JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Pata elimu kuhusu ugonjwa wa kuota vinyama sehemu za siri

    Report Post
    Page 1 of 10 123 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 189
    1. The Infamous's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th May 2009
      Posts : 716
      Rep Power : 729
      Likes Received
      99
      Likes Given
      132

      Default Pata elimu kuhusu ugonjwa wa kuota vinyama sehemu za siri

      heshima mbele wa JF. na kazi yangu (demu) moja inatatizo sehemu za uke, maeneo tukufu yameota vinyama nyama ambavyo vinaendelea kukua jinsi muda unavyokwenda, so far hajatukia dawa zozote lakini vinamsumbua sana kwani hajajua atumie dawa gani, kuvikata hosipitalini kidogo amekuwa mzito, anataka kutumia dawa za kienyeji.

      nimeona si mbaya macomrade nikiwashilikisha ili mnipe ushauri nimsaidie vipi.

      advise critically.

    2. WLF 2

    3. Susy's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th February 2011
      Posts : 1,451
      Rep Power : 804
      Likes Received
      208
      Likes Given
      430

      Default re: Pata elimu kuhusu ugonjwa wa kuota vinyama sehemu za siri

      hamishia jukwaa la JF Doctor

      kule watakusaidia zaidi, japo lugha yako haiyeleweki vema.

      i feel sorry for her!!!
      Don't strew me with roses after I'm dead. When Death claims the light of my brow,
      No flowers of life will cheer me: instead, You may give me my roses now!

    4. Dena Amsi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th August 2010
      Location : Saayo
      Posts : 12,473
      Rep Power : 108931572
      Likes Received
      3653
      Likes Given
      1643

      Default re: Pata elimu kuhusu ugonjwa wa kuota vinyama sehemu za siri

      Madaktari hebu okoeni jahazi tafadhali...

    5. daughter's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd June 2009
      Posts : 1,262
      Rep Power : 832
      Likes Received
      693
      Likes Given
      308

      Default re: Pata elimu kuhusu ugonjwa wa kuota vinyama sehemu za siri

      kamuoneni daktari atawasaidia zaidi
      afu kwa nini unamuita mpenzi wako 'kazi'?
      A one-eyed man is never thankful until he sees a blind man at a prayer meeting.

    6. Susy's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th February 2011
      Posts : 1,451
      Rep Power : 804
      Likes Received
      208
      Likes Given
      430

      Default re: Pata elimu kuhusu ugonjwa wa kuota vinyama sehemu za siri

      Quote By daughter View Post
      kamuoneni daktari atawasaidia zaidi
      afu kwa nini unamuita mpenzi wako 'kazi'?
      teh teh teh teh uwiiiiiiiiii daughter bana, ujue hapo alitaka kumsingizia/kumkana
      Don't strew me with roses after I'm dead. When Death claims the light of my brow,
      No flowers of life will cheer me: instead, You may give me my roses now!

    7. WLF 2

    8. mkuyati og's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th April 2011
      Location : DSM
      Posts : 341
      Rep Power : 553
      Likes Received
      88
      Likes Given
      30

      Default re: Pata elimu kuhusu ugonjwa wa kuota vinyama sehemu za siri

      vinyama?? isije kuwa papillosquamous eruptions ama papilloma. wahi kwa gynaecologist na kama vp mkacheki na ngwengwe pia..

    9. Kichwa Ngumu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th November 2010
      Location : In the Computer
      Posts : 1,606
      Rep Power : 829
      Likes Received
      251
      Likes Given
      395

      Default re: Pata elimu kuhusu ugonjwa wa kuota vinyama sehemu za siri

      Mtoa maada analeta usela sana, anafikiria JF ni masela wenzake.
      Kwa mgonjwa aende Hosp.
      Chezea nguvu ya umma wewe; utaumia

    10. The Boss's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th August 2009
      Location : DARESALAAM
      Posts : 25,990
      Rep Power : 429502199
      Likes Received
      23103
      Likes Given
      23532

      Default re: Pata elimu kuhusu ugonjwa wa kuota vinyama sehemu za siri

      Hapo kwenye tiba za asili hapo....
      Inaaminika hivi vinyama vinaleta mikosi....
      Is it?

