JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Faida ya matumizi ya tende katika kuongeza kinga ya mwili

    Report Post
    Results 1 to 7 of 7
    1. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 29,414
      Rep Power : 19293254
      Likes Received
      16174
      Likes Given
      51107

      Default Faida ya matumizi ya tende katika kuongeza kinga ya mwili

      1
      FAIDA YA MATUMIZI YA TENDE KATIKA KUONGEZA KINGA YA MWILI NA TENDE ni chakula chenye hali ya juu ya sukari na huliwa zikiwa mbichi au mbivu. Katika kila gramu 100 (100gm) ndani yake mna lishe kwa asilimia ifuatayo:-
      Moisture (Unyevunyevu)
      15.3 %
      Protein (hamirojo)
      2.5%
      Fat (mafuta)
      0.4%
      Carbohydrate (wanga)
      75.8%
      Fibre (kambakamba)
      4%
      Mineral matter (madini)
      2.1 %


      Baada ya funga ya muda mrefu kuanzia alfajiri hadi jioni (magharibi) ni bora kufungua saumu yako kwa kuanza kula tende kwa sababu ni chakula chepesi na husagwa tumboni kwa urahisi. Baada ya kusagika huleta nguvu mwilini haraka na pia hulipa tumbo nguvu ya kusaga

      vyakula vitakavyofuatia baadae. Tende hutofautiana katika ubora kutokana na kutegemea zinatoka nchi gani. Pia hutegemea ikiwa tende hizo ni mpya kutoka shambani au ni za mavuno ya zamani. Tende bora zaidi huwa na faida

      nyingi za kitiba lakini bei yake ni ghali na tende ya hali ya chini na ya zamani kuvunwa bei yake ni rahisi ukilinganisha na tende mpya lakini faida yake kimatibabu ni ndogo zaidi. Mimi kama Daktari nashauri watumiaji wa tende watumie

      tende yenye kiwango cha juu ili wapate faida ya kitiba. Pia ni changamoto kwa wafanyabiashara wa tende watuletee na kutuuzia tende zenye ubora zaidi. Aidha wanunuzi nao wanunue tende zenye ubora wasijali ughali wa bei bali wajali

      ubora. Kauli yangu ni kwamba “Tende rahisi faida ndogo kitiba” na “Tende ghali faida kubwa kitiba”.
      Lengo hapa ni kuelimisha jamii wala sio kuharibu biashara ya mtu. Nawahimiza tutumie tende katika miezi yote na wala si mwezi wa

      Ramadhani tu; na wale wasiokuwa Waislamu nawafahamisha kuwa tende si chakula cha Waislamu pekee bali ni cha watu wote. FAIDA ZA TENDE KITIBA 1) Kifua, Mafua, Pumu: Saga kiasi cha tende kwenye blenda pamoja na asali na

      samli safi ya ng’ombe kisha changanya ndani yake kijiko kimoja cha chakula cha unga wa habbat sauda na tangawizi.

      Matumizi: Kula vijiko viwili vikubwa asubuhi na jioni. 2) Kutopata choo:- Tengeneza juisi ya tende na maji au maziwa, kunywa glasi moja asubuhi na jioni. 3) Kuipa mishipa ya fahamu nguvu na kuimarisha kumbukumbu:- Kula tende mara kwa mara huongeza kumbukumbu na fahamu. 4) Ni dawa ya kurejesha heshima nyumbani (Mujarrab):- Hutia kisu makali. Chukua tende robo kilo uondoe mbegu zake na

      saga ndani ya brenda pamoja na maziwa ya ng’ombe ongeza ndani yake kijiko kimoja cha unga wa uwatu na hulinjan ya unga.

