JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Gazeti la Tanzania Daima: What's up?

    Report Post
    Page 1 of 3 123 LastLast
    Results 1 to 20 of 59
    1. Mugongo Mugongo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th November 2006
      Posts : 462
      Rep Power : 795
      Likes Received
      5
      Likes Given
      0

      Default Gazeti la Tanzania Daima: What's up?

      A week or so ago, Tanzania Daima, a daily tabloid owned by the wife and child of Mr. Freeman Mbowe, CHADEMA National Chairman, reduced its print order from 20,000 copies per day to 10,000. The big question: what happened?

      Bad business? Bad editorial policy?

      My take:

      1. Tanzania Daima Mbowe alilianzisha vizuri likawa na credibility na a healthy circulation. Alipoanza kuligeuza kuwa kama "Uhuru" la CHADEMA, akawa amefanya kosa kubwa. Lilipoanza kujaza makala za chuki za kina Ngurumo na Kibanda na Mbowe mwenyewe, it started going downhill. My argument has always been that Watanzania don't like "hate rhetoric" specialised by Mbowe, Ngurumo and Kibanda.

      2. Accuracy kwenye coverage ni kitu muhimu sana (hili ndio jambo tunamkazania ndugu yetu Mwanakijiji). Coverage ikiwa ideologically driven, facts are ignored, objectivity thrown out of the window, na headings za makala zinakuwa headlines. That is what has been happening at Tanzania Daima. Gazeti hilo linaongoza kwa retraction rate na kuomba watu misamaha. Kibanda juzi tu kaomba audience na PM kumuomba radhi.

      3. Bickering and backstabbing among the staff at the paper. Watu wanafanya gazeti moja lakini wanatukanana kwa makala kwa pen names. Yote hii ni fault ya Mbowe kwa ku-pick favourites and failure to properly lead his pack of "attack dogs" (this is a metaphor, don't kill me).

      So, what is going to happen? Tanzania Daima will probably wind-up as a business in the next year - or will go down to 2,000 copies and become a fringe paper like Hoja or something like that. Yet another business failure by Mbowe but a greater diservice to the Dar readership as we were getting used to the slant and enjoying the venom.
      Last edited by Mugongo Mugongo; 2nd July 2007 at 14:43.


    2. omarilyas's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th January 2007
      Location : Morogoro
      Posts : 2,516
      Rep Power : 1199
      Likes Received
      107
      Likes Given
      10

      Default

      Kaka kweli kazi unaiweza lakini nakuonea huruma....soma nyakati ndugu miti yote inateleza....

      1. Tanzania Daima Mbowe alilianzisha vizuri likawa na credibility na a healthy circulation.

      Ina maana lilipokuwa chini ya Mwanamtandao Jacton Manyerere?

      2. Accuracy kwenye coverage ni kitu muhimu sana (hili ndio jambo tunamkazania ndugu yetu Mwanakijiji).

      Nani kakwambia accuracy ni part ya UHANDISI WA HABARI unaondelea hapa nyumbani? Wakati walipokuwa wakipromote sensional journalism ulidhani yangeishia chimwaga? Anyway wakati huo haukuwa mwanakundi mwaminifu

      3. Coverage ikiwa ideologically driven

      Una maana interest driven? kama ile ya AMINA OVER MY DEAD BODY?

      4. Kibanda juzi tu kaomba audience na PM kumuomba radhi.

      Una uhakika ni kibanda aliyeomba hiyo so called audience ama ndiyo mambo ya Preemptive strike?

      5. Bickering and backstabbing among the staff at the paper. Watu wanafanya gazeti moja lakini wanatukanana kwa makala kwa pen names.

      Well atleast kuna some sense ya domokasi huko na sisi kina nyasi tunapata neema ya kutoumizwa zaidi...

      6. greater diservice to the Dar readership as we were getting used to the slant and enjoying the venom

      Which dar readership? That one hooked up with ur venomous udaku tabloids?



      anyway kaka, good work

      Tanzanianjema
      Last edited by omarilyas; 2nd July 2007 at 09:41.
      Pasipo na IMANI kuna Uovu, Pasipo na MISINGI kuna Ufedhuli, Pasipo na ITIKADI kuna Ujanjaujanja...Yote haya ni mazalia ya UFISADI

    3. Mugongo Mugongo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th November 2006
      Posts : 462
      Rep Power : 795
      Likes Received
      5
      Likes Given
      0

      Default

      TanzaniaNjema,

      The bitter fact remains kwamba your paper (Tanzania Daima) has dropped circulation from 20,000 to 10,000 copies per day. That is a very significant drop...I say 100% drop, George Bush will probably say 50%. And this drop is significant in its timing - kwa maana ya kwamba imetokea since mmeanza kulifanya Tanzania Daima kama Uhuru la CHADEMA, kwa maana ya kwamba imetokea tangu Mbowe aanze kuwa mwandishi wa habari na kuwa-quote Thomas Hobbes na Max Weber kwenye Waraka kwa Watanzania...oops kwa JK...oops kwa Watanzania...no, kwake mwenyewe! (because nobody I know these days actually read the rants).

