JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Sababu za kupinga Bob Sambeke sio bilionea

    Report Post
    Page 1 of 5 123 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 84
    1. Chimbuvu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th July 2012
      Posts : 4,368
      Rep Power : 1262387
      Likes Received
      2224
      Likes Given
      1311

      Default Sababu za kupinga Bob Sambeke sio bilionea

      Kutokana na matukio ya matajiri wa Arusha waliopoteza maisha yao,kumetokea mchanganyiko wa mawazo wengine wakisema ni mabilionea na wengine wakipinga.Bilionea ni mtu ambaye asset zake zimefikia bilioni moja na kuendelea kwa Tanzania.

      Ni vema tukaibadilisha hii zana kwa kuita bilionea mtu ambaye hata ajira hajatoa kwa wananchi ama impact kwa taifa lake.

      Kuhusu Bob Sambeke na hiyo ndege,inabidi wote tufunguke akili,je unajua kuna ndege zinauzwa hadi laki 5 na serikali?

      Je unajua 2c walishawahi uza ndege kwa millioni 60?and guess what aliyenunua ni owner wa precision na mikataba hadi tender zipo wazi.

      Kwa hiyo suala la mtu kumiliki ndege ndogo used sio shida labda kama ingekuwa mpya kaitoa kiwandani hapo ni sawa.

      Suala lingine alikuwa akimiliki kampuni gani?mfano wa wajasiriamali ambao mtu anaweza kuaccept kuwa ni mabilionea baadhi ni kama wafuatao

      ndesamburo-hotels,tours
      mansoor-mansoor oil
      sunda- mount meru,tanzanite etc
      Reginald Mengi - ipp media,cocacola kwanza etc
      Mohmd Dewji-Mohamed enterprise tanzania ltd
      Erick shigongo-global publishers
      Michael ngareko- precision airways
      Koola Zadock- CEO ZEK Group and dar village 2nd largest shopping mall in tanzania
      bob sambeke-??????

      Hayo ni mawazo tu,
      maishapopote likes this.


    2. Adrian Stepp's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st July 2011
      Posts : 1,790
      Rep Power : 819
      Likes Received
      630
      Likes Given
      3747

      Default re: Sababu za kupinga Bob Sambeke sio bilionea

      Quote By Chimbuvu View Post
      Kutokana na matukio ya matajiri wa arusha waliopoteza maisha yao,kumetokea mchanganyiko wa mawazo wengine wakisema ni mabilionea na wengine wakipinga.Bilionea ni mtu ambaye asset zake zimefikia bilioni moja na kuendelea kwa tanzania.
      Ni vema tukaibadilisha hii zana kwa kuita bilionea mtu ambaye hata ajira hajatoa kwa wananchi ama impact kwa taifa lake.
      Kuhusu bob sambeke na hiyo ndege,inabidi wote tufunguke akili,je unajua kuna ndege zinauzwa hadi laki 5 na serikali?
      Je unajua 2c walishawahi uza ndege kwa millioni 60?and guess what aliyenunua ni owner wa precision na mikataba hadi tender zipo wazi.
      Kwa hiyo suala la mtu kumiliki ndege ndogo used sio shida labda kama ingekuwa mpya kaitoa kiwandani hapo ni sawa.
      Suala lingine alikuwa akimiliki kampuni gani?mfano wa wajasiriamali ambao mtu anaweza kuaccept kuwa ni mabilionea baadhi ni kama wafuatao

      ndesamburo-hotels,tours
      mansoor-mansoor oil
      sunda- mount meru,tanzanite etc
      Reginald Mengi - ipp media,cocacola kwanza etc
      Mohmd Dewji-Mohamed enterprise tanzania ltd
      Erick shigongo-global publishers
      Michael ngareko- precision airways
      Koola Zadock- CEO ZEK Group and dar village 2nd largest shopping mall in tanzania
      bob sambeke-??????

      Hayo ni mawazo tu,
      Kwani Zadock bado yupo katika list ya mabilionea nchi hii??!! kalagabaho!

