JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Magazeti ya IPP hayawezi kumkosoa Rais Kikwete?

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 30
    1. #1
      EMT's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 13th January 2010
      Location : Tandahimba
      Posts : 12,635
      Rep Power : 411284029
      Likes Received
      11654
      Likes Given
      8152

      Default Magazeti ya IPP hayawezi kumkosoa Rais Kikwete?

      Nilikuwa nasoma hukumu ya kesi ya Regnald Mengi dhidi ya Sarah Hermitage iliyosomwa mwishoni mwaka jana kwenye mahakama moja nchini Uingereza. Mengi alishindwa hii kesi na kutakiwa kulipa faini kubwa. Katika kesi hii kuna ushahidi ulitolewa mahakamani kuwa wahariri wa vyombo vya habari vya Regnald Mengi wamepigwa marufuku kuandika habari zinazomkosoa Rais Kikwete.

      Kuna memo moja ililetwa mahakamani kama ushahidi na pia ushahidi wa Erick Kabendera, mwandishi wa zamani wa IPP, kuwa ni marufuku kuandika habari zinazomkosoa Rais Kikwete. Indaiwa kuwa ushahidi wa Erick Kabendera alioutoa mahakamani tayari umehatarisha usalama wake na wa familia yake. Things fall apart in Tanzania: on media manipulation and hypocrisy

      Hii ni sehemu ya hukumu ya mahakama ambapo jaji alizungumzia ushahidi wa kutoandika habari za kumkosoa Rais Kikwete kwenye magazeti vyombo vya habari vya Mengi.

      87. The hollowness of the pretence that the editorial teams at Mr Mengi’s newspapers exercise robust independence at all times is illustrated by a memorandum of 16th October 2008 from Mr Kiondo Mshana, Managing Director of the Guardian, to Sakina Datoo, then IPP Print Media Group’s Editorial Director. Headed “Publication of stories on the President”, and copied to Mr Nguma in his capacity as a director of The Guardian Ltd, the memo read:

      “You will recall my having officially notified you recently that it is absolutely necessary for my advice to be sought before any of The Guardian Limited publications runs controversial or any otherwise sensitive stories on President Jakaya Kikwete.

      I told you that I must actually see the copy in question before it goes to print or, in case circumstances make that impossible, that I be contacted by telephone so that I can advice as appropriate.

      I take this opportunity to state that this remains the Company’s official stand and that all editors are obliged to observe it without fail. Doing so has many advantages. Please, ensure no-one defaults on this. Many thanks for your understanding and cooperation.”

      88. The next day Mr Mshana was slapped down by Mr Nguma, who wrote:

      “In my view, this is direct interference with editorial independence and I hope that you will not do this again in the future in respect of this or any other case”.

      89. Mr Nguma was right: the memo was indeed direct interference with editorial independence. But, Mr Price asked, how did it come about that Mr Mshana was under the impression that a policy of not criticising the President in the Guardian without asking the managing director’s permission remained the Company’s “official stand” which all editors were “obliged to observe….without fail”?

      Mr Mshana was identified by Mr Kabendera, a young Tanzanian journalist who worked for the Guardian in 2009-10 and gave evidence for the Defendant, as having been present in court during part of the evidence before me. Nevertheless no evidence from Mr Mshana, written or oral, was produced, with the result that he could not be asked for his explanation.

      90. The obvious inference to be drawn from Mr Mshana’s memo is that it was a momentary glimpse of the truth. The memo is also consistent with evidence from Mr Kabendera that he and other reporters at the Guardian were told that they must never publish anything negative about President Kikwete.”

      Unaweza kusoma hukumu nzima hapa: Mengi v Hermitage [2012] EWHC 3445 (QB) (30 November 2012)
      Last edited by EMT; 16th February 2013 at 05:31.
      BAK, TIMING, Pasco and 7 others like this.
      In Tanzania 'Everything is allowed after giving bribe or with the support of uncle'.




    2. #2
      Jasusi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th May 2006
      Posts : 11,526
      Rep Power : 1862299
      Likes Received
      4486
      Likes Given
      14358

      Default re: Magazeti ya IPP hayawezi kumkosoa Rais Kikwete?

      Interesting. Come to think of it sijaona makala zozote katika magazeti ya IPP media yakihojia uamuzi mbalimbali wa Kikwete na utendaji wake.
      Bubu Msemaovyo and Pasco like this.

