JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Waislam Tanga waomba watoto wa kike wasikae dawati moja na wakiume

    Report Post
    Page 1 of 4 123 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 62
    1. Mbogo Junior's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 21st January 2012
      Posts : 161
      Rep Power : 468
      Likes Received
      23
      Likes Given
      1

      Default Waislam Tanga waomba watoto wa kike wasikae dawati moja na wakiume

      Jamani haya nayo mapya tena. Watoto wa kike wasikae dawati moja na wa kiume ili kuleta nidhamu na usikivu. Hii imekaaje jamani. Hatua itakayofuata ni kutenga darasa la watoto wa kiume na wa kike. Tunakwenda wapi jamani. Hapana huko siko kabisa.

      Source ni Nipashe radio one.


    2. Mkoroshokigoli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th December 2012
      Posts : 6,664
      Rep Power : 10113421
      Likes Received
      1591
      Likes Given
      672

      Default re: Waislam Tanga waomba watoto wa kike wasikae dawati moja na wakiume

      Rekebisha HEADING,HIYO HEADING TO NI ISHARA YA UNAFKI,
      WEKA SAWA HEADING NTARUDI TENA

    3. Baba V's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 29th December 2010
      Location : Planet Nibiru
      Posts : 19,314
      Rep Power : 88125983
      Likes Received
      9097
      Likes Given
      10711

      Default

      Quote By Mkoroshokigoli View Post
      Rekebisha HEADING,HIYO HEADING TO NI ISHARA YA UNAFKI,
      WEKA SAWA HEADING NTARUDI TENA
      Na wewe andika kwa ufasaha, nini maana ya "HEADING TO?"
      Bigirita and CHUAKACHARA like this.

    4. Mbogo Junior's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 21st January 2012
      Posts : 161
      Rep Power : 468
      Likes Received
      23
      Likes Given
      1

      Default

      Quote By Mkoroshokigoli View Post
      Rekebisha HEADING,HIYO HEADING TO NI ISHARA YA UNAFKI,
      WEKA SAWA HEADING NTARUDI TENA
      Unafiki hauna nafasi hapo. Ni suala la kupanua mawazo zaidi na kuona nini matokeo yake mbeleni. Heading ni makosa ya kawaida lakini ni vizuri umegundua hilo.

    5. i pad3's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th March 2012
      Posts : 1,529
      Rep Power : 754
      Likes Received
      369
      Likes Given
      255

      Default re: Waislam Tanga waomba watoto wa kike wasikae dawati moja na wakiume

      Hii in SHARIA naomba na waiombevsrikali kuwa wstoto watakaofeli wapigwe mawe hadi kufa?

    6. Clean9

    7. Baba V's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 29th December 2010
      Location : Planet Nibiru
      Posts : 19,314
      Rep Power : 88125983
      Likes Received
      9097
      Likes Given
      10711

      Default

      Quote By i pad3 View Post
      Hii in SHARIA naomba na waiombevsrikali kuwa wstoto watakaofeli wapigwe mawe hadi kufa?
      Si watoto "WETU" ndio watakwisha zaidi...!? maana kwa kufeli ndo wanaongoza
      Bigirita likes this.

    8. Mponjori's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st February 2011
      Location : ukarawa
      Posts : 2,170
      Rep Power : 984
      Likes Received
      490
      Likes Given
      21

      Default re: Waislam Tanga waomba watoto wa kike wasikae dawati moja na wakiume

      Kwani wanasomea misikitini? Au wanataka wageuze madarasa yawe misikiti? Lakini nina shaka na chanzo cha habari hii, hata kama kila mtu ana haki ya kutoa maoni atatoaje maoni ya kijinga namna hii ilhali anajua nchi hii sio ya kiislam?

    9. MLERAI's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th April 2012
      Posts : 609
      Rep Power : 547
      Likes Received
      202
      Likes Given
      0

      Default re: Waislam Tanga waomba watoto wa kike wasikae dawati moja na wakiume

      Watu wengine wameweka ngono mbele wivu mpaka kwa watoto.Kuna siku watasema wanaume wasifundishishwe na walimu wa kike
      Juma123 likes this.

    10. bob malya's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 5th April 2012
      Posts : 230
      Rep Power : 472
      Likes Received
      46
      Likes Given
      0

      Default re: Waislam Tanga waomba watoto wa kike wasikae dawati moja na wakiume

      ikifika hapo itafikia waislam pekee wakristo pekee.alafu suni pekee na kuendelea mpaka hukoo...

    11. Vivax's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 21st February 2013
      Posts : 133
      Rep Power : 406
      Likes Received
      19
      Likes Given
      0

      Default re: Waislam Tanga waomba watoto wa kike wasikae dawati moja na wakiume

      Hivi wakiristo tumekuaje?
      Kwani muislam akitoa rai yake lazima ajibiwe vibaya?
      KWENYE MAWODI HOSPITALINI wanavyo lala wanawake mbali na wanaume ni sababu za waisilam?
      Inawezekana mungu tunayemuabudu siyo YESU KIRISTO !kama kwetu sisi waisilam ni wagonjwa na sisi matabibu , mbona tunawachukia wagonjwa?
      Kwa andiko lipi?
      Tusome yohana 20:16-17 ili tuwe na uhakika wa mungu.ukisoma bible mambo ya kupiga mtu mawe hayapo?
      Mohamedi Mtoi and Maubero like this.

