JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Wanajeshi saba Watanzania wauawa Dafur

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 28
    1. kbm's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th October 2012
      Posts : 4,262
      Rep Power : 221151
      Likes Received
      950
      Likes Given
      219

      Default Wanajeshi saba Watanzania wauawa Dafur



      Dar es Salaam. Wanajeshi saba wa Tanzania, ambao ni miongonimwa kikosi cha Umoja wa Mataifa, cha kulinda amani katikajimbo la Darfur nchini Sudan, wanadaiwa kuwa wameuawa.
      Taarifa zilizolifikia gazeti hili jana zilisema kwamba wanajeshi hao wa Tanzania, wamekufa kutokana na mashambulizi yaliyofanywa na waasi wanaopigana na Serikali.
      Kwa mujibu wa taarifa hizo, miiliyao wanajeshi hao bado ipo nchini Sudan ikisubiri taratibu za kusafirishwa kuletwa nchini.
      Hii ni mara ya kwanza kuripotiwakwa idadi kubwa ya wanajeshi wa Tanzania wanaolinda amani katika nchi mbalimbali kufa kwa wakati mmoja.
      Agosti mwaka jana wanajeshi watatu wa Tanzania huko Darfur waliripotiwa kuuawa kwenye tukio kama hilo.
      Msemaji wa Jeshi la Ulinzi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ) , Kanali Kapambala Mgawe alipoulizwa kwa njia ya simu kuhusu vifo vya wanajeshi wa Tanzania huko Darfur, alisema kuwa naye amesikia, lakini hana taarifa rasmi kwa mujibu wa taratibu za kiofisi.
      Hii ni mara ya pili kwa wanajeshi wa Tanzania kuuawa katika Jimbo la Darfur, ambapo Agosti mwaka jana, Kanali Mgawe alinukuliwa na vyombo vya habari akithibitisha kutokea kwa vifo vya askari watatu ambao gari lao lilizolewa na maji walipokuwa wakivuka mto uliokuwa umefurika maji.
      Kanali Mgawe aliwataja askari hao kuwa ni Sajini Julius Chacha, Sajini Anthony Daniel na Koplo Yusuph Said na kwamba askari wengine walinusurika baada ya kuogolea.
      Tanzania ina askari 850 kwenye kikosi cha Umoja wa Mataifa cha Kulinda Amani jimbo la Darfur, ambao ni sehemu ya askari 1,081wa kulinda amani katika jimbo laDarfur.
      Wanajeshi hao wa Tanzania wametawanywa kwenye miji ya Khor Abeche na Muhajeria kusini mwa Darfur.
      Aprili mwaka huu Tanzania ilipeleka wanajeshi wa kulinda amani katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo (DRC), kupambana na kikundi cha waasiwa nchi hiyo M23 kinachopigana kuiangusha serikali ya DRC.
      Majeshi ya Tanzania yalipelekwa kulinda amani chini ya Umoja wa Mataifa. Tanzania inaungana na nchi za Afrika Kusini na Malawi kukamilisha kikosi cha wanajeshi3,000. Tanzania imepeleka wanajeshi 850.
      Tanzania imekuwa ikijihusisha na misheni za amani, mafunzo na ushauri kwa nchi nyingi, alinukuliwa Kanali Mgawe, na kueleza kuwa majeshi ya Tanzania yamekuweko katika vikosi vya kulinda amani huko Lebanon, Darfur, Sudan Kusini, Visiwa vya Comoro na Liberia. Liberia waliuawa wanajeshi wa Tanzania 11.
      Tanzania daima haiendi kwa nchi yeyote bila ya kuombwa na nchi hiyo au kutoka Umoja wa Mataifa, alisema.

      Source: MCL
      ===
      Updates:
      Taarifa - JWTZ wamethibitisha kuwa askari 7 wamekufa na 14 kujeruhiwa huko Darfur...
      Kwa sasa mipango ya kuwajulisha ndugu inafanyika, na maandalizi ya Mazishi.
      Last edited by kbm; 14th July 2013 at 14:34.


    2. Honolulu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th January 2012
      Posts : 3,788
      Rep Power : 0
      Likes Received
      666
      Likes Given
      3

      Default Re: Wanajeshi saba Watanzania wauawa Dafur

      Darfur ni tofauti na Mtwara!!

    3. Saint Ivuga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st August 2008
      Posts : 22,198
      Rep Power : 2900579
      Likes Received
      6208
      Likes Given
      12855

      Default Re: Wanajeshi saba Watanzania wauawa Dafur

      Darfur sio mkutano wa chadema Arusha
      MD25 likes this.

    4. Saint Ivuga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st August 2008
      Posts : 22,198
      Rep Power : 2900579
      Likes Received
      6208
      Likes Given
      12855

      Default

      Weak army
      MD25 likes this.