    3. mmwaisoba's Avatar
      Guest Array
      Join Date : 20th May 2012
      Posts : 434
      Rep Power : 0
      Likes Received
      24
      Likes Given
      0

      Default re: Magazeti ya IPP hayawezi kumkosoa Rais Kikwete?

      Mengi ni mfanya bisahara na ana Uhuru wa kuamua afanyeje biashara zake.

      IPP siyo kampuni ya Umma kama ambavyo mlikuwa mnadai eti ITV iwe Television ya Taifa. Inabidi muanzishe za kwenu siyo rahisi kutegemea chombo cha mtu binafsi au cha serikali kueneza propaganda za chama ambacho hakiko madarakani. Nadhani hii habari haikupaswa kuandikwa humu.

      Mbona kuna memo ya Tanzania Daima na Mwananchi kuhusu kubadilishana front titles za kuipaka serikali na CCM?? Hiyo inafahamika na serikali na CCM wamejipanga wanajua kinachofanyika na wanaokifanya
      Pasco likes this.

    4. Ng'wamapalala's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 9th June 2011
      Location : Kijijini Bariadi
      Posts : 4,613
      Rep Power : 4690206
      Likes Received
      3236
      Likes Given
      1763

      Default re: Magazeti ya IPP hayawezi kumkosoa Rais Kikwete?

      Mkuu EMT
      Sioni kama hili jambo ni la ajabu kwa sababu hizo practice huwa zinafanyika siyo kwa third world media hata kwa Western world media. Cha ajabu tu Erich Kabendera ku-whistle halafu akaamua vile vile ku-blower his former boss.

      Media 'illicit activity' and bias zipo tu. Hata newspaper za Tanzania ukizisoma mara nyingi utagundua mlengo wa kila gazeti kisiasa na mara nyingi linakuwa soft au hard kwenye chama cha siasa kipi. This is the reality.

      In UK, kwa sasa kuna kesi na kulikuwa na Independent enquiry kuhusu kampuni ya Media Mogul, Rupert Murdoch inayoitwa News Corporation kutoa rushwa kwa polisi na kuingilia mawasiliano ya mtoto ambaye alikuwa abducted and murdered na kuwaacha wazazi wakifikiria kama yuko hai kila wakiacha voicemail ambazo gazeti lilikuwa linazisikiliza na kuandika kinachoendelea.

      Independent enquary waligundua kuwa mawaziri wakuu na wanasiasa nchini UK wanajipendekeza kwa Managing Editor ili wao na vyama vyao waandikwe vizuri kwa mtaji wa kujijenga kisiasa. Mpaka kesho, kuna watu wamefungwa na wengine wana kesi mahakamani.

      kama ulifuatilia wakati wa misuguano kabla ya vita vya Irak, kwenye Media za Western Countries especially, UK and USA. Kulikuwa na bias za waziwazi ambazo zilisababishwa na vi-memo kutoka government ili waandike kumponda Saddam Hussein, even ALjazeera TV was banned in USA during war kwa kigezo cha patriotism.
      Pasco likes this.
      LIFE IS WHAT YOU MAKE IT AND NOTHING IN LIFE IS CERTAIN, EXCEPT DEATH. ONCE A GUNNER, ALWAYS A GUNNER

    5. Kiranga's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 29th January 2009
      Posts : 22,316
      Rep Power : 17072865
      Likes Received
      11286
      Likes Given
      2218

      Default re: Magazeti ya IPP hayawezi kumkosoa Rais Kikwete?

      Quote By almasiomary View Post
      Mengi ni mfanya bisahara na ana Uhuru wa kuamua afanyeje biashara zake. IPP siyo kampuni ya Umma kama ambavyo mlikuwa mnadai eti ITV iwe Television ya Taifa. Inabidi muanzishe za kwenu siyo rahisi kutegemea chombo cha mtu binafsi au cha serikali kueneza propaganda za chama ambacho hakiko madarakani. Nadhani hii habari haikupaswa kuandikwa humu. Mbona kuna memo ya Tanzania Daima na Mwananchi kuhusu kubadilishana front titles za kuipaka serikali na CCM?? Hiyo inafahamika na serikali na CCM wamejipanga wanajua kinachofanyika na wanaokifanya
      Vyombo vya habari vinatakiwa kuwa na some semblance of objectivity na principles fulani vinavyosimamia.

