JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Ni nini dawa ya chunusi usoni?

    Report Post
    Page 1 of 20 123 11 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 387
    1. #1
      Tuko's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th July 2010
      Posts : 9,718
      Rep Power : 119797012
      Likes Received
      5663
      Likes Given
      5651

      Default Ni nini dawa ya chunusi usoni?

      Wapo watu ambao wanasumbuliwa na tatizo sugu la chunusi, madoa doa na kuharibika kwa ngozi. Ingawa chunusi hizi mara nyingi hutikea usoni, wakati mwingine hutokea pia katika maeneo tofauti ya mwili.

      Kwa bahati mbaya baadhi ya waathirika wa chunusi wamejikuta wakitumia madawa mengi bila matibabu, hata mara nyingine kuharibu kabisa ngozi zao.

      Habari njema ni kwamba, imegundulika kwamba matatizo mengi ya ngozi yanayotokea usoni, hasa chunusi ni kwa sababu ya aleji (mzio) ya vyakula tunavyokula, au matatizo mengine yatokanayo na vyakula vya protini. Kwa bahati mbaya, madaktari wengi wa aleji hawawezi kugundua kama chunusi ulizo nazo ni aleji kwa sababu wanafanya allergy test kwenye ngozi, wakati aleji yenyewe iko ndani tena kwenye kiungo specific na yanayoonekana nje ni madhara tu

      Vyakula mabvyo vimetajwa kuwa huweza kusababisha allergy ni;
      - Maziwa
      - nyama
      - mayai
      - samaki
      - kuku
      - wadudu wanaoliwa kama senene, kumbikumbi nk

      Hata hivyo sio rahisi kwa mtu mmoja kuwa na allergy ya hivyo vitu hapo juu vyote, na hivyo haimaanishi kama una hilo tatizo basi ndio mwisho wako wa kupata animal protein hapana, ingawa unaweza kuwa na allergy ya kimoja au baadhi ya hivyo.

      Je, utagunduaje kama chunusi ulizo nazo zinasababishwa na allergy ya kimoja au baadhi ya vitu nilivyotaja hapo juu?
      Kumbuka, unaweza kutembelea hospitali zote wakafanya allergy tests zote na wasione tatizo, lakini allergy bado iko pale pale. Kwa maana hiyo, namna pekee ni kwa wewe mwenyewe kujifanyia test kama ifuatavyo;

      1. Acha kabisa kutumia vyakula vyote vilivyotajwa hapo juu kwa wiki 3. Ina maana kwa wiki hizo 3, utakuwa vegetarian..lol
      2. Kama hautaona mabadiliko yeyote, then utagundua kuwa tatizo lako sio allergy hivyo endelea na maisha kama kawaida, huku ukitafuta matibabu mengine.
      3. Kama utaona mabadiliko ya kupungua au kuisha kwa tatizo, then mshukuru Mungu wako, maana tatizo lako linaelekea kupata ufumbuzi. Cha kufanya hakikisha tatizo limeisha kabisa ndani ya hizo wiki tatu, au ukiona limepungua halijaisha, then subiri hadi liishe then nenda kwenye step 4 hapo chini...
      4. Tatizo likiisha, anza kurudisha kimoja kimoja, ukianza na mayai. Kula mayai 1-2 kila siku kwa siku 7-10 halafu jiangalie kama tatizo lipo. Kama limerudi, acha mara moja kutumia mayai, na subiri hadi liishe kisha ndipo uende step 5 hapa chini
      5. Tumia maziwa (kumbuka hii ni siku 10 tangu uanze kutumia mayai). Unaweza kuendelea kutumia mayai (kama hayakuleta tatizo katika step 4), kwa rate ya kawaida uliyokuwa umezoea zamani. Kunywa takribani 200ml hadi 500ml kwa siku kwa siku kumi. Hapa naongelea maziwa ya ng'ombe. Kama unatumia maziwa ya mnyama mwingine, then nayo yawe tested katika step tofauti.
      6. Endelea na vyakula vingine vilivyobaki, ukirudisha kimoja kimoja kila baada ya siku kumi, hadi utakapogundua ni kipi kati ya hivyo hapo juu kinachokusababishia tatizo

      NB; 1. Nyama ya ng'ombe, mbuzi, nguruwe nk ziwe tested tofauti. Nina rafiki yangu anaathiriwa na nyama ya ng'ombe tu sio kitimoto wala mbuzi!