    3. Kimbweka's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th July 2009
      Posts : 8,450
      Rep Power : 7416
      Likes Received
      1518
      Likes Given
      134

      Default re: Sababu za kupinga Bob Sambeke sio bilionea

      Mie namiliki baiskeli ila ni billionea ................!
      Pia namiliki bustani ya mchicha na kabichi ......!
      Nimeajiri wakulima 10 ......!
      Nasema mie ni bilionea ...!
      Sasa bisha .........!
      "Life comes once only: No retake/replay/rewind/once-more. One should enjoy it, be happy & keep happy others too."

    4. Chimunguru's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd May 2009
      Posts : 8,881
      Rep Power : 2427
      Likes Received
      1614
      Likes Given
      893

      Default re: Sababu za kupinga Bob Sambeke sio bilionea

      bongo watu wanazungumza bila data, ndo maana bongo mtu akinunua vitz m6 anajitangazia m10 na watu wanaamini.
      mimi mkali and MALICK MALICK like this.

    5. CYBERTEQ's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th February 2012
      Location : Republic of Tanganyika
      Posts : 5,520
      Rep Power : 213547214
      Likes Received
      2207
      Likes Given
      3250

      Default re: Sababu za kupinga Bob Sambeke sio bilionea

      Quote By Chimbuvu View Post
      Kutokana na matukio ya matajiri wa arusha waliopoteza maisha yao,kumetokea mchanganyiko wa mawazo wengine wakisema ni mabilionea na wengine wakipinga.Bilionea ni mtu ambaye asset zake zimefikia bilioni moja na kuendelea kwa tanzania.
      Ni vema tukaibadilisha hii zana kwa kuita bilionea mtu ambaye hata ajira hajatoa kwa wananchi ama impact kwa taifa lake.
      Kuhusu bob sambeke na hiyo ndege,inabidi wote tufunguke akili,je unajua kuna ndege zinauzwa hadi laki 5 na serikali?
      Je unajua 2c walishawahi uza ndege kwa millioni 60?and guess what aliyenunua ni owner wa precision na mikataba hadi tender zipo wazi.
      Kwa hiyo suala la mtu kumiliki ndege ndogo used sio shida labda kama ingekuwa mpya kaitoa kiwandani hapo ni sawa.
      Suala lingine alikuwa akimiliki kampuni gani?mfano wa wajasiriamali ambao mtu anaweza kuaccept kuwa ni mabilionea baadhi ni kama wafuatao

      ndesamburo-hotels,tours
      mansoor-mansoor oil
      sunda- mount meru,tanzanite etc
      Reginald Mengi - ipp media,cocacola kwanza etc
      Mohmd Dewji-Mohamed enterprise tanzania ltd
      Erick shigongo-global publishers
      Michael ngareko- precision airways
      Koola Zadock- CEO ZEK Group and dar village 2nd largest shopping mall in tanzania
      bob sambeke-??????

      Hayo ni mawazo tu,
      Kama ni hivyo hata kakaangu mmoja wa humu nI Billionea, Btw kuna umuhimu gani wa kuhoji mali alizonazo mtu aliyekufa, unataka mgao!
      afrodenzi likes this.

    6. Clean9

    7. BabaJonii's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 18th October 2012
      Posts : 233
      Rep Power : 600
      Likes Received
      61
      Likes Given
      36

      Default re: Sababu za kupinga Bob Sambeke sio bilionea

      Jamani!! Hivi kua billionea ni kua na Bil ngap?

    8. macho_mdiliko's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th March 2008
      Posts : 2,765
      Rep Power : 1158
      Likes Received
      737
      Likes Given
      554