      Hukatazwi kutaka kutengeneza hela, hukatazwi hata kuwa pro-CCM, lakini hizi habari za vimemo vya rais asiandikwe vibaya ni scandal ambazo wenzetu wameziepuka tangu enzi za FDR huko.

      Na hata leo tunajua kwamba The Wall Street Journal is right leaning and conservative while The New York Times is generally left leaning and liberal, lakini siku ukisikia moja kati ya haya magazeti owner katoa kimemo rais asiandikwe vibaya itakuwa scandal.

      Itakuwa gazeti linabadili objective ya chombo cha habari kutoka ku ripoti habari na kuwa chombo cha propaganda zisizofuata maadili ya uandishi.
      Jasusi, BAK, Pasco and 1 others like this.
      Proverbs 23:9 Speak not in the ears of a fool: for he will despise the wisdom of thy words.

    6. #6
      Lukolo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd December 2009
      Location : Iringa
      Posts : 4,927
      Rep Power : 343227
      Likes Received
      2890
      Likes Given
      2011

      Default re: Magazeti ya IPP hayawezi kumkosoa Rais Kikwete?

      Ndiyo maana kumbe magazeti haya hata siku moja hayaandiki uovu wa serikali. Ni magazeti ya matukio tu na si analysis. Haitashangaza pia kwamba na magazeti mengine mengi sana nchini yamezibwa mdomo; except Tanzania daima (kidogo), Raia mwema na ----------- wakati wake. Aliwahi kusema wakati fulani mhariri msaidizi wa gazeti la Tanzania daima (Ngurumo I guess) kwamba alilazimishwa apokee bahasha ya kaki ili aache kumwandika vibaya Kikwete.

      Siamini kwamba haya ni maamuzi ya mmiliki wa haya magazeti, binafsi naamini hata yeye amepokea order kutoka kwa wenye mamlaka ya juu, ndiyo akatoka kwenda kuimplement kwa watu wake. Kama hali ndiyo hii basi Kikwete ana wakati mgumu sana. Maana sasa anaongoza nchi kwa njia ya polisi plus kuyafunga midomo magazeti. Ndiyo maana mambo yanakwenda hovyo na waandishi wanashindwa kuyaweka wazi? Na wale wanaojaribu kuyaweka maovu ya seriakli bayana magazeti yao yanafungiwa kabisa (eg -----------).

      Mikakati iandaliwe ili baada ya utawala wake kuisha tukutane mahakamani
      Jasusi and Pasco like this.
      Mtaji mkubwa kabisa wa CCM katika chaguzi zake ni umaskini na ujinga wa watanzania. CCM haitafanya kosa la kuyamaliza matatizo hayo kwa kuwa kwa kufanya hivyo watakuwa wamehatarisha nafasi yao ya kuendelea kutawala

    7. #7
      BAK's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th February 2007
      Location : Mfaranyaki
      Posts : 35,299
      Rep Power : 429504186
      Likes Received
      16648
      Likes Given
      18250

      Default re: Magazeti ya IPP hayawezi kumkosoa Rais Kikwete?

      Mkuu Lukolo si unaona lilikoishia ----------- kwa kuandika habari ya ukweli kabisa kuhusu mauaji yaliyotaka kufanywa dhidi ya Dr Ulimboka. Halafu Kikwete anadanganya umma wa Watanzania kwamba limefungiwa kwa kuandika uchochezi. Naona kati ya sasa na 2015 zitafanyika juhudi kubwa sana za kukandamiza uhuru wa vyombo vya habari na vile ambayo havitaheshimu matakwa ya mafisadi basi vitaishia kufungiwa.

      Quote By Lukolo View Post
      Ndiyo maana kumbe magazeti haya hata siku moja hayaandiki uovu wa serikali. Ni magazeti ya matukio tu na si analysis. Haitashangaza pia kwamba na magazeti mengine mengi sana nchini yamezibwa mdomo; except Tanzania daima (kidogo), Raia mwema na ----------- wakati wake. Aliwahi kusema wakati fulani mhariri msaidizi wa gazeti la Tanzania daima (Ngurumo I guess) kwamba alilazimishwa apokee bahasha ya kaki ili aache kumwandika vibaya Kikwete.

