JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: What they call it a constant is not constant!

    Report Post
    Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
    Results 21 to 40 of 46
    1. .Daniel.'s Avatar
      Member Array
      Join Date : 19th October 2011
      Posts : 24
      Rep Power : 454
      Likes Received
      8
      Likes Given
      1

      Default What they call it a constant is not constant!

      mara nyingi kwenye kusoma kwangu sayansi nimekutana na maneno,'assume other terms are constant'. kuna wakati i also assumed so as to proceed with my calculations, "fake calculations". siku moja nilipokuwa kwenye lecture ya fluid mechanics, lecturer aliandika formula hii; PV=nRT kisha ikafuatiwa na hii; PV/T= constant,mwanafunzi mmoja akauliza what is that constant? akajibiwa ni nR mwingine akauliza is that real constant? lecturer akasema; unajua sometimes we assume so as to simplify life! hahahaha

      if you are intelligent enough utakubaliana na mimi there is no science without assumption and this is the weakness of science because those terms what they are calling them constants are not constant,they are always changing and affecting the results.

      kuna Engineer mmoja nilikuwa naongea nae kuhusiana na suala hili la assumptions in science akaniambia kama watu wangekuwa wanajua assumptions made while designing aeroplane wasingepanda! nikamwambia they are moving with faith ndiyo maana wanapanda.hitimisho tulilofikia ni kuwa sayansi haina ukweli kwasababu haizingatii vigezo vyote,kwanza hawavijui vyote na kwa vile wanavyovijua wanashindwa kuvidhibiti because they are always changing na changamoto kubwa zaidi ni kuwa those factors are changing randomly, hii ina maana kuwa those factors will never be controlled and therefore science will never be real. science is all about probability!! never trust science,it is changing randomly.

      what are your views?

      fikiria hili 0-2 wanasema ni -2,swali unawezaje kutoa vitu kutoka sehemu ambayo havipo? kiuhalisia jibu ni kuwa haiwezekani!,jibu la -2 ni la kufikirika,ila jibu halisi ni kuwa haiwezekani.

      "make assumptions to simplify life"
      Nyamgluu, mose, Kosher and 2 others like this.
      wakikushambulia kwa ubaya washambulie kwa wema


    2. Skillionare's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th November 2011
      Posts : 513
      Rep Power : 550
      Likes Received
      109
      Likes Given
      13

      Default Re: What they call it a constant is not constant!

      Nimeupenda huu mnakasha mm nlikariri tu sayansi wakuu !

    3. mwanawao's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th August 2010
      Posts : 613
      Rep Power : 633
      Likes Received
      246
      Likes Given
      31

      Default Re: What they call it a constant is not constant!

      Hili ni suala la kiimani zaidi, kumbuka hata ulimwengu wote na vitu vilivyomo viliumbwa kwa Imani. Suala la Wanasayansi kufanya assumptions wakati wanapokuwa wana-create vitu wanakuwa ndani ya misingi ile ile ya imani. Kila kitu unachokifanya maishani mwako ili kiweze kutokea ni lazima ufanye assumptions ili kiweze kutokea kwa maana nyingine ni lazima ufanye kitendo cha Imani ili kitokee.

      Mf. 1.Ukitaka kusafiri ili uweze kufika sehemu unayotaka kwenda lazima ufanye contant assumptions kwamba kama gari haitapata ajali, haitaharibika utafika salama, 2.Unafanya biashara lazima uweke assumptions kama utapata wateja, hutaibiwa, utatengeneza faida,3. Ukipanga mipango yako ya kesho, mwezi ujao au miaka ijayo lazima uweke assumption kama MUNGU akipenda ukawa na uhai utaifanikisha mipango yako, n.k, n.k.

      Wanasayansi nao wanapofanya assumptions kitendo cha Imani ili kufanikisha yale wanayotarajia kuyaona. Hakuna utakachoweza kufanikisha katika maisha kama hujaweka assumptions( constant ).

