JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

    Report Post
    Page 87 of 90 FirstFirst ... 778586878889 ... LastLast
    Results 1,721 to 1,740 of 1800
    1. Samvulachole's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd October 2006
      Posts : 728
      Rep Power : 858
      Likes Received
      14
      Likes Given
      9

      Default Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

      Najua hii topiki haitokuwa poplar na baadhi ya watu humu ndani na hata wenye website lakini potelea mbali

      Je ni kweli wizara hizo zimejaa makabila ya Wachagga,Wanyakyusa na wahaya?

      mimi nilikuwa siamini mpaka pale NILIPO ambiwa kuwa kuna UKABILA wa hali ya juuu kule Ikulu NA vile vile namba mbili kwa UKABILA ni TRA je kuna ukweli katika haya?

      Japo kuna watu wanasema kuwa ni udini lakini sumu ambayo hatuko tayari hata kuijadili ni hii ya ukabila na ndio inayoturudisha nyuma je mnakubaliana nayo?





      -JAMBO FORUMS WHERE WE DARE TALK OPENLY
      Last edited by Samvulachole; 25th February 2007 at 16:44. Reason: clearer heading


    2. Njowepo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2008
      Location : Santiago
      Posts : 8,049
      Rep Power : 22214
      Likes Received
      1111
      Likes Given
      1014

      Default Re: Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

      Hayo makabila wamissionary walinvest uko na ndo maana wameenda shule vya kutosha!

      Kuna mtu akanidokeza kula hao ni wala ndizi na kuna association kati ya ulaji wa ndizi na AKILI ingawa bado natafiti nkipata majibu ntashare na wana jamvi.

      So habari ndo iyo alafu iyo mijitu ikiwa madarakani inajiamini na uwezo wa kufanya maamuzi magumu wanao wapo waliodiriki ata kupingana na JK enzi izo.IN UJASIRI WA HALI YA JUU maana JK alikuwa anatisha!
      WB Tanzania lead economist Jacques Morisset said the GDP doubled in 10 years, but it has failed to produce any significant decline in poverty levels.

    3. NEW NOEL's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st May 2011
      Posts : 632
      Rep Power : 600
      Likes Received
      197
      Likes Given
      147

      Default Re: Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

      Unapozungumzia ukabila unatumia vigezo gani?

      Kama utasema Wachaga ni wengi,na wakati huo wewe ni unatokea katika kabila ambalo ni dogo au unatokea katika kabila ambalo watu wake wamechelewa kupata elimu mapema.

      Tukizungumzia ukabila tutazame vitu 2. Kwanza ni ukubwa wa kabila husika. Pili ni elimu kama watu wengi katika kabila hilo wamepata.
      Sasa ukizungumzia makabila kama Wachaga au Wanyakyusa na hata Wasukuma;utaona kuwa makabila hayo ndio makabila makubwa,kwa maana kuwa yana idadi kubwa ya watu.

      Pili ukizungumzia upande wa elimu,utaona kuwa mkoa wa kilimanjaro hususani maeneo wanayotokea Wachaga utakuta elimu ilichukua nafasi tangu kipindi kirefu hususani kabla na hata baada ya kupata uhuru.

    4. Kidzude's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th July 2011
      Posts : 1,641
      Rep Power : 794
      Likes Received
      250
      Likes Given
      36

