JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Ugonjwa wa Vidonda Vya Tumbo (Peptic Ulcers Disease): Kinga, tiba na ushauri...

    Report Post
    Page 1 of 41 123 11 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 801
    1. Castle's Avatar
      Member Array
      Join Date : 25th July 2008
      Location : DAR ES SALAAM
      Posts : 76
      Rep Power : 628
      Likes Received
      3
      Likes Given
      0

      Default Ugonjwa wa Vidonda Vya Tumbo (Peptic Ulcers Disease): Kinga, tiba na ushauri...

      Wakuu habari za leo, nina ndugu yangu anasumbuliwa sana na vidonda vya tumbo tangu mwaka 1993 alipopima na kugundulika kuwa ana matatizo hayo.

      Ombi langu kwenu kama kuna mtu nafafahamu dawa ya vidonda vya tumbo hata kama ya kienyeje naomba msaada wenu wa wapi inapatikana na kiasi gani. Alishatumia dawa za aina mbalimbali mpaka ile dozi kubwa ya HELIGO KIT, lakini bado.

      Naomba msaada wenu!
      Quote By mshihiri View Post
      Dawa ya vidonda vya tumbo (gastric and duodenal ulcers)

      i. Matango
      Tengeneza juisi ya matango na kunywa kila kwenye mlo wako.

      ii. Karela na mtindi
      Majani ya karela 15 g
      Mtindi glasi 1
      Pondaponda majani ya karela, changanya na mtindi.
      Matumizi:

      Glasi 1 kila siku kwa muda wa mwezi 1.

      iii. Bilinganya.
      Katakata bilinganya vipande vidogo vidogo, chemsha na tia chumvi kidogo.
      Matumizi:

      Kula mara 2 kila siku kwa muda wa mwezi 1.

      iv. Kabichi.
      Kabichi ½ kilo
      Maji ½ lita
      Katakata kabichi vipande vidogovidogo, tia maji na chemsha hadi maji yawe ¼ lita tu.
      Matumizi:
      Kunywa maji yote baada ya kupoa, mara 2 kila siku kwa mwezi 1.

      v. Ndizi.
      Ndizi 2 za kupika na maziwa glasi 1 mara 4 kama chakula pekee kwa muda wa siku 14.

      KUMBUKA:
      Kabichi lina kemikali inayosaidia kuondoa vidonda vya tumbo

      Asali na mdalasini inatibu maumivu ya tumbo pia hutibu vidonda vya tumbo kwenye shina la vidonda
      Quote By MziziMkavu View Post
      Ili kupunguza makali au kujiepusha kabisa na ugonjwa wa vidonda vya tumbo, unapaswa kujiepusha na tabia ya kula na kushiba kupita kiasi, kwa sababu kushiba sana huchochea uzalishaji wa asidi nyingi wakati wa usagaji chakula tumboni.

      Mbali na hilo, vyakula vyenye mafuta na sukari nyingi na vyenye kiwango kidogo sana cha kamba lishe, imethibitika kuwa husababisha madhara mengi tumboni.

      Hebu tuangalie aina ya vyakula anavyopaswa kula au kuviepuka mgonjwa ili kupata nafuu na kuishi bila kusumbuliwa nao:

      VYAKULA VYENYE VIUNGO VINGI

      Epuka ulaji wa vyakula vilivyopikwa na kuungwa viungo vingi vya aina mbalimbali, kama vile pilipili kali za aina zote na viungo vingine vyenye ladha ya ukali ambavyo hutiwa ndani ya mboga ama chakula ili kuongeza ladha.

      POMBE NA KAHAWA

      Pombe na kahawa au vinywaji vingine vyenye ‘caffeine’, vinaweza kuleta matatizo kwa mtu mwenye vidonda vya tumbo na kwa mtu asiye navyo anaweza kupatwa na tatizo, hivyo ni vyema kuepuka au kutumia kwa kiasi kidogo vinywaji hivi. Kimsingi vinywaji hivi huongeza asidi tumboni na hivyo vinaweza kusababisha vidonda au kuzidisha maumivu kwa anayeumwa.