      2. Kwa akina dada/mama, tofauti na chakula pia tatizo linaweza kuhusiana na proteins zilizomo kwenye semen za mwanaume/wanaume, na bahati mbaya sana ni kwamba unaweza kuathiriwa na semen ya mwanaume mmoja na sio mwingine! Kivumbi kitakuwa pale unapoathiriwa na semen za mumeo, mbaye kumwambia mtumie condom sio rahisi... Kama tatizo ni hili, hapa inabidi mpime ama kukubali kuishi nalo, au uwe unatumia anti-ellergens kila mnapokutana, lambo ambalo hakuna Dr yeyote duniani atakushauri ufanye.

      Kama hujaelewa hiyo regime hapo juu, unaweza ukauliza na kupata ufafanuzi mzuri zaidi...


      Additionally,
      matatizo ya ngozi usoni yanaweza kukupa ishara ni kiungo kipi cha mwili wako kina mataizo


    2. WB-1

    3. Kituku's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 18th November 2010
      Posts : 241
      Rep Power : 558
      Likes Received
      21
      Likes Given
      4

      Default Re: Harusi alafu nina chunusi

      Mkaa mweusi, ni ngumu sana kutoa chunusi kabisa ndani ya siku chache kama utakavyo, ninachojua mimi utapunguza tu makali ya chunusi hizo ndani ya wiki mbili kama utaconcentrate kati Tips chache zifuatazo...


      • Kwanza kama unatumia any cream usoni kwa sasa achaa
      • Nenda HS Amon nunua facial inaitwa ''Cleans up'' inauzwa 10,000
      • tafuta( asali halisi) ya nyuki isyo na chemicals,utakuwa unachanganya na kiini cha yai kila siku
      • Nunua sabuni ya ''spot removal ya nyanya, sh 3000 tu madukani

      Osha uso asubuhi na jioni kwa kutumia hiyo sabuni, then ufanye facial ya clean up, facial mara moja tu kwa siku, bandika mchanganyiko wa asali na yai usoni, acha ukauka vizuri, osha uso kwa maji ya vuguvugu, usipakae oily lotion, ukimaliza tu kukaucha uso waweza paka poda

      Nilishajaribu ikanisaidia kwa muda wa siku 10.
      Note.. huwezi kuclear madoa yote kwa muda mfupi, itaheal pole pole.
      Caution, Wapambaji ni wataalam sana, usiwe na wasiwasi wa siku yako, mpambaji ataweka make ups wala hazitaleta show mbaya siku ya harusi, usiende tu kwa mpambaji mbaya.

    4. MAMMAMIA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2008
      Location : Near You
      Posts : 3,797
      Rep Power : 3337
      Likes Received
      1501
      Likes Given
      1215

      Default Re: Msaada:Dawa ya chunusi

      Chunusi ni matatizo ya ndani ya ngozi amabyo ama husababishwa na hormones au wingi wa mafuta mwili, kwa hivyo hakuna dawa ya kupaka inayoweza kutibu chunusi. Lakini zipo dawa na njia za kuweza kupunguza ikiwemo asali. Nyengine ni utomvu wa Alaoe vera, mafuta au cream zilizotengenezwa nayo. Wakati unatumia njia yoyote, hakikisha unawacha kabisa kula vyakula vyenye mafuta pamoja na sukari kama vile chocolates na vitu vitamu vyengine isipokuwa matunda.

    5. kapotolo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th September 2010
      Location : Tanzania
      Posts : 3,018
      Rep Power : 23667
      Likes Received
      1639
      Likes Given
      522

      Default Re: Msaada:Dawa ya chunusi

      Sijui umri wako lakini chunusi mara nyingi huwapata vijana wanaobalehe na hii ni kwa sababu wanakuwa na vichocheo aina ya androgens kwa wingi ambavyo kwa namna moja au nyingine husababisha chunusi. Pia kuna vimelea vya bacteria aina ya p. acnes, ambavyo baada ya matundu ya vinyweleo kuziba hukaa ndani ya matundu hayo kuzaliana na kusababisha chunusi kuvimba.

      Matibabu sana ni usafi wa ngozi ya uso, angalau mara mbili kwa siku na sabuni yenye dawa (medicated soap), acha kupaka mafuta ya mgando usoni, acha kuminya hizo chunusi kwani husababisha zipate uambukizo wa pili wa bacteria (secondary bacterial infection) ambao watasabisha usaha na makovu makubwa usoni, usishike shike uso wako kwa mikono mara kwa mara.

      Kwa upande wa dawa tafuta cream ya benzoyl peroxide (hii ni cream ya dawa ina antibacterial effect sio ya urembo), osha uso wako vizuri na ukaushe then ipake hiyo cream kwenye sehemu zote zilizoathirika na chunusi, paka mara moja au mara mbili kwa siku kutegemeana na ukubwa wa tatizo.Pamoja na hiyo cream antibiotics aina ya tetracyline hutolewa pia, zitumike kwa siku 10 mpaka wiki 2.

