JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Rostam Aziz of New Habari Corporation: The facts

    Report Post
    Page 1 of 97 123 11 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 1932
    1. tibwilitibwili's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 12th September 2006
      Posts : 223
      Rep Power : 776
      Likes Received
      5
      Likes Given
      0

      Default Rostam Aziz of New Habari Corporation: The facts

      Hii ndiyo halisi ya habari Tanzania . Naleta makala hii japokuwa ni ya muda kidogo ili iweze kuingia kweney record. Je ni kwa sababu hii ndiyo maana waandishi wanalamba viatu vya JK ?


      HEADLINE: CCM magnates in the media

      The treasurer of the Chama cha Mapinduzi (CCM) and advisor to the government party on economic and financial issues, the businessman and MP Rostam Aziz has recently acquired a significant stake in the largest press company in the country, Habari Corporation Ltd (HCL).

      And yet he is not a newcomer in the Tanzanian press sector, since during the 1990s he had launched the company Mwananchi Communications Ltd (MCL) in partnership with Ferdinand Ruhinda, a former ambassador turned businessman and close ally to former President Benjamin Mkapa.

      Aziz and Ruhinda subsequently joined forces with the Aga Khan's Nation Media Group to launch a daily English language newspaper, The Citizen.

      They later disagreed with their Kenyan partners over the coverage of Jikaya Kikwete's election campaign last year. A few months ago Aziz therefore sold a large proportion of his shares in MCL and purchased the stakes held by several journalists (Salva Rweyemamu, Jenerali Ulimwengu and William Shoo) in HCL. Since then this press group which was quite virulent under the previous regime has calmed down considerably with the present government. Other CCM dignitaries also have interests in the media. This is so in the case of Minister of Livestock, Anthony Diallo the owner of Sahara Communications Ltd which operates Star Television and Radio Free Africa as well as publishing the weekly magazine Msanii Afrika.

      For its part, the IPP Media group (The Guardian Ltd, Media Solutions Ltd, Independent Television and Radio One Ltd) owned by the magnate Reginald Mengi has always been able to butter up successive governments. However, today he is in the line of sight of several CCM executives due to some of his news stories.


      URL: www.IndianOceanNewsletter.com

      LOAD-DATE: October 27, 2006
      Ngoma kapigiwa kenge akiwa mtoni akicheza lazima maji yawe tibwilitibwili.


    2. Game Theory's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th September 2006
      Posts : 10,038
      Rep Power : 3432
      Likes Received
      445
      Likes Given
      0

      Default

      sidhani kama kuna sheria inamkataza kununua hayo makampuni na of course lengo ni kupata profit

      sasa labda issue iliopo mkononi ni kama kuna conlict of interest zozote na kama zipo je kuna maelezo au evidence yoyote kussuport hizo data?

    3. Hussein Abdallah's Avatar
      Member Array
      Join Date : 1st November 2006
      Posts : 94
      Rep Power : 743
      Likes Received
      4
      Likes Given
      0

      Default

      Nakubaliana nawe hakuna sheria lakini matokeo yake ndiyo haya sasa kwamba habari za kweli na makelele ya kweli yanatokea jambo na si media za hapa nyumbani ambazo zinawafikiwa wengi ili wajue Nchi yao iko vipi .
      CCM ni kama kokoro lililovua samaki, makakara , konono, na matope yote ya ziwani-Julius K . Nyerere.

    4. Mafuchila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th April 2006
      Posts : 921
      Rep Power : 935
      Likes Received
      36
      Likes Given
      8

      Default

      Hivi ile sheria ya kutoruhusiwa kucover habari zaidi ya 25% ya eneo la Tanzania bado ipo?

    5. Mzee Mwanakijiji's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 10th March 2006
      Location : Kijijini
      Posts : 30,847
      Rep Power : 16128521
      Likes Received
      20676
      Likes Given
      10478

      Default

      sidhani kama ipo tena hiyo
      [email protected]
      The Best of Tanzanian Socio-Political Blogging - http://www.mwanakijiji.com

    6. Mugishagwe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th April 2006
      Posts : 348
      Rep Power : 820
      Likes Received
      26
      Likes Given
      0

      Default

      Hiyo 25% was it applied on TV coverage anma hata magazeti ?
      Hizi ni zama za ukweli na uwazi lakini 2 + 2 = 24"Benjamin William Mkapa"

    7. 70mainrd's Avatar
      Member Array
      Join Date : 11th October 2006
      Posts : 64
      Rep Power : 740
      Likes Received
      3
      Likes Given
      0

