JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Asali na ndimu

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 38
    1. sugi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th February 2011
      Posts : 1,004
      Rep Power : 680
      Likes Received
      115
      Likes Given
      10

      Default Asali na ndimu

      naomba msaada Great thinkers,je ni kweli kuwa ukichanganya asali na ndimu/limao inakuwa sumu kwa binadamu?je kuna ukweli wowote wa kisayansi(chemistry)?


    2. masssaiboi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th February 2009
      Posts : 507
      Rep Power : 686
      Likes Received
      60
      Likes Given
      26

      Default

      Quote By sugi View Post
      naomba msaada Great thinkers,je ni kweli kuwa ukichanganya asali na ndimu/limao inakuwa sumu kwa binadamu?je kuna ukweli wowote wa kisayansi(chemistry)?
      siyo kweli kabisa, mie binafsi nimekuwa nikitumia asali na limao/ndimu kwenye chai/maji ya moto kwa zaidi ya miaka sita sasa na sijawai kuwa na tatizo lolote.

    3. Tausi Mzalendo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd May 2010
      Location : Solomon Island
      Posts : 1,474
      Rep Power : 951
      Likes Received
      704
      Likes Given
      902

      Default Re: asali na ndimu

      Hii imani imekuwepo sana.Sijui ilitokea wapi
      "You were born an original. Don't die a copy." —John Mason

    4. Lizzy's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th May 2009
      Location : UngaLTD!
      Posts : 21,780
      Rep Power : 20345115
      Likes Received
      8506
      Likes Given
      2055

      Default Re: asali na ndimu

      Ni dawa nzuri ya kifua na kupendezesha ngozi sasa sijui inageuka sumu saa ngapi!

    5. MAMMAMIA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2008
      Location : Near You
      Posts : 3,789
      Rep Power : 3317
      Likes Received
      1497
      Likes Given
      1207

      Default Re: asali na ndimu

      Quote By Tausi Mzalendo View Post
      Hii imani imekuwepo sana.Sijui ilitokea wapi
      Imani imetokea kwa watu wanaosema kuwa mzinga wa nyuki ukiulembea ndimu, nyuki wanakuwa na ghadhabu sana. Hivi kweli umlembee hata kijiwe kidogo tu watakuwachia?. Wanaosema hivi wanadai pia unapochanganya asali na ndimu "reaction yake" inatoa mapovu mengi kwa hiyo ukitia tumboni tumbo litavimba. UONGO. Ukweli ni kuwa asali na ndimu/limau, mbali ya kuwa ni tamu sana, vilevile ni dawa nzuri ya kukohozi, pumu na maradhi yanayohusiana na pumzi.
      Asprin and MziziMkavu like this.

    6. Clean9

    7. sugi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th February 2011
      Posts : 1,004
      Rep Power : 680
      Likes Received
      115
      Likes Given
      10

      Default

      Quote By MAMMAMIA View Post
      Imani imetokea kwa watu wanaosema kuwa mzinga wa nyuki ukiulembea ndimu, nyuki wanakuwa na ghadhabu sana. Hivi kweli umlembee hata kijiwe kidogo tu watakuwachia?. Wanaosema hivi wanadai pia unapochanganya asali na ndimu "reaction yake" inatoa mapovu mengi kwa hiyo ukitia tumboni tumbo litavimba. UONGO. Ukweli ni kuwa asali na ndimu/limau, mbali ya kuwa ni tamu sana, vilevile ni dawa nzuri ya kukohozi, pumu na maradhi yanayohusiana na pumzi.
      Thanks,walioniambia walizungumzia hasa hilo suala la reaction,na wakasema kuwa hiyo reaction inavuruga na kukatakata utumbo na kusababisha sudden death!

    8. sugi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th February 2011
      Posts : 1,004
      Rep Power : 680
      Likes Received
      115
      Likes Given
      10

      Default

      Quote By masssaiboi View Post
      siyo kweli kabisa, mie binafsi nimekuwa nikitumia asali na limao/ndimu kwenye chai/maji ya moto kwa zaidi ya miaka sita sasa na sijawai kuwa na tatizo lolote.
      Labda kwa kuwa unatumia chaini na majini,wanasema ukichanganya moja kwa moja,inaleta reaction ambayo inavuruga na kukata kata utumbo na kusababisha kifo cha ghafla

    9. masssaiboi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th February 2009
      Posts : 507
      Rep Power : 686
      Likes Received
      60
      Likes Given
      26

      Default

      Quote By sugi View Post
      Labda kwa kuwa unatumia chaini na majini,wanasema ukichanganya moja kwa moja,inaleta reaction ambayo inavuruga na kukata kata utumbo na kusababisha kifo cha ghafla
      Wazungu wanatumia sana asali na ndimu, jaribu kugoogle uone kama kuna kesi yoyote iliyoripotiwa
      MziziMkavu likes this.

