JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Rupia Banda: Rais wa zamani wa Zambia akamatwa na polisi

    Report Post
    Page 2 of 2 FirstFirst 12
    Results 21 to 31 of 31
    1. nyakashenyi's Avatar
      Member Array
      Join Date : 15th January 2013
      Posts : 93
      Rep Power : 370
      Likes Received
      26
      Likes Given
      120

      Default Rupia Banda: Rais wa zamani wa Zambia akamatwa na polisi

      Wadau kama mnakumbuka ijumaa iliyopia Bunge la Zambia liliondoa kinga ya kutoshtakiwa kwa mtu aliyefanya makosa akiwa madarakani ,sasa mchana huu aliyekuwa Rais wa Zambia Mzee Rupia Banda yuko chini ya jeshi la polisi.What is the lesson for Tanzania??
      Last edited by nyakashenyi; 18th March 2013 at 19:13. Reason: Kuweka kumbukumbu sawa kuwa Mzee Rupia Banda alikuwa Rais wa Zambia na sio Malawi,Samahanini sana!
      MTAZAMO likes this.


    2. Ralphryder's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 16th November 2011
      Posts : 4,591
      Rep Power : 0
      Likes Received
      713
      Likes Given
      92

      Default

      Quote By zumbemkuu View Post
      watajua wenyewe huko, sisi ya kwetu yanatushinda.
      Na kweli.

    3. Njowepo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2008
      Location : Santiago
      Posts : 8,049
      Rep Power : 22214
      Likes Received
      1114
      Likes Given
      1014

      Default re: Rupia Banda: Rais wa zamani wa Zambia akamatwa na polisi

      LUSAKA (Reuters) – Former Zambian president Rupiah Banda appeared before an official investigation panel on Monday to answer allegations of corruption during his three years in charge of Africa's biggest copper producer. Police barricaded roads leading to the national anti-drugs offices, where Banda underwent more than two hours of questioning behind closed doors before the session adjourned until Tuesday. After his release, Banda, who was stripped of his immunity from prosecution last week.
      Full details pitia hapa Rupiah Banda - Zimbio
      WB Tanzania lead economist Jacques Morisset said the GDP doubled in 10 years, but it has failed to produce any significant decline in poverty levels.

    4. Songoro's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th May 2009
      Posts : 3,228
      Rep Power : 0
      Likes Received
      926
      Likes Given
      59

      Default re: Rupia Banda: Rais wa zamani wa Zambia akamatwa na polisi

      Quote By THE COMMISSIONER View Post
      Bubu Msemaovyo,

      Mchaka mchaka kama utatokea mara baada ya 2015 kwa hapa TZ kwani kwa wakati huo nyinyiemu hawatakuwa madarakani.

      Baba Mwana Asha ataeleza anaijuaje Tan Gold, Deep Green, Meremeta na Kagoda. Mzee wa utandawzi atajibu hao wanyama wametoka wapi na Richmonduli atahenya kueleza ukweli wa Richmond.

      Kwa sasa tunavuta pumzi tu.
      Mtangoja sanaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaa!
      "Mimi na Mh.Rais Kikwete Hatujakutana Barabarani"-Rais wa Tano wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

    5. nyakashenyi's Avatar
      Member Array
      Join Date : 15th January 2013
      Posts : 93
      Rep Power : 370
      Likes Received
      26
      Likes Given
      120

      Default re: Rupia Banda: Rais wa zamani wa Zambia akamatwa na polisi

      Ahsante mkuu,nimesharekebisha tayari na samahani kwa usumbufu uliotokea kwa taarifa hiyo!

    6. kitenuly's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st April 2012
      Posts : 337
      Rep Power : 497
      Likes Received
      51
      Likes Given
      193

      Default re: Rupia Banda: Rais wa zamani wa Zambia akamatwa na polisi

      Quote By zumbemkuu View Post
      watajua wenyewe huko, sisi ya kwetu yanatushinda.
      Usione vinaelea vimeundwa

    7. SILVANUS NJENGA's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 8th February 2012
      Posts : 124
      Rep Power : 461
      Likes Received
      6
      Likes Given
      0

      Default re: Rupia Banda: Rais wa zamani wa Zambia akamatwa na polisi

      haki sawa mbele sheria:::::::::::::::::::::::: :::::::::::::::::::::::::::::: :::::::::::::: MAPAMBANO DHIDI YA RUSHWA NA UFISADI NDANI YA ZAMBIA YAMESHIKA HATAMU KWELIKWELI NA BILA SHAKA HATA SISI HAPA TZ TUTAIGA ILO KWA MANUFAA NA FAIDA YA UMMA WA TZ.

    8. Rwabugiri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th July 2007
      Posts : 2,950
      Rep Power : 1270
      Likes Received
      148
      Likes Given
      99

      Default re: Rupia Banda: Rais wa zamani wa Zambia akamatwa na polisi

      Quote By Kijakazi View Post
      Mimi yaani kuna Mademu walikuwa wananing'ang'ania niwalete Dar, hawajawahi kufika lkn wanasikia stori zake, kwa jamaa zao waliokuwa Dar, yaani shida tupu, kwa kweli nimejifunza Bongo yetu utaanza kuikubli ukitoka nje ya Mipaka yetu, jamaa wanatuona tuko juu!