      Default

      TV coverage only.Lakini sasa haipo.sababu CCM wana TVT

    8. Mzee Mwanakijiji's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 10th March 2006
      Location : Kijijini
      Posts : 30,847
      Rep Power : 16128521
      Likes Received
      20676
      Likes Given
      10478

      Default

      Mugishagwe hiyo ilikuwa kwenye TV tu....
      [email protected]
      The Best of Tanzanian Socio-Political Blogging - http://www.mwanakijiji.com

    9. Mwawado's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 2nd November 2006
      Location : Tulsa, Oklahoma/MFA-TZ
      Posts : 1,273
      Rep Power : 983
      Likes Received
      140
      Likes Given
      276

      Default

      kuna ukweli ulio Dhahiri kwamba ukimudu kuvituliza vyombo vya habari utatawala utakavyo,kwani maovu yako hayatosikika kwa umma.Sasa kwa mtazamo wangu naona awamu hii hilo ndilo lengo lao.Wanajaribu kwa kila mbinu kuwakumbatia waandishi ili mabovu yao yasisemwe.Si unaona hii issue ya RDC itakufa hivi hivi kwa sababu tu haisemwi sana kwenye vyombo vya habari vya nyumbani,na nataka kukuthibitishia tu,ya kwamba wananchi walio wengi hawajui Mkataba huu mbovu kati ya serikali yao na akina Gire!

    10. Mzee Mwanakijiji's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 10th March 2006
      Location : Kijijini
      Posts : 30,847
      Rep Power : 16128521
      Likes Received
      20676
      Likes Given
      10478

      Default

      Mwawado, right on... kwa sababu watanzania wanapenda kugereshwa sana.. Hakuna anayeuliza iweje tukodi mtambo kwa gharama ya juu ambapo tungeweza kupata mtambo huo huo na kuumiliki kwa gharama ya chini sana kuliko hiyo ya kukodi? Iweje uamue kukodi kwa gharama ya juu badala ya kumiliki kwa gharama ya chini. Ni sawa na mtu anaamua kukodi gari na analipia shilingi milioni 20, wakati gari hilo hilo tena jipya lina gharibu shilingi milioni 10!! IT DOESN'T MAKE ANY SENSE!!
      [email protected]
      The Best of Tanzanian Socio-Political Blogging - http://www.mwanakijiji.com

    11. Chief's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th June 2006
      Posts : 1,141
      Rep Power : 974
      Likes Received
      167
      Likes Given
      328

      Default

      Brother MKJJ,
      You'll never, ever get an explanation from the Gov't on this, trust me. Same like SONGAS (You sell your house to become a tenant to that house), Radar (which I heard worked for a couple of months only and now it is kaput!!), IPTL, Military L/R Discoveries (refer BCS discussion), and many, many more issues like these. It only happens in TZ.
      Last edited by Chief; 3rd November 2006 at 08:42.

    12. Albinus Mboweto's Avatar
      Member Array
      Join Date : 2nd November 2006
      Posts : 21
      Rep Power : 729
      Likes Received
      1
      Likes Given
      0

      Default

      ndiyo maana Rostam kaamua kuvimaliza si mambo ya biashara hapana na haya mambo JK na Rostam waliya anza mapema sana . Iko kazi sana kweney kampeni sijui itakuwaje .Halafu wanalalama kwamba wanatukanwa na watu wa Kenya juu ya kulamnba viatu .Lakini Jk na Rostam na kundi lako mjue kwamba haya ya mwisho sana .Ni wakati wa kujenga senta za habari Nchini watu wengi wawezeku access mitandao ili kupambana na waandishi wajinga na ndiyo maana hata umeme unakuwa shida ili watu wasiweze kukaa online kwa muda mwingi .

    13. #13
      Nego's Avatar
      Member Array
      Join Date : 25th October 2006
      Posts : 67
      Rep Power : 739
      Likes Received
      9
      Likes Given
      7

      Default

      Defacto leader wa Tanzania sasa hivi ni Rostam Aziz...sasa katika kuhakikisha anajilinda na mambo yake machafu katika kuangamiza nchi........ameteka magazeti yaliyokuwa yanaheshimika sana katika utoaji wa habari zilizofanyiwa utafiti..
      Ndio sio mbaya kununua gazeti, lakini lazima sisi wa TZ tuelewe madhara ya ununuzi huu hasa hasa kwenye swala la transparency and good governance

    14. Albinus Mboweto's Avatar
      Member Array
      Join Date : 2nd November 2006
      Posts : 21
      Rep Power : 729
      Likes Received
      1
      Likes Given
      0

      Default

      Watanzania maisha yao hawajui kwamba yana amliwa na Chama siasa kinacho kuwa madarakani bali wanaleta mchezo kwa kuweka ushabiki wa Simba na Yanga matokeo yake watu wanaleta mikataba kama ya Richmond na hakuna wa kusema magazeti kimya na wasomi mitini na watu tunalia na Upinzani sasa kesho wakiomba kura kuwa nguvcu Bungeni ku balance issues tunasema wana tamaa tamaa ya madaraka .

