this.
      You can't beat the history, but you can shape the future.

    5. Blaki Womani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th February 2011
      Location : migombani
      Posts : 5,193
      Rep Power : 867759
      Likes Received
      3212
      Likes Given
      2004

      Default Re: Msaada ndugu zangu napotea!

      Asante EMT itasaidia wengine wanaotamani kuacha
      EMT and 24hrs like this.

    6. saimon111's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th April 2012
      Location : mbinga
      Posts : 303
      Rep Power : 501
      Likes Received
      113
      Likes Given
      226

      Default Re: Msaada ndugu zangu napotea!

      mwanangu kiukweli kuacha pombe kabisa hilo swala hakunaga otherwise ungekua una miaka hata miwili tangia uanze, lakini cha msingi unawezapunguza sana kwa kuepuka makundi ya drinkers, invest more in doing exercise, pia punguza kiwango kama ni beer 10 anza kunywa hata 5 tu there we go.....mfano hai mimi hapa nilikosa kuvaa joho chuo coz nililala polisi coz of ulevi.......but siku hizi nimepunguza sana kwa wiki mbili natupia beer 2 tuuuu kwaajiri ya afya basi................

    7. WLF 2

    8. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 33,211
      Rep Power : 429503678
      Likes Received
      19885
      Likes Given
      61217

      Default Re: Msaada wa dawa ya kuacha pombe

      Quote By paty View Post
      dawa ya kuacha pombe ni kinyonga,
      una mchukua kinyonga unamkausha , then unamsaga , ule unga wake unaweka kwenye bia ya mtu unaetaka aache pombe ,
      akinywa tu , hajikugusa tena pombe .

      we have do this million times,it always work
      Mkuu@paty Kinyonga hana sumu lakini mkuu?
      Only Do What Your Heart Tells You

      Allah
      Has Not Revealed A Disease without Treatment.... (Prevention is Better Than Cure)

    9. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 33,211
      Rep Power : 429503678
      Likes Received
      19885
      Likes Given
      61217

      Default Re: Msaada ndugu zangu napotea!

      kama una mzazi karibu chukua glasi yako ya bia mwambie adondoshee tone la maziwa unywe, hutakaa uguse pombe! nimeshuhudia kwa mtu hii kitu.
      Only Do What Your Heart Tells You

      Allah
      Has Not Revealed A Disease without Treatment.... (Prevention is Better Than Cure)

    10. Mwanaweja's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th February 2011
      Posts : 3,570
      Rep Power : 1216
      Likes Received
      498
      Likes Given
      1120

      Default Re: Msaada wa dawa ya kuacha pombe

      haya tunasubiri majibu zaidi maana naona hajatupatia nini cha kufanya mimi nina watu wengi sana tena ndugu wananikela sana kwa unywaji wao wakupindukia ninatamani sana kupata dawa ili niwaokoe katika ndimbwi hili la ulevi

    11. paty's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th October 2010
      Location : never never land
      Posts : 1,155
      Rep Power : 1083
      Likes Received
      321
      Likes Given
      88

      Default Re: Msaada wa dawa ya kuacha pombe

      Quote By MziziMkavu View Post
      Mkuu@paty Kinyonga hana sumu lakini mkuu?
      mkuu huku kwetu uheheni hii kitu inatumia, it works 100 % perfectly
      MziziMkavu likes this.
      CHADEMA mwendo mdundo - T 2015 CDM

    12. Mwana Mtoka Pabaya's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd April 2012
      Posts : 4,242
      Rep Power : 2252
      Likes Received
      2118
      Likes Given
      629

      Default Re: Msaada wa dawa ya kuacha pombe

      Quote By MziziMkavu View Post
      Unasema uongo wewe Maziwa ya nguruwe sio Dawa ya kuacha kunywa Pombe. dawa ya kuacha Pombe tafuta Mama anaye nyonyesha akutilie kwenye pombe yako maziwa yake kidogo tu utaacha kabisa kunywa Pombe fanya hivyo unipe FeedBack
      Mkuu Mzizi ubishani wako umekuwa wa kienyeji zaidi. Kama Metacelfin inatibu Malaria haimaanishi kuwa Fansider haitibu. Huyu aliyesema maziwa ya nguruwe yeye anayajua hayo kama ambavyo wewe unajua maziwa ya binadamu. Ningeona ubishi wako una mashiko kama ungeniambia uliyajaribu maziwa ya nguruwe na hayakusaidia lkn sio tu kwa kuja mbio na neno MUONGO.

      Kila mtu kuna anachoamini, kwa mfano mimi ningeona solution ya huyo mpwa msumbufu ni kuvunjiwa yai moja la kuku katikati ya masaburi yake na tangu hapo hatorudia tena kulewa chakari. Maoni yangu yaheshimike pia.
      Be wise with SPEED. A fool at forty, is a fool INDEED!

