JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Nifanyeje kuacha kabisa kunywa pombe?

    Report Post
    Page 14 of 16 FirstFirst ... 41213141516 LastLast
    Results 261 to 280 of 319
    1. Makanyagio's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 25th June 2009
      Location : Nyakato Mwanza
      Posts : 105
      Rep Power : 587
      Likes Received
      9
      Likes Given
      2

      Default Msaada dawa ya kuacha pombe

      Wana JF,
      Kwa yeyote anejua dawa au mbinu ya kumfanya mlevi kuacha pombe. Nina ndugu yangu yeye bila kilevi cha pombe siku haiendi kabisaa na hii imekuwa inarudisha maendekleo yake nyuma.
      Wanaoijua tiba mnijuze niokoe maisha yake na familia yake.
      snochet likes this.
      'There is no fair in this world'


    2. Songoro's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th May 2009
      Posts : 3,226
      Rep Power : 0
      Likes Received
      925
      Likes Given
      59

      Default Re: Msaada wa dawa ya kuacha pombe

      Kila akinywa mshikisheni ukuta,ataacha mwenyewe!

    3. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 30,999
      Rep Power : 429503214
      Likes Received
      18051
      Likes Given
      55494

      Default Re: Msaada wa dawa ya kuacha pombe

      Quote By paty View Post
      mkuu huku kwetu uheheni hii kitu inatumia, it works 100 % perfectly
      Mkuu@paty wewe ni Mhehe wa wapi? iringa? Kamwene?
      Only Do What Your Heart Tells You

      Allah
      Has Not Revealed A Disease without Treatment.... (Prevention is Better Than Cure)

    4. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 30,999
      Rep Power : 429503214
      Likes Received
      18051
      Likes Given
      55494

      Default Re: Msaada wa dawa ya kuacha pombe

      Quote By Mwana Mtoka Pabaya View Post
      Huu ndio upotoshaji. Kwanza napinga vikali kuwa pombe ni haram kwa Uislamu. Soma Sura 47:15 na
      Suras 83:22,25.

      La pili,nguruwe si haram kwa uislamu. Kilicho haram ni kula nyama yake.
      Mkuu@Mwana Mtoka Pabaya Unajuwa kile unachokisema lakini? Umetowa aya za Quran unajuwa lakini maana yake? Nakusaidia kidogo maana nimeona umetowa aya lakini hujuw i unachokisema aya uliyotowa hii hapa ( Soma Sura 47:15) 15. Mfano wa Pepo walio ahidiwa wachamngu ina mito ya maji yasiyo vunda, na mito ya maziwa isiyo haribika ladha yake, na mito ya mvinyo yenye ladha kwa wanywao, na mito ya asali iliyo safishwa. Na wao humo watakuwa na kila namna ya matunda, na maghfira kutoka kwa Mola wao Mlezi. Basi hao ni kama watakao dumu Motoni na wakinyweshwa maji yanayo chemka ya kuwakata matumbo yao?

      Nakupa Tafsiri ya aya hiyo hii hapa:

      15. Sifa ya Pepowalio ahidiwa wachamngu ni kama hivi: ndani yake imo mito ya maji yasiyo chafuka, na mito ya maziwa yasiyo haribika utamu wake, na mito ya mvinyo yenye ladha kwa wanywao, na mito ya asali iliyo safishwa na takataka zote. Na humo

      watakuwa na kila namna ya matunda, na msamaha mkubwa kutokana na Mola wao Mlezi.
      Je! Sifa za Pepo ya hawa ni kama sifa itayo kuwa ni malipo ya mwenye kudumu milele Motoni, na akanyweshwa maji yaliyo tokota ya kukata matumbo?

      Aya hii tukufu inataka tuzingatie kuwa maji yaliyo vunda, yaliyo tuama, yenye kutaghayari, ni maji yenye madhara. Na Aya hii tukufu imesema hayo kabla ya kuvumbuliwa darubini za kutazamia vijidudu (Microscope) kwa makarne ya

      miaka, ndipo ilipo juulikana kuwa maji yaliyo tuama yaliyo taghayari yanakuwamo ndani yake mamilioni ya vijidudu vyenye madhara ya kuwasibu watu na wanyama kwa namna mbali mbali ya magonjwa.