    15. Phillemon Mikael's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 5th November 2006
      Location : mwanza,/uk/santa clara
      Posts : 5,934
      Rep Power : 1918
      Likes Received
      1761
      Likes Given
      33

      Default

      watu kama rostam na mengi wanatuharibia uhuru wetu wa kikatiba wa kupata habari[za kweli] kuhusu nchi yetu,,huyu rostam na jk historia itawahukumu kwa kununua wana habari,,tena nasikia na kada wa chama manji kanunua shea majira ,,je ni kweli wana lengo na faida??

    16. omarilyas's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th January 2007
      Location : Morogoro
      Posts : 2,531
      Rep Power : 1223
      Likes Received
      111
      Likes Given
      11

      Default Rostam anaongoza spinning ya mtandao maslahi dhidi ya Zitto

      Kuna habari za kuaminika kuwa Mhe Rostam Aziz maarufu humu kama RA amekuwa akihaha katika vyumba vya habari na kufanya vikao mbalimbali na baadhi ya wahariri na waandishi wa vyombo mbalimbali vya habari nchini kumtengenezea mabomu Zitto Kabwe ili jamii iache kuamini kile ambacho amekuwa akikisimamia katika siku za hivi karibuni.

      Kumbukeni kuwa RA ndiye alikuwa mmoja wa wakuu wa idara ya propaganda wakati wa kampeni za urais ndani ya CCM mwaka 2005. Kwa kutumia waandishi mbalimbali ambao wengi wao tayari wameshatajwa hadharani huyu jamaa ndiye alikuwa chanzo cha habari nyingi nyeti za serikali ambazo zilipelekea kuanguka kisiasa kwa mawaziri kadhaa wa serikali ya tatu ambao walikuwa wakonekana tishio kwa JK ambaye walitegemea kupata ride yake kuneemesha maslahi yao binafsi.

      Huyu jamaa ambaye kwa sasa ndio anaonekana kama KING MAKER nchini mwetu na kiongozi wa pili katika kundi la MTANDAO MASLAHI akifuatiwa na mshirika wake kibiashara na tajiri mwenzake Nizar Karamagi amekuwa mwiba mkubwa kwa JK kutokana na uroho wake wa kutaka awe katika kila deal inayoendelea nchini. Rostam ni mtu mwenye upeo mkubwa sana wa kiakili na mjanja kibiashara na asiye na simile katika kulinda maslahi yake. Mbinu chafu ndio jina lake la pili na unafiki ndio middle name yake.

      Katika hali inayojitokeza sasa inaelekea RA anapigania maslahi ya kundi ziima la MTANDAO MASLAHI kutokana na dalili kuwa limekuwa mzigo mzito kwa JK kufikia mahala kuonyesha dalili zote za kushukiwa na nyundo kali hata kabla ya uchaguzi wa ndani wa chama kufanyika.

      Pamoja na kuwa maslahi katika makampuni mbalimbali miliki ya vyombo vya habari kama Habari Corporation ambayo hutoa magazeti ya RAI, MTANZANIA na vilevile share ndogo katika umiliki wa gazeti la MWANANCHI na THE CITIZEN ambako amekuwa akizidiwa nguvu na Wakenya, RA anaushawishi mkubwa kwa waandishi wengi wa magazeti yetu kufikia wakati fulani kuwa akiwalipa mishahara tena mikubwa kuliko wapatayo kutoka kwa waajiri zao.

      Moja ya kazi inayoendelea ni uandishi wa makala mbalimbali za kuwahadaa watanzania kutomuamini Zitto kabwe akiwatumi watu kaka Dr Gideon Shoo na Muhingo Rweyemamu ambao kwa miaka mingi sasa wamekuwa watumishi wake waaminifu katika kazi ya UHANDISI WA HABARI. Hawa ni vinara tu lakini wapo wengi wengine. ngome yake nyingine ni Gazeti la MAJIRA.

