JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Mtatizo haya ya udini nchini yanasababishwa na mambo haya tu!

    Report Post
    Page 4 of 6 FirstFirst ... 23456 LastLast
    Results 61 to 80 of 110
    1. bullet proof's Avatar
      Member Array
      Join Date : 19th September 2012
      Posts : 58
      Rep Power : 413
      Likes Received
      35
      Likes Given
      19

      Default Mtatizo haya ya udini nchini yanasababishwa na mambo haya tu!

      Hivi sasa nchi yetu inashuhudia mzozo mkubwa wa kdini ambao mpaka sasa umegharimu maisha ya watu, mali, nyumba za ibada nk kinyume kabisa na mazoea yawatanzania.

      Hata hivyo tatizo hili limesababishwa na mambo yafuatayo:

      Kwanza, tabia ya watanzania/waumini wa dini kutikuwa na tabia ya kujisomea. Waumini wengi hususani vijana hawana utaratibu wakusoma vitabu vya dini ie quran na au biblia. Hali hii imewafanya wahuni wachache kutumia mwanya huu kufundisha na kutafsiri aya za misahafu hii kwa kupotosha ili kulenga maslahi/matakwa/hisia zao binafsi. Mathalan, Uislam (waislam) ambao hasa ndo unalalamikiwa zaidi kwa kuwa sababu ya haya matatizo (mauaji, uharibu wa mali nk) hakuna sehemu unafundisha mauaji holela ya kikatili kama haya. Isipokuwa baadhi ya mashekhe/maustaadh mfano wa HASSAN ILONGA wameamua kufundisha chuki tofauti kabisa na Uislam wa MOHAMMAD (SAW). Kiukweli uislam anaoufanya mtu kama ILONGA na ule wa mtume (SAW) ni tofauti sana.

      Pili, Kutojulikana vizuri kwa historia ya nchi zetu ie Tanganyika na Zanzibar. Hii imesababishwa na vijana wengi kutokuwepo wakati wa kupigania uhuru/mapinduzi-wachache sana wamebahatika kusoma historia hizi shuleni lakini wengi zaidi hata hii historia ya kusoma hawaijui. Wengi wanalalamika kuhusu Zanzibar kujitenga na Tanganyika-hii siyo sawa. Mfano, wazanzibar tunaingizwa kwenye mtego ambao hatuujui na watu wa aina ya MAALIM SEIF S. HAMAD, SHEKHE FARID WA UAMSHO nk ambao wanadai ZANZIBAR TUSISHEREHEKEE SIKUKUU YA MAPINDUZI BADALA YAKE TUSHEREHEKEEUHURU WA '63 ALIOPEWA MWARAB.Hawa wamekuwa wakihamasisha wazanzibar kudai kujitoa kwenye muungano kwa kutumia MWAMVULI WA DINI-UISLAM ILI KUPATA KUUNGWA MKONO. Laiti wanzanzibar tungejua adma ya watu hawa ( MAALIM SEIF, FARID, UAMSHO nk ) tungekataa haraka, tunaingizwa menge kwa kutuchonganisha wa ndugu zetu watanganyika ili wapate KURUDISHA WAARAB KWA MGONGO WA UHURU WA '63 WA ZANZIBAR.

      Muungano haujaleata ukristo zanzibar. ukristo umekuwapo zanzibar miaka mingi sana tu kabla ya Uhuru. Mfano kanisana Anglikan la Mkunazini limejengwa mwaka 1873, mikaka takriban 91 baadaye
      ndo muungano unatokea.

      Tatu, Uongozi mbovu. Viongozi wengi tuliowachagua ili kushughulikia matatizo yetu wamegeuka nafasi zao kuwa pahala pa kujipatia neema binafsi huku watanzania wengi tukiendelea kuwa masikini. Ndiyo maana vijana wameendelea kutumiwa sana kwenye vurugu hizi bila hata kufikiria kwa sababu tu wameahidiwa kitu kidogo, na wajanja wachache wamewalaghai kuwa tatizo la umaskini limesabababishwa na ukristo!!!