      Na ukatowa aya nyingine hii hapa naweka.


      (Suras 83:22,25)
      22. Hakika watu wema bila ya shaka watakuwa katika neema.
      23. Wakae juu ya viti vya enzi wakiangalia.
      24. Utatambua katika nyuso zao mng'aro wa neema,
      25. Watanyweshwa kinywaji safi kiliyo tiwa muhuri,

      Tafsiri yake ni hii hapa

      22,23. Hakika watu wema bila ya shaka watakuwa katika neema za Peponi, juu ya viti vya enzi, wakiziangalia neema na ukarimu alio wakirimu Mwenyezi Mungu.


      24. Utaona katika nyuso zao uchangamfu na mng'aro wa neema.


      25,26. Wakinyweshwa kinywaji safi kilicho hifadhiwa; kuhifadhiwa huko hakukuzidisha ila uzuri wake. Na kupata neema hizo, basi, na washindanie wanao shindana.

      Haya wapi paliporuhusiwa pombe kuwa ni halali kwenye aya hizo? mbona unasema maneno ya uongo? aya zinazungumzia Watu watakao ingia Peponi watakavyoishi sio watu wa duniani. mbona unapotosha watu kwa

      kusema kuwa waislam hawajaharamishwa Pombe? Unatafsiri aya za Quran kwa kutumia kichwa chako ? Wewe unafikiri Quran sawa sawa na biblia yenu yenye mikono ya watu? kasome vizuri Quran upate kuelewa

      vizuri Quran inazungumza wakati tulikuwa nao yaani tunavyoishi duniani na wakati ujao yaani baada ya wewe na mimi kufa yaani jinsi watuı watakavyoishi huko peponi watakuwa wanakunywa nini na kula nini? mkuu soma qurani upate kuielewa usilete aya kwa faida yako late aya uikosoe Quran kama unaweza.

      Only Do What Your Heart Tells You

      Allah
      Has Not Revealed A Disease without Treatment.... (Prevention is Better Than Cure)

    5. paty's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th October 2010
      Location : never never land
      Posts : 1,149
      Rep Power : 1060
      Likes Received
      320
      Likes Given
      85

      Default Re: Msaada wa dawa ya kuacha pombe

      Quote By MziziMkavu View Post
      Mkuu@paty wewe ni Mhehe wa wapi? iringa? Kamwene?
      be ndauli, ndili ku iringa
      MziziMkavu likes this.
      CHADEMA mwendo mdundo - T 2015 CDM

    6. REX's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 24th March 2012
      Location : DODOMA
      Posts : 322
      Rep Power : 0
      Likes Received
      34
      Likes Given
      5

      Default Re: Msaada wa dawa ya kuacha pombe

      Ajaribu disulfiram kama ataipata ni dawa nzuri itamsaidia

    7. Kansime

    8. joel amani's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 22nd November 2011
      Posts : 100
      Rep Power : 460
      Likes Received
      8
      Likes Given
      0

      Default Nifanyeje kuacha kabisa kunywa pombe?

      wana jf mnisaidie kwa hili kwa anayefahamu dawa ya kuacha kunywa pombe aina yoyote,nimeanza kunywa pombe tangu nikiwa mwanafunzi wa shule ya msingi mwaka 1996 mpaka sasa,nimejaribu sana kuacha lakini imeshindikana,je kuna dawa maalumu?

    9. Vmark.'s Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd August 2011
      Location : Arusha/Moshi.
      Posts : 1,338
      Rep Power : 723
      Likes Received
      230
      Likes Given
      24

      Default Re: Nifanyeje kuacha kabisa kunywa pombe?

      Unataka kuaccha pombe uwe mchawi au? Karibu serengeti buddy......

    10. Roulette's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th December 2010
      Posts : 5,645
      Rep Power : 1028473
      Likes Received
      5302
      Likes Given
      5923

      Default Re: Nifanyeje kuacha kabisa kunywa pombe?