    12. Pindima's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th August 2011
      Posts : 342
      Rep Power : 527
      Likes Received
      63
      Likes Given
      84

      Default

      Quote By Vivax View Post
      Hivi wakiristo tumekuaje?
      Kwani muislam akitoa rai yake lazima ajibiwe vibaya?
      KWENYE MAWODI HOSPITALINI wanavyo lala wanawake mbali na wanaume ni sababu za waisilam?
      Inawezekana mungu tunayemuabudu siyo YESU KIRISTO !kama kwetu sisi waisilam ni wagonjwa na sisi matabibu , mbona tunawachukia wagonjwa?
      Kwa andiko lipi?
      Tusome yohana 20:16-17 ili tuwe na uhakika wa mungu.ukisoma bible mambo ya kupiga mtu mawe hayapo?
      vizuri sana, ni bora umeonesha uelewa na si mropokaji kama hao, asante ndugu

    13. King2's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th November 2011
      Posts : 1,292
      Rep Power : 704
      Likes Received
      167
      Likes Given
      0

      Default re: Waislam Tanga waomba watoto wa kike wasikae dawati moja na wakiume

      hawa jamaa muda wote wanachowaza ni ngono tu.

    14. Maubero's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st February 2013
      Posts : 1,521
      Rep Power : 684
      Likes Received
      456
      Likes Given
      374

      Default re: Waislam Tanga waomba watoto wa kike wasikae dawati moja na wakiume

      unajitahidi kusikiliza taarifa ya habari.usisahau kutuletea na habari za kimataifa
      Quote By Mbogo Junior View Post
      Jamani haya nayo mapya tena. Watoto wa kike wasikae dawati moja na wa kiume ili kuleta nidhamu na usikivu. Hii imekaaje jamani. Hatua itakayofuata ni kutenga darasa la watoto wa kiume na wa kike. Tunakwenda wapi jamani. Hapana huko siko kabisa.

      Source ni Nipashe radio one.

    15. Mohamedi Mtoi's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 11th December 2010
      Location : Mkuzi Lushoto.
      Posts : 3,133
      Rep Power : 49989348
      Likes Received
      5403
      Likes Given
      670

      Default re: Waislam Tanga waomba watoto wa kike wasikae dawati moja na wakiume

      Kwa hili likiangaliwa kwenye islamic perspective liko sahihi kabisa, na linawezekana tu kwenye mashule yanayo ongozwa na taasisi za kidini Mfano Alkheri, Kirinjiko, Ubungo Islamic, Ununio nk.
      Lakini unapo liongelea kwa kulijumuisha lifanyike kwenye shule za serikali haitawezekana kwa sababu kwanza lina element za kufuata itikadi ya dini, itatafsirika kuwa ni wazo la wazazi wa kiislamu kwa kuwa Tanga asilimia kubwa ya wazazi wenye watoto mashuleni ni waislamu.

      Kwa sasa hata utaratibu wakufanya mahafali ya kidini kwenye maeneo ya shule za serikali mkoani Tanga ni marufuku, hili ni kutokana na vurugu zilizo kuwa na hisia za udini kwenye baadhi ya mashule mkoani hapa.

      Hata hivyo, kwenye hili la kuwatenga watoto wa kike wataalamu wengi wa elimu watalipinga kutokana na aina ya mfumo mpya wa ufundishaji wa sasa ambayo unatumia mbinu shirikishi, mbinu shirikishi huwezesha kuundwa kwa vikundi (groups) kwa ajili ya mijadala ya kidarasa na hata kuwasilisha, kwenye hiyo mbinu huwezi kuwatenga wanafunzi wa ke na me maana utahitaji uone ushirikiano wao kwenye kulielewa somo.

      Hili litakuwa na changamoto zake ambazo bila shaka zitaangaliwa kwenye mtazamo wa kidini.

    16. Bujibuji's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th February 2009
      Location : NYUMBANI PANONO
      Posts : 21,301
      Rep Power : 51527564
      Likes Received
      11003
      Likes Given
      9181

      Default re: Waislam Tanga waomba watoto wa kike wasikae dawati moja na wakiume

      Kimtokacho mwanadamu ndicho kilicho ujaa moyo wake.
      Mdomo wako ukiwa unaongea na kudai madai na matakwa yasiyo na kichwa wala miguu ujue na moyo wako uko valuvalu namna hiyohiyo
      Bigirita and Mohamedi Mtoi like this.

