JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: PICHA: Athari za mvua jijini Dar es Salaam

    Report Post
    Page 2 of 16 FirstFirst 1234 12 ... LastLast
    Results 21 to 40 of 302
    1. Informer's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th July 2012
      Location : Kote
      Posts : 483
      Rep Power : 23103306
      Likes Received
      751
      Likes Given
      126

      Default PICHA: Athari za mvua jijini Dar es Salaam

      Tokana na mvua zinazoendelea kunyesha maeneo mbali mbali ya Dar es Salaam, zimepelekea uharibufu wa barabara na mazingira.

      Haya ni maeneo ya jiji la Dar es Salaam yaliyoathirika na mvua inayoendelea kunyesha na kusababisha usumbufu mkubwa kwa wakazi hasa wanaoishi bondeni au kwenye mkondo wa maji mfano mito.








      Aprili 12, 2014

      Quote By fisi 2 View Post
      LEo ni majanga kila kona. Nilikuwa na kikao na DC bagamoyo. Nimefika mapinga daraja ukingo umekatika. Nimerudi nipite Tamco kibaha nakuta foleni kali Kibamba, naambiwa daraja la Kabila ya Mizani Kibaha nalo limekatika.eeeeheh.hayo yote ukandarasi wa KI CCM.
      Quote By Amina Thomas View Post
      Mburahati na Mayfair leo asubuhi




      Quote By nngu007 View Post
      Saturday, April 12, 2014









      Kariakoo Jijini Dar hali ya mvua ipo hivi... ni hatari tupu

      Foleni nayo usiombeeeeeeeeeeee....


      Sehemu ya maduka yaliyopo eneo la Kituo cha daladala cha ITV yakiwa yamezingirwa na maji kutokana na mvua zinazoendelea kunyesha jijini Dar es Salaam. Kutokana na mvua hizo na maji kujaa kumesababisha msongamano mkubwa wa mago kuanzia jana jioni na leo.


      Barabara ya kuelekea Goba....


      Barabara ya Goba ikiwa imeharibika kutokana na mvua kubwa zinazoendelea kunyesha.


      Maji yakitiririka kwa kasi katika Mto Mbezi eneo la Bondeni...


      Vijana wakitumia fursa vizuri kwa kujipatia mchanga unaotiririshwa na maji ambapo huwauzia madereva wa maroli.


      Eneo la Mwenge karibu na kituo cha daladala.....



      Moja ya daladala lililokuwa gereji likiwa limezingirwa na maji eneo la Mwenge....


      Maduka ya Mwenge yakiwa yamezingrwa na maji.....


      Mdada huyu alikuwa akipiga hesabu na kujiuliza jinsi ya kuvuka maji yaliyojaa na kukatiza barabara eneo la ITV.


      Mwenge karibu na Zahanati...... hakuna njia ya kuingilia Zahanati


      Maduka eneo la Mwenge yamejaa maji....


      Kazi haifanyiki leo katika maduka haya...


      Mwenge eneo la Nakiete......



      Maji yakikatiza barabara eneo la ITV.

      source; MasaiNyotambofu
      Last edited by Informer; 8th April 2014 at 14:08.
      ~~~Mjumbe hauawi!~~~


    2. GODLOVEME's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd April 2012
      Location : tanzania
      Posts : 854
      Rep Power : 605
      Likes Received
      165
      Likes Given
      133

      Default Re: PICHA: Athari za mvua jijini Dar es Salaam

      Quote By PauliMasao View Post
      Kuna wakati aliekuwa Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam Mzee Makamba aliwakemea watu wanojenga kwenye mabonde,namnukuu "hivi nyie watu mnaopenda kujenga kwenye mabonde ya mito mmekuwa vyura?" Tatizo hapa sio CCM, tatizo ni watanzania tumekuwa wabishi, hatuwasikilizi viongozi wetu mpaka maafa yatokee ndo tunaanza kuliaumu serekali! Walishaambiwa siku nyingi hawa lakini wamekuwa viziwi na sasa wanavuna walichokipanda. Ukweli ndo huo na unauma.
      who sell those viwanja ni wenyekiti wa vijiji who know the historical background ya maeneo kama si serikali angalia hii kitu kwa upana usiangalie jangwa tu angalia gongo la mboto, mbezi, kimara and ubungo where are the city planners in kimara ,where are the city planner in mbezi
      THE REVOLUTION IS NOT AN APPLE THAT FALLS WHEN IT IS RAPE. YOU HAVE TO MAKE IT FALL...THE SAME APPLIED TO CCM


    3. papason's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th September 2010
      Location : Choma Cha Nkola
      Posts : 1,354
      Rep Power : 786
      Likes Received
      300
      Likes Given
      211

      Default Re: PICHA: Athari za mvua jijini Dar es Salaam

      dawa ni kuyaondoa ma-ccm madarakan!
      you got a problem?
      I got a problem solver
      and his name is revolver!