      ----------------------WAY FORWARD---------------------

      1. Siku za sherehe za MAPINDUZI/MUUNGANO/UHURU wazee wangesaidia kutoa historia za nchi zetu hadharani ili kila mwanachi aijue vizuri nchi yake na malengo ya Uhuru/Mapinduzi badala ya hawa wazee kuletwa tu uwanjani tunawaona then wanaondoka bila kutuambia lolote kuhu nchi zetu.

      2. Waumini wa dini tusome vitabu vyetu ili itusaidie kutopotoshwa na mashekhe/wachungaji/mapadre wahuni kwa kisingizio cha nafasi zao. Hakuna mtu mwenye hodhi(monopoly) ya elimu. Kuwa shekhe/mchungaji/padre haimaanishi wanajua kuliko sisi waumini/maamuma.

      3. Viongozi wa serikali simamieni utawala bora wa sheria. Acheni visingizio. Kuna baadhi ya viongozi, majina yapo, wameshindwa kutekeleza wajibu wao badala yake wanakimbia kwenye misikiti/makanisa kujisafisa eti wanatengwa na wenzao wa dini tofauti hali ambayo huchochea chuki miongoni mwa wananchi.

      Watanzania pia tuamke. Tuache kujitenga kwa dini/kabila/ukanda nk. Tukomae na viongozi hawa wababaishaji watimize wajibu wao.Tunaona jinsi elimu inavyoshuka nchini, badala tukae pamoja, tuseme pamoja, tunaanza kutengana eti oh, waislam tunafelishwa nk.


      MUNGU IBARIKI TANZANIA, HEKIMA, UMOJA NA AMANI ND NGAO ZETU!!!!!!!!


    2. #61
      mgen's Avatar
      JF Bronze Member Array
      Join Date : 18th November 2010
      Posts : 8,686
      Rep Power : 5707
      Likes Received
      1079
      Likes Given
      410

      Default Re: Mtatizo haya ya udini nchini yanasababishwa na mambo haya tu!

      Quote By Macos View Post
      Insha yako nzuri kwa urefu na kama uko shule ya kivukono wakati uleakini maneno mawili tu yanatosha kusemea hali tuliyo nayo Ukosefu wa hakiSent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
      Haki ya kuchoma Makanisa na kuchinja Wakristo ima walipe kodi ya jizya?
      KUISHI NI KRISTO KUFA NI FAIDA!

    3. #62
      mgen's Avatar
      JF Bronze Member Array
      Join Date : 18th November 2010
      Posts : 8,686
      Rep Power : 5707
      Likes Received
      1079
      Likes Given
      410

      Default Re: Mtatizo haya ya udini nchini yanasababishwa na mambo haya tu!

      Mtoa uzi ameelezea vyema, licha ya kutogusia chanzo muhimu. Mf watoto wadogo tu walikuwa wakicheza pamoja kwa upendo na furaha michezo yao ya kitoto! Mmoja anaenda shule ya Jumapili na kufundishwa; "Mpende hata adui yako ili ufanane na Baba yako wa Mbinguni pia usirejeshe uovyo kwa uovu!"huyu mwingine anaenda Madrasa anafundishwa kwamba; "Mwislamu nduguye ni mwislamu mwenzie na una haki ya kulipiza kisasi!" na wote wanaaminishwa kwamba ni maneno ya Mungu na usipoyatekeleza utaenda motoni! Kazi ndipo inapoanzia!Ushauri wangu ianzishwe shule ya tatu ambayo itawafundisha hawa watoto kwa pamoja muislamu, mkristo, na mpagani. Kwamba cha kwanza ni Utaifa kinachofuata D/I na ni kweli Maana Mungu mwanzo aliumba Dunia(Taifa) kisha akaweka utaratibu wa kuishi Duniani(Dini) kama huelewi wee nenda hija pitiliza nusu siku utawekwa ndani kwa maana kuwa kama Dini kafanyie kwenu hapa kwetu!
      KUISHI NI KRISTO KUFA NI FAIDA!

    4. #63
      MZIMU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th April 2011
      Location : VIRGINIA
      Posts : 2,864
      Rep Power : 1368133
      Likes Received
      836
      Likes Given
      2286

      Default Re: Mtatizo haya ya udini nchini yanasababishwa na mambo haya tu!