      Quote By joel amani View Post
      wana jf mnisaidie kwa hili kwa anayefahamu dawa ya kuacha kunywa pombe aina yoyote,nimeanza kunywa pombe tangu nikiwa mwanafunzi wa shule ya msingi mwaka 1996 mpaka sasa,nimejaribu sana kuacha lakini imeshindikana,je kuna dawa maalumu?
      Unataka kuacha pombe? Acha! Simama tu, tupa stock yoyote ilio ndani, na uache kunywa. Ikibidi waambie ndugu na marafiki kua umeacha na utapenda wasikushawishi. But it has to start from within. Usiseme nataka kuacha pombe huku ukiendelea kunywa na ukitegemea msaada nje yako mwenyewe. Just say: Nimeacha Pombe! and live accordingly!
      Zion Daughter and Mjamaica like this.
      Information is not knowledge

      Albert Einstein

    11. kiLimIlire's Avatar
      Member Array
      Join Date : 8th April 2012
      Location : Always on Transit
      Posts : 83
      Rep Power : 436
      Likes Received
      29
      Likes Given
      145

      Default Re: Nifanyeje kuacha kabisa kunywa pombe?

      Fix ratiba mpya inayoreplace muda unaoutumia kunywa pombe... Mfano, kusoma vitabu vya dini, kwenda mazoezini, kuwa karibu na familia nk. Vinginevyo kuacha tu na kubaki idle, utafanikiwa kwa kipindi kifupi
      Zion Daughter likes this.

    12. Kibwebwe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th June 2012
      Location : KISIWANDUI
      Posts : 708
      Rep Power : 610
      Likes Received
      134
      Likes Given
      69

      Default Re: Nifanyeje kuacha kabisa kunywa pombe?

      Ingia ubia na maziwa

    13. Paul Kijoka's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th October 2010
      Location : KIMARA, DAR
      Posts : 1,383
      Rep Power : 772
      Likes Received
      237
      Likes Given
      190

      Default Re: Nifanyeje kuacha kabisa kunywa pombe?

      uKijua kinachokusukuma kunywa pombe basi utaiacha. Nakushahuri utumie busara yako na kuacha
      na kama ukishindwa basi nenda uombe ufungwe miaka 5 segerea iwapo uko adicted na ukirudi utakuwa umepona na kusahau pombe!

    14. Gwangambo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th June 2012
      Location : Mabwepande
      Posts : 1,770
      Rep Power : 15937463
      Likes Received
      468
      Likes Given
      208

      Default Re: Nifanyeje kuacha kabisa kunywa pombe?

      Tumia muda mrefu JF.

    15. upara's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 7th July 2012
      Posts : 9
      Rep Power : 408
      Likes Received
      2
      Likes Given
      2

      Default Re: Nifanyeje kuacha kabisa kunywa pombe?

      pole kama umekuwa adicted. wazo lako la kuacha pombe ni jema. mimi nilikuwa nakunywa pia, niliacha miaka zaidi ya kumi imepita sasa. uwe na uamuzi wako mwenyewe, usitegemee kushawishiwa na mtu, jiwekee mikakati ya kuacha kunywa, kwa mfano unaweza kujipangia usiguse pombe wiki nzima, ukifaninikwa oneza ya pili,.......mwisho utakuta unapenda zaidi maji kuliko pombe
      Zion Daughter likes this.

    16. Mtumpole's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th August 2010
      Location : Dreamland
      Posts : 896
      Rep Power : 683
      Likes Received
      189
      Likes Given
      539

      Default

      Quote By Gwangambo View Post
      Tumia muda mrefu JF.
      nimeshinda JF nikiwa home, sasa niko bar na Bia ya 6 lakini bado naendelea kusoma threads mbalimbali JF.
      Roulette likes this.

    17. zomba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th November 2007
      Posts : 17,181
      Rep Power : 11226
      Likes Received
      3506
      Likes Given
      2565

      Default Re: Nifanyeje kuacha kabisa kunywa pombe?

