JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Wabara ni kero,mazimwi,maruhani ya wazanzibar

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 22
    1. Marytina's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th January 2011
      Posts : 5,394
      Rep Power : 1615
      Likes Received
      1106
      Likes Given
      310

      Default Wabara ni kero,mazimwi,maruhani ya wazanzibar

      Wazanzibar
      1.tunaburuzwa kwenye muungano
      2.Tunachaguliwa rais wa zanzibar (kimkakati kwani CCM inawapitishia wagombea urais)
      3. Dai jipya: TUMECHEZEWA RAFU MATOKEO YA FORM FOUR 2010 (wanataka baraza lao la mitihani)na malalamiko kibao.TUJITOE KWENYE MUUNGANO

      BARA:tudumishe muungano jamani na misemo kibao ya Mwalimu.

      My take:Tuwaachie zanzibar yao waone watafika wapi na siasa zao zisizo na hoja wala mashiko bali visasi vya kihistoria mara HANGA,ushiriki wa SEIF kumdhalilisha JUMBE,sijui mara Sultan alifanyaje yaan ajabu bin ajabu.

      Vijana wa BARA tunataka siasaleo (sio siasahistoria ya CUF+-CCM)inayochipua hoja bila woga kwa maslahi ya taifa.Tumeingia kwenye ulingo mwingine wa kuikomboa nchi kutoka kwa Mafisadi.

      Wana JF karibun


    2. Fredrick Sanga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th January 2011
      Location : Kijitonyama
      Posts : 3,117
      Rep Power : 2698
      Likes Received
      669
      Likes Given
      802

      Default Re: Wabara ni kero,mazimwi,maruhani ya wazanzibar

      Unazungumzia wabara au specifically Watanganyika. Nataka nichangie lakini sijakupata

    3. Marytina's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th January 2011
      Posts : 5,394
      Rep Power : 1615
      Likes Received
      1106
      Likes Given
      310

      Default Re: Wabara ni kero,mazimwi,maruhani ya wazanzibar

      NAZUNGUMZIA WATANGANYIKA, nipe overview yako au labda nakosea kuuchoka muungano?

    4. Mr. Tanganyika's Avatar
      Member Array
      Join Date : 13th November 2010
      Posts : 91
      Rep Power : 532
      Likes Received
      3
      Likes Given
      1

      Default Re: Wabara ni kero,mazimwi,maruhani ya wazanzibar

      Unaongea kwa staili ya popo, si mnyama na si ndege. Amua kuwa na msimamo na ubonyeze kizenji au kitanganyika. Kwa Tanganyika....Zanzibar haina tija kwetu.
      Tanzania bila Zanzibar inawezekana

    5. MFILIPINO's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 19th August 2010
      Posts : 157
      Rep Power : 557
      Likes Received
      11
      Likes Given
      6

      Default Re: Wabara ni kero,mazimwi,maruhani ya wazanzibar

      Kuwasikiliza wa zenji ni kuumiza kichwa bure
      UTAKULA ULIPOPELEKA MBOGA - bodaboda

    6. Fahari omarsaid's Avatar
      Member Array
      Join Date : 8th February 2011
      Posts : 93
      Rep Power : 520
      Likes Received
      4
      Likes Given
      0

      Default Re: Wabara ni kero,mazimwi,maruhani ya wazanzibar

      Acheni dharau izo kwa1 itakuwaje tukubali kupelekeshwa na miji2 ya bara ambao hawajui kusaini hata mikataba {TRL,MADINI,DOWANS,AIR TZ,BANDARI}na ictoshe mijitu yenyewe ya bara munapelekeshwa na WAHINDI munabisha thn km RWANDA imetoka kwenye vita majuzi 2 wamewapita nyinyi watanganyika itakuwa sisi ambao hatuna vita km kweli mnata kuvunja muungano kwanza vunjeni na WAHINDI mafala nyinyi au njooni ZNZ tuwafundishe jinsi ya kusaini MIKATABA

    7. Marytina's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th January 2011
      Posts : 5,394
      Rep Power : 1615
      Likes Received
      1106
      Likes Given
      310