    4. Safari_ni_Safari's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th October 2007
      Location : Kibaruani
      Posts : 17,050
      Rep Power : 3276818
      Likes Received
      8853
      Likes Given
      3601

      Default Re: PICHA: Athari za mvua jijini Dar es Salaam

      Wapangaji wangu hawa toka BANGLADESH kwao mafuriko poa tu......

      Iron Lady likes this.
      "If you can't RESPECT EXISTENCE then you must EXPECT RESISTANCE!"

    5. Otorong'ong'o's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th August 2011
      Location : Uvunguni
      Posts : 16,872
      Rep Power : 171808350
      Likes Received
      3832
      Likes Given
      1872

      Default Re: PICHA: Athari za mvua jijini Dar es Salaam

      Dar es Salaam ni Jiji la hovyo sana..
      GENTAMYCINE likes this.

    6. Ikengya's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th October 2013
      Posts : 410
      Rep Power : 437
      Likes Received
      101
      Likes Given
      46

      Default Re: PICHA: Athari za mvua jijini Dar es Salaam

      Wewe ni Mbwa, samahani ila ni kwa sababu huwezi kufikiri kama binadamu wa kawaida ndo maana nimefikia kuhukumu hivyo.
      Quote By masopakyindi View Post
      Mwulize Mbowe ruzuku kapeleka wapi, watu wanavua magwanda!
      GENTAMYCINE likes this.

    7. Mokoyo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd March 2010
      Location : KILIMO KWANZA
      Posts : 9,270
      Rep Power : 9546415
      Likes Received
      2304
      Likes Given
      1883

      Default Re: PICHA: Athari za mvua jijini Dar es Salaam

      aisee, pole zao walioathirika maana inatisha

    8. masopakyindi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th July 2011
      Posts : 8,155
      Rep Power : 172917354
      Likes Received
      2781
      Likes Given
      1488

      Default Re: PICHA: Athari za mvua jijini Dar es Salaam

      Quote By Ikengya View Post
      Wewe ni Mbwa, samahani ila ni kwa sababu huwezi kufikiri kama binadamu wa kawaida ndo maana nimefikia kuhukumu hivyo.
      Bahati mbaya kwako ni kwamba , kwa kutojitambua umekuwa mbwa koko toka kuzaliwa, hata kwenye helikopta huruhusiwi kupanda.
      The TRUTH is like a lion,You dont have to defend it. Just let it loose, It will defend itself~St Augustine (354-430AD)

    9. Ikengya's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th October 2013
      Posts : 410
      Rep Power : 437
      Likes Received
      101
      Likes Given
      46

      Default Re: PICHA: Athari za mvua jijini Dar es Salaam

      Unaona sasa unavyoendelea kuwa mbwa unabweka tu, helikopta imetoka wapi hapa?
      Quote By masopakyindi View Post
      Bahati mbaya kwako ni kwamba , kwa kutojitambua umekuwa mbwa koko toka kuzaliwa, hata kwenye helikopta huruhusiwi kupanda.
      GENTAMYCINE likes this.

    10. masopakyindi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th July 2011
      Posts : 8,155
      Rep Power : 172917354
      Likes Received
      2781
      Likes Given
      1488

      Default Re: PICHA: Athari za mvua jijini Dar es Salaam

      Quote By Ikengya View Post
      Unaona sasa unavyoendelea kuwa mbwa unabweka tu, helikopta imetoka wapi hapa?
      When you are adog , always you think like the canine!
      The TRUTH is like a lion,You dont have to defend it. Just let it loose, It will defend itself~St Augustine (354-430AD)

    11. Ndakilawe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th July 2011
      Location : Here
      Posts : 1,347
      Rep Power : 47983
      Likes Received
      241
      Likes Given
      164

      Default Re: PICHA: Athari za mvua jijini Dar es Salaam

      Dsm mvua kwa wakazi wa mabondeni ni RED CARPET!