      Quote By Ilonga Msalabani View Post
      Kwa hiyo kumbe, unaongea kwa kufuata majungu huna base yotote ya maana, wanasema no research, no right to speak,wewe ni mwongo na na ndiyo mchochezi, utalipia gharama ya kila neno litokalo kwako. Hili ndio tatizo lenu kubwa you act on hear says. Je kama wanadanganya ndio maana mnachoma makanisa. Katika Biblia Yesu alitupa kazi moja kubwa, ya kwenda ulimwenguni kote kuihubiri injili. Injili ni uweza wa Mungu uletao wokovu. Neno uweza lina maana kubwa sana, lina ambata na nguvu ya Mungu na uweza wake, hapo ndipo maajabu ya Mungu huonekana. Hakuna kanisa hata moja linalo hubiri injili linalohubiri chuki dhidi ya watu wengine. Ondoa ujinga wako hapa kama huna grounds za kusimamia, kwa nini uongelee jambo, kaa kimya.

      Hivi, mkikaa msikitini na kuhubiriana habari za mtume na kufuata quran bila kujifananisha na wakristo mambo hayaendi? Mbona wadudha hawana shida? Mfano rahis, utakuta mmekazana Yesu sio Mungu mnaanza kujenga hoja zenu za kijinga bila grounds, Wakati Biblia inatuambia Yesu ni Mungu. Tatizo kubwa linakuja pale mnapotaka kujenga hoja kwamba Mungu wenu(allah) na Mungu wetu (Jehova) sawa, ukweli ni kwamba hawa ni tofauti la kufanya ni kwamba wewe una hiari, kubaki kwa allah au kuja kwa Yesu kwa kumkiri kwa kinywa chako yeye kuwa Bwana na mwokozi. Kwenu yuko issa ambaye mnalazimisha awe Yesu haiwezekani. kwani mkihubiriana habari zenu kwa ajili yenu wenyewe na kuonyesha uzuri wa mungu wenu hamtapata kibali?
      Unajua nyinyi mnatuchosha kwa sababu hamfuatilii, kama tuta toa ushahidi kwa kila mtanzania, tutashindwa kufanya kazi nyengine. Nikikupa ushahidi, nini utafanya?
      Suratul Tawba. Sura ya 9, Aya 73.

    5. Ilonga Msalabani's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 23rd November 2012
      Posts : 109
      Rep Power : 414
      Likes Received
      35
      Likes Given
      89

      Default Re: Mtatizo haya ya udini nchini yanasababishwa na mambo haya tu!

      Quote By MZIMU View Post
      Unajua nyinyi mnatuchosha kwa sababu hamfuatilii, kama tuta toa ushahidi kwa kila mtanzania, tutashindwa kufanya kazi nyengine. Nikikupa ushahidi, nini utafanya?
      Huna lolote, ungekuwa nayo ungeshasema. kaa kimya. Tafuta elimu na Mungu wa kweli uondoe ujinga.
      It is by grace of the almighty God that I am who I am today...

    6. fkizenga's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 3rd April 2012
      Posts : 9
      Rep Power : 428
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Mtatizo haya ya udini nchini yanasababishwa na mambo haya tu!

      Mtoto akibebwa huangalia kisogo cha mamae, tunaangalia visogo vya waliotuletea dini. Uislam umeletwa na waarabu na ukiristo umeletwa na wazungu. Tumepoteza kujitambua na kujipenda kwa asili zetu, watwana.

    7. Clean9

    8. #66
      MZIMU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th April 2011
      Location : VIRGINIA
      Posts : 2,864
      Rep Power : 1368133
      Likes Received
      836
      Likes Given
      2286

      Default Re: Mtatizo haya ya udini nchini yanasababishwa na mambo haya tu!

      Quote By ilonga msalabani View Post
      huna lolote, ungekuwa nayo ungeshasema. Kaa kimya. Tafuta elimu na mungu wa kweli uondoe ujinga.
      Mungu wa kweli sio binadamu. Nakama sio chizi ungeshaona reference kibao ninazo ziweka. Inakua vigumu kumuonyesha taahira ukweli na akaufuata.

