JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Wamakonde noma!

    Report Post
    Page 2 of 2 FirstFirst 12
    Results 21 to 30 of 30
    1. Askari Kanzu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th January 2011
      Posts : 4,876
      Rep Power : 88634
      Likes Received
      1045
      Likes Given
      1933

      Default Wamakonde noma!

      Duhu, mabango!

      Mshua hii gesi ni ya wamakonde tafuta ya wakwere
      Mh. Kikwete tatizo sio ges mikataba yako noma
      Gesi kwanza uhai baadae
      Ukiiuaa tunakupeleka the Heg, gesi haitoki
      Bandari Bagamoyo, Gesi Bagamoyo, Bandari Bagamoyo, Mtwara wapuuzi?
      Gesi ibaki au tugawane inchi.


    2. WB-1

    3. RICH OIL SHEIKH's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd January 2012
      Location : NEWALA/QATAR/DAR ES SALAAM
      Posts : 878
      Rep Power : 627
      Likes Received
      147
      Likes Given
      55

      Default Re: Wamakonde noma!

      Quote By Father of All View Post
      Huu sasa upuuzi. Kila yakinguduliwa mafuta au gesi watu wanataka nchi yao. Ajabu watu hao hao wamefaidi raslimali nyingine kama madini na mbuga za wanyama vilivyoko mikoa mingine bila malalamiko. Ingawa tunajua mnasumbuliwa na umaskini na ujinga, tusiendekeze njaa na ujuha wa changu changu chako chetu au chako kitamu changu kichungu. Mtwara hawajanyimwa fursa ya kufaidika na gesi bali ukweli kuwa hakuna miundombinu ya kufanikisha uuzaji wa gesi husika. Ni ajabu kuwa kila mjinga anadhani yakigunduliwa mafuta au gesi basi sehemu yake itageuka Dubai overnight bila hata mipango!
      Mkuu nadhani hujaelewa madai ya msingi ya wamakonde, viwanda na miundombinu ya kuprocess gasi vijengwe Mtwara - then safirisheni hadi Butiama. Hatujaona dhahabu ikachimbwa Bulyanhulu ikaletwa kusafishwa DSM. Wamakonde tunatamani sana kwenda kula sikukuu hizi kwetu, lakini mvua hizi baahhh ....siku 3 kufika Mtwara. Kama bandari ipo ni kuiboresha tu, barabara ya kusini haiishi toka niko mtoto napelekwa jando mpaka sasaiv na mi naitwa baba, reli waling'oa. WHY ALWAYS KUSINI TU????
      Once more into the fray
      Into the last good fight I’ll ever know
      Live or die on this day
      Live or die on this day

    4. Ronn M's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd May 2012
      Location : Moshi~Arusha
      Posts : 1,283
      Rep Power : 691
      Likes Received
      662
      Likes Given
      403

      Default Re: Wamakonde noma!

      Father of All, bila shaka watasema wewe mchaga. Ila wangepaswa kujua hata vinu vya gesi vikiwekwa mtwara its not a guarantee ya maendeleo. Kwani kwenye migodi kote wameendelea. Tatizo hapa ni kwamba tunachangamoto juu ya umiliki na ugawanaji wa rasili mali zetu

    5. Ngekewa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th July 2008
      Posts : 7,598
      Rep Power : 87011291
      Likes Received
      1211
      Likes Given
      745

      Default Re: Wamakonde noma!

      Quote By Ubungoubungo View Post
      huu ni ujinga wa kutupa. kwani mtwara ni ardhi ya wamakonde peke yao? ujinga gani huu, polisi wakiwapiga hata hawa tutawalaumu? kwani hapa dsm gesi si inakuja kwaajili ya kuiongezea thamani ili tupate hela za nchi, hela itakayotumika kwa manufaa ya watz wote including wamakonde? ardhi ni mali ya umma, vilivyoko chini yake si vya wananchi ni vya umma wote, na serikali ndio yenye mamlaka navyo. polisi kamata hao watu wanatuharibia siku. wajinga sana hao.
      Nahisi ungewauliza wenyewe basi wangekuwa na jina muafaka kwako!
      Askari Kanzu likes this.

    6. Ubungoubungo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th July 2008
      Posts : 2,212
      Rep Power : 1073
      Likes Received
      502
      Likes Given
      33

      Default Re: Wamakonde noma!

