JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: (Gregorian calendar) Is he pious?

    Report Post
    Page 8 of 8 FirstFirst ... 678
    Results 141 to 151 of 151
    1. Analogia Malenga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th February 2012
      Location : Close to you......
      Posts : 672
      Rep Power : 546
      Likes Received
      91
      Likes Given
      52

      Default (Gregorian calendar) Is he pious?

      Sehemu nyingi duniani tunatumia kalenda ya kirumi au gregarian calender, kwa heshima aliyopewa pope gregory kwa mchango wake katika kalenda hii.

      ilikuwa ni mwaka 1582,ambapo watu walilala tarehe 4 mwezi wa tano wakaamka tarehe 15 mwez wa tano bado sijajua kwa nn waliziruka siku 11,labda.....!

      kalenda ya kirumi wakati inaanza ilikuwa na miezi kumi:
      1.MARCH,
      2.APRILIUS,
      3.MAIUS,
      4.JUNE
      5.SEXTILIUS
      6.QUANTILIUS
      7.SEPTEMBER
      8.OCTOBER
      9.NOVEMBER
      10.DECEMBER.

      Kutokana na mchango wa Julius na Augusto miezi miwili ilitolewa kwa kuheshimu michango yao ambayo ni sextilius na quatilus ambayo leo inaitwa July na August.

      Hoja yangu ni kwa huyu papa gregory ambae alirekebisha kalenda kwa mara ya mwisho. Kwa nini aliacha majina ya miungu yatumike? Majina kama junus,februalius,march,apriliu s,maius na june/junos. Yeye ni kiongozi mkubwa wa dini ambae ilibidi awe antagonist mkubwa wa miungu hiyo. Siwazungumzii kina julius na augustus kwa sababu wao walikuwa emperors of rome/roman empire. Je kama kiongozi mkubwa wa dini anaikubali miungu,vipi kwa waumini.

      I do not disagree to call them saints but are they such pious?
      Yo Yo and Juma mpilly like this.


    2. Apollo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th May 2011
      Location : Dar Es Salaam, Tanzania. ZION.
      Posts : 3,556
      Rep Power : 1162
      Likes Received
      744
      Likes Given
      1472

      Default Re: (Gregorian calendar) Is he pious?

      Sema tu mimi huwa natumia hiyo calender katika kazi na masomo maana taifa linaiiga kalenda hiyo, kiukweli kiimani mimi ninaitumia Ethiopian Orthodox Tewahedo Calender ambayo next sunday ndio pasaka. Bless. Ila ningependa kujua ni kwanini waliamua kuikataa kalenda ya Egypt wakaiweka hiyo? Huyo papa alikuwa na malengo gani? TUjuzane maana hapa naona kila mtu analeta lake, ninaomba ushahidi.
      One Love!

    3. Eiyer's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th April 2011
      Location : Mwanza
      Posts : 18,619
      Rep Power : 16889209
      Likes Received
      8220
      Likes Given
      10092

      Default Re: (Gregorian calendar) Is he pious?

      Vodka na Apollo,naomba mfahamu kuwa tatizo langu sio imani ya Apollo kwa sababu imani yake siijui,lakini pia kama angeniambia kuwa yeye ni mpagani wala nisingekuwa nazungumza sasa kuhusu jina lake na upagani kwani ningejua anatumia jila lililo sahihi na imani yake,tatizo linakuja pale anapotafuta excuse kuhusu uhalisi wa jina lake,Apollo ni mungu wa wapagani na jina hilo lina maana yake na linapotumika linatumika kwa maana hiyohiyo.Pia yeye kuitwa jina hilo kuna mahusiano na jina na imani hiyo kutokana na alietoa jina hilo na mazingira aliyokuwepo.Mimi nafahamu asili ya jina langu na maana yake sijakurupuka ndugu.Pia shetani ni shetani hawezi kuchangamana na Mungu!!