      Siamini kwamba haya ni maamuzi ya mmiliki wa haya magazeti, binafsi naamini hata yeye amepokea order kutoka kwa wenye mamlaka ya juu, ndiyo akatoka kwenda kuimplement kwa watu wake. Kama hali ndiyo hii basi Kikwete ana wakati mgumu sana. Maana sasa anaongoza nchi kwa njia ya polisi plus kuyafunga midomo magazeti. Ndiyo maana mambo yanakwenda hovyo na waandishi wanashindwa kuyaweka wazi? Na wale wanaojaribu kuyaweka maovu ya seriakli bayana magazeti yao yanafungiwa kabisa (eg -----------).

      Mikakati iandaliwe ili baada ya utawala wake kuisha tukutane mahakamani
      Jasusi, Pasco and Lukolo like this.
      Let your graceful words fly out into the World, carried on winds of courage, imagination and joy. Let them inspire others to step into action

    8. makavulaivu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th December 2012
      Posts : 403
      Rep Power : 471
      Likes Received
      147
      Likes Given
      99

      Default re: Magazeti ya IPP hayawezi kumkosoa Rais Kikwete?

      KUHONGA WAHARIRI AU WAMILIKI WA VYOMBO VYA HABARI NI KUPOTEZA MUDA NA RESOURCE ZAO, HASA KTK HUU UWANJA MPANA WA UHURU WA VYOMBO VYA HABARI AMBAPO VIPO VINGI.

      Vyombo vingi vimejikuta vinapaswa kuchagua kati ya haya.
      1.Kuficha uovu wa watawala,kupokea rushwa,ahadi za vyeo na kuishia kupoteza hadhi na wasomaji
      mfano ni majira, Rai.
      2.Kufichua uovu,kupata wasomaji wengi na kukumbana na vikwazo vingi na adhabu kwa watawala
      Mfano ----------- etc
      Ujinga Mzigo..!!

    9. Rutashubanyuma's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 24th September 2010
      Location : Arusha
      Posts : 39,619
      Rep Power : 623575
      Likes Received
      4966
      Likes Given
      7915

      Default re: Magazeti ya IPP hayawezi kumkosoa Rais Kikwete?

      tunaona hata shughuliza Bunge sasa ni siri yao..................tutafika kweli?
      John 14:14 " If you ask anything in My Name, I will do it"

      John 14:15 "If you love Me, keep My commandments."

    10. TIMING's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th April 2008
      Location : Roaming...
      Posts : 21,668
      Rep Power : 922942
      Likes Received
      6930
      Likes Given
      8037

      Default re: Magazeti ya IPP hayawezi kumkosoa Rais Kikwete?

      I think kumkosoa ni muhimu ila kumkashifu sio vizuri

      Tatizo letu tena hasa wanasiasa, hawawezi hata kuchanganua basic stuffs... ukimwambia ukweli au kumkosoa atakuja na catalogue ya takataka kulazimisha kuwa umemkashifu

      I failed to work with politicians
      Jasusi likes this.
      ....Time is the wisest counselor !!!

    11. NasDaz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th May 2009
      Location : Ushenzini
      Posts : 5,352
      Rep Power : 86015794
      Likes Received
      2937
      Likes Given
      3183

      Default re: Magazeti ya IPP hayawezi kumkosoa Rais Kikwete?

      Hapa nilishapata kuandika kwamba, hili suala la Haki ya Vyombo Vya Habari Wahariri wawaachie wamiliki wa vyombo hivyo kupigania haki hiyo na badala yake wao(WAHARIRI) wapiganie haki yao ya kutominywa na wamiliki wa vyombo vya habari! Siamini hata kidogo kwamba Mhariri wa Tanzania Daima au Uhuru wanaweza kuandika habari iliyo kinyume vyama vya CHADEMA au CCM hata kama habari hiyo ipo! Matokeo yake kila siku Tanzania Daima wataishia kuimba mazuri yaliyopo na yasiyokuwepo na kuacha mabaya yote yaliyopo kwa CHADEMA...hali kadhalika, Uhuru nao hivyo hivyo!

      Nirudi upande wa IPP...nazani kule hakuna kabisa uhuru wa kuandika! Mie ni mnazi wa Yanga....wakati wa Uchaguzi mkuu uliopita nilisikia suala la Yusuf Manji kuchukua form za kugombea Uenyekiti wa Yanga! Hakika sikuamini coz' sikuona busara aliyotumia ya kujiingiza moja kwa moja kwenye soka la TZ! Ikawa kila siku na-tune Radio One nisikie habari za Manji.....hadi uchaguzi ule unaisha, Jina la Manji halikutajwa ingawaje kila siku majina ya wagombea wengine yalikuwa yanatajwa! hapo ndipo nikaja kukumbuka bifu la Mzee Mengi na Manji(Recall Mafisadi Papa scenes)! Nikafahamu kwamba lazima kwenye News Desks kuna Standing Orders za kutotangaza habari za Yusuf Manji! Maulid Kitenge, Mzee wa Kupepesa alipepesa kweli kweli!
      Pasco likes this.
      I am a free thinker! It's only my free thinking that leads me, to what am commenting. Thus, I've no doubt that today I can be your fellow but tomorrow your enemy, and the agent between us being my comments!! So, If today we agree with cheers, tomorrow we'd not disagree with jeers!