      ULAJI CHUMVI


      Utafiti uliowahi kufanywa nchini Marekani umeonesha kuwepo kwa uhusiano kati ya ulaji chumvi na vidonda vya tumbo. Mgonjwa anashauriwa kuepuka ulaji wa vyakula vyenye chumvi nyingi, hususan vyakula vya kusindika ambavyo huwekwa chumvi nyingi ili visiharibike haraka. Pia jiepushe na kuongeza chumvi kwenye sahani wakati wa kula.


      MAFUTA YA SAMAKI


      Baadhi ya utafiti unashauri wagonjwa wa vidonda vya tumbo wale mafuta yatokanayo na samaki (Omega-3 fats) ambayo yameonekana kutoa ahueni kwa wagonjwa. Na kwa mtu ambaye si mgonjwa atakuwa anajiwekea kinga dhidi ya vidonda vya tumbo na magonjwa mengine ya tumbo.


      VITAMINI NA MADINI


      Ulaji wa vyakula vyenye madini na vitamini kwa wingi husaidia sana kuleta ahueni kwa mgonjwa wa vidonda vya tumbo na kutoa kinga kwa wale ambao hawajaathirika. Wataalamu wa lishe wanashauri kupenda kula matunda na mboga za majani kama vile karoti, juisi ya kabeji, ndizi mbivu, na matunda mengine yenye vitamin C, halikadhalika maziwa ya mbuzi, jibini na cream za maziwa huleta ahueni.

      STAILI YA MAISHA NA VIDONDA VYA TUMBO


      Licha ya kusabisha Saratani, uvutaji sigara pia huongeza hatari ya mtu kupatwa na ugonjwa wa vidonda vya tumbo, hivyo ni sababu tosha ya kuacha uvutaji sigareti. Japo msongo wa mawazo unaweza kuwa vigumu kuuhusisha moja kwa moja na vidonda vya tumbo, lakini maisha ya wasiwasi, ukichangaya na ulaji mbovu, huweza kusababisha ugonjwa huu, hivyo kama unataka kujiepusha au kupunguza makali ya ugonjwa huu, ni muhimu kuzingatia ulaji sahihi na kuishi maisha ya furaha.
      MziziMkavu, mshihiri and kenwood like this.
      baada ya kazi, unapata castle baridiiiiiiiiiiiiii.


    2. Sikonge's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2008
      Location : Sikonge, Tabora
      Posts : 9,790
      Rep Power : 3006221
      Likes Received
      4097
      Likes Given
      8633

      Default Re: dawa ya vidonda vya tumbo

      Mwambie apunguze mawazo na awe ana kunywa mazima.
      Ajitahidi kukimbia vyakula vyenye tindikali?? (Acid) kama Limau, ndimu, binzari, maharage, pombe kali au pombe kwa ujumla nk ...

      Kwa nyie nduguze mjitahidi kuwa naye kwa karibu na kumkeep busy ili asiwe na muda wa kukaa na kufikiri saana.
      Ukiwa mwana CCM, usijifanye kuwa mkweli saana kivile!. CCM haiwapendi wakweli(By Pasco wa JF).

    3. aanntumaini's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 2nd April 2009
      Posts : 3
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: dawa ya vidonda vya tumbo

      Vidonda vya tumbo havisababishwi na kile unachokula bali kile kinachokula wewe hivyo tafadhali msaidieni kufaham ni nini kinamla?anawaza nini,na kwakua ni mda mrefu sasa atumie maziwa wengine wanasisitiza ya mbuzi na kupunguza vitu vya acid kwakua tayari kuna michubuko,asante

    4. p53's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th February 2009
      Posts : 591
      Rep Power : 709
      Likes Received
      20
      Likes Given
      4

      Default Re: dawa ya vidonda vya tumbo

      Katika matibabu yake alishapewa antibiotics yoyote au ni antihistamines tu?mara nyingi normal flora helicobacter pylori ndiyo chanzo kikubwa cha vidonda vya tumbo.

      Sasa, kimatibabu pamoja na hizo H2antihistamines lazima uwadhibiti hawa jamaa pia kwa antibiotics.

      Sikonge kakushauri vizuri,vidonda vya tumbo kama hypertension matibabu yake yanaambatana na lifestyle change. Kama anavuta sigara aache. Aepuke vyakula vyenye mafuta mengi,spices na vyenye acid. Asitumie any non steroidal antiinflammatory drug kama aspirin, ibuprofen nk.

