JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Wanawake Wengi Wanaojiuza Maeneo ya Manzese ni Wake za Watu

    Report Post
    Results 1 to 7 of 7
    1. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 32,325
      Rep Power : 429503493
      Likes Received
      19189
      Likes Given
      58414

      Default Wanawake Wengi Wanaojiuza Maeneo ya Manzese ni Wake za Watu

      IMEDAIWA kuwa wanawake wengi wanaofanya biashara ya kuuza miili yao katika maeneo ya Manzese jijini Dar es Salaam ni wake za watu na imegundulika kuwa wanaagizwa na waume zao wakafanye biashara hiyo ili wapate pesa za kujikimu. Hayo yamegundulika katika utafiti wa kina uliofanywa na Taasisi ya Utafiti wa Madawa Afrika [AMREF]

      Hayo yalibainishwa mwishoni mwa wiki na Meneja wa Mradi wa Haki za Wananchi wa taasisi hiyo, Michael Kimaryo, wakati wa semina iliyoandaliwa na Chama cha Waandishi wa habari za Ukimwi (AJAAT) kwa kushirikiana na taasisi hiyo.

      Kimaryo alisema walibaini hali hiyo wakati walipokuwa wakifanya ufuatiliaji kuhusu mradi huo uliolenga kuwaelimisha wananchi kuhusu masuala mbalimbali ya afya ya ukimwi na mambo mengine katika maeneo ya Manzese, Tandale na Kiwalani, Vingunguti na kwingineko

      Alisema wanawake hao wamejiingiza katika biashara hiyo ambayo waume zao majumbani wanatambua hali hiyo na huwaruhusu ili waweze kujipatia kipato cha siku cha kujikimu na familia zao.

      Mradi huo wa AMREF ulianzishwa mwaka 2008 ukiwa na lengo la kuwakomboa wananchi katika nyanja mbalimbali, kuwaelimisha kuhusiana na ugonjwa wa ukimwi na jinsi ya kujikinga na walioathirika kujifunza njia za kuepuka kuwaambukiza wengine.

      Mradi huo ulilenga zaidi maeneo ya Manzese na Tandale.

      http://www.nifahamishe.com/NewsDetai...4463322&&Cat=1
      Only Do What Your Heart Tells You

      Allah
      Has Not Revealed A Disease without Treatment.... (Prevention is Better Than Cure)


    2. Mundu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th September 2008
      Posts : 2,441
      Rep Power : 1613
      Likes Received
      483
      Likes Given
      59

      Default Re: Wanawake Wengi Wanaojiuza Maeneo ya Manzese ni Wake za Watu

      Duh, hii sasa kali. Lakini yote yanawezekana chini ya jua.

    3. Dick's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th February 2010
      Posts : 478
      Rep Power : 640
      Likes Received
      1
      Likes Given
      0

      Default Re: Wanawake Wengi Wanaojiuza Maeneo ya Manzese ni Wake za Watu

      Hivi hawa washkaji hawana hata chembe ya wivu? Sipati picha hata kidogo.
      Lakini nisichonge sana, life ni ngumu kichizi.

    4. Amoeba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th August 2009
      Posts : 3,333
      Rep Power : 1250
      Likes Received
      519
      Likes Given
      725

      Default Re: Wanawake Wengi Wanaojiuza Maeneo ya Manzese ni Wake za Watu

      Ni kweli kati yao wamo "wanaoishi" na wanaume, kama mwanaume ni kibaka unategemea mke atakuwa nani!?
      Lakini sitaamini kama watu waliooana kihalali na kula kiapo wakapanga kufanya biashara ya ukahaba!....sitaamini mapaka waniletee mifano migumu. Kwanza kauchunguzi kenyewe kamekaa simposimpo tu, weka details, hii sensa ya kuuliza watu "umeolewa?" jibu:NDIYO! unatally!!!!
      If you love something, set it free; if it comes back.....its yours,...
      if it doesn't.......hunt it down and
      kill it!

    5. Mess's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd March 2009
      Location : Ukonga
      Posts : 642
      Rep Power : 3436
      Likes Received
      154
      Likes Given
      45

      Default Re: Wanawake Wengi Wanaojiuza Maeneo ya Manzese ni Wake za Watu

      Hivi viji study vingine havina mbele wala nyuma ni kupotosha jamii tu. Maana anasema wanawake wengi hii ina maana wanaojiuza manzese kama ni 10 basi zaidi ya watano ni wake za watu na wameruhusiwa (taja na nature ya kazi za waume zao, maana lazima nao mtakuwa mmeenda kusema nao). Harafu paper yenyewe hawajaiweka wanaongea toka hewani wanaogopa tuta wa challenge. Hawa nawafananisha na mkuu wa mkoa (Sina hakika kiongozi gani ila ni singida) wa Singida ambaye mwaka 2007 alisema prevelence ya Singida ni more than 60% sikumbuki figure vizuri, Lowasa akiwa waziri mkuu alipotuma wataalamu wa wizara ya afya wakakuta kumbe jamaa alichukua waliotest HIV akagawanya kwa waliokuwa positive. Sasa na hawa wasibaki kuongea tu waweke paper hapo juu, sio kupotosha jamii.

    6. Chimunguru's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd May 2009
      Posts : 8,984
      Rep Power : 2460
      Likes Received
      1663
      Likes Given
      910

      Default Re: Wanawake Wengi Wanaojiuza Maeneo ya Manzese ni Wake za Watu

      DUh hii kali Mno. lkn nadhani si ndoa halisi, hawa wanaume wanaishi tu na hao wanawake!!!!!!!!!!

    7. Ubungoubungo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th July 2008
      Posts : 2,194
      Rep Power : 1064
      Likes Received
      479
      Likes Given
      33

      Default Re: Wanawake Wengi Wanaojiuza Maeneo ya Manzese ni Wake za Watu

      uo utafiti sijui ulitafitiwaje, au walienda mawindo wakawa wanawauliza kiupelelezi? ahahaha, OK then, hayo ndo maisha bora kwa kila mtanzania ambayo kikwete aliahidi....mpeni kura zingine ndo mtakuta nchi sasa ndo inageuka ohio street kila mkoa...watu watafanyeje sasa, hawana jinsi...inauma sana kuona mtu anafanya kitu kama hicho kwasababu hakuna namna ingine anaweza kufanya, ...too sad.


    Similar Topics

    1. Malawi Nchi Yenye Wanawake Wengi Kupiga Marufuku Ndoa za Wake Wengi
      By MziziMkavu in forum Mahusiano, mapenzi, urafiki
      Replies: 10
      Last Post: 15th August 2012, 01:19
    2. Wajue wanawake wa maeneo ya Arusha, Moshi na Manyara
      By mamanalia in forum Mahusiano, mapenzi, urafiki
      Replies: 31
      Last Post: 19th September 2010, 14:44

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...