      Default re: Sababu za kupinga Bob Sambeke sio bilionea

      Quote By Chimbuvu View Post
      Kutokana na matukio ya matajiri wa arusha waliopoteza maisha yao,kumetokea mchanganyiko wa mawazo wengine wakisema ni mabilionea na wengine wakipinga.Bilionea ni mtu ambaye asset zake zimefikia bilioni moja na kuendelea kwa tanzania.
      Ni vema tukaibadilisha hii zana kwa kuita bilionea mtu ambaye hata ajira hajatoa kwa wananchi ama impact kwa taifa lake.
      Kuhusu bob sambeke na hiyo ndege,inabidi wote tufunguke akili,je unajua kuna ndege zinauzwa hadi laki 5 na serikali?
      Je unajua 2c walishawahi uza ndege kwa millioni 60?and guess what aliyenunua ni owner wa precision na mikataba hadi tender zipo wazi.
      Kwa hiyo suala la mtu kumiliki ndege ndogo used sio shida labda kama ingekuwa mpya kaitoa kiwandani hapo ni sawa.
      Suala lingine alikuwa akimiliki kampuni gani?mfano wa wajasiriamali ambao mtu anaweza kuaccept kuwa ni mabilionea baadhi ni kama wafuatao

      ndesamburo-hotels,tours
      mansoor-mansoor oil
      sunda- mount meru,tanzanite etc
      Reginald Mengi - ipp media,cocacola kwanza etc
      Mohmd Dewji-Mohamed enterprise tanzania ltd
      Erick shigongo-global publishers
      Michael ngareko- precision airways
      Koola Zadock- CEO ZEK Group and dar village 2nd largest shopping mall in tanzania
      bob sambeke-??????

      Hayo ni mawazo tu,
      Mkuu uko sahihi kabisa! = A person whose wealth amounts to at least a billion dollars, pounds, or the equivalent in other currency. In Tanzanian currency = 1,000,000,000 ( dollars) times equivalent exchange rate

    9. Spike Lee's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th October 2012
      Posts : 589
      Rep Power : 510
      Likes Received
      207
      Likes Given
      10

      Default re: Sababu za kupinga Bob Sambeke sio bilionea

      Tatizo la Arusha hata mimi nikienda huko nikafika bar nikatoa ofa za bia na supu za ulimi kesho mji mzima watasema Spike Lee ni bilionea. Data za kuwajua mabilioni zinapatikana Forbes Magazine.

    10. mtu chake's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th August 2010
      Location : Kivu
      Posts : 2,349
      Rep Power : 1861
      Likes Received
      1106
      Likes Given
      1689

      Default re: Sababu za kupinga Bob Sambeke sio bilionea

      Quote By Chimbuvu View Post
      Kutokana na matukio ya matajiri wa arusha waliopoteza maisha yao,kumetokea mchanganyiko wa mawazo wengine wakisema ni mabilionea na wengine wakipinga.Bilionea ni mtu ambaye asset zake zimefikia bilioni moja na kuendelea kwa tanzania.
      Ni vema tukaibadilisha hii zana kwa kuita bilionea mtu ambaye hata ajira hajatoa kwa wananchi ama impact kwa taifa lake.
      Kuhusu bob sambeke na hiyo ndege,inabidi wote tufunguke akili,je unajua kuna ndege zinauzwa hadi laki 5 na serikali?
      Je unajua 2c walishawahi uza ndege kwa millioni 60?and guess what aliyenunua ni owner wa precision na mikataba hadi tender zipo wazi.
      Kwa hiyo suala la mtu kumiliki ndege ndogo used sio shida labda kama ingekuwa mpya kaitoa kiwandani hapo ni sawa.
      Suala lingine alikuwa akimiliki kampuni gani?mfano wa wajasiriamali ambao mtu anaweza kuaccept kuwa ni mabilionea baadhi ni kama wafuatao

      ndesamburo-hotels,tours
      mansoor-mansoor oil
      sunda- mount meru,tanzanite etc
      Reginald Mengi - ipp media,cocacola kwanza etc
      Mohmd Dewji-Mohamed enterprise tanzania ltd
      Erick shigongo-global publishers
      Michael ngareko- precision airways
      Koola Zadock- CEO ZEK Group and dar village 2nd largest shopping mall in tanzania
      bob sambeke-??????