      Kwa hali inayoendelea ni wazi mtasikia mengi kuhusu Zitto Kabwe lakini kuweni makini na kujaribu kujua vyanzo vya habari hizo. cha ajabu ni kuwa huyu jamii wakati wote hupenda kujifanya ni rafiki wa Zitto na kujigamba kuwa anamkubali na misimamo yake lakini ukweli ni kuwa akipata nafasi tu hataacha kummaliza ndugu yetu na kijana mwenzetu Zitto Kabwe. Ukweli ni kuwa RA ameshiriki hata kupanga njamaa za kuwaundermine baadhi ya wanamtandao wenzake ambao wanonekana kuelemea kundi la MTANDAO MATUMAINI linaloongozwa na Waziri MMoja mwandamizi Nchini ambalo liliweka imani ya matumaini ya watanzania kwa JK ambaye anaonekana kuelemewa nguvu na mafisadi waliojikita katika mpango wa kula hadi kusaza utajiri wa watanzania.

      Zaidi sintashangaa kuwa hili likawa kosa la mwisho la RA ambalo sio tu litamrudi yeye binafsi lakini pia lina hatari ya kuzua hasira za watanzania wengine dhidi ya watanzania wenzao wenye asili ya asia (mnapenda waita wahindi) ambao RA anaonekana kama kinara wa maslahi yao katika ngazi ya kisiasa ingawa yyeye ni Muiran (mbulushi)zaidi ya uhindi.

      Tanzanianjema
      Last edited by omarilyas; 25th August 2007 at 19:52.
      Pasipo na IMANI kuna Uovu, Pasipo na MISINGI kuna Ufedhuli, Pasipo na ITIKADI kuna Ujanjaujanja...Yote haya ni mazalia ya UFISADI

    17. Lunyungu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th August 2006
      Location : Malampaka
      Posts : 9,534
      Rep Power : 3023
      Likes Received
      1513
      Likes Given
      97

      Default

      Kwa sasa sina la kusema lakini RA anafahamika ni adui wa Nchi yangu .

    18. Kalamu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th November 2006
      Posts : 1,138
      Rep Power : 948
      Likes Received
      16
      Likes Given
      0

      Default Very Good to Know

      TanzaniaNjema:

      Ahsante sana kwa taarifa. Unajua, vita yetu hii ya kuiokoa nchi yetu ambayo sasa inaelekea kung'ang'aniwa na mafisadi, ukiwa unatupa tu risasi gizani bila kujua adui yupo wapi ni kazi bure.

      Michango ya namna hii inayowatoa nje mahasimu wetu ni mhimu sana katika mapambano haya.

    19. Masanja's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st August 2007
      Location : Benaco
      Posts : 1,759
      Rep Power : 1041
      Likes Received
      346
      Likes Given
      51

      Default

      Kalamu na wananchi wenzangu, mi nadhani from now onwords, tuanze kufikiria si tuu kuwaidentify hawa wanaotuhujumu. Tuanze kustrategize kipi tunaweza kufanya katika hizi harakati. Kila mtu akitimiza wajibu wake. Hakika, mambo yatabadilika. Maana hawa mafisadi wameshakula vya kutosha mno. we cant afford any other minute of waiting. Tupeane mawazo katika hili.

    20. Nakandamiza Kibara's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 17th July 2007
      Posts : 232
      Rep Power : 739
      Likes Received
      6
      Likes Given
      0

      Default

      Mtu akitaka kuujua ukweli kabisa atakubaliana na mimi kwamba Rostam Aziz ndiye hasa rais wa Jamhuri ya Muungano.Maana si king Maker pekee pia final decision maker . Kitendo cha Uslama wa Taifa kumwachia mtu wa Iran kuwa na nguvu kubwa za namna kama alivyo kuwa Kinana those days kuna risk usalama wa Nchi hii .Siasa chafu na hata kutumia pesa na vyombo vya habari kwa manufaa ya wizi wao na kuwaacha watanzania wengi katika dimbwi la umasikini haikubaliki na mwisho wake ni mbaya sana .RA tuachie Nchi yetu bakia na CCM yenu .
      Ni rahisi kujenga Butcher ya nyama ya nguruwe Saudi Arabia kuliko kupata kibali cha kuingiza madawa ya binadamu Tanzania ,TFDA punguzeni kasi ya kuomba rushwa jamani Tanzania haina kiwanda cha madawa

    Page 1 of 97 123 11 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Rostam Aziz tusaidie New Habari hali sio nzuri
      By kifaa in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 3
      Last Post: 6th August 2011, 12:54
    2. Rostam rostam rostam aziz tunaimba na kucheza ngoma ya ccm
      By Japhari Shabani (RIP) in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 0
      Last Post: 10th March 2011, 13:59
    3. Hawa new habari corporation!!!
      By Pokola in forum Tanzania 2010-2015
      Replies: 8
      Last Post: 1st September 2010, 01:57
    4. Tuchukue tahadhari na magazeti ya Habari Corporation
      By PhD in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 4
      Last Post: 30th July 2010, 19:01
    5. Replies: 0
      Last Post: 5th May 2009, 12:10

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...