JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Dawa ya kutibu jino!!!

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 29
    1. Man Ngosha's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 2nd May 2012
      Posts : 140
      Rep Power : 455
      Likes Received
      29
      Likes Given
      12

      Default Dawa ya kutibu jino!!!

      Habari zenu wana jf,
      Mimi ninasumbuliwa na maumivu ya jino kwa muda mrefu sasa,nimevulia kwa muda mrefu tatizo hili japo wengi wananishauri niende kwa doctor nikang'oe jino!!Je kuna dawa yeyote ya kutibu jino bila kung'oa?Saidia mimi,nateseka sana hasa wakati huu wa baridi!!
      Mbarikiwe sana!!
      Nawasilisha!!!


    2. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 31,906
      Rep Power : 429503406
      Likes Received
      18894
      Likes Given
      57566

      Default Re: Dawa ya kutibu jino!!!

      Quote By Man Ngosha View Post
      Habari zenu wana jf,
      Mimi ninasumbuliwa na maumivu ya jino kwa muda mrefu sasa,nimevulia kwa muda mrefu tatizo hili japo wengi wananishauri niende kwa doctor nikang'oe jino!!Je kuna dawa yeyote ya kutibu jino bila kung'oa?Saidia mimi,nateseka sana hasa wakati huu wa baridi!!
      Mbarikiwe sana!!
      Nawasilisha!!!
      Mkuu@Man Ngosha najuwa upo ulaya ingawa hujatuambia upo nchi gani dawa ya jino kuuma ni kuling'owa tu hakuna ushauri wowote ule mwengine Mkuu.
      Only Do What Your Heart Tells You

      Allah
      Has Not Revealed A Disease without Treatment.... (Prevention is Better Than Cure)

    3. mdoe mchaina's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 1st December 2011
      Posts : 138
      Rep Power : 476
      Likes Received
      20
      Likes Given
      0

      Default Re: Dawa ya kutibu jino!!!

      unaweza kutumia kitunguu saumu kiponde ponde halafu weka kwenye jino linalouma .au vipande vya ndulele kama tatu vikate kate kisha chemsha vikisha poa kamulia limao moja na dondoshea matone matatu ya mafuta ya taa kwa kutumia unyayo wa kuku kwenye mchanganyiko wako kwenye sufuria yako .chuja vizuri weka mchanyiko weko mahala pazuri ukipoa sukutua kutwa mara tatu kwa siku saba .meno hayatakusumbua
      Msenyele likes this.

    4. ldd's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th June 2011
      Posts : 406
      Rep Power : 552
      Likes Received
      35
      Likes Given
      16

      Default Re: Dawa ya kutibu jino!!!

      ng'oa tu ndo dawa pekee

    5. Man Ngosha's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 2nd May 2012
      Posts : 140
      Rep Power : 455
      Likes Received
      29
      Likes Given
      12

      Default Re: Dawa ya kutibu jino!!!

      Mimi nipo Tz yetu hii@mzizimkavu,nashukuru kwa advice zenu nzuri!!lkn ile ya kutumia ndulele nilishajaribu sema mi nilisukutua mara mojamoja kwa siku 3 tu!!wacha nijaribu hiyo mara 7,na ile ya vitunguu swaumu nitajaribu!!Baraka za Mungu ziwafunike!!
      MziziMkavu likes this.

    6. Charema's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 11th May 2012
      Posts : 8
      Rep Power : 426
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Dawa ya kutibu jino!!!

      Muone Dr Kifimbo anatibu jino bila kung'oa mimi nilishatumia dawa yake ni kweli imenitibu.

    7. Man Ngosha's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 2nd May 2012
      Posts : 140
      Rep Power : 455
      Likes Received
      29
      Likes Given
      12

      Default Re: Dawa ya kutibu jino!!!

      Dr.kifimbo anapatikana wap?@charema

    8. Charema's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 11th May 2012
      Posts : 8
      Rep Power : 426
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Dawa ya kutibu jino!!!

      Mpigie Dr Kifimbo 0713218600/0717728100

    9. Man Ngosha's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 2nd May 2012
      Posts : 140
      Rep Power : 455
      Likes Received
      29
      Likes Given
      12

      Default Re: Dawa ya kutibu jino!!!

      Asante sana,nimempigia na amenielekeza anapopatikana!!!