      Hatuna muda wa kupoteza kwa watu kama nyinyi. Endeleeni katika imani mpya ya ushoga mlio ivumbua. Bado hapo huelewi?. Kuna wachumba wanatakiwa ufaransa na uingereza na ndoa zitafungwa na kubarikiwa kanisani Ndoa za jinsia moja. Je bado unataka ushahidi??
      Last edited by MZIMU; 22nd February 2013 at 19:24.
      Suratul Tawba. Sura ya 9, Aya 73.

    9. #67
      MZIMU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th April 2011
      Location : VIRGINIA
      Posts : 2,864
      Rep Power : 1368133
      Likes Received
      836
      Likes Given
      2286

      Default Re: Mtatizo haya ya udini nchini yanasababishwa na mambo haya tu!

      Quote By mgen View Post
      Mtoa uzi ameelezea vyema, licha ya kutogusia chanzo muhimu. Mf watoto wadogo tu walikuwa wakicheza pamoja kwa upendo na furaha michezo yao ya kitoto! Mmoja anaenda shule ya Jumapili na kufundishwa; "Mpende hata adui yako ili ufanane na Baba yako wa Mbinguni pia usirejeshe uovyo kwa uovu!"huyu mwingine anaenda Madrasa anafundishwa kwamba; "Mwislamu nduguye ni mwislamu mwenzie na una haki ya kulipiza kisasi!" na wote wanaaminishwa kwamba ni maneno ya Mungu na usipoyatekeleza utaenda motoni! Kazi ndipo inapoanzia!Ushauri wangu ianzishwe shule ya tatu ambayo itawafundisha hawa watoto kwa pamoja muislamu, mkristo, na mpagani. Kwamba cha kwanza ni Utaifa kinachofuata D/I na ni kweli Maana Mungu mwanzo aliumba Dunia(Taifa) kisha akaweka utaratibu wa kuishi Duniani(Dini) kama huelewi wee nenda hija pitiliza nusu siku utawekwa ndani kwa maana kuwa kama Dini kafanyie kwenu hapa kwetu!
      Mtoto wa miaka kumi na Nne (14), ni mtoto mdogo. Nyie vipi wenzetu? Mbona mnafikiria Upside down. Kwanini watoto wadogo wa kiislamu hawakojolei Biblia??.
      Suratul Tawba. Sura ya 9, Aya 73.

    10. #68
      MZIMU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th April 2011
      Location : VIRGINIA
      Posts : 2,864
      Rep Power : 1368133
      Likes Received
      836
      Likes Given
      2286

      Default Re: Mtatizo haya ya udini nchini yanasababishwa na mambo haya tu!

      Quote By bullet proof View Post
      habari yako kwanza ndugu mzimu! Kwanza kabisa ukiwa muislam, badilisha hili jina, mbona kuna majina mazuri tu ya kiislam, yamekukuta yapi ndugu hadi umeamua kujiita mzimu!! Katika uislam hakuna mizimu.

      pili, ndiyo maana nimemua kusema na waumini/wananchi kuhusu kusimamia imani/ nchi yetu. Kuna viongozi wa aina yako ambao huhubiri chuki kwa kisingizio cha haki!! siamini kama leo "mzungu huyu padre john c. Sivalon amekuwa msemaji na mtetezi wa waislam/uislam!!"

      wazee wa kiislam hawakudai uhuru ili tanzania huru iwe ya kiislam, hali kadhalika wale wakikristo ili tanzania iwe ya kikristo! kuwa watu wachache (wapuuzi) wakati watu wako "busy" wanadai uhuru ili mtanzania awe huru, wao kichwani mwao walikuwa na malengo tofauti kabisa; walifikiria kupata nafasi kubwa za uongozi, wakafikiria kutawala tu, kama walivyofanya wakoloni nk. Walipozikosa nafasi hizi ndo wakaanza kupiga kelele, kwa kisingizio cha kuonewa na ili kupata kuungwa mkono wakatumia njia mbalimbali ikiwa pamoja na udini.

      ndugu mzimu (na mizimu wengine), mwaka '61 nyerere (mkristo) alijiuzuru uwaziri mkuu wa tanganyika na akamuachia rashid kawawa(mungu amrehemu) ambaye alikuwa muislam.

      tatizo la mizimu kama wewe, manahubiri chuki dhidi ya ukristo mkijua kwakufanya hizi mtapata "support" ya waislam wengi. Mbaya zaidi, mkikutana na waislam makini (wanaoujua uislam) nao mnawakataa, mnawaita makafir.