      Labda tujibu why unataka tiba za kienyeji....????????
      There are things in life that are very difficult to explain....

    11. NGUZO's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 8th January 2011
      Posts : 194
      Rep Power : 537
      Likes Received
      20
      Likes Given
      17

      Default re: Pata elimu kuhusu ugonjwa wa kuota vinyama sehemu za siri

      kuota vinyama sehemu za siri huwa inasababishwa na Fangas zilizokomaa, zaitwa Worts vinaota vinyama kama uyoga hivi, mwambie atumie dawa moja hivi inauzwa kwenye maduka mengi ya dawa imeandikwa kiswahili 'dawa ya mba' imekaa kama spirit hivi ila ina maumivu sana, lakini vinyama vitakauka na kuisha vyenyewe within 4 days.

    12. myhem's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st November 2010
      Posts : 887
      Rep Power : 655
      Likes Received
      301
      Likes Given
      79

      Default re: Pata elimu kuhusu ugonjwa wa kuota vinyama sehemu za siri

      Quote By NGUZO View Post
      kuota vinyama sehemu za siri huwa inasababishwa na Fangas zilizokomaa, zaitwa Warts vinaota vinyama kama uyoga hivi, mwambie atumie dawa moja hivi inauzwa kwenye maduka mengi ya dawa imeandikwa kiswahili 'dawa ya mba' imekaa kama spirit hivi ila ina maumivu sana, lakini vinyama vitakauka na kuisha vyenyewe within 4 days.
      Mkuu hiyo dawa uliyoitaja unaijua vizuri lkn? Naona unataka huyo msichana atoke mbio akiwa uchi maana atasikia kitu inawaka moto.Hiyo haishauriwi kuwekwa kwenye open wound na maumbile ya mwanamke hayana tofauti sana na open wound ndo maana ukimpaka pilipili kwenye nyeti zake basi utakuwa umezua balaa kubwa.
      By the way kama tatizo ni warts basi zinatakiwa zichomwe kwa kutumia Caustic pencil(silver nitrate pencil) ambayo inatakiwa ifanywe na daktari mwenyewe.Otherwise please consult a medical doctor immediately.

    13. Kichwa Ngumu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th November 2010
      Location : In the Computer
      Posts : 1,606
      Rep Power : 829
      Likes Received
      251
      Likes Given
      395

      Default re: Pata elimu kuhusu ugonjwa wa kuota vinyama sehemu za siri

      Quote By NGUZO View Post
      kuota vinyama sehemu za siri huwa inasababishwa na Fangas zilizokomaa, zaitwa Worts vinaota vinyama kama uyoga hivi, mwambie atumie dawa moja hivi inauzwa kwenye maduka mengi ya dawa imeandikwa kiswahili 'dawa ya mba' imekaa kama spirit hivi ila ina maumivu sana, lakini vinyama vitakauka na kuisha vyenyewe within 4 days.
      Quote By myhem View Post
      Mkuu hiyo dawa uliyoitaja unaijua vizuri lkn? Naona unataka huyo msichana atoke mbio akiwa uchi maana atasikia kitu inawaka moto.Hiyo haishauriwi kuwekwa kwenye open wound na maumbile ya mwanamke hayana tofauti sana na open wound ndo maana ukimpaka pilipili kwenye nyeti zake basi utakuwa umezua balaa kubwa.
      By the way kama tatizo ni warts basi zinatakiwa zichomwe kwa kutumia Caustic pencil(silver nitrate pencil) ambayo inatakiwa ifanywe na daktari
      mwenyewe.Otherwise please consult a medical doctor immediately.
      The medicine can be used to the normal fungus?
      Chezea nguvu ya umma wewe; utaumia

    14. myhem's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st November 2010
      Posts : 887
      Rep Power : 655
      Likes Received
      301
      Likes Given
      79

      Default re: Pata elimu kuhusu ugonjwa wa kuota vinyama sehemu za siri

      Quote By Kichwa Ngumu View Post
      The medicine can be used to the normal fungus?
      What do you mean?

