JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Siku ya kufa kwangu!

    Report Post
    Results 1 to 11 of 11
    1. vukani's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 30th December 2009
      Location : Dar and Arusha
      Posts : 244
      Rep Power : 1491
      Likes Received
      153
      Likes Given
      180

      Default Siku ya kufa kwangu!

      Naomba wakati unasoma hii habari uwe peke yako na uwe umetulia, bila kubughudhiwa.
      Hakikisha hakuna unaloliwaza wakati unapoanza kusoma kwani hiyo itakusaidia kung’amua kile ninachomaanisha katika habari hii.

      Naomba usiwe mwoga, kwani ni habari ambayo itakufunza jambo fulani katika maisha.
      Haya ungana nami katika kusoma habari hii.

      Katika akili yako hebu hisi kama vile unajiona, yaani tengeneza taswira kama vile unajiona ukiwa unaenda kuhudhuria mazishi ya mtu umpendae na unayemfahamu. Jione ukiwa unaendesha gari kuelekea kanisani ambapo ndipo mahali watu wanapokusanyika kuuaga mwili wa marehemu kabla ya mazishi.

      Unapofika pale unapaki gari lako na kutoka kuelekea ndani ya kanisa, unapoingia ndani ya kanisa unaona kumepambwa na maua mazuri yenye kunukia na huku ukisikia ala za muziki mororo. Wakati ukielekea kwenye eneo ulilopangiwa kukaa unawapita ndugu, jamaa na marafiki wakiwa na nyuso zenye huzuni na majonzi yenye kuashiria kusikitishwa na kuondokewa na mtu waliyempenda sana.

      Unapokaribia kufika kwenye nafasi uliyopangiwa kukaa, unapita karibu kabisa na sanduku lenye mwili wa marehemu na unapotazama mwili ulioko ndani ya sanduku hilo unastuka kuona mwili ulioko ndani ya sanduku hilo ni wa kwako!
      Mara kuna sauti inakwambia "haya ni mazishi yako yatakavyokuwa miaka mitatu ijayo kuanzia sasa"
      Watu wote walioko pale wamekuja kuonyesha mapenzi yao kwako na kukupa heshima kwa kuuaga mwili wako ili ukapumzike kwa amani.

      Duh! Unashusha pumzi na kuketi, ili kusubiri ibada ianze. Unapoangalia ratiba ambayo ulipewa wakati unaingia pale kanisani unakuta wamepangwa wazungumzaji wanne, wazungumzaji wa kwanza wanatoka katika familia yako, mmoja wa watoto wako, mmoja wa kaka zako, dada zako, binamu, shangazi, mjomba, baba mdogo, mama mdogo, bibi, babu na ndugu wengine wa karibu ambao walisafiri maili nyingi ili kuja kushiriki mazishi yako.

      Mzungumzaji wa pili ni mmoja wa marafiki zako ambaye mlishibana sana, mzungumzaji wa tatu ni kutoka katika mahali pako pa kazi na mzungumzaji wa nne ni kutoka katika kanisa unalo Sali au kutoka katika taasisi ya kijamii ambayo ulikuwa ukishiriki katika kuihudumia jamii baada ya muda wako wa kazi.

      Sasa hebu fikiria kwa makini sana. Ungependa wazungumzaji hawa wazungumze nini juu ya maisha yako hapa duniani? Wewe ni mume, mke, baba au mama wa aina gani? Wewe ni mvulana, msichana, binamu, wa aina gani? Ni rafiki wa aina gani? Ushirikiano wako na wafanyakazi wenzako ulikuwaje?

      Ungependa wakuzungumzieje? Ulikuwa ni mtu mwenye tabia gani kwa ujumla? Uliisaidiaje jamii, ulifanikiwa katika lipi? Ungependa wakukumbuke kwa lipi? Hebu waangalie kwa makini watu waliokuzunguka. Kama ungepewa nafasi, ungeyabadili vipi maisha yao?
      Kama umesoma kwa makini habari hii naamini kuna jambo utakuwa umejifunza.
      Nimegundua kuwa ili ujue kuwa wewe ni mtu wa namna gani ni vyema ukahudhuria mazishi yako mwenyewe………………


      Tafakari…………….

      Habari hii nimeitoa katika kitabu cha The 7 habits of highly effective people cha Stephen R Covey.


    2. Pape's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th December 2008
      Posts : 5,549
      Rep Power : 1715
      Likes Received
      32
      Likes Given
      0

      Default Re: Siku ya kufa kwangu!