      Leo hii, kwa makusudi kabisa, mnawaaminisha waumini wa kiislam kuwa kafir ni mkristo!! Aibu. Muogopeni mwenyezi mungu.

      Wito wangu ni ule ule: Waumini (wakristo na waislam) tusikubali kuendelea kugombanishwa na hawa wahuni tuliowaamini na kuwapa nafasi ya kutuongoza badala yake wanahubiri chuki. Na zaidi unapoongelea haki katika nchi kama tanzania ambayo ni "pluralistic" haumaanishi kuwa na viongozi waislam 20 na wakristo 20!! Tukiendelea kuwasikiliza viongozi wachonganishi kama nyie tutapata tabu kupata viongozi amabo idadi yao ni tasa. Mfano, tukitaka wakurugenzi 3 haimaanishi tupate mkristo 1 na nusu na muislam 1 na nusu. Tunataka kiongozi ajue nini watanzania tunataka. Tukitaka shekhe lazima awe muislam hata wakiwa 1000, vile vile tukitaka wachungaji/padre lazima wawe wakristo.

      Utaifa kwanza........................ .....imani ni ya "mtu" na mungu wake!!
      Kwanza kabisa ndugu yangu uislamu sio majina. Waislamu hawana shaka juu ya hilo. Hakuna atakae ingia peponi kwa kua ana jina zuri tu peke yake.

      Mkristo au Mpagani sio haramu kutetea haki yoyote iwe ya Muislamu au asie kuwa Muislamu. Dr. John..C Sivalon huwezi kumkejeli kwa kazi ya kuweka kumbumbu ya usaliti alio ufanya Julius Kambarage Nyerere. Alifanya kazi ya mungu. Na Nyerere katika uhai wake hajawahi kukana au kumjibu Dr. Sivalon. Sasa wewe nadhani Your head need to be examined.

      Duh! Ndugu yangu unaongelea historia ya mwaka 61, ukiona vyaelea ujue vimeundwa.

      Eti wewe udai waliodai uhuru na kumkaribisha Julius yNerere ni wapuuzi?. Walikua wanataka madaraka?. Mzee Abdulwahid sykes Unamjua? Anajua nini alifanya mpaka nyerere kua mwenyekiti wa TANU? Tuongee hivyo kimaswali kwa sababu unajidai unajua kumbe hujui kitu mpaka kufika hatua ya kuwaita wadai uhuru walikua wapuuzi, wapenda madaraka. Ulizia historia ya kweli ya nchi hii ujue nini kilifanyika. Historia ya Nyerere kaleta uhuru, na kufuta majina yote ya waasisi wa harakati za uhuru ni mpango maalum wa Nyerere na Kanisa ili kizazi cha waislamu kisijitambue ili utawala katika nchii uwe mikononi mwa wakristo.

      Kuna mengi ya kukueleza ndugu yangu, lakini mpaka ukae mkao wa kutaka kuelimishwa.
      Suratul Tawba. Sura ya 9, Aya 73.

    11. #69
      Macos's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th May 2008
      Posts : 807
      Rep Power : 1813
      Likes Received
      174
      Likes Given
      14

      Default Re: Mtatizo haya ya udini nchini yanasababishwa na mambo haya tu!

      Quote By mgen View Post
      Haki ya kuchoma Makanisa na kuchinja Wakristo ima walipe kodi ya jizya?
      kajifundishe kunawa kwanza ndo uje hapa

    12. #70
      mgen's Avatar
      JF Bronze Member Array
      Join Date : 18th November 2010
      Posts : 8,686
      Rep Power : 5707
      Likes Received
      1079
      Likes Given
      410

      Default Re: Mtatizo haya ya udini nchini yanasababishwa na mambo haya tu!