    15. Riwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th October 2007
      Location : Dar es salaam
      Posts : 2,189
      Rep Power : 197832940
      Likes Received
      2331
      Likes Given
      1366

      Default re: Pata elimu kuhusu ugonjwa wa kuota vinyama sehemu za siri

      Quote By NGUZO View Post
      kuota vinyama sehemu za siri huwa inasababishwa na Fangas zilizokomaa, zaitwa Worts vinaota vinyama kama uyoga hivi, mwambie atumie dawa moja hivi inauzwa kwenye maduka mengi ya dawa imeandikwa kiswahili 'dawa ya mba' imekaa kama spirit hivi ila ina maumivu sana, lakini vinyama vitakauka na kuisha vyenyewe within 4 days.
      Sidhani kama hivyo vinyama ni fungus...kwa kawaida hawasababishi kuota vinyama ukeni. Kimelea kinachosababisha sana kuota vinyama ukeni ni Human Papilloma Virus (HPV), naye ndiye anayesababisha 'warts', si fungus. Mshauri dada aende Hopsitali akamuone daktari amuexamine kujua kama ni warts au la, pia anaweza kufanya vipimo kuthibitisha kuwa ni HPV au la, kisha akashauri matibabu (yanategemea ukubwa na wingi wa hivyo vinyama vyenyewe).

      NB: Hili tatizo ni serious, laweza likawa linafuatana na tatizo kubwa zaidi ya hizo watrs zenyewe....ni muhimu sana aende aakamuone daktari kwa matibabu na ushauri zaidi.
      All things are DIFFICULT before they are EASY - Thomas Fuller

    16. Manumbu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th October 2009
      Location : Close to U
      Posts : 1,159
      Rep Power : 805
      Likes Received
      297
      Likes Given
      806

      Default re: Pata elimu kuhusu ugonjwa wa kuota vinyama sehemu za siri

      pole mgonjwa. ila matibabu ya uhakika utayapata hospitali...japo naelewa ugumu wa kuchojoa nyeti kwa mtu baki hata kama ni dk

    17. Rubi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th October 2009
      Posts : 1,591
      Rep Power : 883
      Likes Received
      239
      Likes Given
      195

      Default re: Pata elimu kuhusu ugonjwa wa kuota vinyama sehemu za siri

      Quote By The Infamous View Post
      heshima mbele wa JF. na kazi yangu (demu) moja inatatizo sehemu za uke, maeneo tukufu yameota vinyama nyama ambavyo vinaendelea kukua jinsi muda unavyokwenda, so far hajatukia dawa zozote lakini vinamsumbua sana kwani hajajua atumie dawa gani, kuvikata hosipitalini kidogo amekuwa mzito, anataka kutumia dawa za kienyeji.

      nimeona si mbaya macomrade nikiwashilikisha ili mnipe ushauri nimsaidie vipi.

      advise critically.
      Halafu nakuona kama una dharau na huna lugha ya kistaarabu yaani ulivyandika hapo kwenye red utafikiri ni ngo'mbe au nguruwe ina matatatizo kumbe mtu. lol!
      Mlee mtoto katika njia impasayo naye hataiacha hata atakapokuwa mzee.

    18. Rubi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th October 2009
      Posts : 1,591
      Rep Power : 883
      Likes Received
      239
      Likes Given
      195

      Default re: Pata elimu kuhusu ugonjwa wa kuota vinyama sehemu za siri

      Quote By The Infamous View Post
      heshima mbele wa JF. na kazi yangu (demu) moja inatatizo sehemu za uke, maeneo tukufu yameota vinyama nyama ambavyo vinaendelea kukua jinsi muda unavyokwenda, so far hajatukia dawa zozote lakini vinamsumbua sana kwani hajajua atumie dawa gani, kuvikata hosipitalini kidogo amekuwa mzito, anataka kutumia dawa za kienyeji.

      nimeona si mbaya macomrade nikiwashilikisha ili mnipe ushauri nimsaidie vipi.

      advise critically.
      Halafu nakuona kama una dharau na huna lugha ya kistaarabu yaani ulivyooandika hapo kwenye red utafikiri ni ngo'mbe au nguruwe ina matatatizo kumbe mtu. lol!
      Mlee mtoto katika njia impasayo naye hataiacha hata atakapokuwa mzee.