      Dawa pekee hazitoshi bila kubadili style yake ya maisha kwani vidonda vitakuwa haviponi au vitajirudia. Jaribu kuzingatia matibabu na ushauri wa daktari wako kabla hujaenda kwa waganga wa kienyeji

    5. Saikosisi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th May 2007
      Location : Home
      Posts : 558
      Rep Power : 788
      Likes Received
      8
      Likes Given
      8

      Default Re: dawa ya vidonda vya tumbo

      Quote By p53 View Post
      Katika matibabu yake alishapewa antibiotics yoyote au ni antihistamines tu?mara nyingi normal flora helicobacter pylori ndiyo chanzo kikubwa cha vidonda vya tumbo.

      Sasa, kimatibabu pamoja na hizo H2antihistamines lazima uwadhibiti hawa jamaa pia kwa antibiotics.

      Sikonge kakushauri vizuri,vidonda vya tumbo kama hypertension matibabu yake yanaambatana na lifestyle change. Kama anavuta sigara aache. Aepuke vyakula vyenye mafuta mengi,spices na vyenye acid. Asitumie any non steroidal antiinflammatory drug kama aspirin, ibuprofen nk.

      Dawa pekee hazitoshi bila kubadili style yake ya maisha kwani vidonda vitakuwa haviponi au vitajirudia. Jaribu kuzingatia matibabu na ushauri wa daktari wako kabla hujaenda kwa waganga wa kienyeji
      HELIGO KIT in antibiotics ndani yake!

      Ushauri!

      Aende kwa vipimo zaidi, inawezekana sio vidonda vya tumbo ambavyo tunavihisi/fahamu (hivyo vya H. pylori, NSAIDs, ama vya mawazo); yaweza kuwa ugonjwa mwingine kama Crohn's disease, matatizo ya kifuko cha nyongo, na syndrome yenye my favourite name- Zollinger-Ellison syndrome!
      "Success is my only modafkng option failure is not" - eminem

    6. Kansime

    7. p53's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th February 2009
      Posts : 591
      Rep Power : 709
      Likes Received
      20
      Likes Given
      4

      Default Re: dawa ya vidonda vya tumbo

      Quote By Saikosisi View Post
      HELIGO KIT in antibiotics ndani yake!

      Ushauri!

      Aende kwa vipimo zaidi, inawezekana sio vidonda vya tumbo ambavyo tunavihisi/fahamu (hivyo vya H. pylori, NSAIDs, ama vya mawazo); yaweza kuwa ugonjwa mwingine kama Crohn's disease, matatizo ya kifuko cha nyongo, na syndrome yenye my favourite name- Zollinger-Ellison syndrome!
      hahaha mazee umenikumbusha mbali sana na Zollinger-Ellison syndrome..lakini hata h2 antihistamines like cimetidine zingeiondoa kama ingekuwepo.
      anyway ushauri wako mzuri lakini mimi bado nasisitiza kuhusu kupata matibabu bora na kufuata ushauri wa daktari wake kama ugonjwa wake utabaki kuwa vidonda vya tumbo.

    8. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 30,977
      Rep Power : 429503210
      Likes Received
      18023
      Likes Given
      55413

      Default Re: dawa ya vidonda vya tumbo

      Dawa ya vidonda vya tumbo Mfahamishe huyo jamaa anayeumwa na Vidonda vya Tumbo atumie Dawa ya Hii ya Kienyeji Akiamka Asubuhi kabla ya kula kitu akojowe mkojo wake mwenyewe kwa kipimo cha Glasi moja awe anakunywa mkojo wake kila siku Asubuhi kabla ya kula kitu kwa muda wa Siku Saba kisha Aende kupima hivyo Vidonda vya Tumbo Vitapona na kukauka kabisa Mwambie ajaribu kutumia hiyo Dawa itamsaidia Sana.
      Rock City and stephot like this.