      Default Re: Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

      Quote By NEW NOEL View Post
      Unapozungumzia ukabila unatumia vigezo gani?
      Kama utasema Wachaga ni wengi,na wakati huo wewe ni unatokea katika kabila ambalo ni dogo au unatokea katika kabila ambalo watu wake wamechelewa kupata elimu mapema.
      Tukizungumzia ukabila tutazame vitu 2. Kwanza ni ukubwa wa kabila husika. Pili ni elimu kama watu wengi katika kabila hilo wamepata.
      Sasa ukizungumzia makabila kama Wachaga au Wanyakyusa na hata Wasukuma;utaona kuwa makabila hayo ndio makabila makubwa,kwa maana kuwa yana idadi kubwa ya watu.
      Pili ukizungumzia upande wa elimu,utaona kuwa mkoa wa kilimanjaro hususani maeneo wanayotokea Wachaga utakuta elimu ilichukua nafasi tangu kipindi kirefu hususani kabla na hata baada ya kupata uhuru.
      Wachangiaji umu jamvini, mmeshawahi kuchukua takwimu darasani hasa vyuoni, Law, bussiness, education, engineering na etc watu wa kwenu mnaobaguliwa mlikuwa wangapi?. Halafu njoo na ukabila ambao hata mzazi gani ampaye nyoka mwanaye aombaye samaki, na mwenye nacho huong.....

    5. Samsindima's Avatar
      Member Array
      Join Date : 18th January 2012
      Posts : 37
      Rep Power : 446
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

      Ukabila upo sehemu nyingi na utaendelea kuwepo kwa vile watu wenye mitazamo chanya ya kuuondoa wanazidi kwisha. Kizazi hiki na vijavyo ndiyo vyenye majukumu ya kusema HAPANA kwa kila aina ya kubaguana kwa kipato,kidini, kikabila, rangi, jinsia n.k. Tukitaka tutaje kila sehemu na maovu yake ya kibaguzi Tanzania imechafuka kuanzia Serikalini, Taasisi za Umma na Sekta binafsi!

    6. OMEGA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th July 2011
      Posts : 470
      Rep Power : 561
      Likes Received
      129
      Likes Given
      69

      Default Re: Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

      Ndugu mleta mada,ata mimi mwanzoni nilifikiria hivyo hadi nilipofanya utafiti na kugundua yafuatayo:
      1.Hiyo mikoa yote uliyoitaja ni maarufu kwa kilimo cha kahawa,wakoloni walipokuja walikuwa wahitaji kahawa mno,lakini wenyeji wa mikoa hiyo hawakuwa tayari kulima kwa kiwango walichotaka wakoloni,matokeo yake wakoloni wakaweka vivutio vya kuwafanya natives wawe na mwamuko wa kulima cash crops ili wapate fedha,moja wapo ya kivutio ilikuwa ni kufungua shule za nguvu zitakazovutia wakulima kupeleka watoto wao na hivyo kuitaji fedha na kwingineko mkoa wa Kagera,mtot wa mkulima wa kahawa alikuwa analipa ada nafuu na wakati mwingine anasomeshwa na chama cha ushirika,matokeo ya hii attitude ya quid pro quo watu wa mikoa hii walikuwa na hamas ya kusoma sana na hata kufikia mashindo ya mzazi gani watoto wake wamesoma zaidi,hii ni tofauti na mikoa mingine kama Kigoma ambayo wakoloni walitaka iwe labour reserve -sehemu ya kupata vibarua na manamba na kwa makusudi kabisa hawakutaka wala ku encourage wenyeji wa mikoa ya labour reserve kwenda shule kwani kama wangesoma wasingekubali kuwa manamba.hali hii iliendelea hadi late 60s baba wa taifa alipoingila kati na kufanay juhudi za makusudi kudidimiza elimu na maendeleo kwenye mikoa iliyokuwa imetangulia na kuinua iliyokuwa nyuma,japo haikusaidia sana lakini ilipunguza gap ambalo ndilo unalozungumzia,mikoa iliyokuwa nyuma ilipewa pass mark ndogo sana na ufaulu kwenda sekondari ulikuwa raisi sana na mikoa iliyokuwa mbele iliwekewa pass mark kubwa ili wanafunzi wengi wasiende sekondari.Kama kuna mfuatiliaji iki ni kile kipindi amabcho watu wa mikoa hiyo iliyokuwa mbele waliokuwa wanaishi kwenye mikoa iliyokuwa na pass mark ndogo walikuwa wanachukua watoto hata wasio na undugu nao na kuwapeleka kumalizia daras la saba kwenye mikoa yenye pass mark ndogo na hivyo ku-defeat purpose ya Goverment kwa kiasi fulani.
      Mwigulu Jisandu likes this.