      Quote By MZIMU View Post
      Muandishi wa thread hii unaonekana hujui unachokiongea ila una ungea tu kwa kua unamdomo.Wewe unamsiliza Vizuri Sheikh Ilunga, au unakurukupuka tu. Nyie ndio mawakala wa kanisa mnao waimimbisha watu wimbo wa amani na kudhulumu vizazi vyao.Wewe unajua historia gani ya nchi hii. Unajua kua Nyerere ndio alieleta Uhuru sio. Hiyo ni historia ya kanisa. Nyerere na John Rupia walitwa na wazee wa kiiislamu ili kukipa chama sura ya utaifa tu. Haya tumesha yaongea saana. Wewe kumbe ndio usiejua historia ya nchi hii. Hebu tutajie Askofu au Padre hata mmoja alieshiriki kudai uhuru wa nchi hii? Je kwanini historia ilioandikwa imeficha majina ya mashujaa wa majimaji walio nyongwa na wajerumani. Kwanini inataja majina moja moja. Je wewe unajua jina la kwanza la kinjeketile kiongozi wa vita ya MAJI MAJI. Hiyo ndio historia unayo ipigania ifundishwe. Je unajua mchango wa Sheikh Selemani Takadiri katika historia ya nchii?. Unajua kwanini Nyerere alilia kwenye kikao, kwa maneno ya Sheikh Selemani Takadiri?. Je unajua salamu za wanatanu walizokua wanasalimiana wanapokutana kabla ya salamu ya zidumu fikra sahii za mwekiti wa chama?.Wewe unajua Historia gani?USALITI WA NYERERE KATIKA NCHI HII KWA WAISLAMU, NI SAWA NA USALITI WA MKE WAKO ANAPOKUTILIA SUMU KWENYWE CHAKULA. SIO KAMA ALIKUA MJANJA AU SHUJAA. NI HUJUMA ZA KUAMINIWA.UVUMILIVU WA WAISLAMU NDIO ULIOLIFIKISHA TAIFA HAPA TULIPO. HAYO YA MTWARA YANA MIZIZI YAKE.AMANI HUONDOKA PALE WANAO DHULUMIWA WANAPOKATAA KUENDELEA KUDHULUMIWA. SASA MSIROPOKE NA KUJIDAI KUANDIKA MAKALA ZA KUIMBA AMANI NA KUWADANGANYA WATU. HII MBEGU YA UDINI ILIPANDWA NA NYERERE KWA MASLAHI YA KANISA DHIDI YA WAISLAMU. ref. SIASA YA TANZANIA NA KANISA KATOLIKI by DR. JOHN C. SIVALON. UACHE KUONGEA MAPUMBA YAKO HAPA, SISI TUNAONGEA KITU AMBACHO KIPO.
      Kwa hiyo ndivyo mlivyo amua! Mbona kuvuja kwa pakacha ni nafuu kwa mchuuzi!
      KUISHI NI KRISTO KUFA NI FAIDA!

    13. #71
      mgen's Avatar
      JF Bronze Member Array
      Join Date : 18th November 2010
      Posts : 8,686
      Rep Power : 5707
      Likes Received
      1079
      Likes Given
      410

      Default Re: Mtatizo haya ya udini nchini yanasababishwa na mambo haya tu!

      Quote By MZIMU View Post
      Mtoto wa miaka kumi na Nne (14), ni mtoto mdogo. Nyie vipi wenzetu? Mbona mnafikiria Upside down. Kwanini watoto wadogo wa kiislamu hawakojolei Biblia??.
      sikushangai, hoja yako hapo ni umri au kukojolewa kolani! Kama ni umri si mnamgeza muham mad,alikafakamia katoto Aisha kikiwa na miaka9! Ingekuwa zama hizi angeswekwa segerea na mtume ungemkosa! Kuhusu kukojolewa kolani! Mbona pemba waliinyea na kukojolea na muislamu na hatukuona kuchomwa msikiti wala foleni! Hivi kolani ni vile vipande vya karatasi toka mgololo au ule ujumbe?
      KUISHI NI KRISTO KUFA NI FAIDA!

    14. Mwampu malley's Avatar
      Member Array
      Join Date : 1st February 2013
      Location : Mwanza
      Posts : 47
      Rep Power : 392
      Likes Received
      5
      Likes Given
      28

      Default Re: Mtatizo haya ya udini nchini yanasababishwa na mambo haya tu!