      You dispute my take on sababu za circulation drop. Fine. I await yours. Au kupungua kwa wasomaji wa Tanzania Daima nako ni njama na machinations za "wanamtandao"? Ha ha ha!
      Last edited by Mugongo Mugongo; 2nd July 2007 at 14:46.

    4. Mugongo Mugongo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th November 2006
      Posts : 462
      Rep Power : 795
      Likes Received
      5
      Likes Given
      0

      Default

      ...and what brought you guys down is big egos. Kibanda has a big one, Ngurumo's is about to bust, and Mbowe has a mother of all egos.

      Gentlemen, running a newspaper is not about you and the [supposed] preeminence of your opinions. It is not about making your views celebrated. If you make the paper as a conduit of your beliefs, and if those beliefs are based on delusions and rooted in hatred, the paper will not survive. Remember: it is not about you, it is about the readers and what they want. And all they want is facts. Facts and objectivity. Since these were alien spieces in Tanzania Daima, we are where we are now: 10,000 copies down, and counting down.

    5. Game Theory's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th September 2006
      Posts : 10,036
      Rep Power : 3412
      Likes Received
      390
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By mugongo mugongo View Post
      A week or so ago, Tanzania Daima, a daily tabloid owned by the wife and child of Mr. Freeman Mbowe, CHADEMA National Chairman, reduced its print order from 20,000 copies per day to 10,000. The big question: what happened?

      Bad business? Bad editorial policy?

      My take:

      1. Tanzania Daima Mbowe alilianzisha vizuri likawa na credibility na a healthy circulation. Alipoanza kuligeuza kuwa kama "Uhuru" la CHADEMA, akawa amefanya kosa kubwa. Lilipoanza kujaza makala za chuki za kina Ngurumo na Kibanda na Mbowe mwenyewe, it started going downhill. My argument has always been that Watanzania don't like "hate rhetoric" specialised by Mbowe, Ngurumo and Kibanda.

      2. Accuracy kwenye coverage ni kitu muhimu sana (hili ndio jambo tunamkazania ndugu yetu Mwanakijiji). Coverage ikiwa ideologically driven, facts are ignored, objectivity thrown out of the window, na headings za makala zinakuwa headlines. That is what has been happening at Tanzania Daima. Gazeti hilo linaongoza kwa retraction rate na kuomba watu misamaha. Kibanda juzi tu kaomba audience na PM kumuomba radhi.

      3. Bickering and backstabbing among the staff at the paper. Watu wanafanya gazeti moja lakini wanatukanana kwa makala kwa pen names. Yote hii ni fault ya Mbowe kwa ku-pick favourites and failure to properly lead his pack of "attack dogs" (this is a metaphor, don't kill me).

      So, what is going to happen? Tanzania Daima will probably wind-up as a business in the next year - or will go down to 2,000 copies and become a fringe paper like Hoja or something like that. Yet another business failure by Mbowe but a greater diservice to the Dar readership as we were getting used to the slant and enjoying the venom.

      I'm sure we had a thread on this ages ago, and I'm afraid my answer is just as snobbish and sadly accurate as it was then. It's the same reason people read udaku (et al) magazines, believe horoscopes, watch films like Titanic or believe in god. Because - despite the millions of years of evolution and the development of rational thought - we haven't really come very far, and most of us are as thick as pigshit.


      not palatable or politically correct, but a fact nonetheless.


      Also have you seen the way the TANZANIA DAIMA front page is written? it's rubbish.


      Its news writing is ----, long winded and boring, totally not readable by anyone unless you persevere with it.


      A simple way to sum it up is:

      TANZANIA DAIMA READER = someone who falls for cheap demagoguery AND espouses particular type of rather reactionary, faux-nostalgic, cheap politics.
      Last edited by Game Theory; 2nd July 2007 at 18:40.