      Usinywe!
      System At Work

      "nimetembea angani na ardhini Tanzania nzima sijaona Rais na serikali iliyotukuka kiutendaji kama hii ya KIKWETE." - Freeman Aikaeli Mbowe

    18. MLERAI's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th April 2012
      Posts : 609
      Rep Power : 542
      Likes Received
      202
      Likes Given
      0

      Default Re: Nifanyeje kuacha kabisa kunywa pombe?

      Njia rahisi ya kuacha pombe ni kujitenga na marafiki walevi pili kama una familia jiweke karibu nayo kuliko mwanzoni mweleze mkeo nataka kuacha pombe atakupa ushirikiano wa kutosha kwani huwa wanakereka sana tunavyorudi usiku wa manane.Ila kubali kukashfiwa na marafiki kuwa mke kakutawala utakapojitenga nao(kama upo pembezoni ya mji anzisha ufugaji hata wa kuku mifugo itakuweka busy mda wa jioni na hutapata mda wa kupanda kwenye stuli ndefu.
      Zion Daughter likes this.

    19. nsangaman's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th June 2011
      Location : KATAVI
      Posts : 274
      Rep Power : 515
      Likes Received
      39
      Likes Given
      9

      Default Re: Nifanyeje kuacha kabisa kunywa pombe?

      Iambie nafsi kwamba hutaki tena kunywa pombe.
      Zion Daughter likes this.
      "SERVING GOD IN THE FULLNESS OF HIS INFINITY GLORY"

    20. Kaunga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th November 2010
      Location : Wild wild west
      Posts : 10,833
      Rep Power : 17416543
      Likes Received
      10862
      Likes Given
      9102

      Default Re: Nifanyeje kuacha kabisa kunywa pombe?

      Je waweza kaa siku nzima bila kunywa?
      Week moja je?

      Kama unaweza kutokunywa pombe wakati una course ya dawa then waweza acha kabisa if u r real determined!

      Nina 8 month bila kunywa baada ya kunywa kwa 15 yrs.
      Zion Daughter and Dotworld like this.

    21. KABAVAKO's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 5th April 2011
      Location : Kigoma
      Posts : 210
      Rep Power : 515
      Likes Received
      26
      Likes Given
      54

      Default Re: Nifanyeje kuacha kabisa kunywa pombe?

      Quote By joel amani View Post
      wana jf mnisaidie kwa hili kwa anayefahamu dawa ya kuacha kunywa pombe aina yoyote,nimeanza kunywa pombe tangu nikiwa mwanafunzi wa shule ya msingi mwaka 1996 mpaka sasa,nimejaribu sana kuacha lakini imeshindikana,je kuna dawa maalumu?
      Silimu uwe Mwislamu kwani dini hii ndio dini pekee imeonesha uwezo mkubwa wa kumuelimisha mtu aachane na maovu na kufanikiwa. Nadhani unakumbuka tatizo la ushoga linavyozisumbua nchi za Ulaya. Tayari nchi tano za Ulaya zimeidhinisha ushoga na Ufaransa inaandaa mswada wa kuidhinisha ndoa hizo za jinsia moja.
      Lakini Uislamu unasema bayana Mwanaume akumwingilia mwanaume mwingine hukumu yake ni kifo. Na pombe ni haramu si kunywa tu bali hata kumwonesha mtu pombe zinauzwa wapi?
      MziziMkavu and Bichau like this.

    22. Mfwalamanyambi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th December 2010
      Posts : 416
      Rep Power : 571
      Likes Received
      64
      Likes Given
      176

      Default Re: Nifanyeje kuacha kabisa kunywa pombe?

      Quote By joel amani View Post
      wana jf mnisaidie kwa hili kwa anayefahamu dawa ya kuacha kunywa pombe aina yoyote,nimeanza kunywa pombe tangu nikiwa mwanafunzi wa shule ya msingi mwaka 1996 mpaka sasa,nimejaribu sana kuacha lakini imeshindikana,je kuna dawa maalumu?
      We vipi, kwa hili sikushauri kabisa. Unataka uache kunywa pombe??????????. Nasema hapana kwa sababu utapunguza MAPATO YA NCHI. Umesahau nchi hii inaendeshwa na kodi za pombe!!!!!!!.

    23. Clean9

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...