    7. Bukyanagandi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th June 2009
      Location : BLACKPOOL
      Posts : 2,946
      Rep Power : 1189
      Likes Received
      1277
      Likes Given
      1835

      Default Re: Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

      Quote By Mbayuwa2 View Post
      Nimefuatilia sana hizo wizara zilizotajwa kuwa zinaoongoza kwa ukabila, lakni sijaona Wizara ya mali asili, na utalii hususan TANAPA
      Sijaona NSSF ikitajwa na BOT. Huko nako wamejaa wahaya, wachaga na wanyakusa?

      Nawasilisha.

      Before you judge others, start with yourself
      Mkuu una maana gani kwa kusema wamejaa! Yaani wamewekwa pale bila SIFA zaidi ya UKABILA-Watanzania tumebobea katika fani za kutunga porojo na uzushi.

    8. Tume ya Katiba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th April 2012
      Location : Chumbuni-Zanzibar
      Posts : 3,763
      Rep Power : 0
      Likes Received
      787
      Likes Given
      425

      Default Re: Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

      Quote By Mswahili View Post
      Mtz.
      Human resource & adminstration yupo mtu wa kilimanjaro hapo ajira haendi kwingine. halafu fuatilia watendaji wa chini ya hawa policy makers.

      fuatilia RRO/MANAGERS, fuatilia officers in charges wa long room(Dar),na boarders, then utapata jibu vipi kilimanjaro walivyothibiti idara hii nyeti.

      nakupa zaidi RRO wa airport alikuwa Kimaro ambaye ni mchagga,

      RRO long room alikuwa sabuni nae kilimanjaro, ukienda officer in charge majahazi alikuwepo Lyimo nae mchagga akaja Mushi nae mchagga, na ukienda RRO BANDARINI alikuwepo mzee Maleko mchagga bandari iko chini yake kabla yake alikuwepo Foyi nae mchagga,RRO wharf alikuwepo Kisaka mchagga ambaye sasa ni deputy commissioner,hawa ndio watendaji wanaopitisha ushuru.

      na documents zote za bandari Dar lazima zinapitia kwa head declaration officer(HDO) MR. MCHIRA huyu nae kilimanjaro,

      officer in charge wa container terminal bandari dar,ni mr. steven mchagga,
      officer in charge border ya Tunduma ni mr, Niko ni mchagga na ukienda border ya Namanga kuna mr. Mosi nae mchagga,

      hawa ndio watendaji pitieni muone kama kuna usawa. na aliyetoa statement ya kuthibitisha ukabila(ukilimanjaro) ni MManda ambaye ni mchagga yeye alisema tusishangae TRA twende jeshini kwanza.yeye aliye huko hakupinga kama hakuna uchagga na ukilimanjaro. tizameni benki kuu nako
      Mswahili umemaliza

    9. Saint Ivuga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st August 2008
      Posts : 22,198
      Rep Power : 2900578
      Likes Received
      6207
      Likes Given
      12855

      Default Re: Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

      Sasa hivi ni udini
      JF the best place to be. and the POWER of God be with us all the time.

    10. MduduWashawasha's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th March 2008
      Location : Dar es salaam
      Posts : 481
      Rep Power : 737
      Likes Received
      52
      Likes Given
      7

      Default Re: Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

      mmesahau shirika moja linaitwa HHHF

    11. Kagosaki's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 11th February 2010
      Posts : 208
      Rep Power : 973
      Likes Received
      54
      Likes Given
      75

      Default Re: Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

      Mwanakijiji angetufafanulia pia sisi watu wa kusini ( Lindi na Mtwara). Mbona sisi tulikuwa natuna Misikiti mingi huko and we had minting press kule Malindi.... Na pis tulisoma elim dunia na tukamaliza vyuo vya Madrasa! Wengine tuna masters za sharia tulizosoma Misri ila hatujapata kuteuliwa kuwa washauri. Ina maana elimu tulizopata ni fake?