    10. chitambikwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th November 2010
      Location : KAISHO
      Posts : 3,610
      Rep Power : 2110
      Likes Received
      715
      Likes Given
      531

      Default Re: asali na ndimu

      Waisraeli walikula vyakula vifuatavyo.
      1.Asali
      2.Nyama ya kuokwa
      3.Mikate isiyotiwa chachu
      4.Maziwa,Matunda yasiyopikwa,Mvinyo na Maji kutoka kwenye miamba
      Hivi vikiwa vyakula vyetu Magonjwa yatokanavyo na vyakula (kula ovyo ovyo) yataondoka hapa duniani.
      IT IS TO THOSE WITHOUT TEETH GOD GIVES MEAT

    11. WomanOfSubstance's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th May 2008
      Posts : 5,480
      Rep Power : 63540
      Likes Received
      750
      Likes Given
      721

      Default Re: asali na ndimu

      Quote By Tausi Mzalendo View Post
      Hii imani imekuwepo sana.Sijui ilitokea wapi
      Tausi,
      Nadhani ni kukosa uelewa zaidi.Ukiangalia dawa za nyumbani ( home remedies) kwa ajili ya kukohoa na magonjwa ya koo wanashauri uchanganye asali na ndimu na hakuna popote utasikia inaleta au imewahi kuleta madhara.
      BAK, Asprin, MziziMkavu and 1 others like this.
      Educating the mind without educating the heart is no education at all.... Aristotle



    12. sugi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th February 2011
      Posts : 1,004
      Rep Power : 680
      Likes Received
      115
      Likes Given
      10

      Default

      Quote By WomanOfSubstance View Post
      Tausi,
      Nadhani ni kukosa uelewa zaidi.Ukiangalia dawa za nyumbani ( home remedies) kwa ajili ya kukohoa na magonjwa ya koo wanashauri uchanganye asali na ndimu na hakuna popote utasikia inaleta au imewahi kuleta madhara.
      Duuh,jamani duniani kuna mambo,maana aliyeniambia kuwa ukichanganya hivyo vi2 vi2 inakuwa sumu,kwa kweli alisema kwa comfidence ya ajabu na msisitizo sana hata nikaogopa sana,anyway i'll try to mix an see

    13. SMU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th February 2008
      Location : Mavurunza
      Posts : 5,502
      Rep Power : 13331
      Likes Received
      1858
      Likes Given
      2784

      Default Re: asali na ndimu

      Nimewahi kusikia pia...lakini aliyesema akasisitiza kuwa inategemea ni asali ya nyuki wa aina gani (wadogo au wakubwa). Nimesahau ni ya nyuki wepi hasa ndio inasadikika kuwa sumu kwa binaadamu endapo itachanganywa na asali.

      Mimi huwa nipo interested sana na hizi imani za zamani na kujaribu kuangalia busara/funzo/mantiki yake. Ukizifuatilia, nyingi ya imani hizi zina scientfic basis (au tuseme zinaelezeka kisanyansi) hata kama kwa nyakati hizi relevance yake imepungua au haipo kabisa kutokana na maendeleo.
      The only likes this.
      "Rather than love, than money, than fame, give me truth" ----Thoreau

    14. sugi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th February 2011
      Posts : 1,004
      Rep Power : 680
      Likes Received
      115
      Likes Given
      10

      Default

      Quote By SMU View Post
      Nimewahi kusikia pia...lakini aliyesema akasisitiza kuwa inategemea ni asali ya nyuki wa aina gani (wadogo au wakubwa). Nimesahau ni ya nyuki wepi hasa ndio inasadikika kuwa sumu kwa binaadamu endapo itachanganywa na asali.

      Mimi huwa nipo interested sana na hizi imani za zamani na kujaribu kuangalia busara/funzo/mantiki yake. Ukizifuatilia, nyingi ya imani hizi zina scientfic basis (au tuseme zinaelezeka kisanyansi) hata kama kwa nyakati hizi relevance yake imepungua au haipo kabisa kutokana na maendeleo.
      Ni kweli mkuu,imani nyingi zina scientiffic base,mfano wanawake wajawazito kutokula mayai nk!