      Default Re: Wabara ni kero,mazimwi,maruhani ya wazanzibar

      Quote By Fahari omarsaid View Post
      Acheni dharau izo kwa1 itakuwaje tukubali kupelekeshwa na miji2 ya bara ambao hawajui kusaini hata mikataba {TRL,MADINI,DOWANS,AIR TZ,BANDARI}na ictoshe mijitu yenyewe ya bara munapelekeshwa na WAHINDI munabisha thn km RWANDA imetoka kwenye vita majuzi 2 wamewapita nyinyi watanganyika itakuwa sisi ambao hatuna vita km kweli mnata kuvunja muungano kwanza vunjeni na WAHINDI mafala nyinyi au njooni ZNZ tuwafundishe jinsi ya kusaini MIKATABA
      red: ndio maana mmefeli form four, huko Zanzibar rushwa ya ARDHI IMEVUKA KABISA KIWANGO CHA KENYA YA MOI.kwa nini kila mzanzibar ukimuuliza way foward ya zanzibar hakuelezi bali ataanza historia eti Mwalim na dhuluma dhidi yao.Nipe distinct hoja kuwa afta Muungano kuvunjika zanzibar itasonga kwa hiki na kile kwa sababu hii na hile.

    8. Fredrick Sanga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th January 2011
      Location : Kijitonyama
      Posts : 3,117
      Rep Power : 2698
      Likes Received
      669
      Likes Given
      802

      Default Re: Wabara ni kero,mazimwi,maruhani ya wazanzibar

      Quote By marytina View Post
      NAZUNGUMZIA WATANGANYIKA, nipe overview yako au labda nakosea kuuchoka muungano?
      Kwanza watanganyika hatuna tena hiyo nchi, sasa unamlalamikia nani?

    9. TIMING's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th April 2008
      Location : Roaming...
      Posts : 21,684
      Rep Power : 922957
      Likes Received
      6952
      Likes Given
      8060

      Default Re: Wabara ni kero,mazimwi,maruhani ya wazanzibar

      mada nyingine bwana... sijui tunakula nini asubuhi
      ....Time is the wisest counselor !!!

    10. Marytina's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th January 2011
      Posts : 5,394
      Rep Power : 1615
      Likes Received
      1106
      Likes Given
      310

      Default Re: Wabara ni kero,mazimwi,maruhani ya wazanzibar

      Quote By Fredrick Sanga View Post
      Kwanza watanganyika hatuna tena hiyo nchi, sasa unamlalamikia nani?
      nlikjibu nikidhania ni mtu wa hoja kumbe wa kejeli.

    11. chamajani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd September 2010
      Location : Baharini Kina kirefu
      Posts : 554
      Rep Power : 632
      Likes Received
      29
      Likes Given
      108

      Default

      Quote By Fahari omarsaid View Post
      Acheni dharau izo kwa1 itakuwaje tukubali kupelekeshwa na miji2 ya bara ambao hawajui kusaini hata mikataba {TRL,MADINI,DOWANS,AIR TZ,BANDARI}na ictoshe mijitu yenyewe ya bara munapelekeshwa na WAHINDI munabisha thn km RWANDA imetoka kwenye vita majuzi 2 wamewapita nyinyi watanganyika itakuwa sisi ambao hatuna vita km kweli mnata kuvunja muungano kwanza vunjeni na WAHINDI mafala nyinyi au njooni ZNZ tuwafundishe jinsi ya kusaini MIKATABA
      Mh! Mkuu Bora hao watanganyika wanaoingiya mikataba mingi mibovu then wakitaka wanaivunja(japo watalipa fidia) kuliko wazenji waliyoingiya mkataba mmoja tu(union) ambao hawawezi hata kuuvunja (japo kwa kulipa fidia).