      Hayo ni mawazo tu,
      bold ya kwanza ana ubilionea upi?
      bold ya pili jamaa kafilisika hata kumaliza hiyo dar village utata...A1 inasuasua....outdoor ndio hivyo imekaiwa kooni
      Adrian Stepp likes this.
      @@

    11. mtu chake's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th August 2010
      Location : Kivu
      Posts : 2,349
      Rep Power : 1861
      Likes Received
      1106
      Likes Given
      1689

      Default re: Sababu za kupinga Bob Sambeke sio bilionea

      Quote By Spike Lee View Post
      Tatizo la Arusha hata mimi nikienda huko nikafika bar nikatoa ofa za bia na supu za ulimi kesho mji mzima watasema Spike Lee ni bilionea. Data za kuwajua mabilioni zinapatikana Forbes Magazine.
      hahahahahahahaha
      cc Preta.Mr Rocky Erickb52
      @@

    12. Mayombo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th July 2011
      Posts : 629
      Rep Power : 582
      Likes Received
      180
      Likes Given
      140

      Default re: Sababu za kupinga Bob Sambeke sio bilionea

      kaka kamata bonge ya LIKE, eti billionea, billionea my ass...

    13. Chimbuvu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th July 2012
      Posts : 4,368
      Rep Power : 1262387
      Likes Received
      2224
      Likes Given
      1311

      Default

      Lakini unacho cha kusema kwake kuwa ni mmiliki wa kitu fulani what about bob sambeke?Soma historia ya donald trump,mtu kupata misukosuko ndio inayomuweka strong.

      Quote By mtu chake View Post
      bold ya kwanza ana ubilionea upi?
      bold ya pili jamaa kafilisika hata kumaliza hiyo dar village utata...A1 inasuasua....outdoor ndio hivyo imekaiwa kooni

    14. ZeMarcopolo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th May 2008
      Posts : 12,650
      Rep Power : 137484136
      Likes Received
      5139
      Likes Given
      4101

      Default re: Sababu za kupinga Bob Sambeke sio bilionea

      Quote By Spike Lee View Post
      Tatizo la Arusha hata mimi nikienda huko nikafika bar nikatoa ofa za bia na supu za ulimi kesho mji mzima watasema Spike Lee ni bilionea. Data za kuwajua mabilioni zinapatikana Forbes Magazine.
      Umenivunja mbavu.

      Hii inabidi aione Nyani Ngabu
      "To greed, all nature is insufficient"

    15. Adrian Stepp's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st July 2011
      Posts : 1,790
      Rep Power : 819
      Likes Received
      630
      Likes Given
      3747

      Default re: Sababu za kupinga Bob Sambeke sio bilionea

      Quote By ZeMarcopolo View Post
      Umenivunja mbavu.
      ZeMarcopolo Mimi mbavu zangu huvunjika kila nikiwaza ule uzi wako wa "Joshua Nassary anajuta" eti alihofia kwenda jeshini akidhani atapigwa na kitu chenye ncha kali..h a ha ha..#Crazy!
      ZeMarcopolo and maishapopote like this.

    16. Ngongo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th September 2008
      Location : Mlima Meru
      Posts : 6,284
      Rep Power : 24342227
      Likes Received
      3659
      Likes Given
      4987

      Default re: Sababu za kupinga Bob Sambeke sio bilionea

      Heshima kwenu wanajamvi,

      Ni kweli kumekuwa na mtindo wa kuwakweza baadhi ya wafanyabiashara wa kawaida kabisa na kuwaita mabilionea.Mfano mzuri ni huyu Babu Sambeke.Marehemu alikuwa anafanya biashara kubwa ya kukopesha watu fedha binafsi nawajua baadhi ya wafanyabiashara wakubwa waliokopa fedha kwake 1.Ove huyu ni mfanyabiashara ya wa magari na pia anajishughulisha na uchinjaji wa magari kwaajili ya kuuza spares (us 450,000/=) 2. Sunda mfanyabiashara na mchimbaji wa madini ya Tanzanite (Tsh 2 bilioni) 3.Mmiliki wa Snow Crest kiasi hakijulikani. 4 Wachimbaji wa wengi wa Tanzanite wanadaiwa kiasi kikubwa cha fedha walichokopa kwaajili ya kuendesha mashimo ya mawe.