      Matumizi: Kunywa glasi moja asubuhi na jioni kila siku. 5) Mwanamke anaenyonyesha:- Kunywa kila siku asubuhi na jioni mchanganyiko wa Tende, maziwa na uwatu. 6) Ukavu au kukauka kwa mdomo na koo:- Kunywa juisi ya mchanganyiko wa tende na maji asubuhi na jioni, hulainisha mdomo na koo. 7) Sperms Additive:- Huu ni mchanganyiko

      maalum wa madawa ya Kiarabu yaliyochanganywa na tende na maziwa ya moto ili kuongeza au kuzidisha sperms (yaani manii) kwa wale ambao wanahisi kuwa sperms (manii) ni chache au kuna udhaifu. Ikiwa hupati mtoto nenda ukapime hospitalini sperms zako, kipimo hiki kinaitwa Sperms Counts au Sperms Analysis. Ikiwa ni chache au dhaifu itabidi

      uongeze kwa kutumia dawa hii ya Sperms Additive. Dawa hii inapatikana katika ofisi zetu kwa kufanya oda maalum (special order). Angalia anuwani zetu nyuma ya kijitabu hiki. Na kwa mwanamke ambae hapati ujauzito alete vipimo vyake vya hospitali na tutampa ushauri au dawa. Inshallah.

      HITIMISHO Baada ya kuona au kuelimika kuhusu faida za tende, nawashauri watu wote tuendelee kutumia tende hata baada ya mwezi wa Ramadhani sababu ndani yake mna lishe na faida kubwa za kitiba.
      WA-UKENYENGE likes this.
      Only Do What Your Heart Tells You

      Allah
      Has Not Revealed A Disease without Treatment.... (Prevention is Better Than Cure)


    2. Angel Msoffe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st June 2011
      Location : Tanzania
      Posts : 6,530
      Rep Power : 1926
      Likes Received
      1470
      Likes Given
      51

      Default Re: Faida ya matumizi ya tende katika kuongeza kinga ya mwili

      haya wale wanaume wote ambao heshima imepungua mle tende kwa wingi.
      MziziMkavu likes this.

    3. WA-UKENYENGE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st October 2011
      Location : Inside a Smart Grid
      Posts : 2,724
      Rep Power : 5146
      Likes Received
      897
      Likes Given
      2191

      Default Re: Faida ya matumizi ya tende katika kuongeza kinga ya mwili

      Quote By Angel Msoffe View Post
      haya wale wanaume wote ambao heshima imepungua mle tende kwa wingi.
      Vipi kuhusu wanawake hamna hili tatizo?
      MziziMkavu and soon like this.
      "The usual conclusion is that you can't put a price on a human life. But you can if you must".

    4. LEGE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th October 2011
      Location : Mwenge dar es salaam
      Posts : 1,849
      Rep Power : 62597
      Likes Received
      519
      Likes Given
      356

      Default Re: Faida ya matumizi ya tende katika kuongeza kinga ya mwili

      Thanks mkuu
      MziziMkavu likes this.

    5. doctorz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th August 2010
      Location : Ilala, Dar Es Salaam
      Posts : 907
      Rep Power : 674
      Likes Received
      209
      Likes Given
      82

      Default Re: Faida ya matumizi ya tende katika kuongeza kinga ya mwili

      Wale akina mama waja wazito. Kuzuia upungufu wa damu. Kula tende tumba 3 pamoja na kila mlo. Kwenye 2.1% ambayo ni minerals kiasi kikubwa ni Iron na Zinc.

      KEEP IT UP MM.
      MziziMkavu likes this.
      Great spirits have always encountered violent opposition from mediocre minds...

    6. JF SMS Swahili

    7. faszar's Avatar
      Member Array
      Join Date : 11th June 2012
      Posts : 61
      Rep Power : 409
      Likes Received
      3
      Likes Given
      2

      Default Re: Faida ya matumizi ya tende katika kuongeza kinga ya mwili

      thanx babu bgup.
      MziziMkavu likes this.

    8. ummu kulthum's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th February 2012
      Location : singida
      Posts : 2,785
      Rep Power : 7086
      Likes Received
      1292
      Likes Given
      663

      Default Re: Faida ya matumizi ya tende katika kuongeza kinga ya mwili

      nazipenda sana tende ila huku kwetu zinapatikana mwezi wa toba pekee
      MziziMkavu likes this.
      ASIYEUMBA HAUMBUI

    9. JF SMS Swahili

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...