    5. Mipangomingi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th March 2011
      Location : Auckland
      Posts : 1,443
      Rep Power : 772
      Likes Received
      765
      Likes Given
      1183

      Default Re: Wanajeshi saba Watanzania wauawa Dafur

      Quote By kbm View Post


      Msemaji wa Jeshi la Ulinzi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ) , Kanali Kapambala Mgawe alipoulizwa kwa njia ya simu kuhusu vifo vya wanajeshi wa Tanzania huko Darfur, alisema kuwa naye amesikia, lakini hana taarifa rasmi kwa mujibu wa taratibu za kiofisi.

      Hapa ndipo napowakubali Wanajeshi, "ameskia lakini si taarifa rasmi kwa mujibu wa taratibu za kiofisi. Angelikuwa yule dada yetu sensa angelisema "ndio kwanza naskia na wewe" na kukata cim. Nadhani wanajeshi wanatumia taaluma na akili zao huwa haziondoki tofauti na polisi
      HAKI HAITOLEWI KWA MATAMANIO YA MTU; WAPE WATU HAKI ZAO HATA KAMA HAWAZIJUI-Mipangomingi

    6. chief 1's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th January 2012
      Posts : 255
      Rep Power : 491
      Likes Received
      81
      Likes Given
      9

      Default

      Quote By Mipangomingi View Post
      Hapa ndipo napowakubali Wanajeshi, "ameskia lakini si taarifa rasmi kwa mujibu wa taratibu za kiofisi. Angelikuwa yule dada yetu sensa angelisema "ndio kwanza naskia na wewe" na kukata cim. Nadhani wanajeshi wanatumia taaluma na akili zao huwa haziondoki tofauti na polisi
      Mmmh!! hilo unalolizungumzia lilikua ni lile Jwtz la kipindi cha Nyerere, lakini sio hili la siku hizi linalotekelza amri ya pinda ya kupiga kubaka na kutesa Wanamtwara hovyo,limeshapoteza maana ya kuitwa jeshi la wananchi sasaivi ni jeshi la ccm na la kulinda mafisadi.
      Mipangomingi likes this.

    7. Tripo9's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th September 2009
      Posts : 2,027
      Rep Power : 968
      Likes Received
      364
      Likes Given
      668

      Default Re: Wanajeshi saba Watanzania wauawa Dafur

      Jamani hata RIP hamtoi. Mabandidu nyie?
      Rip maafande wetu
      Mentor and MIDFIELD like this.

    8. De king's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 14th July 2013
      Posts : 2
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Wanajeshi saba Watanzania wauawa Dafur

      Hv hawa watu wapo darfur kwa faida ya nani?

    9. Marnah's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd May 2013
      Posts : 1,089
      Rep Power : 590
      Likes Received
      214
      Likes Given
      50

      Default Re: Wanajeshi saba Watanzania wauawa Dafur

      Na bado huu ni mwanzo tu

    10. Ndumbayeye's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st January 2009
      Posts : 2,074
      Rep Power : 1008
      Likes Received
      265
      Likes Given
      1691

      Default Re: Wanajeshi saba Watanzania wauawa Dafur

      watu wa mtwara mmepata mahali kutolea uchungu, usishangae 4 kati ya 7 ni wa mtwara..
      I HAVE SPOKEN

    11. MD25's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th January 2012
      Location : Mugumu, Serengeti
      Posts : 3,001
      Rep Power : 1187
      Likes Received
      934
      Likes Given
      611

      Default Re: Wanajeshi saba Watanzania wauawa Dafur

      Mbona huwa wanauliwa sana tu, kama kuku, sema wanaficha ficha....
      "It is during our darkest moments that we must focus to see the light” – Aristotle Onassis.

    12. Ngamiani's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 25th April 2013
      Location : everywhere in tanzania
      Posts : 198
      Rep Power : 413
      Likes Received
      36
      Likes Given
      0

      Default Re: Wanajeshi saba Watanzania wauawa Dafur

      R.i.p makamanda wetu, ile msiwe na biased comment walienda kama peacekeaper sio wapiganaji
      kijivo1234 likes this.

    13. kunaguero's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 4th March 2013
      Posts : 187
      Rep Power : 418
      Likes Received
      12
      Likes Given
      53

      Default Re: Wanajeshi saba Watanzania wauawa Dafur

      Quote By chief 1 View Post
      Mmmh!! hilo unalolizungumzia lilikua ni lile Jwtz la kipindi cha Nyerere, lakini sio hili la siku hizi linalotekelza amri ya pinda ya kupiga kubaka na kutesa Wanamtwara hovyo,limeshapoteza maana ya kuitwa jeshi la wananchi sasaivi ni jeshi la ccm na la kulinda mafisadi.
      Wivu tuu probably! huwezi kushawishi kwa hoja isiyo na mashiko kiasi hicho! wakati wote ni kuhakikisha amani ipo! ukicheza na amani utaumia> wachache walete fujo waachwe hadi ifikie vp? Goverment is the coerssive instrument! hawawezi kufanya kazi kama waseminary hao! unataka wakupigie magoti eti uache fujo?