    12. Nguto's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th April 2011
      Posts : 1,257
      Rep Power : 737
      Likes Received
      222
      Likes Given
      6

      Default Re: PICHA: Athari za mvua jijini Dar es Salaam

      Nyumba nyingi zimejengwa kwenye mabonde na kwenye mikondo ya maji. Kuna nyingine zimejengwa kwenye "swamps". Pale msasani karibu na nyumba ya Mwl Nyerere kulikuwa ni "swamps" enzi hizo na watu walikuwa wanavuna chumvi. Sasa hivi nyumba zimejaa hivyo mvua kubwa ikija lazima pajae maji.

    13. Idimi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th March 2007
      Location : Ikwiriri
      Posts : 7,103
      Rep Power : 85914998
      Likes Received
      1822
      Likes Given
      915

      Default Re: PICHA: Athari za mvua jijini Dar es Salaam

      Quote By georgemageke View Post
      Mbona jengo la yanga sijaliona?
      Nadhani litakuwa limezama kabisa!
      GENTAMYCINE likes this.
      A successful man is one who makes more money than his wife can spend. A successful woman is one who can find such a man!
      [email protected]

    14. Mkoroshokigoli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th December 2012
      Posts : 7,654
      Rep Power : 96013164
      Likes Received
      1881
      Likes Given
      885

      Default

      Quote By tedo View Post
      Dar es Salaam ni Jiji la hovyo sana..
      kweli kabisa tedo

    15. Hebie's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th July 2012
      Posts : 521
      Rep Power : 522
      Likes Received
      76
      Likes Given
      2

      Default

      Quote By masopakyindi View Post
      When you are adog , always you think like the canine!
      Kufikiri kwa kiswahili huwezi, umeandika kiingeleza unajua ulichomaanisha? pumba tupu.
      GENTAMYCINE likes this.

    16. masopakyindi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th July 2011
      Posts : 8,155
      Rep Power : 172917354
      Likes Received
      2781
      Likes Given
      1488

      Default Re: PICHA: Athari za mvua jijini Dar es Salaam

      Quote By Hebie View Post
      Kufikiri kwa kiswahili huwezi, umeandika kiingeleza unajua ulichomaanisha? pumba tupu.
      Na wewe pumbu tupu unayefikiri kikwenu umeelewa nini?
      The TRUTH is like a lion,You dont have to defend it. Just let it loose, It will defend itself~St Augustine (354-430AD)

    17. Candid Scope's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th November 2010
      Posts : 10,671
      Rep Power : 5235780
      Likes Received
      5839
      Likes Given
      4174

      Default Picha - Mafuriko mabongeni kupanga ni kuchagua nani alaumiwe?


      Hapa ni sehemu moja wapo ya nyumba zilizo mabondeni ambazo zimezingirwa na pengine kuzama majini kama inavyoonekana hali ambayo hairuhusu hata mtu kuingia au kupita eneo hilo ila kwa mtumwi au mashua.

      Binafsi nashindwa kupata picha nani alaumiwe kwa hili, wananchi wenyewe walioamua kujenga mabondeni huku jiji au mipango miji kukosa mipango ya uwazi na sheria za uwazi hali kadhalika usimamizi makini kwa wakazi ambao wanataka kujenga maeneo hayo. Leo kuwapigia kelele ni sawa maana wamechelewa na wengine nguvu zao zote walizimalizia hapo.

      Sijambo geni kujenga mabondeni au kando ya mito, nimeshuhudia mafuriko makubwa ambayo yamezikumba nchi zilizoendelea ujuavyo huko majuu ujenzi aina hiyo ndio zao, wanachojali huko madaraja ya kuvukia mito lakini si nyumba za makazi ya watu na majengo ya makampuni. Baada ya mafuriko kulikumba jiji mojawapo kando ya mto mmoja ulio tawi la mto Mississippi, mwaka mmoja baadaye zimeshamiri nyumba nyingi maeneo yaliyokubwa na mafuriko kana kwamba hawakujifunza kitu.

      Bora serikali iwaache na yawapatayo shauri yao, maana hata bina ina mipaka yake kwa maafa kama hayo bima hakuna kwa vile mwenye kujenga amejitakia mwenyewe na kama aliyenunua nyumba aliamua kwa kujua na kutaka.