    9. Andindile's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th March 2009
      Location : Sakamwela, Dar es salaam
      Posts : 311
      Rep Power : 642
      Likes Received
      5
      Likes Given
      6

      Default Re: dawa ya vidonda vya tumbo

      Quote By mzizimkavu View Post
      Dawa ya vidonda vya tumbo Mfahamishe huyo jamaa anayeumwa na Vidonda vya Tumbo atumie Dawa ya Hii ya Kienyeji Akiamka Asubuhi kabla ya kula kitu akojowe mkojo wake mwenyewe kwa kipimo cha Glasi moja awe anakunywa mkojo wake kila siku Asubuhi kabla ya kula kitu kwa muda wa Siku Saba kisha Aende kupima hivyo Vidonda vya Tumbo Vitapona na kukauka kabisa Mwambie ajaribu kutumia hiyo Dawa itamsaidia Sana.
      We mzizi mkavu, kweli wewe kiboko. Yaani jamaa akakinge nanii yake kwa siku saba na kuinywa? Du!
      MziziMkavu likes this.

    10. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 30,977
      Rep Power : 429503210
      Likes Received
      18023
      Likes Given
      55413

      Default Re: dawa ya vidonda vya tumbo

      Ndio Akinge (Urine) wake awe anakunywa kila Asubuhi kabla ya kula kitu kwa muda wa wiki moja aende kupima hivyo Vidonda vyake vya Tumbo vitakuwa Vimekwisha kauka na Matatizo yake yatakuwa yamekwisha nasema kweli simtanii hiyo dawa imewasaidia wengi.

    11. Pretty's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th March 2009
      Location : Chumbani.
      Posts : 2,362
      Rep Power : 57918913
      Likes Received
      259
      Likes Given
      97

      Default Re: dawa ya vidonda vya tumbo

      Quote By mzizimkavu View Post
      Ndio Akinge (Urine) wake awe anakunywa kila Asubuhi kabla ya kula kitu kwa muda wa wiki moja aende kupima hivyo Vidonda vyake vya Tumbo vitakuwa Vimekwisha kauka na Matatizo yake yatakuwa yamekwisha nasema kweli simtanii hiyo dawa imewasaidia wengi.
      Tena akiuvundika huo mkojo ndio bora zaidi, hata mie nimeona watu wamepona kwa dawa hiyo.

    12. Che Kalizozele's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th July 2008
      Location : Area C
      Posts : 781
      Rep Power : 770
      Likes Received
      25
      Likes Given
      11

      Default Re: dawa ya vidonda vya tumbo

      Quote By Pretty View Post
      Tena akiuvundika huo mkojo ndio bora zaidi, hata mie nimeona watu wamepona kwa dawa hiyo.
      Hizi dawa zingine jamani zahitaji moyo,ninachojiuliza huyu aliyegundua dawa hii alikuwa anatafuta nini mpaka akafanikisha ugunduzi huu,any way kama pretty na mzizimkavu wako serious though I can't see it in their words,mgonjwa akashauriwe atumie dawa husika.DAWA HII NI ZAIDI YA DAWA YA KIENYEJI.
      MziziMkavu likes this.
      SIWEZI KUMRIDHISHA RUHANI WAKATI KITI ANAUMIA.

    13. Kungurumweupe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th June 2008
      Posts : 317
      Rep Power : 682
      Likes Received
      18
      Likes Given
      0

      Default Re: dawa ya vidonda vya tumbo

      Quote By mzizimkavu View Post
      Dawa ya vidonda vya tumbo Mfahamishe huyo jamaa anayeumwa na Vidonda vya Tumbo atumie Dawa ya Hii ya Kienyeji Akiamka Asubuhi kabla ya kula kitu akojowe mkojo wake mwenyewe kwa kipimo cha Glasi moja awe anakunywa mkojo wake kila siku Asubuhi kabla ya kula kitu kwa muda wa Siku Saba kisha Aende kupima hivyo Vidonda vya Tumbo Vitapona na kukauka kabisa Mwambie ajaribu kutumia hiyo Dawa itamsaidia Sana.
      Mzee wewe ni msabato masalia nini?!
      MziziMkavu likes this.