    14. Lakuchumpa's Avatar
      Member Array
      Join Date : 28th March 2012
      Posts : 73
      Rep Power : 444
      Likes Received
      12
      Likes Given
      2

      Default Re: Wanajeshi saba Watanzania wauawa Dafur

      R.I.P makamanda wetu. Ndokazi mlioichagua

    15. Nyamafu's Avatar
      Member Array
      Join Date : 20th December 2012
      Posts : 32
      Rep Power : 398
      Likes Received
      10
      Likes Given
      0

      Default Re: Wanajeshi saba Watanzania wauawa Dafur

      Wewe ni --------,na hukufaa kuwepo humu jamii forums kama home of great thinkers,unashabikia siasa kama ushabiki wa mpira wa simba na yanga.Haihitaji uende shule ili ufahamu kuwa pamoja na matatizo yetu,lakini tunaposhambuliwa na adui wa nje tunapaswa kuwa wamoja na kutetea kwa nguvu zote vilivyo vyetu.Wengi wet humu ni chadema damu lakini yanapotokea maswala kama haya tunaacha uchadema na kuona tunailindaje nchi yetu kama wajibu wetu wa msingi kabisa.hivi unadhani watu kama Zitto Kabwe wataku-support na upuuzi wako.Tena unaharibu taswira ya chama chetu cha nguvu ya umma Chadema kwa ktudhalilisha mbele ya watu kuwa hatuna uzalendo kama ni kitu cha kwanza kwa mtanzania no matter what! Nikuulize tena hivi umeona jinsi wamarekani bush na obama walivyokutana pamoja kuwakumbuka wale watu waliokufa na bomu kwenye ubalozi wao dar es salaam.BORA UACHE KU-COMMENT VITU USIVYOVIJUA KULI SABABU HUWEZI SIASA UNASHABIKIA HADI UNAHHARIBU MAANA ,yani wewe ni -------- kwelikweli
      kijivo1234 likes this.

    16. Nyamafu's Avatar
      Member Array
      Join Date : 20th December 2012
      Posts : 32
      Rep Power : 398
      Likes Received
      10
      Likes Given
      0

      Default Re: Wanajeshi saba Watanzania wauawa Dafur

      hivi wewe ulitaka jamaa wakae kwenye makambi yao bbaada ya kutoka depo na vyuo mbalimbali nchini na duniani kote bila kufanya practical ?duh hoja nyingine zinanitia unyonge kweli

    17. cj21125's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th May 2013
      Posts : 1,327
      Rep Power : 8043
      Likes Received
      237
      Likes Given
      20

      Default Re: Wanajeshi saba Watanzania wauawa Dafur

      Kumbe ndio maana Simba na Yanga waliogopa kwenda kucheza mpira Kombe la Kagame..
      GAZETI likes this.

    18. MIDFIELD's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th May 2013
      Posts : 975
      Rep Power : 564
      Likes Received
      279
      Likes Given
      1871

      Default Re: Wanajeshi saba Watanzania wauawa Dafur

      Quote By Tripo9 View Post
      Jamani hata RIP hamtoi. Mabandidu nyie?
      Rip maafande wetu
      Afadhali yako ndg yanguTripo9 maana hawa jf wengine nawashangaa kbs hata uzalendo kwa nchi yao hawana. wao kukicha wanawaza uchadema na uccm tu.inasikitisha sana kizazi hiki. hivi nyie kweli mnaweza kuilinda nchi yenu nyie! Ingekuwa kafa mwana bongo flavor au bongo movie, ungeona comment za RIP, lkn kwa hawa watetea taifa na amani duniani wanaoneka ni kama mbwa tu wamekufa. nyie vijana wa chadema hamfai kabisa hata kwa kulumagia. naomba nieleweke kuwa mm sina chama. chama changu ni Tanzania
      Tripo9 likes this.

    19. Kigogo's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 14th December 2007
      Location : Calabash
      Posts : 15,462
      Rep Power : 0
      Likes Received
      2771
      Likes Given
      1312

      Default Re: Wanajeshi saba Watanzania wauawa Dafur

      Mibwege hiyo acha iuwawe

    20. MIDFIELD's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th May 2013
      Posts : 975
      Rep Power : 564
      Likes Received
      279
      Likes Given
      1871

      Default Re: Wanajeshi saba Watanzania wauawa Dafur

      Quote By Marnah View Post
      Na bado huu ni mwanzo tu
      Hivi wewe ni Mtanzania au Mnyarwanda! una roho mbaya!

    21. Clean9

    Page 1 of 2 12 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...