      Chunusi zikizidi kamuone daktari bingwa wa ngozi (dermatologist) atakusaidia vizuri zaidi.
      Kiongozi shupavu hawezi kutumia mabavu kuongoza, ni kiongozi dhaifu tu ndio atatumia mabavu kuficha udhaifu wake - Jenerali Ulimwengu

    6. Leornado's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th November 2010
      Location : Papua New Guinea
      Posts : 1,525
      Rep Power : 824
      Likes Received
      157
      Likes Given
      234

      Default Re: Msaada:Dawa ya chunusi

      Pasha asali kidogo, paka usoni usiku asbh unanawa.

      Pia maji ya limao yanasaidia kupunguza mafuta usoni, kamua limao kwenye maji kidogo nawa nayo.

      Acha kula vitu vya mafuta kama karanga, blue band nk.

      Kunya maji walau lita tano kwa siku inasaidia sana kutoa uchafu mwilini.

      Ikizidi muone mtaalamu wa ngozi.

    7. Movie-Date

    8. Uda'a's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 27th June 2007
      Posts : 222
      Rep Power : 731
      Likes Received
      64
      Likes Given
      59

      Default

      Kila siku asubuhi tumua mkojo kunawa uso yaani ule mkojo wako wa kwanza kabisa ukishanawa kaa km dakika 3 kisha osha uso kwa maji kawaida ,tumia huo tu kwa muda na utaona mabadiliko.

      Mimi nina ushahidi kabisa toka kwa dada yangu yaani uso wake ulikuwa unatisha sana tena kwa miaka mingi alikuwa hivyo na kila akikutumia dawa hali ilikuwa pale pale. Aliyekuja kumkutonya ni rafiki yake ambae nae alikuwa na tatizo, mwanzoni hakuamini na aliona kinyaa ili ilimlazimu tu kwa sababu ya shida, yaani ukimuona sasa ana ngozi nzuri kabisa.

      Sasa tukija kitaalam hapo ndio sielewi mkojo unatibu ki vp.

      Kila heri....
      MziziMkavu and Chris numbi like this.

    9. Susy's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th February 2011
      Posts : 1,451
      Rep Power : 808
      Likes Received
      208
      Likes Given
      430

      Default Re: dawa ya chunusi.

      kama kuna vitu vilinitesa kwenye usichana wangu ni chunusi, nakumbuka mpaka dada zangu walikuwa wananiita dudu!! au wanasema mamdogo umekuwa na sura ka ganda la fenesi!!

      Nilikuwa naona aibu hata kutoka na wenzangu ila namshukuru Mungu kwa sasa uso wangu u kama wa mtoto!!! ila nilichotumia hata sikumbuki maana makorokoro yote ya uso nilimaliza.
      Aza and Chris numbi like this.
      Don't strew me with roses after I'm dead. When Death claims the light of my brow,
      No flowers of life will cheer me: instead, You may give me my roses now!

    10. UNIQUE's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 31st March 2011
      Posts : 180
      Rep Power : 527
      Likes Received
      18
      Likes Given
      0

      Default Re: dawa ya chunusi.

      Utakesha sana hospitali. Hilo ni tatizo la mwili wako kushindwa kutoa uchafu mwilini. Kunywa maji ahai ya bio disc. Soma Amezcua na uwasiliane nami privately. unique

    11. Nonda's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th November 2010
      Location : Gongo La Mboto
      Posts : 6,972
      Rep Power : 41288
      Likes Received
      1161
      Likes Given
      396

      Default Re: dawa ya chunusi.

      Let me tell you the best natural treatments for acne. These methods are also a very good alternative for the people who don't want to go through surgical treatment or the ones who cannot afford enough money for the treatment.

      Virgin Coconut Oil: It is very efficient in curing skin ailments and also to lighten pigmentation. Usually your acne marks are hyper-pigmented, so you can replace your moisturizer with coconut oil in order to lighten your acne marks.

      Papaya: They are commonly known for its ability to lighten skin. Papaya is an important constituent in soaps and highly effective in treatment of acne marks. You can use the fruit pulp and smear it over the mark. Now leave it like this for about half an hour and allow your skin to absorb all its nutrients.

      Sandalwood Oil: It is very helpful in reducing pigmentation therefore it can be used for treating your acne marks. You could also use it as night renewal oil when you apply it over the marks and leave it overnight. It can also work as a moisturizer during the day time.

      Aloe Vera: It is the latest method used now days for treatment of acne. There are many soaps and gels made of Aloe Vera which are used to heal the skin damaged by acne.