      Bado kuna wafanyabiashara wengi wadogo wadogo walioporwa nyumba na magari kupitia mikopo ya Babu,mfano mmojawapo ni dalali wa viwanja anayejulikana kama Simba alikopa fedha akaweka nyumba anayoisha rehani siku ya siku aliposhindwa kulipa nyumba ikachukuliwa siku hizi anaishi Mwanama nyumba ya kupanga ya vyumba viwili,fikiria huyu katoka kwenye nyumba yake self contained,car park,gati kubwa na makorokoro kibao leo anakichukuliaje kifo cha Babu !

      Babu Sambeke ni mfanyabishara mkubwa ingawa biashara yake haijulikana rasmi na serekali huyu jamaa ni bilionea usiangalie kigezo cha kumiliki ndege ukadhani wanahabari wamekurupuka la hashaa jamaa alikuwa akimiliki biashara kubwa sana yenye kumuingizia fedha nyingi pasipo kulipa kodi ya serekali.Inashangaza sana jambo kama hili linatendeka wazi wazi huku serekali ikikubali kuibiwa mapato yake kupitia ukwepaji wa kodi mkubwa.Nina hakika kufuatia kifo chake fedha zake nyingi zitapotea (kufa kufaana).

      Mwisho serekali ijipange vizuri ihakikishe inapanue uwogo wa walipa kodi wake.Wafanyabiashara wakubwa aina ya Babu ni wengi lakini utashangaa serekali haina taarifa zao za mapato na matumizi.

      Marehemu Wakili Nyaga huyu ni bilionea kwa vigezo vyote ukitaka kujua uwezo aliokuwa nao nenda Mawala estate ni zaidi ya eka 200 4 kilometa from city center kaweka miundo mbinu yote kuanzia barabara za lami,mtandao wa maji na umeme.Isitoshe Mawalla alikuwa na connection za matajiri wakubwa wa dunia kama Paul Tudor.Pia ana miliki estate huko South Afrika na Zimbabwe usishangae kwenye mazishi yake mawaziri walikuwa wanapigana vikumbo.

    17. FJM's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th April 2011
      Posts : 7,973
      Rep Power : 1354183
      Likes Received
      5930
      Likes Given
      4714

      Default re: Sababu za kupinga Bob Sambeke sio bilionea

      Quote By Chimbuvu View Post
      Kutokana na matukio ya matajiri wa arusha waliopoteza maisha yao,kumetokea mchanganyiko wa mawazo wengine wakisema ni mabilionea na wengine wakipinga.Bilionea ni mtu ambaye asset zake zimefikia bilioni moja na kuendelea kwa tanzania.
      Ni vema tukaibadilisha hii zana kwa kuita bilionea mtu ambaye hata ajira hajatoa kwa wananchi ama impact kwa taifa lake.
      Kuhusu bob sambeke na hiyo ndege,inabidi wote tufunguke akili,je unajua kuna ndege zinauzwa hadi laki 5 na serikali?
      Je unajua 2c walishawahi uza ndege kwa millioni 60?and guess what aliyenunua ni owner wa precision na mikataba hadi tender zipo wazi.
      Kwa hiyo suala la mtu kumiliki ndege ndogo used sio shida labda kama ingekuwa mpya kaitoa kiwandani hapo ni sawa.
      Suala lingine alikuwa akimiliki kampuni gani?mfano wa wajasiriamali ambao mtu anaweza kuaccept kuwa ni mabilionea baadhi ni kama wafuatao

      Hayo ni mawazo tu,
      Swala la Babu Sambeke kuwa billionea halina ubishi unless kama watu wanataka kupoteza muda. Babu ni tajiri kabisa na angeweza kuishi mahali popote kwa raha na starehe. Labda swali lingekuwa - utajiri wake aliupataje? lakini kwamba ni bilionaire - hilo halina ubishi.

      Now, matajiri, hata hao tunawaosikia huko majuu, si wote walipata hela zao kwa njia zilizoonyooka. Babu Sambeke amekuwa ni mtu wa mikeke maisha yake yote, na pengine mazingira aliyokulia yamechangia maana ni mtu wa kuwekeza sana. Pamoja na kwamba alitoka kwenye familia yenye uwezo, Babu katafuta hela yake mwenyewe (the end justify the means).