    12. Anold's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th July 2010
      Posts : 766
      Rep Power : 697
      Likes Received
      79
      Likes Given
      30

      Default Re: Wabara ni kero,mazimwi,maruhani ya wazanzibar

      Quote By marytina View Post
      Wazanzibar
      1.tunaburuzwa kwenye muungano
      2.Tunachaguliwa rais wa zanzibar (kimkakati kwani CCM inawapitishia wagombea urais)
      3. Dai jipya: TUMECHEZEWA RAFU MATOKEO YA FORM FOUR 2010 (wanataka baraza lao la mitihani)na malalamiko kibao.TUJITOE KWENYE MUUNGANO

      BARA:tudumishe muungano jamani na misemo kibao ya Mwalimu.

      My take:Tuwaachie zanzibar yao waone watafika wapi na siasa zao zisizo na hoja wala mashiko bali visasi vya kihistoria mara HANGA,ushiriki wa SEIF kumdhalilisha JUMBE,sijui mara Sultan alifanyaje yaan ajabu bin ajabu.

      Vijana wa BARA tunataka siasaleo (sio siasahistoria ya CUF+-CCM)inayochipua hoja bila woga kwa maslahi ya taifa.Tumeingia kwenye ulingo mwingine wa kuikomboa nchi kutoka kwa Mafisadi.

      Wana JF karibun
      Anayedhani amefanyiwa rafu kwenye mitihani aliyofaya akate rufaa baraza la mitihani fomu za kukata rufaa zimewekwa kwenye mtandao aidha kwa hao wa visiwani wajue wazi kulikuwa na sababu ya msingi mitihani kuwa katika masuala ya muungano maana soko la ajira liko Tanzania bara hivyo ili kuleta uhakika wa waajiriwa kutoka pande zote za muungano lazima waelimishwe na kutahiniwa kwa kiwango kile kile, sababu zinazotolewa kuwa matokeo yamechakachuliwa kwa upande wa zanzibar hayana msingi kwani hata Tanzania bara hali ni hiyohiyo. Vyanzo vinavyosababisha wanafuzi wa feli vipo wazi, yule ambaye anadhani hakutendewa haki kwenye mitihani yake achukue hatua ya kulalamika baraza la mitihani na mtihani wake utasahihishwa kwa upya. Nafikiri wengi hawajui hili la kukata rufaa kupinga matokeo. angalieni kwenye website ya baraza la mitihani mtaona matokeo ya rufaa pia hizo fomu zinapatikana

    13. #13
      Gaga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th January 2011
      Location : Clarendon road
      Posts : 4,551
      Rep Power : 1461
      Likes Received
      1875
      Likes Given
      1921

      Default Re: Wabara ni kero,mazimwi,maruhani ya wazanzibar

      Shule za kata ambazo hazina walimu wa kutosha na zimekuwa nyingi sana siku hizi ndio chanzo kikubwa cha wanafunzi kufeli

    14. Fredrick Sanga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th January 2011
      Location : Kijitonyama
      Posts : 3,117
      Rep Power : 2698
      Likes Received
      669
      Likes Given
      802

      Default Re: Wabara ni kero,mazimwi,maruhani ya wazanzibar

      Quote By Fredrick Sanga View Post
      Kwanza watanganyika hatuna tena hiyo nchi, sasa unamlalamikia nani?
      Any way, muungano huu ni wa ridhaa ya nani? maana hata watanganyika tunataka kujua kwanini chi moja ilifutwa na nyingine kubakia. hii inaweza kusababisha matatizo mengi pande zote mbili za muungano. Hili ni swala la marekebisho makubwa ndani ya katiba ya Tanzania. Ila inabidi muungano upate referendum, na context zake ziangaliwe upya. Nafikiri suala la kiusalama baada ya mapinduzi lilielekeza Muungano. Sasa inabidi uangaliwe upya. Prof Babu alijua mengi, uliwahi kuongea nae?

    15. mgt software's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st November 2010
      Posts : 4,036
      Rep Power : 2324626
      Likes Received
      564
      Likes Given
      452

      Default Re: Wabara ni kero,mazimwi,maruhani ya wazanzibar

      lekebisha kichwa cha habari ndio tuchangie
      Mpe asiyekupa, usimpe anayekupa, ukimpa anyekupa utakuwa ujampa bali umetegeshea naye akupe Utakacho.

