JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Kitanda cha VONO!

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 25
    1. PakaJimmy's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 29th April 2009
      Posts : 16,184
      Rep Power : 16106689
      Likes Received
      8075
      Likes Given
      3583

      Default Kitanda cha VONO!

      Wakuu,
      Wakongwe kidogo kama mimi mnavikumbuka vitanda vya namna hii?
      Mi nakumbuka tumevitumia sana enzi hizo, hata wazee wetu tulikuta wanavitumia!

      Ninachojiuliza ni kuwa wazungu walikuwa na sababu gani kueneza vitanda vya namna hii kwa wingi huku Africa, wakati miti ya mbao ilikuwa kwa wingi nchini?...Au tuseme ilianza teknolojia ya chuma kwanza ndipo ikafuatia ya mbao?
      Nashukuru Mungu zama hizo hatukuwa watundu kama walivyo dot.com wa leo, vinginevyo ingekuwa aibu majumbani!...Lol!
      Click image for larger version. 

Name:	kitanda vono.jpg 
Views:	415 
Size:	49.4 KB 
ID:	37986
      Attached Thumbnails Attached Thumbnails Click image for larger version. 

Name:	edwardian-metal-kitanda vono.jpg 
Views:	33 
Size:	96.7 KB 
ID:	37987  
      Candid Scope likes this.
      "The only thing that walks back from the tomb with the mourners and refuses to be buried is the character of a man.
      What a man is, survives him... it can never be buried"
      (GENEKAI-Jamiiforums, 4th November 2010 07:32PM).
      [email protected]


    2. #2
      SMU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th February 2008
      Location : Mavurunza
      Posts : 5,529
      Rep Power : 13342
      Likes Received
      1876
      Likes Given
      2803

      Default Re: Kitanda cha VONO!

      Kulikuwa na vitanda vya miti (na kamba) vinaitwa 'telemka, tukaze'! Sina uhakika kama ilikuwa ni kukopi kutoka hiyo 'vono' au vilikuwapo kabla yake. Lakini kiasili, makabila mengi walikuwa wanalala chini au wanatengeneza kama kichanja hivi.
      PakaJimmy likes this.
      "Rather than love, than money, than fame, give me truth" ----Thoreau

    3. Emanuel Makofia's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th January 2010
      Location : B.O.T
      Posts : 3,791
      Rep Power : 1302
      Likes Received
      581
      Likes Given
      467

      Default Re: Kitanda cha VONO!

      haaa haaa umenikumbusha mbali sana
      tulikuwa tuna toa hizo coil spring ili kisipige kelele
      !
      PakaJimmy and zumbemkuu like this.
      .....Chuma cha reli hakishiki kutu...

    4. #4
      Sajenti's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th April 2008
      Posts : 3,667
      Rep Power : 1434
      Likes Received
      339
      Likes Given
      95

      Default Re: Kitanda cha VONO!

      Mazee vijana wa Do.com walivyo na mbwembwe hizo spiringi zisingehimili vishindo maana geuka huku geuka kule mguu pande mguu sawa ingekuwa tabu kabisa.
      Lutala and MVUMBUZI like this.
      To get something you never had, you need to do something you never did

    5. PakaJimmy's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 29th April 2009
      Posts : 16,184
      Rep Power : 16106689
      Likes Received
      8075
      Likes Given
      3583

      Default Re: Kitanda cha VONO!

      Quote By SMU View Post
      Kulikuwa na vitanda vya miti (na kamba) vinaitwa 'telemka, tukaze'! Sina uhakika kama ilikuwa ni kukopi kutoka hiyo 'vono' au vilikuwapo kabla yake. Lakini kiasili, makabila mengi walikuwa wanalala chini au wanatengeneza kama kichanja hivi.
      Mkuu!
      Unavikumbuka vya aina hii nini?
      SMU and zumbemkuu like this.
      "The only thing that walks back from the tomb with the mourners and refuses to be buried is the character of a man.
      What a man is, survives him... it can never be buried"
      (GENEKAI-Jamiiforums, 4th November 2010 07:32PM).
      [email protected]

    6. Clean9

    7. zumbemkuu's Avatar
      JF Bronze Member Array
      Join Date : 11th September 2010
      Location : street dweller
      Posts : 7,496
      Rep Power : 11616507
      Likes Received
      3220
      Likes Given
      10717

      Default Re: Kitanda cha VONO!

      dah! hahahahahahaha! banco
      ''Overcome the devils with a thing called love'' bob marley

    8. #7
      SMU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th February 2008
      Location : Mavurunza
      Posts : 5,529
      Rep Power : 13342
      Likes Received
      1876
      Likes Given
      2803

      Default Re: Kitanda cha VONO!