      Yah, hasa wakisha jua kwamba bongo ni wataalamu wa kungoa meno na kucha bila ganzi lol!

    9. PSALM_1's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st January 2013
      Posts : 289
      Rep Power : 448
      Likes Received
      93
      Likes Given
      472

      Default Re: Rupia Banda: Rais wa zamani wa Zambia akamatwa na polisi

      Quote By Mzizi wa Mbuyu View Post
      Zambia bwana(Sio Malawi), iko juu sana! sio kama Kenya, TANZANIA wala Uganda!!!
      Kwanza wenyewe Uchaguzi unakuwa huru toka enzi za Kaunda hakuna kuchakachua!! yeyote atakaeshinda ndie huyohuyo...akichemka akiwa madarakani..akiondoka lazima shria imfuate!!

      Kikwette jiandae... kwa mauaji ya mwangosi, kuteswa kwa Dr Ulimboka , Kibanda, Kubenea n.k
      na ufisadi wa deep green finances!! nk nk!!
      Nakumbuka Moi(rais wa kenya enzi hizo) aliongea kwenye vyombo vya habari kuwa anashangaa sana rais aliyeko madarakani kushindwa uchaguzi, akiwa na maana kwamba Kaunda hakustahili kushindwa kwa sababu yeye ndie aliyekuwa madarakani.
      Mzizi wa Mbuyu likes this.

    10. PSALM_1's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st January 2013
      Posts : 289
      Rep Power : 448
      Likes Received
      93
      Likes Given
      472

      Default Re: Rupia Banda: Rais wa zamani wa Zambia akamatwa na polisi

      Quote By THE COMMISSIONER View Post
      Bubu Msemaovyo,

      Mchaka mchaka kama utatokea mara baada ya 2015 kwa hapa TZ kwani kwa wakati huo nyinyiemu hawatakuwa madarakani.

      Baba Mwana Asha ataeleza anaijuaje Tan Gold, Deep Green, Meremeta na Kagoda. Mzee wa utandawzi atajibu hao wanyama wametoka wapi na Richmonduli atahenya kueleza ukweli wa Richmond.

      Kwa sasa tunavuta pumzi tu.
      hayo ni mchache tu kati ya ambayo yataifanya ccm ing'ang'anie madaraka milele. Kuing'oa ccm ikulu ni kazi kuliko vile watu wanavyoongea. ccm hawawezi kuachia nchi kirahisi, hatuombei damu kumwagika lakini inaweza kutokea hivyo.

    11. MABAGHEE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th November 2010
      Posts : 579
      Rep Power : 618
      Likes Received
      83
      Likes Given
      0

      Default Re: Rupia Banda: Rais wa zamani wa Zambia akamatwa na polisi

      Kuna tofauti kati ya nchi na nchi. Kwa jinsi watanzania tulivyo kwamba hatupendi makuu nahisi hata chama cha upinzani kikipata madaraka marais waliotangulia watasamehewa makosa yao. Lazima tujivunie kuwa uvumilivu wetu si kwasababu sisi ni wajinga la hasha ila tu kwamba kila nchi inajengwa kwa misingi yake na nikutokana na hiyo misingi yake nchi inapata utambulisho wake. Mimi najivunia kuwa mtanzania kwasababu tunaweza kuongelea mambo yetu, matatizo yetu nk kwa amani na utulivu. Ingawa kuna dalili kuwa baadhi ya mambo hayaendi sawa. Ndo maana humu JF tumekuwa tukiandika udhaifu unaoonekana kutokea kipindi hiki cha kuteka na kutesa baadhi ya watu na hata mauaji vifanyiwe kazi, mambo kama haya yanachafua nchi. Nchi zetu hizi za kiafrika zina matatizo mengi na demokrasia haiji mara moja kwa nchi maskini hivi. Hata nchi zilizoendelea maendeleo hayakuja kama mvua yalichukua muda. Inatakiwa tu nasi tujisahihishe pale tunapokosea.

    12. Mzizi wa Mbuyu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th May 2009
      Posts : 4,169
      Rep Power : 1533
      Likes Received
      795
      Likes Given
      593

      Default Re: Rupia Banda: Rais wa zamani wa Zambia akamatwa na polisi

      Quote By PSALM_1 View Post
      Nakumbuka Moi(rais wa kenya enzi hizo) aliongea kwenye vyombo vya habari kuwa anashangaa sana rais aliyeko madarakani kushindwa uchaguzi, akiwa na maana kwamba Kaunda hakustahili kushindwa kwa sababu yeye ndie aliyekuwa madarakani.
      Ndiyo maana nchi zetu haziishi machafuko tofauti na Zambia...
      Wanausala wote wako bize kuhakikisha CCM inaendelea kutawala ...akili hii??
      PSALM_1 likes this.
      Ukweli ni maji ya chumvi unayotakiwa kuyaoga, ukiona mahali panawasha usiyachukie hayo maji....jua hapo pana jeraha pafanyie kazi.

    13. Clean9

    Page 2 of 2 FirstFirst 12

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...