    14. Kungurumweupe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th June 2008
      Posts : 317
      Rep Power : 682
      Likes Received
      18
      Likes Given
      0

      Default Re: dawa ya vidonda vya tumbo

      Dawa ya vidonda vya tumbo ni mchanganyiko wa asali mbichi na juice ya alovera katika ratio ya 1:1. Tumia vijiko vya chakula viwili asubuhi, viwili mchana na viwili usiku kwa muda wa mwezi mmoja itakusaidia! Pia mwambie apunguze mawazo na ajitahidi kula ili tumbo lake liwe na digestable food material kwa muda mrefu!

      How it works:

      Kwanza, layer nene ya mchanganyiko huu hufunika kabisa vidonda vya tumbo na kuzuia uwezekano wa intestinal acids (e.g week hydrochloric acid, HCL) kuendelea kuishambulia ile ngozi laini iliyoathilika (vidonda).

      Pili, wakati alovera juice (chemical) inatibu vidonda vya tumbo, asali inafanya kazi ya ku-hold still hiyo alovera chemical ili iendelee kukaa palepale kwenye kidonda(Asali inatumika kama binding material). So the mixture will persistently coat the infected area, hence it completely removes any further possibility of the intestinal acids and any other corrosive chemicals to reach that area.
      Last edited by Kungurumweupe; 20th April 2009 at 13:09.
      MziziMkavu likes this.

    15. Shapu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th January 2008
      Location : Citizen of the World
      Posts : 1,686
      Rep Power : 977
      Likes Received
      222
      Likes Given
      417

      Default Re: dawa ya vidonda vya tumbo

      Jana jamaa kaniambia eti mafuta ya mamba ni dawa nzuri sana.
      "WHEN YOU REFUSE TO GIVE UP COMPETELY, THATS WHEN GOOD THINGS TEND TO HAPPEN! Never give up!" Shapu

    16. WomanOfSubstance's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th May 2008
      Posts : 5,480
      Rep Power : 63540
      Likes Received
      750
      Likes Given
      721

      Default Re: dawa ya vidonda vya tumbo

      Quote By Che Kalizozele View Post
      Hizi dawa zingine jamani zahitaji moyo,ninachojiuliza huyu aliyegundua dawa hii alikuwa anatafuta nini mpaka akafanikisha ugunduzi huu,any way kama pretty na mzizimkavu wako serious though I can't see it in their words,mgonjwa akashauriwe atumie dawa husika.DAWA HII NI ZAIDI YA DAWA YA KIENYEJI.
      Hizi ndio tiba mbadala wandugu na siyo utani!
      Mkojo wako lakini, siyo wa mtu mwingine na unatibu magonjwa mengi sana.
      MziziMkavu likes this.
      Educating the mind without educating the heart is no education at all.... Aristotle



    17. Kashaija's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th August 2008
      Posts : 260
      Rep Power : 664
      Likes Received
      12
      Likes Given
      0

      Default Re: dawa ya vidonda vya tumbo

      Quote By Castle View Post
      wakuu habari za leo, nina ndugu yangu anasumbuliwa sana na vidonda vya tumbo tangu mwaka 1993 alipo pima na kugundulika kuwa ana matatizo hayo.
      ombi langu kwenu kama kuna mtu nafafahamu dawa ya vidonda vya tumbo hata kama ya kienyeje naomba msaada wenu wa wapi inapatikana na kiasi gani. alisha tumia dawa za aina mbalimbali mpaka ile dozi kubwa ya HELIGO KIT, lakini bado.
      naomba msaada wenu
      Thanks
      Castle,

      Kwanza mpe pole sana. Mimi siyo Daktari ila ninajua dawa ya kienyeji ambayo niliwahi kuelekezwa kwa ajili ya my wife wangu, na alipoitumia akapona kabisa na ninatamani siku moja nimpate Daktari aliyebobea katika ugonjwa huu anielezee kwa undani.

      Dawa yenyewe ni hivi, chukua kokwa la parachichi, likatekate vipande vidogovidogo kisha anika juani mpaka likauke. Baadae saga ili kupata unga laini. Chukua yai la kuku wa kienyeji, pasua utoe kile kiini chenye rangi ya njano, changanya na ule unga ambao umeandaa awali, koroga ili kupata mchanganyiko mzuri.

      Kisha mpe mgonjwa wako anywe kijiko kimoja mara tatu, baada ya siku tatu atakuwa amepona.