    13. Mwana Mtoka Pabaya's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd April 2012
      Posts : 4,242
      Rep Power : 2252
      Likes Received
      2118
      Likes Given
      629

      Default Re: Msaada wa dawa ya kuacha pombe

      Quote By mpunze View Post
      both pombe na nguruwe ni haramu ktk uislam
      Huu ndio upotoshaji. Kwanza napinga vikali kuwa pombe ni haram kwa Uislamu. Soma Sura 47:15 na
      Suras 83:22,25.

      La pili,nguruwe si haram kwa uislamu. Kilicho haram ni kula nyama yake.
      Be wise with SPEED. A fool at forty, is a fool INDEED!

    14. Songoro's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th May 2009
      Posts : 3,228
      Rep Power : 0
      Likes Received
      930
      Likes Given
      59

      Default Re: Msaada wa dawa ya kuacha pombe

      Kila akinywa mshikisheni ukuta,ataacha mwenyewe!

    15. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 33,211
      Rep Power : 429503678
      Likes Received
      19885
      Likes Given
      61217

      Default Re: Msaada wa dawa ya kuacha pombe

      Quote By paty View Post
      mkuu huku kwetu uheheni hii kitu inatumia, it works 100 % perfectly
      Mkuu@paty wewe ni Mhehe wa wapi? iringa? Kamwene?
      Only Do What Your Heart Tells You

      Allah
      Has Not Revealed A Disease without Treatment.... (Prevention is Better Than Cure)

    16. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 33,211
      Rep Power : 429503678
      Likes Received
      19885
      Likes Given
      61217

      Default Re: Msaada wa dawa ya kuacha pombe

      Quote By Mwana Mtoka Pabaya View Post
      Huu ndio upotoshaji. Kwanza napinga vikali kuwa pombe ni haram kwa Uislamu. Soma Sura 47:15 na
      Suras 83:22,25.

      La pili,nguruwe si haram kwa uislamu. Kilicho haram ni kula nyama yake.
      Mkuu@Mwana Mtoka Pabaya Unajuwa kile unachokisema lakini? Umetowa aya za Quran unajuwa lakini maana yake? Nakusaidia kidogo maana nimeona umetowa aya lakini hujuw i unachokisema aya uliyotowa hii hapa ( Soma Sura 47:15) 15. Mfano wa Pepo walio ahidiwa wachamngu ina mito ya maji yasiyo vunda, na mito ya maziwa isiyo haribika ladha yake, na mito ya mvinyo yenye ladha kwa wanywao, na mito ya asali iliyo safishwa. Na wao humo watakuwa na kila namna ya matunda, na maghfira kutoka kwa Mola wao Mlezi. Basi hao ni kama watakao dumu Motoni na wakinyweshwa maji yanayo chemka ya kuwakata matumbo yao?

      Nakupa Tafsiri ya aya hiyo hii hapa:

      15. Sifa ya Pepowalio ahidiwa wachamngu ni kama hivi: ndani yake imo mito ya maji yasiyo chafuka, na mito ya maziwa yasiyo haribika utamu wake, na mito ya mvinyo yenye ladha kwa wanywao, na mito ya asali iliyo safishwa na takataka zote. Na humo

      watakuwa na kila namna ya matunda, na msamaha mkubwa kutokana na Mola wao Mlezi.
      Je! Sifa za Pepo ya hawa ni kama sifa itayo kuwa ni malipo ya mwenye kudumu milele Motoni, na akanyweshwa maji yaliyo tokota ya kukata matumbo?

      Aya hii tukufu inataka tuzingatie kuwa maji yaliyo vunda, yaliyo tuama, yenye kutaghayari, ni maji yenye madhara. Na Aya hii tukufu imesema hayo kabla ya kuvumbuliwa darubini za kutazamia vijidudu (Microscope) kwa makarne ya

      miaka, ndipo ilipo juulikana kuwa maji yaliyo tuama yaliyo taghayari yanakuwamo ndani yake mamilioni ya vijidudu vyenye madhara ya kuwasibu watu na wanyama kwa namna mbali mbali ya magonjwa.

      Na ukatowa aya nyingine hii hapa naweka.


      (Suras 83:22,25)
      22. Hakika watu wema bila ya shaka watakuwa katika neema.
      23. Wakae juu ya viti vya enzi wakiangalia.
      24. Utatambua katika nyuso zao mng'aro wa neema,
      25. Watanyweshwa kinywaji safi kiliyo tiwa muhuri,

      Tafsiri yake ni hii hapa

      22,23. Hakika watu wema bila ya shaka watakuwa katika neema za Peponi, juu ya viti vya enzi, wakiziangalia neema na ukarimu alio wakirimu Mwenyezi Mungu.