    4. Vodka's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th January 2012
      Location : Nothern west Dar Es Salaam
      Posts : 840
      Rep Power : 587
      Likes Received
      72
      Likes Given
      41

      Default

      Quote By Eiyer View Post
      Vodka na Apollo,naomba mfahamu kuwa tatizo langu sio imani ya Apollo kwa sababu imani yake siijui,lakini pia kama angeniambia kuwa yeye ni mpagani wala nisingekuwa nazungumza sasa kuhusu jina lake na upagani kwani ningejua anatumia jila lililo sahihi na imani yake,tatizo linakuja pale anapotafuta excuse kuhusu uhalisi wa jina lake,Apollo ni mungu wa wapagani na jina hilo lina maana yake na linapotumika linatumika kwa maana hiyohiyo.Pia yeye kuitwa jina hilo kuna mahusiano na jina na imani hiyo kutokana na alietoa jina hilo na mazingira aliyokuwepo.Mimi nafahamu asili ya jina langu na maana yake sijakurupuka ndugu.Pia shetani ni shetani hawezi kuchangamana na Mungu!!
      tusemeje kwa wale wasiojua kule vijijini? Wanaoita watoto wao majina kutokana labda na kupendezwa na mtu mwenye jina hilo hata kama si wapagan? Imani na jina ni vitu viwili tofauti,unaweza ukaitwa ndizi ila wewe ni binadamu au ukaitwa simba wewe si simba bali ni binadamu..Labda utoe rai kwa wana jf kwamba tujitahidi kuwachagulia wenetu majina yenye maana tunazozijua dhahiri na si kukulupuka.

    5. Bumpkin Billionare's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th January 2012
      Location : Msangabunyesa
      Posts : 1,299
      Rep Power : 746
      Likes Received
      577
      Likes Given
      201

      Default Re: (Gregorian calendar) Is he pious?

      Quote By realness View Post
      Ndugu yangu kichuguu sijawaulizia hao mapapa wengine kwa sababu hawakuwa na mchango katika calender. Kumbuka pope gregory ni mtu anaesadikika kumtangaza mungu wa kweli. Sasa hapa ndipo kwenye swali. Watu wengine wenye mamlaka walikuwa wapagan mf. Siwez kumzungumzia caesar yeyote coz wao hawakuwa wakristu. Namzungumzia papa kwa sababu ni mkristo na ana mchango katika kalenda
      Labda mimi niulize kitu kimoja pengine kinaweza kunisaidia kuelewa hoja yako; Hii kalenda ambayo ilikuwapo kabla ya Gregory, aliyeitunga aliitunga kwa ajili ya kumtukuza Mungu au kwa sababu zingine za kiunajimu?

      Mwanzo nilidhania mada yako inabeba mjadala wa kisayansi lakini kadiri mnavyojadiliana na Kichuguu nagundua una jambo lingine nyuma ya kalenda ambalo nitalitolea mfano hapa chini kwa kifupi.

      Ikiwa leo Kanisa limeamua kuchukua dhamana ya ukarabati wa majengo ya shule ya kijiji, inalazimu Askofu abadili na jina la shule?


      Mimi binafsi sioni mantiki ya swali lako kuhusu kwa nini Pope hakufanya hivi na vile, labda uje straight nitakuelewa. Gregory si aliyetunga kalenda, na aliyeitunga hakuitunga kwa ajili ya Mungu. Kama kalenda ni ya Cesar, basi na tumwachie Cesar kalenda yake. Kanisa katoliki lina kalenda yake na ndio inatoa mwongozo wa dominika zote kwa mwaka, ukihoji majina yaliyotumika kwenye kalenda hii ndio nitaona mantiki lkn sio kwa hii ambayo hata wewe umekiri kuwa ni ya kaisari.
      An Idea isn't responsible for the people who believe in it.
      Donald Robert Marquis (1878 - 1937)
      American Writer


    6. Eiyer's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th April 2011
      Location : Mwanza
      Posts : 18,619
      Rep Power : 16889209
      Likes Received
      8220
      Likes Given
      10092

      Default

      Quote By Vodka View Post
      tusemeje kwa wale wasiojua kule vijijini? Wanaoita watoto wao majina kutokana labda na kupendezwa na mtu mwenye jina hilo hata kama si wapagan? Imani na jina ni vitu viwili tofauti,unaweza ukaitwa ndizi ila wewe ni binadamu au ukaitwa simba wewe si simba bali ni binadamu..Labda utoe rai kwa wana jf kwamba tujitahidi kuwachagulia wenetu majina yenye maana tunazozijua dhahiri na si kukulupuka.
      Nimejitahidisana kukuelewesha kuwa jina lina nguvu na linaathiri tabia ya mtu,na majina hayo yanavuta na kutengeneza nguvu kutokana na asili ya jina ndo maana unatakiwa ulijue jina lako ili ujue uko connected na nguvu ipi!Kuhusu watu wa vijijini nani amekuambia hawajui maana ya majina yao?Kama kuna mahali watu hawajui maana ya majina yao ni mijini ambako umagharibi umejaa,mtu anamuita mtoto wake Obama kisa amezaliwa siku Obama amechaguliwa.Pia kutokujua maana hakuondoi madhara au faida ya jina,ni kama gari unapoenda kukaa sehemu ya dereva sio kazi ya gari kukuuliza kama unajua kuliendesha ama la wewe ndo ujiulize kama unajua kuliendesha!Jina nalo ni hivyo hivyo,sio kazi ya jina kujua kama wewe unajua kazi na maana ya jina!Nadhani umenielewa!