      Quote By Ronn M View Post
      Father of All, bila shaka watasema wewe mchaga. Ila wangepaswa kujua hata vinu vya gesi vikiwekwa mtwara its not a guarantee ya maendeleo. Kwani kwenye migodi kote wameendelea. Tatizo hapa ni kwamba tunachangamoto juu ya umiliki na ugawanaji wa rasili mali zetu
      what do you mean by '' UMILIKI" tuache ujinga jamani. kule mtwara ardhi karibia yote kwa sasa wanamiliki watu wa mikoa mingine wameenda kununua halafu wakarudi makwao kwasababu wanajua kutokana na gesi ardhi pale itakuwa na thamani sana badae, wachaga wamejaa kule wanatafuta maisha, watu makabila yote wamejaa kule, sasa hawa wacheza ngoma na wacheza bao ndo leo wanakuja kujifanya kusema gesi ni ya kwao? kwani nani anamiliki? na kama unasema mgawanyo, kivipi? kwani gesi ikiuzwa dsm si inaingia kwenye pato la taifa ambalo kila mkoa utafaidika? inakuwaje mkoa mmoja ambao kisheria hawamiliki resources zilizoko chini ya ardhi wakasema ni mali ya wamakonde? hivi polisi wameishiwa virungu vya kuwatandika hawa mbuzi mawe?

    7. Ronn M's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd May 2012
      Location : Moshi~Arusha
      Posts : 1,283
      Rep Power : 691
      Likes Received
      662
      Likes Given
      403

      Default Re: Wamakonde noma!

      Quote By Ubungoubungo View Post
      what do you mean by '' UMILIKI" tuache ujinga jamani. kule mtwara ardhi karibia yote kwa sasa wanamiliki watu wa mikoa mingine wameenda kununua halafu wakarudi makwao kwasababu wanajua kutokana na gesi ardhi pale itakuwa na thamani sana badae, wachaga wamejaa kule wanatafuta maisha, watu makabila yote wamejaa kule, sasa hawa wacheza ngoma na wacheza bao ndo leo wanakuja kujifanya kusema gesi ni ya kwao? kwani nani anamiliki? na kama unasema mgawanyo, kivipi? kwani gesi ikiuzwa dsm si inaingia kwenye pato la taifa ambalo kila mkoa utafaidika? inakuwaje mkoa mmoja ambao kisheria hawamiliki resources zilizoko chini ya ardhi wakasema ni mali ya wamakonde? hivi polisi wameishiwa virungu vya kuwatandika hawa mbuzi mawe?
      Ndugu Ubungoubungo, kama nchi ingeongozwa kwa jazba namna hiyo pengine tusingefika hapa. Tungekuwa pabaya. Tunapozungumzia umiliki hapa tunamaanisha kila mtanzanoa anayohaki juu ya rasilimali zilizojuu ya ardhi hii. Sasa katika hali ya kawaida mtu yeyote angependa kunufaika na kile anachokiona kwa karibu. Mathalani mchaga wa Kilimanjaro angependa sana kuona anavyofaidika na mlima kilimanjaro kuliko na ziwa Tanganyika. Sasa kunapokuwa na sera mbovu wananchi hawaoni au hawajui namna wanavyofaidika na rasilimali zao. Kunapokuwa na sera nzuri, wananchi wakaona manufaa yake, hapo tunasema wanamiliki sawa sawa rasilimali zao. Najaribu kutafakari ujinga nlioambiwa niache hapa. .
      'Whoever sheds the blood of a man, by man shall his blood be shed; for in image of God has God made man. (Gen 9:6)'

    8. Movie-Date

    9. #26
      BAK's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th February 2007
      Location : Mfaranyaki
      Posts : 37,081
      Rep Power : 429504552
      Likes Received
      18545
      Likes Given
      20176

      Default Re: Wamakonde noma!

      Mie nimeipenda hiyo picha ambayo inaonekana wanahujumu hilo bomba yenye maneno, "Gesi kwanza ubabe baadaye."
      Askari Kanzu and BHULULU like this.
      Let your graceful words fly out into the World, carried on winds of courage, imagination and joy. Let them inspire others to step into action

    10. Ubungoubungo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th July 2008
      Posts : 2,212
      Rep Power : 1073
      Likes Received
      502
      Likes Given
      33

      Default Re: Wamakonde noma!

