JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Kisukari cha kushuka

    Report Post
    Results 1 to 12 of 12
    1. aloveragel's Avatar
      Member Array
      Join Date : 21st February 2012
      Location : dar es salaam
      Posts : 56
      Rep Power : 438
      Likes Received
      12
      Likes Given
      5

      Default Kisukari cha kushuka

      Jf naomba mnisaidie sukari imepungua mwilin hadi kufikia 4 hv ni vyakula gani natakiwa kuviepuke au natakiwa nizidishe vyakula vya sukari hli ipande nisaidien kwan hadi sasa nimechanganyika na inaweza kupona au plz help?


    2. #2
      Wingu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th January 2011
      Posts : 4,213
      Rep Power : 1326
      Likes Received
      283
      Likes Given
      41

      Default Re: Kisukari cha kushuka

      Pole mkuu nimeguswa ni kupe pole zangu.Kwa ushauri wa kimatibabu wenye kujua watakuja kukusaidia.Ila ninachojua kuna sindano za insulin huwa wanachomwagwa ila wakati upi inatumika ndo sijiu.Pole sana

    3. aloveragel's Avatar
      Member Array
      Join Date : 21st February 2012
      Location : dar es salaam
      Posts : 56
      Rep Power : 438
      Likes Received
      12
      Likes Given
      5

      Default Re: Kisukari cha kushuka

      ahsante na me nimepewa dawa nimeambiwa nikimaliza nikacheki na kama nikipata kdonda kitapona kwel

    4. #4
      odinyo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th February 2012
      Posts : 267
      Rep Power : 482
      Likes Received
      48
      Likes Given
      11

      Default Re: Kisukari cha kushuka

      junior,
      pole sana kwa kusumbuliwa na Diabities.
      kulingana na maelezo yako ni kwamba sukari yako ipo chini hivyo unatakiwa kula vinywaji vya sukari kama
      soda haswa fanta,mirinda
      kwa kawaida sukari normal ni kuanzia 5-7 ila pia inategemea umepima wakati gan
      maana kuna fasting( hii ni unapopima sukar asubuhi kabla hujala kitu chochote-mara nyingi hii inatakiwa kua ndogo au katika hiyo range niliyo kutajia) na random (hii ni mda wowote ukiwa tayari umekula chakula-kitu chochote-hii ndio unakuta kwa normal person inakwenda mpk 9) sasa pia kwa ushauri zaid muone daktari wa sugar maana kuna vituo kazi yao ni kupima tu na hawajui implication za hiyo sukar

    5. #5
      odinyo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th February 2012
      Posts : 267
      Rep Power : 482
      Likes Received
      48
      Likes Given
      11

      Default Re: Kisukari cha kushuka

      Quote By aloveragel View Post
      Jf naomba mnisaidie sukari imepungua mwilin hadi kufikia 4 hv ni vyakula gani natakiwa kuviepuke au natakiwa nizidishe vyakula vya sukari hli ipande nisaidien kwan hadi sasa nimechanganyika na inaweza kupona au plz help?
      Junior,
      sukari haiponi ila inawezekana kui control sana tu kwa kufanya mazoezi,kuhudhuria clinic,diate control
      sukari ikipanda sana pia sio nzuri

    6. Kansime

    7. aloveragel's Avatar
      Member Array
      Join Date : 21st February 2012
      Location : dar es salaam
      Posts : 56
      Rep Power : 438
      Likes Received
      12
      Likes Given
      5

      Default Re: Kisukari cha kushuka

      Mkuu kwel nilipima asubuh ahsante kwa ushauri nitauzngatia ngoja niende tyme za mchana

    8. Ndokeji's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th June 2011
      Posts : 441
      Rep Power : 551
      Likes Received
      98
      Likes Given
      56

      Default Re: Kisukari cha kushuka

      Pole mkuu, kutokana na maelezo yako inamanisha kuwa sukari katika damu yako imepungua(hypoglacemia) .samahani kabla sijatoa ushauri wangu je una kisukari? Na kama unakisukari je unatumia dawa gani ? Maana tatizo linaweza kuwa Dawa ulizotumia kwa ajili ya kushusha sukari zi kashusha zaidi na kusababisha sukari kwenye damu kupungua. Kama unakisukari kuwa makini sana kwenye swala la chakula . Kwa sababu sukari yako imeshuka jaribu kwa haraka utumie glucose haraka . Ungekuwa hospita Ungepewa glucagun 1 mg au Dextrose infusion . Ila mkuu huo ugonjwa kama unatumia sindano za insulin kwa ajili ya kushusha sukari jaribu kuwa makini kwa upande wa chakula usizidishe sana sukari. Jaribu kuangari pia kama kweli ni kisukari cha kushuka kama ulivosema basi jitaidi utumie vyakula vywenye glucose kama ndizi,viazi, asali, etc
      Nteko Vano likes this.