    10. Yakuonea's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th April 2011
      Location : IMEZUILIWA
      Posts : 584
      Rep Power : 598
      Likes Received
      232
      Likes Given
      259

      Default

      Quote By MziziMkavu View Post
      Mkuu@Man Ngosha najuwa upo ulaya ingawa hujatuambia upo nchi gani dawa ya jino kuuma ni kuling'owa tu hakuna ushauri wowote ule mwengine Mkuu.
      Hii dhana ya kuwa jino likiwa linauma hakuna matibabu zaidi ya kung'oa si sahihi, kung'oa mara nyingi huwa inashauriwa kama matibabu mengine yameshindikana, ukiona jino linauma sana, maumivu yanaanza yenyewe na mara nyingine linakuamsha usiku, tafsiri yake ni kuwa caries (uozo? ) umekwenda chini sana mpaka kwenye sehemu hai ya jino (pulp) ambako kuna mishipa ya fahamu (nerves ) na mishipa ya damu (blood vessels), jino liliofikia hatua hii linaweza pia kutibiwa bila kung'olewa, matibabu yake yanahitaji kuuwa mishipa ya fahamu kwenye mizizi ya jino, kwani mishipa ya fahamu ndio inayoleta maumivu, halafu linazibwa, hivyo utaendelea kuwa na jino lako ila hutosikia maumivu sababu mishipa ya fahamu imetolewa, haya matibabu kwa kitaalamu yanaitwa ROOT CANAL TREATMENT
      Mahmetkid likes this.

    11. georgeallen's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd June 2011
      Location : Seattle, WA, USA
      Posts : 3,418
      Rep Power : 171801012
      Likes Received
      955
      Likes Given
      638

      Default Re: Dawa ya kutibu jino!!!

      Huwezi kutatua tatizo bila kujua chanzo cha Tatizo. Dawa ni kwenda kwa daktari wa meno ili aone kama limetoboka ili walizibe kitaalam(u?) au lina matatizo mengine ambayo pia yatashughulikiwa kitaalam(u?). Dawa za kienyeji ni tiba ya muda tu.

    12. Mahmetkid's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th April 2012
      Location : Kagera-Bukoba
      Posts : 423
      Rep Power : 512
      Likes Received
      107
      Likes Given
      8

      Default Re: Dawa ya kutibu jino!!!

      Very Good "Yakuonea" kama ni mtihani ni 100% umeshinda.
      Dawa ya jino si kung'oa, unapong'oa ni sawa na ukawa na kidonda mkononi ukaomba kukatwa mkono. Dawa ya jino unaanzia simple restoration up to root canal treatment kutegemeana na wewe mwenyewe unavyokuwa aware na mabadiliko yanayotokana na kuoza kwa jino. Nashauri unaposikia dalili za mwanzo kabisa za maumivu ya jino ni bora ukaenda kwa madaktari wa meno mapema ili upate suruhisho la tatizo lako.
      Pamoja daimaaaaa!!!!!!!!!!!!!

    13. King Kong III's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 15th October 2010
      Location : Enaboishu-Umenyeni
      Posts : 18,953
      Rep Power : 82928155
      Likes Received
      6175
      Likes Given
      3535

      Default Re: Dawa ya kutibu jino!!!

      Mtafute Dr Salma kikwete naye ni dkt wa meno.

    14. Preta's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th November 2009
      Location : yaeda chini
      Posts : 17,605
      Rep Power : 86928171
      Likes Received
      10053
      Likes Given
      8783

      Default Re: Dawa ya kutibu jino!!!

      Quote By mdoe mchaina View Post
      unaweza kutumia kitunguu saumu kiponde ponde halafu weka kwenye jino linalouma .au vipande vya ndulele kama tatu vikate kate kisha chemsha vikisha poa kamulia limao moja na dondoshea matone matatu ya mafuta ya taa kwa kutumia unyayo wa kuku kwenye mchanganyiko wako kwenye sufuria yako .chuja vizuri weka mchanyiko weko mahala pazuri ukipoa sukutua kutwa mara tatu kwa siku saba .meno hayatakusumbua
      hivi huu ni uganga wa kienyeji au ni nini....? yaani niweke mafuta ya taa mdomoni .....na huo unyayo wa kuku ni kwa ajili ya nini......?
      mimi pia nina tatizo hilo....naomba ndugu yangu ukipata maelekezo unielekeze tafadhali.....