      Quote By MZIMU View Post
      Unajua nyinyi mnatuchosha kwa sababu hamfuatilii, kama tuta toa ushahidi kwa kila mtanzania, tutashindwa kufanya kazi nyengine. Nikikupa ushahidi, nini utafanya?
      ntabadili dini na kuhamia dini yako.
      Eng Malley

    15. Mwampu malley's Avatar
      Member Array
      Join Date : 1st February 2013
      Location : Mwanza
      Posts : 47
      Rep Power : 392
      Likes Received
      5
      Likes Given
      28

      Default Re: Mtatizo haya ya udini nchini yanasababishwa na mambo haya tu!

      Quote By Macos View Post
      kajifundishe kunawa kwanza ndo uje hapa
      wewe jifunze kuoga,kupiga mswaki na kunyoa ndo uendelee kutusogelea na kutusemesha..!
      Eng Malley

    16. MWAKOLO's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 18th August 2012
      Posts : 233
      Rep Power : 453
      Likes Received
      22
      Likes Given
      4

      Default

      Quote By Mwampu malley View Post
      wewe acha ujinga unangalia necta tu,,,,wananguvu gani kama wakuu wa nchi wote ni waislamu geuza jicho angalia safu ya viongozi wa serikali na wabunge viti maalum alafu uje na hiyo habari yako tena..mbona wakristo kimya tu,,,,,vitu vingine msilala mike mi nimishi kota moja na familia ya kiislam toka nikiwa na miaka 5 hadi 25..nimewafahamu vema familia yangu ilipo nianzisha sule familia ya jirani ilimpeleka mtoto madrasa nilipo himizwa kusoma niliona mtoto mwenzangu akihimizwa kuhudhulia swala msiktini na vipindi vya madrasa tumemaliza pamoja pr na nikaendelea na masomo yeye sahiz yeye ni moja ya viongozi dini yanu katika eneo lake na ndiye anaye nipa na nyaraka zenu mnazosomeana kila leo misikitini na anamlaumu wazazi wake

      pia ukija kwenye ufaulu wa elimu za juu msingizie tu asilimi kubwa ya watu wa dini yako ni vilaza naamini hata wewe unjua hili akifaulu basi kasaidiwa sana au karudia sana...je na elimu ya juu pia necta wanawafelisha?

      Hamwaandai watoto wenu kujitambua wao kwanza ila kuitambua dini yao kabla ya wao na maisha wanayotakiwa kuishi/watakayo ishi...wakristo pia wanafeli sana haionekani kwasababu wako wengi.. Wanaonekana kama wanashika maeneo mengi ya serikali kwasababu wapo wengi na wana sifa hizo za kutawala au kuwepo kwenye nafasi hizo.

      Kwa kutafuta usawa hata kama hakuna watu wenye sifa ndo kumeifikisha nchi hapa.
      Wakristo wengi ni mafisadi je wajua hilo

    17. Mwampu malley's Avatar
      Member Array
      Join Date : 1st February 2013
      Location : Mwanza
      Posts : 47
      Rep Power : 392
      Likes Received
      5
      Likes Given
      28

      Default Re: Mtatizo haya ya udini nchini yanasababishwa na mambo haya tu!

      Quote By MZIMU View Post
      Mtoto wa miaka kumi na Nne (14), ni mtoto mdogo. Nyie vipi wenzetu? Mbona mnafikiria Upside down. Kwanini watoto wadogo wa kiislamu hawakojolei Biblia??.

      kwasababu vichwa na wanatambua uongo wa kipuuzi na wanapenda kuhakiki hawakubali kirahisi kama nyie mnavyo kubalikubali tu....Eti ukikojolea unakuwa mjusi lazima nijaribu kabla kukuballi nisije nikawa mjinga...Ndo maana hata nyie kaka zao mnadanganywa tuu na kuanzisha vurugu
      Eng Malley

    18. Nurdin moh'd's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st November 2012
      Posts : 368
      Rep Power : 469
      Likes Received
      66
      Likes Given
      1

      Default Re: Mtatizo haya ya udini nchini yanasababishwa na mambo haya tu!

      Makafiri wana hila nyingi.