    12. marikiti's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th October 2012
      Posts : 1,339
      Rep Power : 778
      Likes Received
      145
      Likes Given
      0

      Default Re: Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

      Tatizo kubwa la Watanzania si UDINI bali ni ukabila kwani kuna Makabila ambayo hayataki kuwa chini ya kabila lingine wataleta fitina na chuki kuhakikisha kuwa kila sehemu wanaongoza wao hii ni hatari na ndio inayoleta hata kwenye kuwania urahisi 2015

    13. marikiti's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th October 2012
      Posts : 1,339
      Rep Power : 778
      Likes Received
      145
      Likes Given
      0

      Default Re: Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

      Sasa hivi imefikia kubalance kila sehemu kwani kuna wasomi wengi karibu makabila yote na dini zote

    14. betlehem's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th May 2012
      Location : Around the World
      Posts : 5,059
      Rep Power : 77932
      Likes Received
      2484
      Likes Given
      2421

      Default Re: Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

      wengi huko wagogo.asikuambie mtu.

    15. uwoya's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 18th October 2012
      Posts : 147
      Rep Power : 429
      Likes Received
      20
      Likes Given
      36

      Default Re: Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

      "By Samvulachole"

      Najua hii topiki haitokuwa poplar na baadhi ya watu humu ndani na hata wenye website lakini potelea mbali

      Je ni kweli wizara hizo zimejaa makabila ya Wachagga,Wanyakyusa na wahaya?

      mimi nilikuwa siamini mpaka pale NILIPO ambiwa kuwa kuna UKABILA wa hali ya juuu kule Ikulu NA vile vile namba mbili kwa UKABILA ni TRA je kuna ukweli katika haya?

      Japo kuna watu wanasema kuwa ni udini lakini sumu ambayo hatuko tayari hata kuijadili ni hii ya ukabila na ndio inayoturudisha nyuma je mnakubaliana nayo?



      Mbona humjasema kuhusu madaktari walioko mahosipitalini, Wahadhiri katika vyuo vikuu, Mapolisi na Waalimu. Huko wakikaa sio ukabila? angalieni pia idadi yao kwenye sekondari na vyuo maana ndiko wanakoanzia

    16. Mkomamanga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th December 2011
      Posts : 544
      Rep Power : 553
      Likes Received
      101
      Likes Given
      0

      Default Re: Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

      Kama ni kulaumu tulaumu nini mkoloni? Masuala yote ya kahawa sijui mazao ya biashara kwangu hayana mashiko maana Mara kitu hicho hakipo na kilichompatia Nyerere faida ni kuwa mtoto wa chief, hicho ndo kimempa na ujiko JK sijaelewa Mkapa aliingiaje humo lakini vinginevyo kote hadi kule ugogoni akina baba yake na mzee wa kudadadeki wakati wa kampeni za kule Arumeru faida pekee ni kuwa watoto wa machief hadi kule uheheni akina Adam Sapi Mkwawa na kotekote hadi akina Kinjikitile (siajabu labda Ben ni mmoja wao). Kama hamjajua haya ndo matatizo ya Rwanda na DRC na Burundi kukuza watoto fulani na kudidimiza wengine matokeo yake fursa zote zinaenda kwa koo fulani tu! Tatizo TZ si ukabila wala udini bali uchief ulopandikizwa na wakoloni. Kokote na mikoa yote wawe ni kule waliko nyuma kwa sasa au kule waliko mbele kwa sasa wote wanaonyanyuka ni kundi hilo. Mwishowe utajagundua kitu kimoja nacho ni 'HIMA EMPIRE'! Maana mbona akina Sokoine na Lowasa kwao hakuna kahawa wala mazao ya biashara hata kulima walikuwa hawalimi jamani.