      Life is too short to waste time hating anyone.........

    15. ntamaholo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th August 2011
      Location : Mwilavya
      Posts : 4,874
      Rep Power : 1742
      Likes Received
      1106
      Likes Given
      465

      Default Re: Dawa ya kutibu jino!!!

      Quote By man ngosha View Post
      habari zenu wana jf,
      mimi ninasumbuliwa na maumivu ya jino kwa muda mrefu sasa,nimevulia kwa muda mrefu tatizo hili japo wengi wananishauri niende kwa doctor nikang'oe jino!!je kuna dawa yeyote ya kutibu jino bila kung'oa?saidia mimi,nateseka sana hasa wakati huu wa baridi!!
      Mbarikiwe sana!!
      Nawasilisha!!!
      watafute forever products, wana dawa ya kusukutulia meno inauzwa 13,000/- ukitumia hiyo, jina lako itakuwa historia. Kwani uko wapi tukuunganishe na hao jamaa?

      Kama uko mwanza, duka lao ni moja tu, lipo ppf gorofa ya tano karibu na mzunguko wa samaki
      UTUMISHI WA HAKI, NI SULUHISHO LA MAOVU YOTE

    16. Mahmetkid's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th April 2012
      Location : Kagera-Bukoba
      Posts : 423
      Rep Power : 512
      Likes Received
      107
      Likes Given
      8

      Default Re: Dawa ya kutibu jino!!!

      Dr. Salma Kikwete yupo UK now.

    17. Ralphryder's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 16th November 2011
      Posts : 4,591
      Rep Power : 0
      Likes Received
      713
      Likes Given
      92

      Default Re: Dawa ya kutibu jino!!!

      Quote By mdoe mchaina View Post
      unaweza kutumia kitunguu saumu kiponde ponde halafu weka kwenye jino linalouma .au vipande vya ndulele kama tatu vikate kate kisha chemsha vikisha poa kamulia limao moja na dondoshea matone matatu ya mafuta ya taa kwa kutumia unyayo wa kuku kwenye mchanganyiko wako kwenye sufuria yako .chuja vizuri weka mchanyiko weko mahala pazuri ukipoa sukutua kutwa mara tatu kwa siku saba .meno hayatakusumbua
      Teh teh teh ! we utaua watu wewe!

    18. Mahmetkid's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th April 2012
      Location : Kagera-Bukoba
      Posts : 423
      Rep Power : 512
      Likes Received
      107
      Likes Given
      8

      Default Re: Dawa ya kutibu jino!!!

      Preta kuna dental clinic nyingi zina madaktari wazuri wa meno.

    19. dubu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th October 2011
      Posts : 2,578
      Rep Power : 913
      Likes Received
      631
      Likes Given
      143

      Default Re: Dawa ya kutibu jino!!!

      dawa ya jino ni kung'oa.

    20. Yakuonea's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th April 2011
      Location : IMEZUILIWA
      Posts : 584
      Rep Power : 598
      Likes Received
      232
      Likes Given
      259

      Default

      Quote By dubu View Post
      dawa ya jino ni kung'oa.

      Mkuu hii sio sahihi na niupotoshaji mkubwa kusema dawa ya jino ni kung'oa, nafikiri inaonyesha ni jinsi gani baadhi yetu hatuna uelewa na elimu juu ya afya ya kinywa ( oral health awareness and education). Jino ni kiungo muhimu sana kama kilivyo kiungo chochote katika mfumo wa mwili , hivyo ung'oaji wa meno si jambo linaloshauriwa kitaalamu hata kama jino linauma, kwani kuna taratibu na matibabu mengine yanaweza fanywa ukabakia na jino lako bila maumivu, ung'oaji wa memo usio na mpangilio mara nyingi husababisha madhara kwenye kinywa, mfano mpangilio mbaya wa meno kwenye kinywa (malocclusion) unaweza sababishwa na ung'oaji meno usio walazima, occlusal disharmony inaweza pia kutokea esp. When there is bilateral loss of posterior teeth, and with continued resorption of alveolar bone inaweza sababisha maumivu ya misuli ya uso (Myofacial pain), naomba tuondokane na hii dhana ya kuwa dawa ya jino ni kung'oa.

    21. Clean9

    Page 1 of 2 12 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...