      Baada ya hapo akitaka kujua kama amepona au la, anaweza kufanya test ya kawaida kabisa kwa kula maharage, au chakula chenye pili*2 au akaenda kupima hospitali kabisa.

      Ukifanikiwa ni PM.
      MIUNDOMBINU likes this.

    18. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 30,977
      Rep Power : 429503210
      Likes Received
      18023
      Likes Given
      55413

      Default Re: dawa ya vidonda vya tumbo

      Ndugu Che Kalizozele hiyo Dawa niliyosema Ya kutibu Mgonjwa Wa Vidonda Vya Tumbo nimeipata katika vitabu vya zamani sana vya Uganga wa Kienyeji vya Mwaka 1200 na Huo Utaalamu wa Kutumia Mkojo Kwenye Hospitali hawajuwi hata Ma Proffeser hawaoni ndani usione kuwa natani hiyo ni kweli na wengi waliojaribu wamepona.

      Hakuna Dawa Ya kutibu Vidonda vya Tumbo yaani kwa lugha ya kigeni ni (Ulser) hakuna Hospitali ipo ya kutuliza tu sio kutibu Kunguru Mweupe kuna Maradhi ambayo hayawezi kutibika Hospitalini lakini kwa Wataalamu wa Kienyeji wanaweza kutibu kama Ugonjwa wa Pumu ugonjwa wa kisukari, Ugonjwa wa Kifafa, Ugonjwa wa Wendawazimu Kupooza na Ugonjwa wa Cance.

      Mpaka sasa hakuna Dawa za kutibu hayo maradhi ila zipo za kutuliza sio kuyamaliza Maradhi kinachotakiwa kwa Mgonjwa ni kujaribu kutumia Dawa ili kuona kama itaweza kumsaidia sio kupinga jamani Wenzangu tunajaribu kuelimishana sina kushindana asanteni sana.

    19. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 30,977
      Rep Power : 429503210
      Likes Received
      18023
      Likes Given
      55413

      Default Re: dawa ya vidonda vya tumbo

      mafuta ya Mamba sio Dawa ya kutibu Maradhi ya Vidonda vya Tumbo Jaribu kutumia Urine wako mwenyewe kila siku ukinge Asubuhi Glasi moja unywe kabla ya kula kitu kwa muda wa siku 7 kisha uende kupima utakuta vidonda vyote vya Tumbo vimekauka na hiyo wamejaribu watu wengi imewasaidia ukiweza fanya hukuweza Achana nao itawasaidia wengine wenye huo ugonjwa wa Vidonda vya Tumbo asante sana.

    20. Lusajo Kyejo's Avatar
      Member Array
      Join Date : 10th January 2008
      Posts : 33
      Rep Power : 648
      Likes Received
      1
      Likes Given
      1

      Default Re: dawa ya vidonda vya tumbo

      Inawezekana ikawa kweli,maana mimi nakumbuka ilikuwa 1994,nilikuwa nasumbuliwa na jino halafu nilikuwa ugenini nikuwa hapo Livingstone Zambia,sikuwa nafedha ya kutosha kung"oa jino nikashauliwa na mtu,lakini mimi hakuwa kunywa,niliambiwa asubuhi mapema kabla ya kula chochote nichukue glasi moja la mkojo wangu wa kwanza baada ya kuamka nisukutue kwenye meno na niteme kwa siku 3,nikafanya hivyo,leo ni mwaka 2009 sijawahi kuumwa jino mpaka leo,inawezekana Mzizi mkavu ni mkweli kabisa,kwani si ni mkojo wako kwani kunashida gani.
      MziziMkavu likes this.

    21. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 30,977
      Rep Power : 429503210
      Likes Received
      18023
      Likes Given
      55413

      Default Re: dawa ya vidonda vya tumbo

      Lusajo Kyejo Waeleze wewe ndio labda watamini wanafikiri mimi ninawadanganya kuwaMkojo wako mwenyewe unatibu Maradhi ya Vidonda vya Tumbo? wanafikiri ninasema maneno ya uongo jaribu kuwaeleza wewe labda wataelewa vizuri asante sana ndugu Lusajo Kyejo


    Page 1 of 41 123 11 ... LastLast

    Tags for this Topic

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...