    6. Kansime

    7. BigMan's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th February 2007
      Posts : 914
      Rep Power : 871
      Likes Received
      97
      Likes Given
      24

      Default

      UKITAKA KUJUA JAMAA WAMEKOSA UMAKINI EBU ANGALIA HII STORY YAO YA LEO HIVI HAWAJAJUA KWAMBA HENRY SHEKIFU SASA NI MKUU WA MKOA WA MANYARA NA SIYO LINDI ?

      http://www.freemedia.co.tz/daima/2007/7/2/habari62.php

    8. Mugongo Mugongo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th November 2006
      Posts : 462
      Rep Power : 795
      Likes Received
      5
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By bigman View Post
      UKITAKA KUJUA JAMAA WAMEKOSA UMAKINI EBU ANGALIA HII STORY YAO YA LEO HIVI HAWAJAJUA KWAMBA HENRY SHEKIFU SASA NI MKUU WA MKOA WA MANYARA NA SIYO LINDI ?

      http://www.freemedia.co.tz/daima/2007/7/2/habari62.php

      Lowassa kuwabana wakuu wa mikoa leo

      na Irene Mark



      WAZIRI Mkuu Edward Lowassa, amechukizwa na kitendo cha timu za mikoa ya Mtwara, Kigoma na Lindi kutohudhuria mashindano ya taifa ya riadha, yaliyomalizika juzi mkoani Dodoma.

      Kwa mujibu wa taarifa iliyosambazwa kwenye vyombo vya habari, Lowassa leo atakutana na wakuu wa mikoa hiyo mkoani Dodoma ili kupata maelezo ni kwa sababu gani mikoa hiyo imeshindwa kushiriki mashindano hayo.

      Wakuu hao ni Saidi Meki Sadiki wa Lindi, Halima Msungu wa Kigoma na Henry Shekifu wa Mtwara.
      Mkubwa wangu Big Man,

      Sio tu Shekifu waliyemkosea. Hata huyo Halima "Msungu", sio tena RC wa Kigoma. Alihamishiwa Iringa akitokea Kigoma karibu a year sasa. Na a few months ago kaondolewa u-RC. Na jina vilevile wamekosea...sio Halima Msungu...ni Halima Kasungu.

      Sasa editor mwenyewe anafanya siasa tu kila siku, na waandishi wenyewe wanaoajiri ni makanjanja, unategemea nini? Ndio maana nasema katika magazeti yanayoongoza Tanzania kwa retraction na apology rate ni Tanzania Daima. No wonder they are going down.

    9. Kitila Mkumbo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th February 2006
      Posts : 3,998
      Rep Power : 39449
      Likes Received
      1540
      Likes Given
      54

      Default

      OK, Mugongomugongo na DRWHO:

      Vipi magazeti mengine, circulation yao inaongezeka au inashuka?

      Nilikuwa nasoma sasa hivi hapa jinsi ambavyo mauzo ya magazeti makubwa hapa uk imeshuka-wakiwemo hawa akina The Independent, Gurdian and Times. Sun ndio naona bado wapo juu. Sina uhakika kama kuna strong positive correlation kati ya mauzo na ubora wa magazeti.

      Ok, twende pia kwenye hoja kwamba Tanzania Daima linatumiwa kama mbiu ya Mbowe au CHADEMA, ushahidi wa hili nalo ni shaka-kwa sababu ni gazeti hili pekee ambapo tunashuhudia watu wa itikadi mbalimbali wakiandika makala-akina Tambwe Hiza, Abbas Mtemvu, n.k. Sidhani kama Uhuru au Majira wanaweza kuchapisha makala ya Mbowe.

      DRWHO: Hayo mawe yako yamekuwa mazito sana kwa Tanzania Daima, na nafikiri sio haki. Haya tuambie basi gazeti TZ ambalo unafikiri sio ----. Yaani sisi tunaosoma Tanzania Daima ndio umeamua kuturushia mawe namna kwamba tupo cheap, reactionary, nostalgic (though I like this one), eeh bwana mzee taratibu bwana. Sisi ndio wananchi wenyewe, sasa kama tupo cheap ndio hivyo tena, ndio nchi ile tulivyo. Tuoneshe basi gazeti gani tusome ili nasi tuwe "expensive politically"!?
      A Struggle Without Casualties is No Struggle-Steve Biko

    10. Mzee Mwanakijiji's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 10th March 2006
      Location : Kijijini
      Posts : 30,590
      Rep Power : 1061347
      Likes Received
      19958
      Likes Given
      10041

      Default

      Kitila.. hata mimi nilikuwa najaribu kuuliza.. tunaposema kuwa circulation ya TD imeshuka kwa sababu mbalimbali tunalinganisha na ipi? Je, Majira, Nipashe, Dar Leo, Uhuru, Habari Leo n.k circulation yao imeongezeka kwa kiasi gani? Je kushuka kwa circulation ni lazima iwe sababu ya content na siyo factors nyingine kama usomaji, competition, cost n.k?