      Shule (kwa maana ya kukaa darasani ile ya kawaida) haikupata nafasi kwa huyo bwana. He went straight kwenye utafutaji na hakuwa na mashaka alikuwa anataka nini maishani - sucess! Na chochote,yoyote atakeyejaribu kumletea mizengwe atatamani ardhi ipasuke.

      Na hii ya kukopesha mbona hata huko majuu ipo sana tu.
      jmushi1 and Mwakalinga Y. R like this.

    18. kinyoba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd June 2011
      Location : Uvinza
      Posts : 755
      Rep Power : 616
      Likes Received
      317
      Likes Given
      50

      Default

      Quote By FJM View Post
      Swala la Babu Sambeke kuwa billionea halina ubishi unless kama watu wanataka kupoteza muda. Babu ni tajiri kabisa na angeweza kuishi mahali popote kwa raha na starehe. Labda swali lingekuwa - utajiri wake aliupataje? lakini kwamba ni bilionaire - hilo halina ubishi.

      Now, matajiri, hata hao tunawaosikia huko majuu, si wote walipata hela zao kwa njia zilizoonyooka. Babu Sambeke amekuwa ni mtu wa mikeke maisha yake yote, na pengine mazingira aliyokulia yamechangia maana ni mtu wa kuwekeza sana. Pamoja na kwamba alitoka kwenye familia yenye uwezo, Babu katafuta hela yake mwenyewe (the end justify the means).

      Shule (kwa maana ya kukaa darasani ile ya kawaida) haikupata nafasi kwa huyo bwana. He went straight kwenye utafutaji na hakuwa na mashaka alikuwa anataka nini maishani - sucess! Na chochote,yoyote atakeyejaribu kumletea mizengwe atatamani ardhi ipasuke.

      Na hii ya kukopesha mbona hata huko majuu ipo sana tu.
      Usiongee ki ushabiki au upenzi, babu alikua na umilionea gani? Ndege mbovu zile used ni za kumilikiwa na bilionea? Angekua bilionea asingekuwa na duka la kichovu Kama lile lililopo opposite na soko la chini pale Moshi mjini na duka lenyewe alikuwa anauza mama yeke. Biashara zenyewe anazofanya hazikuwa zikieleweka, hata makazi ya kwao mbona kawaida saaaana? Ukisikia mtu anaitwa bilionea kaa kimya, babu sambeke alikuwa na hela ya kawaida saaaaana ya kumtosha yeye na familia yake na kufanya matanuzi mjini.
      Mwakalinga Y. R and mtzedi like this.

    19. FJM's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th April 2011
      Posts : 7,973
      Rep Power : 1354183
      Likes Received
      5930
      Likes Given
      4714

      Default re: Sababu za kupinga Bob Sambeke sio bilionea

      Quote By kinyoba View Post
      Usiongee ki ushabiki au upenzi, babu alikua na umilionea gani? Ndege mbovu zile used ni za kumilikiwa na bilionea? Angekua bilionea asingekuwa na duka la kichovu Kama lile lililopo opposite na soko la chini pale Moshi mjini na duka lenyewe alikuwa anauza mama yeke. Biashara zenyewe anazofanya hazikuwa zikieleweka, hata makazi ya kwao mbona kawaida saaaana? Ukisikia mtu anaitwa bilionea kaa kimya, babu sambeke alikuwa na hela ya kawaida saaaaana ya kumtosha yeye na familia yake na kufanya matanuzi mjini.
      Kiongozi, punguza vuta pumzi, na utulizane. Unao uhuru wa kupinga, maana tunajadiliana hapa. Sijabatisha. Duka lililo karibu na soko la Moshi ni la marehemu Mzee Sembeke (Baba yake Babu). Mzee Sambeke naye alikuwa na vijisenti kiasi wakati wa uhai wake. Na kama umenisoma vizuri, Babu hakuwa mtu kutegemea Baba au mama. Alikuwa anapambana kivyake, kuanzia miaka hiyo ya 80s.

      Kwao wapi, Karanga? Mambo ya Karanga ni ya zamani, Babu alikuwa mara nyingi Arusha. Karanga anakaa mama yake na kaburi la Mzee Sambeke.

      Pia soma post No 15.