      24. Utaona katika nyuso zao uchangamfu na mng'aro wa neema.


      25,26. Wakinyweshwa kinywaji safi kilicho hifadhiwa; kuhifadhiwa huko hakukuzidisha ila uzuri wake. Na kupata neema hizo, basi, na washindanie wanao shindana.

      Haya wapi paliporuhusiwa pombe kuwa ni halali kwenye aya hizo? mbona unasema maneno ya uongo? aya zinazungumzia Watu watakao ingia Peponi watakavyoishi sio watu wa duniani. mbona unapotosha watu kwa

      kusema kuwa waislam hawajaharamishwa Pombe? Unatafsiri aya za Quran kwa kutumia kichwa chako ? Wewe unafikiri Quran sawa sawa na biblia yenu yenye mikono ya watu? kasome vizuri Quran upate kuelewa

      vizuri Quran inazungumza wakati tulikuwa nao yaani tunavyoishi duniani na wakati ujao yaani baada ya wewe na mimi kufa yaani jinsi watuı watakavyoishi huko peponi watakuwa wanakunywa nini na kula nini? mkuu soma qurani upate kuielewa usilete aya kwa faida yako late aya uikosoe Quran kama unaweza.

      Only Do What Your Heart Tells You

      Allah
      Has Not Revealed A Disease without Treatment.... (Prevention is Better Than Cure)

    17. paty's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th October 2010
      Location : never never land
      Posts : 1,155
      Rep Power : 1083
      Likes Received
      321
      Likes Given
      88

      Default Re: Msaada wa dawa ya kuacha pombe

      Quote By MziziMkavu View Post
      Mkuu@paty wewe ni Mhehe wa wapi? iringa? Kamwene?
      be ndauli, ndili ku iringa
      MziziMkavu likes this.
      CHADEMA mwendo mdundo - T 2015 CDM

    18. REX's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 24th March 2012
      Location : DODOMA
      Posts : 325
      Rep Power : 0
      Likes Received
      35
      Likes Given
      5

      Default Re: Msaada wa dawa ya kuacha pombe

      Ajaribu disulfiram kama ataipata ni dawa nzuri itamsaidia

    19. innocent j's Avatar
      Member Array
      Join Date : 17th January 2012
      Posts : 58
      Rep Power : 464
      Likes Received
      7
      Likes Given
      8

      Default Re: Msaada ndugu zangu napotea!

      pole omba sana mungu ndugu yangu

    20. mtukwao2's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 23rd December 2011
      Posts : 129
      Rep Power : 481
      Likes Received
      15
      Likes Given
      20

      Default Re: Msaada ndugu zangu napotea!

      nitarudi nikishaanza kunywa na kufanikiwa kuacha!

    21. EMT's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 13th January 2010
      Location : Tandahimba
      Posts : 13,130
      Rep Power : 429499613
      Likes Received
      12112
      Likes Given
      8239

      Default Re: Msaada ndugu zangu napotea!

      Quote By Mfarisayomtata View Post
      Kwa kweli ndugu zangu EMT, HANDBOY NA PAULO mmenipa ushauri wa maana sana ambao umenifanya nione kama ndo nimeshaacha kabisa, nawashukuruni sana wakubwa na naahidi kuyatekeleza yote nliyoelezwa.
      All the best. Please ukifanikiwa tupe feedback. Itasaidia wengine pia.
      "Poverty makes people do reckless things, but [the rich] do worse to protect their [interests]" - Immortal Technique.


    22. joel amani's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 22nd November 2011
      Posts : 100
      Rep Power : 481
      Likes Received
      8
      Likes Given
      0

      Default Nifanyeje kuacha kabisa kunywa pombe?

      wana jf mnisaidie kwa hili kwa anayefahamu dawa ya kuacha kunywa pombe aina yoyote,nimeanza kunywa pombe tangu nikiwa mwanafunzi wa shule ya msingi mwaka 1996 mpaka sasa,nimejaribu sana kuacha lakini imeshindikana,je kuna dawa maalumu?

    Page 15 of 34 FirstFirst ... 51314151617 25 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Replies: 8
      Last Post: 22nd April 2014, 19:36
    2. Nifanye nini ili kuacha kabisa mapenzi ??
      By NITIKE NDOSI in forum Mahusiano, mapenzi, urafiki
      Replies: 19
      Last Post: 9th May 2013, 17:07
    3. nitumie njia gani ili niweze kuzidownload hizi video
      By Ford89 in forum Tech, Gadgets & Science Forum
      Replies: 5
      Last Post: 17th March 2013, 10:57
    4. hivi wanaoiba katika benki kwa kutumia mtandao wanatumia njia gani?
      By sajolin in forum Tech, Gadgets & Science Forum
      Replies: 9
      Last Post: 13th April 2012, 15:06
    5. Ushauri: Nitumie Njia Gani, Kumfunza Mtoto..
      By S. S. Phares in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 8
      Last Post: 9th May 2009, 00:04

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...