    17. nitonye's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th December 2011
      Posts : 5,698
      Rep Power : 94704
      Likes Received
      2226
      Likes Given
      135

      Default re: Waislam Tanga waomba watoto wa kike wasikae dawati moja na wakiume

      Kwa kipindi cha sasa inabidi wavulana wakae kivyao na wasichana wakae kivyo. Hii ni kutokana na kuwa watoto wa siku hizi wanabalehe mapema na hivyo kupata mihemuko wanapokuwa wamebanana kwenye dawati moja.

      Kama ni suala la kudiscuss kigroup watachangamana kwa muda. Bwt mimi sio muislam
      Tukumbuke kizazi cha sasa hivi kinaharibika mapema
      bitemele likes this.

    18. Vivax's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 21st February 2013
      Posts : 133
      Rep Power : 406
      Likes Received
      19
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By Mohamedi Mtoi View Post
      Kwa hili likiangaliwa kwenye islamic perspective liko sahihi kabisa, na linawezekana tu kwenye mashule yanayo ongozwa na taasisi za kidini Mfano Alkheri, Kirinjiko, Ubungo Islamic, Ununio nk.
      Lakini unapo liongelea kwa kulijumuisha lifanyike kwenye shule za serikali haitawezekana kwa sababu kwanza lina element za kufuata itikadi ya dini, itatafsirika kuwa ni wazo la wazazi wa kiislamu kwa kuwa Tanga asilimia kubwa ya wazazi wenye watoto mashuleni ni waislamu.

      Kwa sasa hata utaratibu wakufanya mahafali ya kidini kwenye maeneo ya shule za serikali mkoani Tanga ni marufuku, hili ni kutokana na vurugu zilizo kuwa na hisia za udini kwenye baadhi ya mashule mkoani hapa.

      Hata hivyo, kwenye hili la kuwatenga watoto wa kike wataalamu wengi wa elimu watalipinga kutokana na aina ya mfumo mpya wa ufundishaji wa sasa ambayo unatumia mbinu shirikishi, mbinu shirikishi huwezesha kuundwa kwa vikundi (groups) kwa ajili ya mijadala ya kidarasa na hata kuwasilisha, kwenye hiyo mbinu huwezi kuwatenga wanafunzi wa ke na me maana utahitaji uone ushirikiano wao kwenye kulielewa somo.

      Hili litakuwa na changamoto zake ambazo bila shaka zitaangaliwa kwenye mtazamo wa kidini.
      Wewe hata kama ni muislam umechangia hoja vilivyo hujatukana!umeeleweka hata na walitoa rai hiyo.Lakini bwana mtoi hata kwenye group discussions uwezekano wa kutenganisha madawati upo , umbali wa Bluetooth !
      Halafu suala hili ingawa limeletwa jf na waisilam wa tanga kwa itikadi,lakini kwenye jamii zetu za Leo ni muafaka ndio maana kuna michakato ya kujenga mabweni ya wasichana nchi nzima!
      Last edited by Vivax; 7th April 2013 at 09:38.

    19. Vivax's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 21st February 2013
      Posts : 133
      Rep Power : 406
      Likes Received
      19
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By bob malya View Post
      ikifika hapo itafikia waislam pekee wakristo pekee.alafu suni pekee na kuendelea mpaka hukoo...
      mchakato wa mabweni ya wasichana nchi nzima wa nini sasa?

    20. silent lion's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th February 2012
      Posts : 292
      Rep Power : 489
      Likes Received
      62
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By Mbogo Junior View Post
      Jamani haya nayo mapya tena. Watoto wa kike wasikae dawati moja na wa kiume ili kuleta nidhamu na usikivu. Hii imekaaje jamani. Hatua itakayofuata ni kutenga darasa la watoto wa kiume na wa kike. Tunakwenda wapi jamani. Hapana huko siko kabisa. Source ni Nipashe radio one.
      kuna watu wajinga jamani. Hawa ndo maandiko yalowataja kama ni mabubu, viziwi , na vipofu, wasiojua jema wala baya.

    21. bulama's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th December 2012
      Posts : 426
      Rep Power : 475
      Likes Received
      74
      Likes Given
      25

      Default Re: Waislam Tanga waomba watoto wa kike wasikae dawati moja na wakiume

      Quote By Vivax View Post
      Wewe hata kama ni muislam umechangia hoja vilivyo hujatukana!umeeleweka hata na walitoa rai hiyo.Lakini bwana mtoi hata kwenye group discussions uwezekano wa kutenganisha madawati upo , umbali wa Bluetooth !
      Halafu suala hili ingawa limeletwa jf na waisilam wa tanga kwa itikadi,lakini kwenye jamii zetu za Leo ni muafaka ndio maana kuna michakato ya kujenga mabweni ya wasichana nchi nzima!
      kwani wanajenga mabweni kuwatenga wasichana na wavulana? kujenga mabweni ni kuwanusuru na wazeee wasiojiheshimu huko mtaaani. kwenye mabweni c pakusomea swala lilikuwa mkao wa darasani
      Bigirita likes this.


    Page 1 of 4 123 ... LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...