      Inakuwaje kama unachapisha magazeti 20,000 halafu 10,000 hayafiki kunakotakiwa au hayasomwi na badala yake yanarudishwa? Itakuwa ni ukichaa wa biashara kufanya biashara kwa hasara. Kama elfu kumi yanaleta faida na elfu 20 yanaleta hasara so why stick with elfu ishirini?

      Nafikiri nguvu za soko zina apply hata kwenye biashara ya magazeti? na hilo halijali ni magazeti ya wapinzani au watawala wetu!
      [email protected]
      The Best of Tanzanian Socio-Political Blogging - http://www.mwanakijiji.com

    11. Game Theory's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th September 2006
      Posts : 10,036
      Rep Power : 3412
      Likes Received
      390
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By Kitila Mkumbo View Post
      OK, Mugongomugongo na DRWHO:

      DRWHO: Hayo mawe yako yamekuwa mazito sana kwa Tanzania Daima, na nafikiri sio haki. Haya tuambie basi gazeti TZ ambalo unafikiri sio ----. Yaani sisi tunaosoma Tanzania Daima ndio umeamua kuturushia mawe namna kwamba tupo cheap, reactionary, nostalgic (though I like this one), eeh bwana mzee taratibu bwana. Sisi ndio wananchi wenyewe, sasa kama tupo cheap ndio hivyo tena, ndio nchi ile tulivyo. Tuoneshe basi gazeti gani tusome ili nasi tuwe "expensive politically"!?

      Nonsense!just because TANZANIA DAIMA newspaper had one of the biggest readership throughout TZ doesn't necessarily mean that their standard of journalism is as great as its journalists think it is.After all TD's journalism is probably the most henious,obnoxious and unintelligent.It is just foul and mostly a pile of nonsensical, mindless, childish drivel.

      Thank goodness for RAI: a newspaper that looks at the world's events from both sides and yet offers an intelligent, accurate, thought-provoking and articulate stance on those issues. for me, it is my favorite newspaper of the lot.

    12. Kitila Mkumbo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th February 2006
      Posts : 3,998
      Rep Power : 39449
      Likes Received
      1540
      Likes Given
      54

      Default

      I always refrain from responding to criticisms comprising phrases like "probably" simply because such phrases demonstrate that the criticism is unfounded at best and malicious at worst. Maybe someone somewhere will be clever enough to tell us the benchmarks of judging the quality of newspapers and their readership in Tanzania before we can seriously respond to criticisms directed at TD.

      In any case, I thought if you dont like a newspaper, you dont need to go out lamenting about its poor quality and the likes, you simply ignore and stop reading it. So, what is the fuss here really concerning TD? Is there something bigger that we are yet to be told?
      A Struggle Without Casualties is No Struggle-Steve Biko

    13. Jasusi's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 5th May 2006
      Posts : 11,390
      Rep Power : 1862264
      Likes Received
      4414
      Likes Given
      14088

      Default

      drWho,
      Hata usomaji wa RAI umeshuka. Speshali tangu lichukuliwe na RA.

    14. Mtanzania's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th May 2006
      Location : UK
      Posts : 5,414
      Rep Power : 5655
      Likes Received
      463
      Likes Given
      121

      Default

      Mugongo Mugongo,

      Mimi sikukimbia hesabu, je circulation ikishuka toka 20,000 na kuja 10,000, hiyo ni 100 % drop?

      Hapo naona Bush amekuzidi hesabu.

      Kitu kinapo drop asilimia yake hata siku haiwezi kuzidi 100.

      Circulation ingelikuwa inapanda ndio kupanda huko kunaweza kuzidi asilimia 100. Kitu kinaposhuka unatumia denominator ambayo ni kubwa kwa case yetu ni 20,000 kwahiyo hata i drop vipi sana sana itaishia kuwa 100 % drop, yaani hapo uzalishaji umekuwa 0.

      Naomba kuelemishwa, je mahesabu yako ni sahihi?

    15. Kalamu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th November 2006
      Posts : 1,138
      Rep Power : 928
      Likes Received
      14
      Likes Given
      0

      Default Fuzzy math

      Quote By Mtanzania View Post
      Mugongo Mugongo,

      Mimi sikukimbia hesabu, je circulation ikishuka toka 20,000 na kuja 10,000, hiyo ni 100 % drop?

      Hapo naona Bush amekuzidi hesabu.

      Kitu kinapo drop asilimia yake hata siku haiwezi kuzidi 100.