      Kama ungepewa nafasi, ungeyabadili vipi maisha yao?
      kwakweli nimelia kwani story hii imenikumbusha siku niliyompoteza best yangu! niliingia kanisani nikasema dah jamaa ndiyo amelala hivyo! what if I was I? Je, yeye angelia? Watu ndiyo wangelia kama hivi? Maisha ya mwanadamu ni mafupi sana! Lets do good always!

    3. Pearl's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th November 2009
      Location : banda la kuku
      Posts : 3,045
      Rep Power : 1169
      Likes Received
      233
      Likes Given
      239

      Default Re: Siku ya kufa kwangu!

      siku ya kufa kwangu mm siifaham,hivyo yabidi sasa niyatengeneze maisha,mwili wangu ukiwekwa kaburini ndugu zangu wakinizunguka kwa uzuni kila mmoja na lake moyoni wengine wakiuzunika na wengine kufurahi,baad ya kufukiwa sijui ni mchwa,mafinyofinyo,nyoka etc eeh Mungu!
      Forever young!I wanna be!
      SINGO AND NOT SEARCHING!

    4. drphone's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th September 2009
      Posts : 3,542
      Rep Power : 1272
      Likes Received
      121
      Likes Given
      14

      Default Re: Siku ya kufa kwangu!

      Quote By Pearl View Post
      siku ya kufa kwangu mm siifaham,hivyo yabidi sasa niyatengeneze maisha,mwili wangu ukiwekwa kaburini ndugu zangu wakinizunguka kwa uzuni kila mmoja na lake moyoni wengine wakiuzunika na wengine kufurahi,baad ya kufukiwa sijui ni mchwa,mafinyofinyo,nyoka etc eeh Mungu!
      wengine wakiwaza kukosa ucheshi wako wengine wanalia deni lao umekwenda nalo,wngine watalia misaada ulokuwa unawapa ndo basi tena,wengine watafurai kimoyoyo japo awajui nao watakufa lini. ila unajua nn usiogope kifo kwani akikwepeki kikubwa jua kusudi la mungu juu ya maisha yako na kulisimamia na kutenda mema kwa watu wote
      THE BEST IS YET TO COME.

      THE GREATEST EXPERIENCE IS TO MEET YOURSELF AND FALL IN LOVE WITH YOURSELF.

    5. cheusimangala's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th February 2010
      Posts : 2,597
      Rep Power : 1070
      Likes Received
      453
      Likes Given
      608

      Default Re: Siku ya kufa kwangu!

      acheni kuongelea ongelea vifo!ni dalili za depression,kwanza mtu ukifa hao watu walioteuliwa kusoma risala watasema maneno mazuri tu as if u were an angel,na wengine watalia machozi yasiyotoka moyoni,cha msingi tenda mema,tafuta maendeleo az if hakuna kifo,hayo ya watu watasema nini tayari tunajua yanayosomwa ktk risala za mazishini,mi sijawahi kusikia risala ya mazishi ikisema"tunasikitika kumpoteza lkn alikuwa hatari sana kwa kuiba waume za watu".
      A baby is something you carry inside you for nine months, in your arms for three years and in your heart till the day you die

    6. Maria Roza's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd April 2009
      Posts : 6,644
      Rep Power : 52652341
      Likes Received
      959
      Likes Given
      470

      Default Re: Siku ya kufa kwangu!

      Nimeshindwa hata cha kuandika! nimekumbuka kifo cha wapendwa wangu ahh ahhh ngoja niendelee kulia!
      If u can't stand for something , u will fall for anything !

    7. RRONDO's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd January 2010
      Posts : 5,462
      Rep Power : 85902526
      Likes Received
      1920
      Likes Given
      14

      Default Re: Siku ya kufa kwangu!

      Quote By cheusimangala View Post
      acheni kuongelea ongelea vifo!ni dalili za depression,kwanza mtu ukifa hao watu walioteuliwa kusoma risala watasema maneno mazuri tu as if u were an angel,na wengine watalia machozi yasiyotoka moyoni,cha msingi tenda mema,tafuta maendeleo az if hakuna kifo,hayo ya watu watasema nini tayari tunajua yanayosomwa ktk risala za mazishini,mi sijawahi kusikia risala ya mazishi ikisema"tunasikitika kumpoteza lkn alikuwa hatari sana kwa kuiba waume za watu".
      im behind you....er i mean nakuunga mkono 100%

    8. M-bongotz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th January 2010
      Location : Kwa Mtogole
      Posts : 1,680
      Rep Power : 886
      Likes Received
      311
      Likes Given
      28

      Default Re: Siku ya kufa kwangu!