      Quote By PakaJimmy View Post
      Mkuu!
      Unavikumbuka vya aina hii nini?
      Exactly!....unafanya research ya vitanda nini? Kuna maneno kama 'tendegu' yanaanza kupotea taratibu kwa kuadimika kwa viatanda hivi. Inavutia kuona kumbe bado vinatumika/vinatengenezwa na kuuzwa (maana hiyo picha inaonekana ni recent tu).
      "Rather than love, than money, than fame, give me truth" ----Thoreau

    9. King'asti's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th November 2009
      Location : Masaini
      Posts : 24,255
      Rep Power : 349193953
      Likes Received
      18863
      Likes Given
      8764

      Default Re: Kitanda cha VONO!

      maybe wazungu waliona mbali kuhusu uharibifu wa mazingira. angalia tulipo sasa, vitanda vya mbao na makabati bei haishikiki. ukitaka kitu cha mbao ya mnazi, mkoko, mpingo ama mninga inabidi ulipie huku umejishikilia mahali kwa jinsi bei ilivyo mbaya.
      PJ:hivyo vitanda pia viliitwa banco?
      I can be changed by what happens to me. But I refuse to be reduced by it-Maya Angelou


    10. PakaJimmy's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 29th April 2009
      Posts : 16,184
      Rep Power : 16106689
      Likes Received
      8075
      Likes Given
      3583

      Default Re: Kitanda cha VONO!

      Quote By Emanuel Makofia View Post
      haaa haaa umenikumbusha mbali sana
      tulikuwa tuna toa hizo coil spring ili kisipige kelele
      !
      Aisee!
      Nakumbuka nikiwa sekondari, baadhi ya wanafunzi watundu walikuwa wanatoa spring zote, kitanda kinalegea kiasi kwamba mtu analala na kuwekewa godoro juu, na kitanda kinaonekana flat tu, na hivyo anakwepa kuingia darasani, hata mwalimu akipita mabwenini hagundui kitu!
      SMU likes this.
      "The only thing that walks back from the tomb with the mourners and refuses to be buried is the character of a man.
      What a man is, survives him... it can never be buried"
      (GENEKAI-Jamiiforums, 4th November 2010 07:32PM).
      [email protected]

    11. PakaJimmy's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 29th April 2009
      Posts : 16,184
      Rep Power : 16106689
      Likes Received
      8075
      Likes Given
      3583

      Default Re: Kitanda cha VONO!

      Quote By King'asti View Post
      maybe wazungu waliona mbali kuhusu uharibifu wa mazingira. angalia tulipo sasa, vitanda vya mbao na makabati bei haishikiki. ukitaka kitu cha mbao ya mnazi, mkoko, mpingo ama mninga inabidi ulipie huku umejishikilia mahali kwa jinsi bei ilivyo mbaya.
      PJ:hivyo vitanda pia viliitwa banco?
      Sure,
      Inabidi ujishikilie ukutani ili usidondoke kwa Presha!...lol!

      King'asti
      Umefuatilia kwa umakini hii habari!...Nadhani kwa sasa haya mavitanda ya special yanayotoka Dubai, China nk yako cheaper kuliko vya kibongo!
      "The only thing that walks back from the tomb with the mourners and refuses to be buried is the character of a man.
      What a man is, survives him... it can never be buried"
      (GENEKAI-Jamiiforums, 4th November 2010 07:32PM).
      [email protected]

    12. PakaJimmy's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 29th April 2009
      Posts : 16,184
      Rep Power : 16106689
      Likes Received
      8075
      Likes Given
      3583

      Default Re: Kitanda cha VONO!

      Quote By SMU View Post
      Exactly!....unafanya research ya vitanda nini? Kuna maneno kama 'tendegu' yanaanza kupotea taratibu kwa kuadimika kwa viatanda hivi. Inavutia kuona kumbe bado vinatumika/vinatengenezwa na kuuzwa (maana hiyo picha inaonekana ni recent tu).
      Na ukitaka kupajua hapo ambako bado wanatumia vitanda hivyo angalia picha kwa umakini!
      Utaona Minazi, miembe, barabara kubwa ya lami na picha za kampeni za mgombea fulani!
      Ukichanganya na zako utajua ni wapi!
      SMU likes this.
      "The only thing that walks back from the tomb with the mourners and refuses to be buried is the character of a man.
      What a man is, survives him... it can never be buried"
      (GENEKAI-Jamiiforums, 4th November 2010 07:32PM).
      [email protected]

    13. #12
      Kachest's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 6th November 2010
      Posts : 192
      Rep Power : 538
      Likes Received
      19
      Likes Given
      1

      Default Re: Kitanda cha VONO!