    17. Ericmnene's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 10th March 2009
      Posts : 3
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

      :a s 11:

    18. SoNotorious's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th September 2011
      Posts : 1,518
      Rep Power : 729
      Likes Received
      447
      Likes Given
      645

      Default Re: Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

      Quote By Samvulachole View Post
      Najua hii topiki haitokuwa poplar na baadhi ya watu humu ndani na hata wenye website lakini potelea mbali

      Je ni kweli wizara hizo zimejaa makabila ya Wachagga,Wanyakyusa na wahaya?

      mimi nilikuwa siamini mpaka pale NILIPO ambiwa kuwa kuna UKABILA wa hali ya juuu kule Ikulu NA vile vile namba mbili kwa UKABILA ni TRA je kuna ukweli katika haya?

      Japo kuna watu wanasema kuwa ni udini lakini sumu ambayo hatuko tayari hata kuijadili ni hii ya ukabila na ndio inayoturudisha nyuma je mnakubaliana nayo?





      -JAMBO FORUMS WHERE WE DARE TALK OPENLY

      huu ujinga ulioandika hapo juu ndo serikali ya jk inatumia imefikia sasa hata mtu kama hajui kusoma na kuandika anaingia form one ili kubalance dini, kabila, na jinsia, hii nchi ni ya wajinga, taaluma imepigwa teke.

    19. Bozi's Avatar
      Member Array
      Join Date : 13th October 2012
      Posts : 30
      Rep Power : 407
      Likes Received
      15
      Likes Given
      0

      Default Re: Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

      Ni kweli ukabila upo tena sana, namkumbuka mbunge wa zamani wa Nzega ndugu Selelii alimbana Mramba wakati huo waziri wa fedha sababu za makamishna wote wa TRA, zaidi ya asilimia 90% wanatoka mkoa mmoja (Kilimanjaro) Kingunge aliingilia kati ati hoja yake inasababisha mgawanyiko. Kwamba Mbeya, Kagera na Kilimanjaro ndio pekee waliosoma imekuwa hoja ya kale na ni kichaka cha kuhalalisha ukabila.

      si kweli kuwa makabila mengine yoote hayajaenda shule kama wabaguzi wanavyotaka iaminike.

    20. uwoya's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 18th October 2012
      Posts : 147
      Rep Power : 429
      Likes Received
      20
      Likes Given
      36

      Default Re: Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

      Quote By Gusa Unase View Post
      Ni kweli we hv to admit hawa jamaa walitutangulia na wapo wengi wenye shule in comparison with Makabila mengine na ndo tayari wapo kw system hivyo ni ngumu kufikia uwiano ulio sawa ukizingatia yako makabila zaidi ya 120 hapa nyumbani,so lets take it az a challenge tuwapeleke wanetu shule ili huko mbeleni na wanetu wasiishie kulalamika.. Thats my take
      Hapo umenena Mkuu!

    21. marikiti's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th October 2012
      Posts : 1,339
      Rep Power : 778
      Likes Received
      145
      Likes Given
      0

      Default Re: Ukabila IKULU, UJENZI, MAMBO YA NJE, MIPANGO, TRA, BoT + OFISI NYETI ZA SERIKALI

      Lazima tupambane na ukabila kwa nguvu zetu zote maana sasa umeingia mpaka kwenye vyama vya siasa ni hatari kwani ukabila unazidi kujitanua

    22. Clean9

    Page 87 of 90 FirstFirst ... 778586878889 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Rais kubeba matofali ujenzi wa ofisi ya mkuu wa mkoa
      By Rockabie in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 12
      Last Post: 28th November 2011, 15:36
    2. Mwalimu Nyerere Foundation: Ujenzi wa ofisi umesitishwa?
      By Kitwange in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 7
      Last Post: 18th June 2011, 01:14
    3. Replies: 26
      Last Post: 2nd March 2011, 18:05
    4. Replies: 18
      Last Post: 9th April 2010, 06:52

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...