    7. JF SMS Swahili

    8. Analogia Malenga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th February 2012
      Location : Close to you......
      Posts : 672
      Rep Power : 546
      Likes Received
      91
      Likes Given
      52

      Default Re: (Gregorian calendar) Is he pious?

      dunia imejaa lila na fila... Kamwe lila na fila havitangamani.

    9. ma2mbo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2012
      Posts : 491
      Rep Power : 510
      Likes Received
      103
      Likes Given
      9

      Default Re: (Gregorian calendar) Is he pious?

      kina realness Eiyer Kituko Vodka na wengine naomba mnijuze...

      Ivi kwa nini Waislamu wanatumia mwezi na nyota kwenye alama zao??

      Je dini ya Islamu yenyewe haina mahusiano na secret societies ??

      Wamisri wa kale tunaowasoma kwenye mahandiko ni kweli hawakuwa waharabu??kama walikuwa weusi mbona wa sasa ni waharabu??


      Mnasema USA inaongozwa na misingi ya secret societies,pia mnahiusianisha Katoliki na Secret societies.....sasa mbona hawa wamarekani hawataki kuongozwa na Rais mkatoliki??mfano JFK walimuua sababu ni mkatoliki...pia kwa nini Marekani inaanzisha madheebu mengimengi kujaribu kudhoofisha kanisa katoliki??mfano madheebu ya kilokole,ikiwa mnasema USA na Katoliki ni lao moja..

    10. Eiyer's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th April 2011
      Location : Mwanza
      Posts : 18,619
      Rep Power : 16889209
      Likes Received
      8220
      Likes Given
      10092

      Default Re: (Gregorian calendar) Is he pious?

      Nimekupata ma2mbo Kuhusu Waislam kutumia nyota naomba umtafute mmoja umuulize maana ni alama za kipagani na zilitumiwa Babeli ya kale.Kama dini hiyo ina uhusiano na vyama vya siri sijui.Wamisri wa kale walikua sio waarabu hawa waarabu wa leo walikuja wakati wa utumwa.maswali yako mengine nitayajibu baadae kidogo

    11. ma2mbo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2012
      Posts : 491
      Rep Power : 510
      Likes Received
      103
      Likes Given
      9

      Default

      Quote By Eiyer View Post
      Nimekupata ma2mbo Kuhusu Waislam kutumia nyota naomba umtafute mmoja umuulize maana ni alama za kipagani na zilitumiwa Babeli ya kale.Kama dini hiyo ina uhusiano na vyama vya siri sijui.Wamisri wa kale walikua sio waarabu hawa waarabu wa leo walikuja wakati wa utumwa.maswali yako mengine nitayajibu baadae kidogo
      nimekupata mkubwa,nasubiria.

    12. Eiyer's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th April 2011
      Location : Mwanza
      Posts : 18,619
      Rep Power : 16889209
      Likes Received
      8220
      Likes Given
      10092

      Default Re: (Gregorian calendar) Is he pious?

      ma2mbo,kuhusu kanisa katoliki na Marekani ni kwamba hakuna uhasama wowote kati yao,ndo maana Bush alienda kwenye mazishi ya Papa John Paul.Huku kutokuelewana unakokusikia ni danganya toto tu hakuna kitu,lao moja,kuutawala ulimwengu na Lucifer awe mungu wao.

    13. Vodka's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th January 2012
      Location : Nothern west Dar Es Salaam
      Posts : 840
      Rep Power : 587
      Likes Received
      72
      Likes Given
      41

      Default Re: (Gregorian calendar) Is he pious?

      mmmmmmmmmh ni mawazo yako tu
      Am serious not drunk!

    14. JF SMS Swahili

    Page 8 of 8 FirstFirst ... 678

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...