      Mix Lime Juice and Rose-Water: What you need to do is to mix lime juice and rose-water every night in equal portions after you had thoroughly washed your face. Now keep it like this for 30 minutes. Wash your face again and let the pat dry. This is one of most effective natural treatments for acne.

      Mix Honey and Cinnamon Powder: You can just make a paste by mixing honey and cinnamon powder. Apply this paste on your face before going to sleep and wash it the next morning you get up.

      All these methods are natural treatments for acne. So they will never harm your skin or body. Plus all the ingredients you need are easily accessible and cheap.

      Natural Treatments for Acne - How To Get Rid of Acne Permanently

      http://www.kamusi.org/en/lookup/en?Word=acne
      Last edited by Nonda; 19th May 2011 at 00:44.

    12. feis buku's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th August 2011
      Posts : 2,367
      Rep Power : 943
      Likes Received
      658
      Likes Given
      574

      Default Re: Chunusi sugu

      Umri wako wako ungesaidia kujua,kama ni za ugonjwa ama ni za kiumri

    13. King Kong III's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th October 2010
      Location : Enaboishu-Umenyeni
      Posts : 20,290
      Rep Power : 168829116
      Likes Received
      7013
      Likes Given
      3535

      Default Re: Chunusi sugu

      Umri umri hii ndo jamii forum watu hawakurupuki kutoa ushauri,pili hapo S.H amon umeonana na wataalamu au wafanyabiashara? sio maneno yangu nimenukuu kutoka kwa wadau juu hapo

    14. dee dee's Avatar
      Member Array
      Join Date : 2nd November 2010
      Posts : 76
      Rep Power : 528
      Likes Received
      9
      Likes Given
      2

      Default Re: Chunusi sugu

      Nakushauri unywe maji kwa wingi sio chini ya glass nane kwa siku, mazoezi kidogo na chakula chako kiwe na mboga mboga zaid na matunda. Kila la heri
      Fadhili Paulo likes this.

    15. #13
      Smile's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th July 2011
      Location : paradise
      Posts : 15,430
      Rep Power : 4305204
      Likes Received
      11216
      Likes Given
      6025

      Default Re: Chunusi sugu

      kama wewe ni mwanamke
      mahitaji
      1 johnsons facial scrub
      2johsons facial cleanser
      3johnsons toner
      4johnsons day cream
      5johnsons night cream utapewa na jinsi ya kutumia ukishindwa nipm
      pia kunywa maji na matunda kwa wingi epuka na red meat
      hakuna mwanaume asiecheat labda kileo wa joyce kiria!

    16. #14
      Preta's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th November 2009
      Location : yaeda chini
      Posts : 18,252
      Rep Power : 86928308
      Likes Received
      10661
      Likes Given
      9185

      Default

      Quote By Smile View Post
      kama wewe ni mwanamke
      mahitaji
      1 johnsons facial scrub
      2johsons facial cleanser
      3johnsons toner
      4johnsons day cream
      5johnsons night cream utapewa na jinsi ya kutumia ukishindwa nipm
      pia kunywa maji na matunda kwa wingi epuka na red meat
      smile...huyu mtu anaweza akawa anabalehe....sasa hizo Jonsoni....sijui....!
      Smile and Fadhili Paulo like this.

    17. #15
      Smile's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th July 2011
      Location : paradise
      Posts : 15,430
      Rep Power : 4305204
      Likes Received
      11216
      Likes Given
      6025

      Default Re: Chunusi sugu

      Quote By preta View Post
      smile...huyu mtu anaweza akawa anabalehe....sasa hizo jonsoni....sijui....!
      hzi ni user friendly hata mtoto anaweza kutumia preta ndo maana sijampeleka kwa kina caro?????????????
      hakuna mwanaume asiecheat labda kileo wa joyce kiria!

    18. MKOBA2011's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 13th July 2011
      Posts : 143
      Rep Power : 505
      Likes Received
      22
      Likes Given
      8

      Default Re: Chunusi sugu

      Kuna sabuni nzuri naifahamu nafikiri it will help you even if it is very expensive na kuna lotion yake nayo ni nzuri utaipenda nipm nikupe maelekezo
      Chris numbi likes this.

    19. king'amuzi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th January 2011
      Location : Tanzania
      Posts : 426
      Rep Power : 588
      Likes Received
      91
      Likes Given
      131

      Default Re: Chunusi sugu

      punguza vyakula vya mafuta fanya mazoezi safisha uso mara kwa mara na maji ya moto kuyeyusha mafuta yaliyo usoni epuka kijipakaa mafuta ya mgando,kula matunda na mboga za majani kwa wingi.usipata nafuu nakushauri umuone daktari itakuwa ni ugonjwa.
      usipoteze muda Kuwasha moto juu ya Maji!