    4. .Daniel.'s Avatar
      Member Array
      Join Date : 19th October 2011
      Posts : 24
      Rep Power : 454
      Likes Received
      8
      Likes Given
      1

      Default Re: what they call it a constant is not constant!

      Quote By Kiranga View Post
      Is the speed of light in a vacuum (c) a constant or not?
      The speed of light in a vacuum(c) is not a constant. Is the particle of light,the photon do not have mass? where is the vacuum?
      wakikushambulia kwa ubaya washambulie kwa wema

    5. Sangarara's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th September 2011
      Posts : 7,394
      Rep Power : 241006295
      Likes Received
      3255
      Likes Given
      4663

      Default Re: what they call it a constant is not constant!

      Quote By KipimaPembe View Post
      Sasa mbona tunakubaliana. Umeshasema kuwa equation ile ni "good approximation!!". Maana yake ni kuwa katika matumizi halisi (practical applications) madhara ya migongano kutokuwa "perfectly elastic", madhara ya "intramolecular forces", madhara ya hivyo vitu vingine vyote ni madogo tu. Hapo ndo maana ya approximations.

      Tunatengeneza hypothetical ideal gas ili tuweze kutumia milinganyo kukokotoa matokeo fulani fulani. Ndiyo maana inabidi ukokotoaji huo ufuatwe na majaribio halisi. Majaribio hayo huthibitisha kuwa madhara ya vitu vile tulivyovipuuzia kwenye milinganyo ni madogo mno kwenye tokeo la mwisho. Tukishajiridhisha hivyo kwa kufanya majaribio ya kutosha na kulinganisha na matokeo ya kimahesabu ndio maana inawezekana watu kujua hata kiwango cha kosa (Margin of error). Kutokana na kujua kiwango cha kosa, kwenye matumizi halisi (practical application), Callibration hufanyika ili kuondoa kosa hilo.

      Ndugu yangu, ndo maana watu walikwenda kwenye mwezi na wakarudi salama. Ingekuwa "approximations" maana yake ni uongo matokeo yake ungeyaona. Ndo uzuri wa sayansi. Tena akija mtu mwingine akatumia milinganyo ile ile na kufanya "assumptions" zile zile, matokeo yake huwa ni yale yale. Hapa ndo tunasema sayansi ni "superior" kuliko maalifa mengine ambayo binadam ameshayapata.

      Tatizo la maarifa mengine kama yale ya dini na ushirikina, au mazingaombwe; mtu mwingine hawezi kuiga ulichofanya wewe na akapata matokeo sawa. Kwenye dini mtu unaweza ukafanya yale yale aliyofanya mwenzio, yeye akafanikiwa, wewe ukashindwa; halafu mtu akasema aaaa si mapaenzi ya mungu!!!! Mungu huamua pale anapotaka!!!!! n.k. Inaonekana maarifa kuhusu mungu anataka nini na wakati gani hayatoshi na kilichobaki tunakuwa tunadanganyana tu!

      Sayansi ni mwisho wa uongo. Approximations na assumptions kama zimekosewa, ni wazi kiwango cha kosa (error margin) kitakosewa. Kiwango cha kosa kikikosewa "callibration" ya kuondoa kosa hilo haitafanikiwa. Kosa lisipoondolewa, balaa litaonekana kwenye matokeo ya mwisho; yaani kama ni jengo litadondoka, kama ni ndege italipuka hewani au kuanguka, n.k. Uhandisi wote uliopo, tiba, n.k. vyote hutegemea approximations na assumptions. Ukiona hizo fani zinafanikiwa na kutoa matokeo halisi, ujue assumpitions na approximations ni halisi!!!
      Mkuu nakushauri hiyo Paragraph ya pili kutoka mwisho uiondoe, ina mapungufu makubwa sana ambayo yanaweza kusababisha hata hayo mazuri unayoelezea kuhusu sayansi yadharaulike, kwa sababu hiyo sayansi ni design of God, na hivyo viassumptions vyenu mnavyovifanya ni kwa sababu ya ama kukosa ufahamu wa kuvioncorporate kwenye formula zenu au huwa mnavifanyia reference kimakosa, lakini God know them ALL. Kumbuka mnafanikiwa kuyafahamu na kuunga unga tu lakini hamna uwezo wa kutengeneza kitu chochote kile. sasa unapoanza kuchallenge credibility ya maandiko ya Mungu nashindwa kukuelewa. Toa hiyo paragraph utupe fursa wengine ya kuendelea kufaudu uelewa wenu mzuri juu ya sayansi.