      Babu hela ilikuwepo, tena miiingi sana. Swali linatakiwa alizipataje?
      jmushi1 likes this.

    20. Spike Lee's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th October 2012
      Posts : 589
      Rep Power : 510
      Likes Received
      207
      Likes Given
      10

      Default

      Quote By Ngongo View Post
      Heshima kwenu wanajamvi,

      Ni kweli kumekuwa na mtindo wa kuwakweza baadhi ya wafanyabiashara wa kawaida kabisa na kuwaita mabilionea.Mfano mzuri ni huyu Babu Sambeke.Marehemu alikuwa anafanya biashara kubwa ya kukopesha watu fedha binafsi nawajua baadhi ya wafanyabiashara wakubwa waliokopa fedha kwake 1.Ove huyu ni mfanyabiashara ya wa magari na pia anajishughulisha na uchinjaji wa magari kwaajili ya kuuza spares (us 450,000/=) 2. Sunda mfanyabiashara na mchimbaji wa madini ya Tanzanite (Tsh 2 bilioni) 3.Mmiliki wa Snow Crest kiasi hakijulikani. 4 Wachimbaji wa wengi wa Tanzanite wanadaiwa kiasi kikubwa cha fedha walichokopa kwaajili ya kuendesha mashimo ya mawe.

      Bado kuna wafanyabiashara wengi wadogo wadogo walioporwa nyumba na magari kupitia mikopo ya Babu,mfano mmojawapo ni dalali wa viwanja anayejulikana kama Simba alikopa fedha akaweka nyumba anayoisha rehani siku ya siku aliposhindwa kulipa nyumba ikachukuliwa siku hizi anaishi Mwanama nyumba ya kupanga ya vyumba viwili,fikiria huyu katoka kwenye nyumba yake self contained,car park,gati kubwa na makorokoro kibao leo anakichukuliaje kifo cha Babu !

      Babu Sambeke ni mfanyabishara mkubwa ingawa biashara yake haijulikana rasmi na serekali huyu jamaa ni bilionea usiangalie kigezo cha kumiliki ndege ukadhani wanahabari wamekurupuka la hashaa jamaa alikuwa akimiliki biashara kubwa sana yenye kumuingizia fedha nyingi pasipo kulipa kodi ya serekali.Inashangaza sana jambo kama hili linatendeka wazi wazi huku serekali ikikubali kuibiwa mapato yake kupitia ukwepaji wa kodi mkubwa.Nina hakika kufuatia kifo chake fedha zake nyingi zitapotea (kufa kufaana).

      Mwisho serekali ijipange vizuri ihakikishe inapanue uwogo wa walipa kodi wake.Wafanyabiashara wakubwa aina ya Babu ni wengi lakini utashangaa serekali haina taarifa zao za mapato na matumizi.

      Marehemu Wakili Nyaga huyu ni bilionea kwa vigezo vyote ukitaka kujua uwezo aliokuwa nao nenda Mawala estate ni zaidi ya eka 200 4 kilometa from city center kaweka miundo mbinu yote kuanzia barabara za lami,mtandao wa maji na umeme.Isitoshe Mawalla alikuwa na connection za matajiri wakubwa wa dunia kama Paul Tudor.Pia ana miliki estate huko South Afrika na Zimbabwe usishangae kwenye mazishi yake mawaziri walikuwa wanapigana vikumbo.
      Nadhani wewe umetufahamisha vizuri kuhusu hawa jamaa ambao wanaitwa mabilionea.

      Forbes wanautambua utajiri hao jamaa au ndio kazi za kimafia.

    21. Bob Fern's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th October 2012
      Posts : 757
      Rep Power : 542
      Likes Received
      93
      Likes Given
      275

      Default re: Sababu za kupinga Bob Sambeke sio bilionea

      Quote By Spike Lee View Post
      Tatizo la Arusha hata mimi nikienda huko nikafika bar nikatoa ofa za bia na supu za ulimi kesho mji mzima watasema Spike Lee ni bilionea. Data za kuwajua mabilioni zinapatikana Forbes Magazine.
      Kaka kashfa hii

    22. Kansime

    Page 1 of 5 123 ... LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...