    20. Husninyo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th October 2010
      Posts : 22,892
      Rep Power : 187394580
      Likes Received
      7998
      Likes Given
      4452

      Default

      Quote By Smile View Post
      kama wewe ni mwanamke
      mahitaji
      1 johnsons facial scrub
      2johsons facial cleanser
      3johnsons toner
      4johnsons day cream
      5johnsons night cream utapewa na jinsi ya kutumia ukishindwa nipm
      pia kunywa maji na matunda kwa wingi epuka na red meat
      halafu hayo majonson kuna watu huwa yanawaharibu.

    21. Fadhili Paulo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st September 2011
      Location : fadhilipaulo.com
      Posts : 3,099
      Rep Power : 14509
      Likes Received
      762
      Likes Given
      2112

      Post Re: Chunusi sugu

      Quote By lwamayanga View Post
      Wadau mimi ni kijana nimekuwa nikisumbuliwa na tatizo la chunusi kwa miaka 6 sasa,nimeshatumia dawa nyingi kama mwarobaini na sababuni nyingine nyingi za asili ikiwamo liwa.Vilevile nimeshawatembelea madaktari wakubwa wa S.H AMON.Naomba mnishauri nifanye nini?
      Ilikuwa mwaka 2007 nilikuwa nimemsindikiza dada yangu duka mojawapo la s.h.amon dsm kununua dawa zake, tukiwa kaunta hapo aliingia mama mmoja na kumwambia dakatari kuwa dawa aliyompa kwa ajili ya chunusi haikumsaidia sana, daktari yule alimuuliza: ''lakini MAJI unakunywa?'', yule mama akajibu; ''ndiyo nakunywa'', daktari akamuuliza tena; ''kiasi gani?, maana usiseme unakunywa kumbe unakunywa vikombe viwili tu''. Daktari akamwambia atamubadilishia dawa nyingine.

      Tulipotoka nje ya duka lile nilimuuliza dada yangu: ''umesikia maneno yale aliyosema daktari kwa yule mama?''. nilimweleza dada yangu kuwa daktari yule alipaswa kumwelekeza yule mama namna ya kunywa maji na chunusi zake zingepotea bila kupenda. Nilimwambia pia dada kuwa mahospitalini mara wanapokupa dawa wanasisitiza unywe na maji mengi ili dawa hiyo wanayokupa isikuchoshe sana. Nadhani hili watu wengi watakiri kuwahi kuambiwa hivyo.

      kwa kawaida siku utakapokuwa mahututi na unakimbizwa hospitali na ambulance, njiani madaktari watakutundikia dripu la MAJI/CHUMVI. Muda huo hawatakuandikia tena quinine!!!!. MAJI NI UHAI. bali ukilima bustani utaimwagilia maji asubuhi kabla jua halijawa kali la sivyo mimea itakufa kama utasubiri saa nane mchana jua limewaka ndo umwagilie maji. Hivyo hivyo, tunapaswa kunywa maji kabla ya kusikia kiu.

      We kunywa tu maji kwa mujibu wa maelekezo yaliyomo humu: Utangulizi | maajabu ya maji, hayo mafuta na sumu zilizozidi mwilini vitakimbia vyenyewe bila kupenda. kula vyakula vya alkalini zaidi na siyo vyenye asidi.
      Unazijuwa kazi za maji mwilini? http://maajabuyamaji2.artisteer.net/kwanini-unahitaji-maji-kila-siku/
      stephot likes this.

    22. #20
      Evarm's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th August 2010
      Location : totoroni
      Posts : 1,227
      Rep Power : 858
      Likes Received
      367
      Likes Given
      177

      Default Re: Chunusi sugu

      1. Chukua asali uchanganye na mdalasini ujipake usoni na shingoni uweke kwa muda wa nusu saa na baadae ukoshe kwa maji ya vuguvugu (warm water).
      2. Pia unaweza kutumia maziwa yaliyochemshwa na uyatie ndimu/limau na uyaache kwa dakika kumi, kabla ya kulala ujipake usoni shingoni na hata mikononi.
      3. Jisugue usoni na shingoni kwa kutumia kipande cha ndimu/limau na baadae changanya maji ya ndimu katika maji ya kawaida unawe uso.

      Everything in your life is a reflection of a choice you have made. If you want a different result, make a different choice.

    23. Azam

    Page 1 of 20 123 11 ... LastLast

    Tags for this Topic

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...