    6. Sangarara's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th September 2011
      Posts : 7,394
      Rep Power : 241006295
      Likes Received
      3255
      Likes Given
      4663

      Default Re: what they call it a constant is not constant!

      Quote By Nkwesa Makambo View Post
      Dhana ya CONSTANT ni muhimu sana kwa watu wanaokariri,ukianza kutafakari tu,CONSTANT ni uzushi kweupe,wanasayansi wengi sana walitumia Constant ili kufikia hitimisho ya kile ambacho wameshindwa kukitambua kutokana na mapungufu ya kibinadam, Kama wahasibu vile,trial balance ikigoma unaweka balancing figure, kwa kuweka suspense akaunti,wakati wahasibu wanakuwa na kibarua cha kuondoa hiyo balancing figure,wanasayansi wanakomea hapoooooooooo hapo. Na wengine huendeleza utafiti kwaanzia na fix husika na kwenda mbele,huku wakitegemea peer review,kwa miaka mingi sana mwanafizikia Isaac Newton kwa kutumia sayansi hiyo hiyo aliupiga fix ulimwengu,na kwa kuwa wengi sayansi ni kukariri kwa kwenda mbele,baada ya kuoneshwa mapungufu ya kazi nyingi za Newton baadala ya kufunguka na kuona Fix zilivyonyingi kwenye sayansi ndio wanajikita kueneza imani kwa sayansi ndiyo mwake kila kitu kiko waaaah.
      Wahasibu tupo hapa. Hiki kitu unaita balancing figure, nakushauri ukiondoe kwenye text yako, Nimesoma vitabu vingi sana vya accounting theories and princiles hakuna sehemu mhasibu anashauriwa kuweka balancing figure, naomba uiondoe sababu kwanza ni uongo na pili unashushia hadhi ya CONSTANT inayojadiriwa hapa.

    7. Clean9

    8. mojoki's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2010
      Posts : 1,219
      Rep Power : 745
      Likes Received
      225
      Likes Given
      47

      Default Re: What they call it a constant is not constant!

      naona unaiponda sayansi kwa halii na mali na ndo imekuwezesha kutu postia mawazo yako mgando hapa!

    9. gem08's Avatar
      Member Array
      Join Date : 11th June 2012
      Posts : 41
      Rep Power : 425
      Likes Received
      6
      Likes Given
      1

      Default Re: What they call it a constant is not constant!

      Nadahani sina cha kuongeza hapa, majibu waliyotoa wenzangu yanatosha. Huzuni yangu ni jinsi mtoa swali anavyoonesha kuwa na upeo mdogo kwenye maswala haya. Hata hivyo naamini nia yake ni kuelimishwa na kwamba ameelimika vizuri hapa.

    10. Bufa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st March 2012
      Posts : 1,052
      Rep Power : 637
      Likes Received
      359
      Likes Given
      540

      Default Re: What they call it a constant is not constant!

      Ebhana umenikumbusha pindi niko Iyunga Tech a-level, maneno assume, neglect, constant na negligible yalikua yametawala in physics. I would buy that idea that we use assumptions just to simplify life but in real life they ain't make no sense.

    11. Xuma's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th July 2010
      Location : Local Site
      Posts : 578
      Rep Power : 724
      Likes Received
      106
      Likes Given
      180

      Default Re: what they call it a constant is not constant!