      Mtoto anapozaliwa huwa analia wakati waliomzunguka wanatabasamu, yatupasa tuishi maisha yetu vizuri ili siku tutakapokufa tuwe tunatabasamu wakati waliotuzunguka wanalia kwa uchungu wa kutupoteza.
      Huwezi kumshawishi nyani mzee kwamba asali ni tamu kuliko ndizi mbivu.

    9. PakaJimmy's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 29th April 2009
      Posts : 16,210
      Rep Power : 16106702
      Likes Received
      8103
      Likes Given
      3624

      Default Re: Siku ya kufa kwangu!

      Nijuavyo mimi, maongezi yote rasmi ya shughuli za mazishi hayamsaidii kitu yule marehemu!

      Chukua kioo(morror) ukitazame, unaona sura yako mwenyewe...hii ni sawia na maongezi ya mazishini, yanamlenga marehemu, lakini yanatakiwa yakutengeneze wewe uliyebaki!

      Kuna mtumishi wa Mungu mmoja alipata kusema kuwa Mungu anafanya kusudi kumtwaa mtu wake, ili kupitia huyo mfu, basi alete ujumbe kwa wanaobaki!..
      Namnukuu,.."tazama ndugu zangu, panapo mzoga ndipo pakusanyikapo tai(ndege)"..., akimaanisha kuwa cha maana hapo ni kusanyiko la tai, yaani wale watu wanaokuja kumuomboleza marehemu! Hawa ndio wanaopaswa kufaidika na kutwaliwa kwa mwenzao!

      Tubadili maisha na kujiandaa brethren!
      "The only thing that walks back from the tomb with the mourners and refuses to be buried is the character of a man.
      What a man is, survives him... it can never be buried"
      (GENEKAI-Jamiiforums, 4th November 2010 07:32PM).
      [email protected]

    10. Mlenge's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st October 2006
      Posts : 318
      Rep Power : 779
      Likes Received
      4
      Likes Given
      1

      Default Re: Siku ya kufa kwangu!

      "Maisha ya mtu yana hatua tatu: binadamu, punda, na mbwa" -- M. C. Tito, Novemba 19 2007.

      1. Hatua ya binadamu: - utotoni mpaka ulipofikia hatua ya punda. Utoto ni furaha tupu, tabu itoke wapi?
      2. Hatua ya Punda - mtu mzima majukumu. Somesha huyu, lisha yule, suluhisha mgogoro huu, patanisha wale, ozesha huyu, zika yule... 'jamii inakutegemea'. Kila kukicha afadhali ya jana.
      3. Hatua ya Mbwa - umezeeka, hata kukimbia huwezi tena. Ile mizigo uliyoibeba ukiwa 'punda' ushaikabidhi kwa wengine. Wewe unabaki "kubweka" tu, maana unahitaji kusaidiwa karibu kila kitu. Grumpy old person.

      AYUBU 14:1-2, ”Mwanadamu aliyezaliwa na mwanamke,. siku zake za kuishi si nyingi, nazo hujaa taabu."

      Mpe Yesu Maisha kujiandaa na Umilele baada ya kifo...maisha yako utayatumia wapi milele?

      Mlenge
      Post by Mlenge F., user "Mlenge".
      © 2006 - 2013 by Mlenge F. All rights reserved.
      http://www.amazon.com/Mlenge-Fanuel-Mgendi/e/B002KGRRK8

    11. Ndibalema's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th April 2008
      Location : Mbagala
      Posts : 10,208
      Rep Power : 132488868
      Likes Received
      3778
      Likes Given
      3514

      Default Re: Siku ya kufa kwangu!

      Kwa wana JF wote,
      I dedicate the song KAMANDA by DAZ NUNDAZ.


    Similar Topics

    1. Siku ya pekee kwangu,je wenzangu mnaionaje?
      By Ringo Edmund in forum Celebrities Forum
      Replies: 5
      Last Post: 11th November 2011, 14:35
    2. Siku ya Kufa...!
      By Museven in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 4
      Last Post: 29th September 2011, 09:34
    3. Kipimo cha Siku ya Kufa
      By AK-47 in forum Tech, Gadgets & Science Forum
      Replies: 10
      Last Post: 19th May 2011, 09:16
    4. Natamani kuona mazishi ya ccm kabla ya kufa kwangu
      By makaptula in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 9
      Last Post: 25th April 2011, 21:02

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...