    19. The Infamous's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th May 2009
      Posts : 716
      Rep Power : 729
      Likes Received
      99
      Likes Given
      132

      Default re: Pata elimu kuhusu ugonjwa wa kuota vinyama sehemu za siri

      Quote By The Boss View Post
      Hapo kwenye tiba za asili hapo....
      Inaaminika hivi vinyama vinaleta mikosi....
      Is it?

      Labda tujibu why unataka tiba za kienyeji....????????

      anaogopa kukata kwani kasikia huwa vinaota tena

    20. Katavi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st August 2009
      Location : Lyamba Lya Mfipa
      Posts : 27,657
      Rep Power : 271423280
      Likes Received
      4855
      Likes Given
      3137

      Default re: Pata elimu kuhusu ugonjwa wa kuota vinyama sehemu za siri

      Hapo ni kumuona daktari tu, hakuna jinsi!

    21. Laura Mkaju's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 31st January 2011
      Posts : 194
      Rep Power : 534
      Likes Received
      36
      Likes Given
      0

      Default Tatizo la hameroids - vinyama sehemu ya haja kubwa

      Wana JF naomba kuuliza hivi, Uvimbe (vinyama) ambao huwa unaota sehemu ya haja kubwa kuna namna ingine ya kuundoa bila kwenda hospitali kufanyiwa operesheni?? Naomba mnijuze.

    22. Riwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th October 2007
      Location : Dar es salaam
      Posts : 2,189
      Rep Power : 197832940
      Likes Received
      2331
      Likes Given
      1366

      Default Re: Tatizo la hameroids - vinyama sehemu ya haja kubwa

      Pole Laura,

      Matibabu ya Haemorrhoids (vivimbe vya damu njia ya haja kubwa) yanategemea na grade ya hilo tatizo. Daktari anakuexamine na kukuuliza maswali kisha anadetermine ni grade ngapi.

      - Grade 1: Zinatoka damu wakati wa haja kubwa lakini hakuna kivimbe kilichotokeza nje ya mk*nd* (kumradhi kwa lugha)
      Hapa matibabu ni kutumia vidonge maalum vinawekwa kwenye njia ya haja kubwa (rectal suppositories (scheriproct)), na pia kula chakula chenye roughage ya kutosha mfano moboga za majani, matunda kama mapapai, parachichi, embe etc, na maji kwa wingi.

      - Grade 2: Zinatoka damu na kuna kivimbe/vivimbe kilichotokeza hasa baada ya haja kubwa lakini kinarudi chenyewe ndani baada ya haja.
      Hapa matibabu ni rectal suppositories, chakula chenye roughage na sclerotherapy (sina uhakika kama tiba hii ipo Tanzania tayari).

      - Grade 3: Zinatoka damu na kuna kivimbe/vivimbe hasa baada ya haja kubwa, na havirudi vyenyewe..mpaka urudishe kwa kusukuma na kidole/vidole.
      Hapa matibabu ni upasuaji tu hamna jinsi.

      - Grade 4: Zinatoka damu, kuna vivimbe hata bila haja, vivimbe havirudi hata vikisukumwa na vidole, wakati mwingine maumivu na hata damu kuvilia kwenye vivimbe.
      Hapa matibabu ni upasuaji tu hamna jinsi. Na inawezekana hata upausuaji zaidi ya mara mbili au tatu.

      Ushauri: Kamuone daktari bingwa wa upasuaji haraka, akuexamine kupata grade, kisha akushauri matibabu gani ni stahiki.
      All things are DIFFICULT before they are EASY - Thomas Fuller


    Page 1 of 10 123 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Replies: 5
      Last Post: 28th April 2014, 12:29
    2. Bawasiri/ kuota vinyama sehemu ya haja kubwa
      By adata5 in forum JF Doctor
      Replies: 2
      Last Post: 8th January 2014, 03:53
    3. Replies: 12
      Last Post: 29th December 2012, 14:49
    4. Replies: 2
      Last Post: 10th November 2012, 18:18
    5. Replies: 6
      Last Post: 2nd December 2011, 16:18

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...