    19. #77
      MZIMU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th April 2011
      Location : VIRGINIA
      Posts : 2,864
      Rep Power : 1368133
      Likes Received
      836
      Likes Given
      2286

      Default Re: Mtatizo haya ya udini nchini yanasababishwa na mambo haya tu!

      Quote By Mwampu malley View Post
      kwasababu vichwa na wanatambua uongo wa kipuuzi na wanapenda kuhakiki hawakubali kirahisi kama nyie mnavyo kubalikubali tu....Eti ukikojolea unakuwa mjusi lazima nijaribu kabla kukuballi nisije nikawa mjinga...Ndo maana hata nyie kaka zao mnadanganywa tuu na kuanzisha vurugu
      Nenda pale kizuiani ukaseme hizi pumba zako uone watoto wa Madrasa watakavyo kufanya. Utaita F.B.I.
      Suratul Tawba. Sura ya 9, Aya 73.

    20. Mwampu malley's Avatar
      Member Array
      Join Date : 1st February 2013
      Location : Mwanza
      Posts : 47
      Rep Power : 392
      Likes Received
      5
      Likes Given
      28

      Default Re: Mtatizo haya ya udini nchini yanasababishwa na mambo haya tu!

      Quote By Ilonga Msalabani View Post
      Huna lolote, ungekuwa nayo ungeshasema. kaa kimya. Tafuta elimu na Mungu wa kweli uondoe ujinga.
      umeona eeh..Umegundua kuwa hana lolote huyo mpuuzi tu kakalia uchonganishi na sumu kwa jamii nimuuliza maswali kibao hajibu namwambjia mimi nina vithibitisho vya nyaraka zao nizitoe hajibu...aruhusu aone kama patatosha humu!! kelel tu hana jipya zaidi ya roho mbaya.

      TUBADILIKE NDUGU ZANGU,TUWAZE MEMANA MAZURI KWA MANUFA YA JAMII ZETU WENYEWE!
      Ilonga Msalabani likes this.
      Eng Malley

    21. Mwampu malley's Avatar
      Member Array
      Join Date : 1st February 2013
      Location : Mwanza
      Posts : 47
      Rep Power : 392
      Likes Received
      5
      Likes Given
      28

      Default Re: Mtatizo haya ya udini nchini yanasababishwa na mambo haya tu!

      Quote By mzimu View Post
      mungu wa kweli sio binadamu. Nakama sio chizi ungeshaona reference kibao ninazo ziweka. Inakua vigumu kumuonyesha taahira ukweli na akaufuata.

      Hatuna muda wa kupoteza kwa watu kama nyinyi. Endeleeni katika imani mpya ya ushoga mlio ivumbua. Bado hapo huelewi?. Kuna wachumba wanatakiwa ufaransa na uingereza na ndoa zitafungwa na kubarikiwa kanisani ndoa za jinsia moja. Je bado unataka ushahidi??
      hahahaaaaa huyoooo yuuuuu,,,pumbavu siku nyingine mkome kuroporopoka chuki zenu banafsi humu hatupendi ujinga tokea lini mtu akaonyeshwa hakuna,,,,,ref ref ref ziko waapiiii hahahahaaaaaa pumbavu zenu.
      Eng Malley

    22. #80
      MZIMU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th April 2011
      Location : VIRGINIA
      Posts : 2,864
      Rep Power : 1368133
      Likes Received
      836
      Likes Given
      2286

      Default Re: Mtatizo haya ya udini nchini yanasababishwa na mambo haya tu!

      Quote By Mwampu malley View Post
      hahahaaaaa huyoooo yuuuuu,,,pumbavu siku nyingine mkome kuroporopoka chuki zenu banafsi humu hatupendi ujinga tokea lini mtu akaonyeshwa hakuna,,,,,ref ref ref ziko waapiiii hahahahaaaaaa pumbavu zenu.
      Wewe Wa wapi wewe? Au ndio umejifunza computer Juzi? Kumbe ndio maana hatuelewani! Sorry hapa sio shule inayofundisha matumizi ya Computer. Umeamini kuwa na poteza muda wangu kumuelimisha chizi!
      Suratul Tawba. Sura ya 9, Aya 73.

    Page 4 of 6 FirstFirst ... 23456 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...