JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Matumizi ya mlonge

    Report Post
    Results 1 to 7 of 7
    1. naivasha's Avatar
      Member Array
      Join Date : 13th May 2011
      Posts : 89
      Rep Power : 485
      Likes Received
      24
      Likes Given
      1

      Default Matumizi ya mlonge

      Nawasalimu wana JF. Mimi nilipanda miti ya mlonge kutokana na ushauri juu ya mmea huu. Bahati nzuri miti imestawi vizuri na kutoa mbegu nyingi. Sasa najiuliza mbegu na majani nivitumie vipi kwa afya? Je, naweza kutafuna mbegu zikiwa kavu? Je nitafuna mbegu za mlonge kuna faida/hasara gani? Je, naweza kutafuna majani mabichi ya mlonge? Kufanya hivyo kuna faida na hasara gani? Je naweza kuchemsha majani au mbegu za mlonge na kunywa? kuna faida au hasara gani? Nawaombe mnisaidie. Asante sana


    2. chameli's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 23rd July 2011
      Location : Karatu
      Posts : 129
      Rep Power : 483
      Likes Received
      50
      Likes Given
      26

      Default Re: Matumizi ya mlonge

      kama kuna wahindi karibu wauzie wapike mboga.

    3. naivasha's Avatar
      Member Array
      Join Date : 13th May 2011
      Posts : 89
      Rep Power : 485
      Likes Received
      24
      Likes Given
      1

      Default Re: Matumizi ya mlonge

      Asante chameli. Lakini niliomba nisaidiwe jinsi ya kutumia. May be you are helpless, so nobody!

    4. Cheidhue's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 19th January 2011
      Posts : 9
      Rep Power : 485
      Likes Received
      7
      Likes Given
      0

      Default Re: Matumizi ya mlonge


    5. MAMA POROJO's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd November 2007
      Posts : 4,944
      Rep Power : 1922
      Likes Received
      689
      Likes Given
      433

      Default Re: Matumizi ya mlonge


    6. Kansime

    7. NZURI PESA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th March 2011
      Posts : 734
      Rep Power : 621
      Likes Received
      74
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By naivasha View Post
      Nawasalimu wana JF. Mimi nilipanda miti ya mlonge kutokana na ushauri juu ya mmea huu. Bahati nzuri miti imestawi vizuri na kutoa mbegu nyingi. Sasa najiuliza mbegu na majani nivitumie vipi kwa afya? Je, naweza kutafuna mbegu zikiwa kavu? Je nitafuna mbegu za mlonge kuna faida/hasara gani? Je, naweza kutafuna majani mabichi ya mlonge? Kufanya hivyo kuna faida na hasara gani? Je naweza kuchemsha majani au mbegu za mlonge na kunywa? kuna faida au hasara gani? Nawaombe mnisaidie. Asante sana
      Mlonge ni mmea bora.
      MATUMIZI.
      1.Majani yake waweza kuyatumia kama majani ya chai.
      2.Majani hayo pia waweza kupika mboga na ukaiunga nazi na viungo km kitunguu swaumu,giligilani n.k nzuri sana.
      3.Magome yake hutumika kama mfano wa P.O.P kwa viungo vilivyo pata (STROKE),KIHARUSI au mivunjiko na huunga mara 1.
      4.Mbegu hutibu PRESHA,UCHOVU wa UBONGO na MWILI
      FAIDA
      Hutibu magonjwa yote ya ndani na nje ya mwili.
      Huongeza nguvu za kiume
      Huponya HOMA,MAFUA n.k

    8. naivasha's Avatar
      Member Array
      Join Date : 13th May 2011
      Posts : 89
      Rep Power : 485
      Likes Received
      24
      Likes Given
      1

      Default Re: Matumizi ya mlonge

      Asante Nzuri pesa. Majani yake yanatengenezwaje kuwa kama majani ya chai (Uchakataji wake ukoje? Asante. Nimepata pa kuanzia. Japo nilitakua kujua nikila majani mabichi au nikiandaa juice ya majani mabichi ya mlonge inakuwaje?

    9. Clean9

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...