      Quote By KipimaPembe View Post
      Tatizo lako ni kuwa unafikiria Constant Maana yake ni namba isiyobadirika. Kuna constants kama PI ambazo hazibadiriki. Lakini katika milinganyo kama hiyo, constant ni namba ambayo kuwepo kwake hakuathiriwi na "variables" za mlinganyo wenyewe. Kwenye mlinganyo huo ulioutoa maana yake ni kuwa nR haiathiriwi kwa vyovyote vile na P, V na T.
      Sasa tuje kwenye "assumptions". Nadhani unajidanganya kwa kusema eti kwa sababu kuna "assumptions" ndo maana huamini sayansi!!! Mhhh, hapo naona ajenda yako ni nyingine. Ungesema kuwepo kwa "assumptions" kunafanya vitu vishindikane!! Hapo ungeleleweka! Sasa ukiangalia mfano wa ndege ulioutoa na eti zimefanyika "assumptions" nyingi!! Ni kweli zimefanyika, je ndege hairuki na ikatua?? Ni mamilioni mangapi ya watu wanasafiri kila mwaka kwa kutumia ndege?

      "Assumptions" ni vitu ambavyo madhara yake kwenye matokeo ya mwisho ni madogo mno pamoja na kuwa vipo. Nadhani "assumptions" zinaonesha ushindi zaidi kwa sayansi kuliko kushindwa. "Assumptions" zinaonesha kuwa yule anayezifanya anazijua kuwa zipo; zinaweza kuleta madhara katika mazingira fulani; ila katika jambo hilo hazina madhara. Kwa mfano unapojumlisha namba moja kubwa sana na namba moja ndogo sana, katika matumizi ya kawaida tunasema ile namba ndogo sana ni sifuri na hivyo mchango wake kwenye jumla nzima hauna maana (tunaupuuzia - neglect).

      Kuzungumzia 0-2 na kupata -2 mbona hili ni jambo linaloelezeka kirahisi sana. -2 ni deni. Hiyo mbili umeikopa kutoka sehemu fulani ndo ukaiweka pale (ndo maana inabidi uweke - kumaanisha kuwa hii mbili imekopwa kutoka mahali). Pengine wewe ulisoma hesabu tu kama kasuku hukufundishwa matumizi ya mahesabu ndo maana unachanganywa na mambo yanayoelezeka kirahisi mno. Ni kweli kuwa waalimu wengi huwa wanapofundisha hawayaweki mambo haya katika "context", kwa hiyo, "casual learner" unaona kama unafanyiwa mazingaombwe au viinimacho. Hapana, si viinimacho hivyo!!

      Well said dude!!
      Sina cha kuongeza kwani umejibu na kujaribu kumwelewesha vizuri sana ila pia inawezekana huyu jamaa hajui maana ya maneno "constant" na "assumption".
      Lakini pia namshauri ajifunze kuhusu models and modelling itamsaidia kuilewa science and scientifi assuptions; kwani hizo formula anazoelezea ni models zinazotumika kusolve real life problems na watu maisha yanaenda-wanapata magali, ndege meli, maghorofa hata viti anavyokalia nk vyote vinaanzia kwenye ideal models to real things. kwa taarifa yake "SCIENCE IN THE ONLY REAL DISCIPLINE"
      "None but ourselves can free our minds"
      -Bob Marley

    12. Mbwiga88's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th July 2012
      Posts : 564
      Rep Power : 525
      Likes Received
      123
      Likes Given
      125

      Default Re: What they call it a constant is not constant!

      we mwongo wewe katika fluid mechanics hakuna PV=nRT....labda ungesema kinetic theory of matter au Thermodynamics usitudanganye toka hapa!

    13. kyumana's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th July 2011
      Location : MOROGORO
      Posts : 1,172
      Rep Power : 9947600
      Likes Received
      216
      Likes Given
      529

      Default Re: What they call it a constant is not constant!

      penda mijadala kama hii inatufungua macho ila tusitukanane ila tuelimishane ili kutoa ujinga hii italeta maana kwa great thinkers

    14. Emasaku's Avatar
      Member Array
      Join Date : 24th September 2011
      Posts : 47
      Rep Power : 463
      Likes Received
      2
      Likes Given
      11

      Default

      Quote By Mbwiga88 View Post
      we mwongo wewe katika fluid mechanics hakuna PV=nRT....labda ungesema kinetic theory of matter au Thermodynamics usitudanganye toka hapa!
      ipo, hata mimi nimeisoma mwaka wa pili chuo!