      Circulation ingelikuwa inapanda ndio kupanda huko kunaweza kuzidi asilimia 100. Kitu kinaposhuka unatumia denominator ambayo ni kubwa kwa case yetu ni 20,000 kwahiyo hata i drop vipi sana sana itaishia kuwa 100 % drop, yaani hapo uzalishaji umekuwa 0.

      Naomba kuelemishwa, je mahesabu yako ni sahihi?
      Bush won hands down!

    16. Mtu wa Pwani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th December 2006
      Posts : 4,456
      Rep Power : 1594
      Likes Received
      248
      Likes Given
      389

      Default

      huenda wale wanachama waliorejesha kadi, walikuwa wasomaji na baada ya kutoka wameacha.
      Our job is not to make up anybody's mind, but to open minds and to make the agony of the decision-making so intense you can escape only by thinking. ~Author Unknown

    17. Chuma's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th December 2006
      Posts : 1,463
      Rep Power : 989
      Likes Received
      13
      Likes Given
      4

      Default

      Mugongo, DrWHo, na wengine mnaolaumu TD hoja zenu ni mfu. Magazeti Mengi TZ yameshuka circlation. Najua wengi wa TZ si wasomi wa Magazeti ya maana labda ya shigongo..Mie namuogopa Shigongo kwani ANAHARIBU JAMII. huwezi amin unakutana na kijana wa kike darasa la 7 anasoma shigongo..unategemea nini? Wanafunzi wa VYuo ambao ndio wasomi hawanunui magazeti akinunua ujue either kuna nafasi za kazi au Matokeo ya wanafunzi either wa CHUO,Sekondari. Watu wa mtaani Circulation hutegemea Matukioa ya Siasa yamekwendaje...

    18. Chuma's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th December 2006
      Posts : 1,463
      Rep Power : 989
      Likes Received
      13
      Likes Given
      4

      Default

      Wengi wa waandishi wetu wanatafuta pesa,na pesa hupatikana kwa Wanasiasa, wakipata pesa na wao wakawa na magari yao na Viwanja vyao hapo basi...na hapo ndipo magazeti mengi hufa...I know wanasiasa wanayanunua magazeti ili walindwe..Kama mtakumbuka Majira ilivyonunuliwa na Mrema 2005 circulation ilifikia 100,000 na zaidi....

    19. The Invincible's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th May 2006
      Location : Online
      Posts : 2,515
      Rep Power : 1233
      Likes Received
      302
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By Jasusi View Post
      drWho,
      Hata usomaji wa RAI umeshuka. Speshali tangu lichukuliwe na RA.
      Kulinganisha Tanzania Daima na Rai ni utapiamlo wa akili.

      Rai imebaki uharo mtupu....but CCM mafia are financing it.

    20. Kitila Mkumbo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th February 2006
      Posts : 3,998
      Rep Power : 39449
      Likes Received
      1540
      Likes Given
      54

      Default

      Quote By Invincible View Post
      Kulinganisha Tanzania Daima na Rai ni utapiamlo wa akili.

      Rai imebaki uharo mtupu....but CCM mafia are financing it.

      Hiyo ni kali ya mwaka! Nami nilikuwa nashangaa mtu kabisa anaifaigilia Rai ya leo, kweli tunatofautiana na ndio raha ya kuwa binadamu! But thinking of t again, nafikiri jamaa bado anaongelea Rai ile!
      A Struggle Without Casualties is No Struggle-Steve Biko

    21. KadaMpinzani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st January 2007
      Location : Chadema Restaurant
      Posts : 4,980
      Rep Power : 1685
      Likes Received
      20
      Likes Given
      0

      Default

      hivi tanzania daima ( freemedia ) ilitangaza kweli kifo cha amina ? achilia mbali makala wanazoandika ! just curious.

    22. Clean9

    Page 1 of 3 123 LastLast

    Similar Topics

    1. Gazeti la Mbowe TANZANIA DAIMA
      By woyowoyo in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 20
      Last Post: 20th September 2011, 14:35
    2. Gazeti la Tanzania daima
      By everybody in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 11
      Last Post: 25th April 2011, 15:33
    3. Gazeti la Tanzania Daima Linahujumiwa
      By STEIN in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 14
      Last Post: 1st March 2011, 13:19
    4. Uongo wa gazeti la Tanzania Daima
      By BULLDOZZER in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 97
      Last Post: 21st January 2011, 12:28
    5. Tanzania daima ni gazeti la udaku au?
      By Freetown in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 16
      Last Post: 27th October 2008, 22:07

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...