    15. Sanja's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th November 2010
      Posts : 260
      Rep Power : 546
      Likes Received
      40
      Likes Given
      2

      Default

      Hivi hamna anayejua contents/ingredients za asali na limao tuone vikichanganya vitatoa product gani na kwa kiasi gani.

    16. Mwanaweja's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th February 2011
      Posts : 3,548
      Rep Power : 1190
      Likes Received
      494
      Likes Given
      1092

      Default Re: asali na ndimu

      asali na limau ni dawa zuri sana na pia husaidia umeng'enya chakula tumboni kwa hiyo dhana ya sumu haipo kaisa ni imani sizizo naukweli wowote
      MziziMkavu likes this.

    17. MzeePunch's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th June 2009
      Posts : 1,318
      Rep Power : 917
      Likes Received
      133
      Likes Given
      41

      Default Re: asali na ndimu

      Mimi nimewahi kusikia ukila tango na asali ni sumu inayoua mara moja. Kuna mwingine amewahi kusikia hilo? Kuna ukweli wowote?

    18. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 30,941
      Rep Power : 429503203
      Likes Received
      17997
      Likes Given
      55372

      Thumbs up Re: Asali na ndimu

      Dawa ya Kupunguza unene

      Kunywa juisi ya limau iliyochanganywa na asali glasi moja kila siku ili kuondoa tatizo hilo.
      Asprin, kipindupindu and mshihiri like this.
      Only Do What Your Heart Tells You

      Allah
      Has Not Revealed A Disease without Treatment.... (Prevention is Better Than Cure)

    19. Jayfour's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 20th February 2011
      Posts : 115
      Rep Power : 502
      Likes Received
      6
      Likes Given
      16

      Default Re: asali na ndimu

      Quote By MzeePunch View Post
      Mimi nimewahi kusikia ukila tango na asali ni sumu inayoua mara moja. Kuna mwingine amewahi kusikia hilo? Kuna ukweli wowote?
      Tango na asali hata mimi nimewahi kusikia...

    20. NYAGI DRY's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 10th September 2011
      Posts : 226
      Rep Power : 495
      Likes Received
      47
      Likes Given
      4

      Default

      Quote By sugi View Post
      Duuh,jamani duniani kuna mambo,maana aliyeniambia kuwa ukichanganya hivyo vi2 vi2 inakuwa sumu,kwa kweli alisema kwa comfidence ya ajabu na msisitizo sana hata nikaogopa sana,anyway i'll try to mix an see
      Wewewewe! Ucjaribu asee manake hiyo nisum zaid ya ddt utawapa shida ndugu yako na watoto wako!

    21. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 30,941
      Rep Power : 429503203
      Likes Received
      17997
      Likes Given
      55372

      Default Re: Asali na ndimu

      Quote By sugi View Post
      Labda kwa kuwa unatumia chaini na majini,wanasema ukichanganya moja kwa moja,inaleta reaction ambayo inavuruga na kukata kata utumbo na kusababisha kifo cha ghafla
      wewe nani kakufundisha kuwa asali na ndimu kuwa ni sumu?mimi nikiumwa na Mafua huku niliko natumia ndimu pamoja na asali na maji ya uvuguvgu mbona sijakufa? kama kitu haujuwi bora uulize sio kusikia tu usizushe maneno tu kama hujuwi uliza.
      tpaul likes this.
      Only Do What Your Heart Tells You

      Allah
      Has Not Revealed A Disease without Treatment.... (Prevention is Better Than Cure)

    22. Kansime

    Page 1 of 2 12 LastLast

    Similar Topics

    1. Jamani asali asali asali eehhh!!
      By Sajenti in forum Mahusiano, mapenzi, urafiki
      Replies: 30
      Last Post: 15th December 2011, 03:51
    2. Asali asali asalai
      By Masika in forum JF Chit-Chat
      Replies: 2
      Last Post: 19th July 2011, 20:08
    3. Kuku wa ndimu MTAMU; utamu wazidi hamu
      By Mzee Mwanakijiji in forum Mahusiano, mapenzi, urafiki
      Replies: 16
      Last Post: 5th January 2011, 11:07
    4. Halahala Chadema, huenda maziwa yenu mkayatia ndimu
      By kilimasera in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 5
      Last Post: 15th December 2010, 12:21

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...