      Eti Paka jimmy hapo ni chalinze siyo!
      PakaJimmy likes this.

    14. King'asti's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th November 2009
      Location : Masaini
      Posts : 24,255
      Rep Power : 349193953
      Likes Received
      18863
      Likes Given
      8764

      Default

      hahaha,unajua tena za wamama,kila siku unataka nyumba ibadilike. hivyo vitanda vya chuma kutoka japani vitakua havidumu nadhani. kuna vijana wa mitaani wanatengeneza anything hata ukileta picha tu. wanatumia nondo kabisa za mikocheni,lol! hapo kitanda hakiliwi na wadudu wala nini.wanatengeneza even shelves za bafuni, kabati u name it.problem ni kwamba hata ukijilipua na hizo mbao,watakupa ambazo hazijakomaa ama kukauka, or else wakushikishe soft wood waliochakachua. taabu tupu,tumerudi eden!
      Quote By PakaJimmy View Post
      Sure,
      Inabidi ujishikilie ukutani ili usidondoke kwa Presha!...lol!

      King'asti
      Umefuatilia kwa umakini hii habari!...Nadhani kwa sasa haya mavitanda ya special yanayotoka Dubai, China nk yako cheaper kuliko vya kibongo!
      PakaJimmy likes this.

    15. King'asti's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th November 2009
      Location : Masaini
      Posts : 24,255
      Rep Power : 349193953
      Likes Received
      18863
      Likes Given
      8764

      Default

      nahisi ni kigamboni, manake ndo vitanda vya ufukweni siku hizi...
      Quote By Kachest View Post
      Eti Paka jimmy hapo ni chalinze siyo!

    16. #15
      dotto's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th September 2010
      Posts : 1,601
      Rep Power : 825
      Likes Received
      205
      Likes Given
      95

      Default Re: Kitanda cha VONO!

      HApo kwenye picha za changanya nazawakwako - ni kibanda maiti!

    17. #16
      ghumpi's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 10th November 2009
      Posts : 187
      Rep Power : 589
      Likes Received
      9
      Likes Given
      34

      Default Re: Kitanda cha VONO!

      Quote By PakaJimmy View Post
      Mkuu!
      Unavikumbuka vya aina hii nini?
      mkuu paka jimmy umenikumbusha mali sana!!! haha haha haha haa
      If you are planning for one year, plant rice. If your planning for ten years, plant trees. If you are doing it for a lifetime, educate a person.

    18. CAMARADERIE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd March 2011
      Location : 1 Luthuli Street
      Posts : 4,318
      Rep Power : 2817
      Likes Received
      1692
      Likes Given
      1169

      Default Re: Kitanda cha VONO!

      Hii SAMADARI balaa tupu


      Tanganyika




    19. Donnie Charlie's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th September 2009
      Location : Gotham City
      Posts : 4,819
      Rep Power : 4371930
      Likes Received
      1114
      Likes Given
      1495

      Default Re: Kitanda cha VONO!

      dah, long time ago! Nakumbuka nilikuwa nikiunga vile vi-mnyororo nafungia popi wangu alafu kule naweka katani bila wazee kujua

    20. King Zenji's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 18th February 2008
      Posts : 177
      Rep Power : 677
      Likes Received
      16
      Likes Given
      14

      Default Re: Kitanda cha VONO!

      Quote By PakaJimmy View Post
      Mkuu!
      Unavikumbuka vya aina hii nini?

      ooops umenikumbusha mbali kichizi,hapa si AMANI fresh, Zenji penyewe hapa,duuh kweli hii forum ni soo.

    21. #20
      Kivumah's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th January 2008
      Posts : 2,336
      Rep Power : 5412
      Likes Received
      828
      Likes Given
      785

      Default Re: Kitanda cha VONO!

      Hivo vitanda havina ADABU especially ukiwa nacho kwenye chumba cha kupanga ambacho juu hakina Dari.

    Page 1 of 2 12 LastLast

    Similar Topics

    1. Kitanda cha Mugabe!
      By Askari Kanzu in forum Jamii Photos
      Replies: 69
      Last Post: 5th October 2011, 19:34
    2. Kitanda Cha Ukweli
      By Chimunguru in forum Jamii Photos
      Replies: 38
      Last Post: 4th July 2011, 15:34
    3. Kitanda cha kamba
      By GAMBLER in forum Jokes/Utani + Udaku/Gossips
      Replies: 5
      Last Post: 16th December 2009, 18:02

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...