    9. Young Master's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 22nd December 2008
      Location : Arusha, Tanzania.
      Posts : 7,641
      Rep Power : 19486321
      Likes Received
      2501
      Likes Given
      2085

      Default Re: Kisukari cha kushuka

      Quote By Wingu View Post
      Pole mkuu nimeguswa ni kupe pole zangu.Kwa ushauri wa kimatibabu wenye kujua watakuja kukusaidia.Ila ninachojua kuna sindano za insulin huwa wanachomwagwa ila wakati upi inatumika ndo sijiu.Pole sana
      Sindano ya insulin huwa inachomwa kwa watu wenye sukari iliyopanda sio iliyoshuka.
      "Am not a man who only ends up dreaming, Am a man who always makes his dreams come true."

    10. measkron's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th April 2011
      Posts : 2,854
      Rep Power : 14567826
      Likes Received
      1503
      Likes Given
      3081

      Default

      Mkuu nakumbuka study iliyofanywa Kati ya KCMC na Muhimbili normal blood sugar ranges from 3.5-6.5. Hivyo naweza kusema hiyo 4 aliyonayo inaweza kuwa normal au Kama anapata dalili zozote za kuwa na sukari chini ambazo sijaona akitaja

      Quote By odinyo View Post
      junior,
      pole sana kwa kusumbuliwa na Diabities.
      kulingana na maelezo yako ni kwamba sukari yako ipo chini hivyo unatakiwa kula vinywaji vya sukari kama
      soda haswa fanta,mirinda
      kwa kawaida sukari normal ni kuanzia 5-7 ila pia inategemea umepima wakati gan
      maana kuna fasting( hii ni unapopima sukar asubuhi kabla hujala kitu chochote-mara nyingi hii inatakiwa kua ndogo au katika hiyo range niliyo kutajia) na random (hii ni mda wowote ukiwa tayari umekula chakula-kitu chochote-hii ndio unakuta kwa normal person inakwenda mpk 9) sasa pia kwa ushauri zaid muone daktari wa sugar maana kuna vituo kazi yao ni kupima tu na hawajui implication za hiyo sukar

    11. Nteko Vano's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th February 2012
      Location : Dar es salaam
      Posts : 436
      Rep Power : 513
      Likes Received
      109
      Likes Given
      27

      Default Re: Kisukari cha kushuka

      Pole sana

      Usiwaze sana na ondoa uwoga. Unachotakiwa ni kufuata ushauri wa daktari na kutimiza masharti yake basi mambo yataenda vizuri. Ukiwa na stress basi hali itakuwa mbaya.

      Kwa uelewa wangu mdogo, insulin kwako inafanya kazi kama kawaida, maana insulin inasaidia kuchukua glucose/sukari katika damu na kuisambaza kwa viungo vingine vinavyohitaji kwa ajili ya energy, na pia kuitunza ndio maana sukari inashuka kwenye damu. Tatizo inaweza kuwa hormone nyingine inaitwa glucagon ambayo inasaidia kuchochea ini kusambaza sukari kwenye damu.

      Hivyo usiwe na wasiwasi na kidonda labda ingekuwa ile ya kupanda. Fanya mazoezi, clinic muhimu na zingatia vyakula( bahati haina restriction sana kama ya kupanda).

      Daktari atakusaidia, ila wewe mwenyewe utajisaidia zaidi kwa kufuata ushauri.

      Acha mawazo.

    12. Mamndenyi's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 11th April 2011
      Location : Mafinga
      Posts : 22,295
      Rep Power : 429501360
      Likes Received
      12197
      Likes Given
      28312

      Default Re: Kisukari cha kushuka

      Pole mkuu, fuata tu masharti ya daktari utakuwa mzima,
      usiogope kabisa.
      SIYO WOTE WANAOTANGATANGA WAMEPOTEA

    13. mujydebubyz's Avatar
      Member Array
      Join Date : 13th February 2007
      Posts : 48
      Rep Power : 698
      Likes Received
      4
      Likes Given
      32

      Default

      Quote By aloveragel View Post
      Jf naomba mnisaidie sukari imepungua mwilin hadi kufikia 4 hv ni vyakula gani natakiwa kuviepuke au natakiwa nizidishe vyakula vya sukari hli ipande nisaidien kwan hadi sasa nimechanganyika na inaweza kupona au plz help?
      Ndugu yangu hii post ndio naiona leo. Kitaalamu sukari yako iko normal kwa kuwa binaadamu mwenye sukari ya kawaida huwa ni 3.9 mmol/L isishuke hapo hadi 7mmo/L isipande hapo. Ila ukiona unataka ipande kidogo kunywa Fanta Orange

    14. Clean9

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...