    15. Mbwiga88's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th July 2012
      Posts : 564
      Rep Power : 525
      Likes Received
      123
      Likes Given
      125

      Default

      Quote By Emasaku View Post
      ipo, hata mimi nimeisoma mwaka wa pili chuo!
      sory mkuu we unasoma coz gan?

    16. Kiranga's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 29th January 2009
      Posts : 22,090
      Rep Power : 17072817
      Likes Received
      11178
      Likes Given
      2203

      Default Re: What they call it a constant is not constant!

      Ukweli hauna ukweli.
      Proverbs 23:9 Speak not in the ears of a fool: for he will despise the wisdom of thy words.

    17. Kiranga's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 29th January 2009
      Posts : 22,090
      Rep Power : 17072817
      Likes Received
      11178
      Likes Given
      2203

      Default Re: what they call it a constant is not constant!

      Quote By .Daniel. View Post
      The speed of light in a vacuum(c) is not a constant. Is the particle of light,the photon do not have mass? where is the vacuum?
      Is the photon a particle at all?
      Proverbs 23:9 Speak not in the ears of a fool: for he will despise the wisdom of thy words.

    18. Kiranga's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 29th January 2009
      Posts : 22,090
      Rep Power : 17072817
      Likes Received
      11178
      Likes Given
      2203

      Default Re: What they call it a constant is not constant!

      Can you prove that parallel lines never meet?
      Proverbs 23:9 Speak not in the ears of a fool: for he will despise the wisdom of thy words.

    19. Kiranga's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 29th January 2009
      Posts : 22,090
      Rep Power : 17072817
      Likes Received
      11178
      Likes Given
      2203

      Default Re: What they call it a constant is not constant!

      Or that cancer is a non infectious disease.
      Proverbs 23:9 Speak not in the ears of a fool: for he will despise the wisdom of thy words.

    20. Kiranga's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 29th January 2009
      Posts : 22,090
      Rep Power : 17072817
      Likes Received
      11178
      Likes Given
      2203

      Default Re: What they call it a constant is not constant!

      Ther real question here is not that "ceteris paribus" is not practical.

      The real question here is, is anything knowable beyond any degree of doubt?

      The process of knowing itself interferes with the knowability of the item under observation, how can we know anything beyond any degree of doubt?
      Proverbs 23:9 Speak not in the ears of a fool: for he will despise the wisdom of thy words.

    21. simplemind's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th April 2009
      Posts : 5,047
      Rep Power : 1662
      Likes Received
      1003
      Likes Given
      0

      Default Re: What they call it a constant is not constant!

      CONSTANT VARIABLE! in fizikia mfano gravitational constant varying inverse proportion to square of distance between point masses! My word.

    22. Kijakazi's Avatar
      Guest Array
      Join Date : 26th June 2007
      Posts : 1,791
      Rep Power : 0
      Likes Received
      487
      Likes Given
      10

      Default Re: What they call it a constant is not constant!

      Quote By Mbwiga88 View Post
      we mwongo wewe katika fluid mechanics hakuna PV=nRT....labda ungesema kinetic theory of matter au Thermodynamics usitudanganye toka hapa!
      Duh wewe mshikaji hapo sikuelewi, Fluid Mechanics itakosaje PV wakati P - pressure, V- Volume, T- tempereture, sasa unapoongelea Fluid utaachaje kuogelea Pressure au tempareture? utawezaje kuandika au kutafiti tabia za Fluid bila kuhusisha Temperature au Volume na Pressure?

      Unasema labda kwenye kinetic theory, unaelewa kinetic theory inaelezea nini haswa? utatenganisha vipi Kinetic theory na Fluid?



    Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...