      Quote By Ronn M View Post
      Ndugu Ubungoubungo, kama nchi ingeongozwa kwa jazba namna hiyo pengine tusingefika hapa. Tungekuwa pabaya. Tunapozungumzia umiliki hapa tunamaanisha kila mtanzanoa anayohaki juu ya rasilimali zilizojuu ya ardhi hii. Sasa katika hali ya kawaida mtu yeyote angependa kunufaika na kile anachokiona kwa karibu. Mathalani mchaga wa Kilimanjaro angependa sana kuona anavyofaidika na mlima kilimanjaro kuliko na ziwa Tanganyika. Sasa kunapokuwa na sera mbovu wananchi hawaoni au hawajui namna wanavyofaidika na rasilimali zao. Kunapokuwa na sera nzuri, wananchi wakaona manufaa yake, hapo tunasema wanamiliki sawa sawa rasilimali zao. Najaribu kutafakari ujinga nlioambiwa niache hapa. .
      kuna maswali mengi unahitaji kujibu hapa;-
      1. sera mbovu ni zipi kwenye hili suala la gesi, hasa kujenga bomba toka mtwara hadi dsm ili gesi iuzwe viwandani na kutengeneza umeme.
      2. unaposema kila mtz anayo haki kumiliki rasilimali zilizoko juu ya nchi hii unamaana gani?, kwani mtu anaweza kumiliki rasilimali zilizoko chini ya ardhi (gas, mafuta, madini etc) bila kufuata utaratibu uliowekwa na sheria?, kwa tz ardhi ni mali ya umma, tunaweza kukodi tu rais ni mdhamini, ukikodishwa ardhi na serikali iwe iwa miaka yeyote ile hadi 99 haumiliki kilichoko chini yake kama vile madini, gas etc. sasa je? umiliki wa rasilimali za nchi ya tz haujawa regulated na sheria na sheria haitakiwi kufuatwa? au tunamiliki vipi? kila mtu anatakiwa kufanya apendavyo ili apate chake? au kuna utaratibu fulani ambao watu watapata haki ya kumiliki? haki hii iko moja kwa moja au ina conditions?
      3. mchaga wa kilimanjaro anapenda kufaidika na mlima kilimanjaro, je? mchaga wa mtwara na mchaga wa sumbawanga? sasa watasemaje gas ni ya wamakonde si ya wakwere?

    11. Ubungoubungo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th July 2008
      Posts : 2,212
      Rep Power : 1073
      Likes Received
      502
      Likes Given
      33

      Default Re: Wamakonde noma!

      napenda hao waliochora picha wakamatwe kwa kuhujumu uchumi au hata kutishia usalama wa nchi...manake wanaonyesha wanataka kulipasua au kuliharibu bomba kitu ambacho litalipuka na kama limeshaunganishwa gas nchi itaathirika sana kwa hasara kubwa.

    12. SaidAlly's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd January 2011
      Posts : 1,102
      Rep Power : 85901430
      Likes Received
      344
      Likes Given
      25

      Default Re: Wamakonde noma!

      Kwa matazamo wangu. Naona tatizo ni kutoweka kwa Imani toka kwa Wananchi dhidi ya Serikali yao.

      Kumekua na mfululizo wa madudu yanayofanywa na viongozi wa serikali na hakuna hatua zozote zinazochukuliwa dhidi ya hao wahalifu.

      Haya ni matunda ya usanii unaofanyika serikalini, kwasasa hata ije sera nzuri bado wananchi wataona ni "changa la macho"

      Nchi imefikia mahali hata raisi mwenyewe haaminiki.

      Tunaelekea Nigeria sasa kama viongozi wataendelea kupuuza hizi vuguvugu zilioanza toka kwa wananchi.

      Muda si mrefu utasikia wapogolo nao wanafunga njia ya mikumi ili tugawane mapato.

    13. Kitumbo's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 17th June 2010
      Location : Serengeti, Tanzania
      Posts : 239
      Rep Power : 580
      Likes Received
      43
      Likes Given
      32

      Default Re: Wamakonde noma!

      Matumizi ya ges ni kuzalisha umeme lakini pia inaweza kutumika majumbani na viwandani. inawezekana kujenga kituo cha kuzalisha umeme Mtwara na kusambaza umeme huo sehem nyingine ya nchi kwa cable kama ilivyo umeme wa maji kule kidatu au mtera lakini tutakuwa tumei-under utilize hiyo gesi kuliko ikisafilishwa hadi sehemu yenye matumizi makubwa kama Dar na kufanya mambo mengi zaidi huko.

      Angalizo kwa watu wa Mtwara; kugundulika kwa gesi huko (ama uzalishaji wa nishati) hakuna maana kuwa wana mtwara automatically mtakuwa matajiri, bali kikubwa ni umiliki wa rasilimali hiyo... kwa sasa na kwa katiba yetu, rasilimali yoyote, na popote ilipo, inamilikiwa na watanzania kwa kupitia serikali yao. Mafanikio au kutofanikiwa kutatokana na jinsi gani serikali itamiliki rasilimali hii kwa niaba ya watanzania. tuna rasilimali nyingi, mfano dhahabu ya geita lakini haina mchango sana kwa maendeleo yetu kwa sababu ya mfumo wa umiliki ambao serikali imekubaliana na wachimbaji. vivyohivyo, hata kama mitambo ya uzalishaji nishati hiyo itakuwa mtwara, bado inaweza isiwasaidie wana mtwara kama mikataba haitakuwa saidizi kwa watanzania.

      kwa mawazo yangu, tunatakiwa siku zote tusimame kama watanzania na kusimamia rasilimali zetu popote pale iwapo iwanufaishe watanzania badala ya kuibuka usisi mara inapotokea rasilimali imegundulika sehem ya nchi.
      Physical attractiveness has nothing to do with person's attribute!

    14. Ulemavu

    Page 2 of 2 FirstFirst 12

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...