    18. King'asti's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th November 2009
      Location : Masaini
      Posts : 24,635
      Rep Power : 429501914
      Likes Received
      19238
      Likes Given
      9084

      Default Re: Picha - Mafuriko mabongeni kupanga ni kuchagua nani alaumiwe?

      Mzigo huu ni wa serikali. Ulishawahi kujiuliza hao town planners wanafanya kazi gani hasa? Kila mahali jiji lina unplanned settlements. Na bado zinaendelea huko kibamba watu wanauziana hatua kumi kwa kumi na tano utadhani enzi za ujima. Na pale wanazuoni wetu waliosomea kupanga miji wanpoona haja wanahamisha watu na kuwalipa fidia kusudi watengeneze 'satelite city'. Umeshawahi kujiuliza kwa nini sateliye city isianzishwe kwenye machka ya kibaha huko tukapunguza msongamano?

      serikali imefanya mipango kiasi gani kutengeneza drainage system kusudi maji yapate pa kupita? Umeshaona barabara yetu mpya na pendwa ya morogoro ambayo strabag wanaijenga kimiujiza (manake hawaonekani sijui wanajenga saa ngapi!), jinsi inavyotuama maji? Soon mafuriko yanahamia barabarani, kama wewe unakaa kilimani na unahisi hayakuhusu ngoja siku uchukuliwe na maji ukiwa brabarani ndio utaelewa pa kuto lawama.
      911, Kiranga, mayenga and 1 others like this.

    19. bategereza's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th December 2013
      Posts : 3,316
      Rep Power : 0
      Likes Received
      965
      Likes Given
      0

      Default Re: Picha - Mafuriko mabongeni kupanga ni kuchagua nani alaumiwe?

      Eti mkapa ndie kaleta mvua

    20. Leomimi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th May 2013
      Posts : 2,372
      Rep Power : 89760152
      Likes Received
      615
      Likes Given
      570

      Default Re: Picha - Mafuriko mabongeni kupanga ni kuchagua nani alaumiwe?

      Msimu huu wanahama mvua ikiisha wanarudi lkn hawa watu walishaambiwa sio eneo la kuishi hapo ila wanataka kupambana tu.
      Coming soon........

    21. Shadya9's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 20th March 2014
      Posts : 236
      Rep Power : 380
      Likes Received
      61
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By king'asti View Post
      mzigo huu ni wa serikali. Ulishawahi kujiuliza hao town planners wanafanya kazi gani hasa? Kila mahali jiji lina unplanned settlements. Na bado zinaendelea huko kibamba watu wanauziana hatua kumi kwa kumi na tano utadhani enzi za ujima. Na pale wanazuoni wetu waliosomea kupanga miji wanpoona haja wanahamisha watu na kuwalipa fidia kusudi watengeneze 'satelite city'. Umeshawahi kujiuliza kwa nini sateliye city isianzishwe kwenye machka ya kibaha huko tukapunguza msongamano?

      Serikali imefanya mipango kiasi gani kutengeneza drainage system kusudi maji yapate pa kupita? Umeshaona barabara yetu mpya na pendwa ya morogoro ambayo strabag wanaijenga kimiujiza (manake hawaonekani sijui wanajenga saa ngapi!), jinsi inavyotuama maji? Soon mafuriko yanahamia barabarani, kama wewe unakaa kilimani na unahisi hayakuhusu ngoja siku uchukuliwe na maji ukiwa brabarani ndio utaelewa pa kuto lawama.

      well said!!!!!!!!!!!!!!
      King'asti likes this.


    Page 2 of 16 FirstFirst 123412 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Picha: Rais Kikwete arejea jijini Dar es Salaam
      By nngu007 in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 110
      Last Post: 30th January 2013, 09:54
    2. Replies: 9
      Last Post: 31st October 2012, 10:22
    3. Picha: Maaskofu watoa tamko kuchomwa kwa makanisa jijini Dar es salaam
      By nngu007 in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 141
      Last Post: 24th October 2012, 11:29
    4. Replies: 5
      Last Post: 10th August 2011, 21:01
    5. PICHA: Kampeni za Slaa jijini Dar es Salaam leo
      By n00b in forum Tanzania 2010-2015
      Replies: 51
      Last Post: 27th October 2010, 19:07

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...