    16. Marytina's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th January 2011
      Posts : 5,394
      Rep Power : 1615
      Likes Received
      1106
      Likes Given
      310

      Default Re: Wabara ni kero,mazimwi,maruhani ya wazanzibar

      Quote By mgt software View Post
      lekebisha kichwa cha habari ndio tuchangie
      sikupigii magoti ili utoe mchango wako mbona wengine wameelewa au ulipata division ya form four 2010 ya wazanzibar?

    17. Mr. Tanganyika's Avatar
      Member Array
      Join Date : 13th November 2010
      Posts : 91
      Rep Power : 532
      Likes Received
      3
      Likes Given
      1

      Default Re: Wabara ni kero,mazimwi,maruhani ya wazanzibar

      Quote By mgt software View Post
      lekebisha kichwa cha habari ndio tuchangie
      sema 'rekebisha' na sio 'lekebisha' kiswahili kama mzanzibari!
      Tanzania bila Zanzibar inawezekana

    18. Hute's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th November 2010
      Posts : 2,116
      Rep Power : 935
      Likes Received
      699
      Likes Given
      35

      Default Re: Wabara ni kero,mazimwi,maruhani ya wazanzibar

      yaani kitu cha kwanza kinachonikera duniani kote ni uislam, cha pili ni zanzibar, na cha tatu ni mabwabwa...zanzibar ni kero hata kuisikia masikioni mwangu, huwa natamani hata leo hii wajibague waende zao huko..mbona kiraka hiki kwenye nchi yetu?

    19. Dubo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th August 2010
      Posts : 314
      Rep Power : 589
      Likes Received
      12
      Likes Given
      2

      Default Re: Wabara ni kero,mazimwi,maruhani ya wazanzibar

      Quote By Hute View Post
      yaani kitu cha kwanza kinachonikera duniani kote ni uislam, cha pili ni zanzibar, na cha tatu ni mabwabwa...zanzibar ni kero hata kuisikia masikioni mwangu, huwa natamani hata leo hii wajibague waende zao huko..mbona kiraka hiki kwenye nchi yetu?

      Kwani bara hakuna waislamu? Au wewe ni CHADEMA?
      Uislam kwanza, Tanzania inafuata, Vyama vinafuata baadae

    20. St. Paka Mweusi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd September 2010
      Location : Ukune,
      Posts : 5,811
      Rep Power : 14060
      Likes Received
      1873
      Likes Given
      3853

      Default Re: Wabara ni kero,mazimwi,maruhani ya wazanzibar

      Quote By Marytina View Post
      red: ndio maana mmefeli form four, huko Zanzibar rushwa ya ARDHI IMEVUKA KABISA KIWANGO CHA KENYA YA MOI.kwa nini kila mzanzibar ukimuuliza way foward ya zanzibar hakuelezi bali ataanza historia eti Mwalim na dhuluma dhidi yao.Nipe distinct hoja kuwa afta Muungano kuvunjika zanzibar itasonga kwa hiki na kile kwa sababu hii na hile.



      Mama nimeshasema huko nyuma kuwa ukishindana kugaragizana na Nguruwe kwenye tope wakati mwenzio analipenda basi utakayechafuka ni wewe,hivyo ni bora kumwacha kwenye tope lake.
      UKICHOKA KUFANYA SIRI,FUMANIWA TU YAISHE . By Simon Kitururu.

    Page 1 of 2 12 LastLast

    Similar Topics

    1. Kero kero mtandao wa tigo jamaniiiiii
      By upele in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 53
      Last Post: 9th August 2011, 01:46
    2. Serikali ya kikwete ni najisi;bora nipigie kura maruhani 2010
      By Pdidy in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 0
      Last Post: 28th May 2010, 17:24
    3. Majini, Maruhani na K/Moto- Swali
      By MwanajamiiOne in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 58
      Last Post: 20th February 2010, 11:39
    4. Vituko vinavyoendelea Tanzania ni kazi ya maruhani.
      By Tikerra in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 3
      Last Post: 15th November 2008, 21:13
    5. Wabara watengwa Z`bar
      By JuaKali in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 2
      Last Post: 21st October 2008, 21:44

    Tags for this Topic

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...