    12. #12
      Ritz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st January 2011
      Location : Republic of Nauru
      Posts : 30,889
      Rep Power : 78548231
      Likes Received
      13852
      Likes Given
      2014

      Default

      Quote By Jasusi View Post
      Interesting. Come to think of it sijaona makala zozote katika magazeti ya IPP media yakihojia uamuzi mbalimbali wa Kikwete na utendaji wake.
      Jasusi,

      Umeishaona makala yeyote kwenye Tanzania Daima ikiwakosoa Mbowe au Dr Slaa.
      Pasco, NasDaz, MAMA POROJO and 2 others like this.

    13. Jasusi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th May 2006
      Posts : 11,526
      Rep Power : 1862299
      Likes Received
      4486
      Likes Given
      14358

      Default re: Magazeti ya IPP hayawezi kumkosoa Rais Kikwete?

      Quote By Ritz View Post
      Jasusi,

      Umeishaona makala yeyote kwenye Tanzania Daima ikiwakosoa Mbowe au Dr Slaa.
      Ritz,
      Unataka kuniambia magazeti ya IPP ni mali ya Kikwete? Au ni mali ya CCM?
      Pasco and NasDaz like this.

    14. akenajo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2012
      Posts : 1,448
      Rep Power : 690
      Likes Received
      366
      Likes Given
      121

      Default re: Magazeti ya IPP hayawezi kumkosoa Rais Kikwete?

      kumbe kuna mambo yapo under carpet yanaendelea thanks jf

    15. #15
      Ritz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st January 2011
      Location : Republic of Nauru
      Posts : 30,889
      Rep Power : 78548231
      Likes Received
      13852
      Likes Given
      2014

      Default

      Quote By Jasusi View Post
      Ritz,
      Unataka kuniambia magazeti ya IPP ni mali ya Kikwete? Au ni mali ya CCM?
      Hapana siyo mali ya Kikwete wala CCM ni gazeti binafsi wala siyo la serikali kusema linaendeshwa na kodi zenu huwezi kulipangia.

      Hata CUF wanasema IPP Media hawaandiki habari tofauti na Chadema na CCM.

      Labda nikuulize Tanzania Daima ni gazeti la Chadema ndiyo maana huwezi kukuta makala ya kumkosoa Mbowe au Dr Slaa.
      NasDaz likes this.

    16. NasDaz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th May 2009
      Location : Ushenzini
      Posts : 5,352
      Rep Power : 86015794
      Likes Received
      2937
      Likes Given
      3183

      Default re: Magazeti ya IPP hayawezi kumkosoa Rais Kikwete?

      Quote By Ritz View Post
      Hapana siyo mali ya Kikwete wala CCM ni gazeti binafsi wala siyo la serikali kusema linaendeshwa na kodi zenu huwezi kulipangia.

      Hata CUF wanasema IPP Media hawaandiki habari tofauti na Chadema na CCM.

      Labda nikuulize Tanzania Daima ni gazeti la Chadema ndiyo maana huwezi kukuta makala ya kumkosoa Mbowe au Dr Slaa.
      Ritz,
      Mwache Jasusi apumzike....hawezi kuwa na jibu la swali lako!
      Hii nchi si kwamba hakuna uhuru wa vyombo vya habari bali hakuna uhuru wa kuandika habari!
      Jasusi likes this.
      I am a free thinker! It's only my free thinking that leads me, to what am commenting. Thus, I've no doubt that today I can be your fellow but tomorrow your enemy, and the agent between us being my comments!! So, If today we agree with cheers, tomorrow we'd not disagree with jeers!


    17. Myakubanga's Avatar
      JF Bronze Member Array
      Join Date : 3rd October 2011
      Location : Dynamic
      Posts : 5,584
      Rep Power : 1220816
      Likes Received
      1020
      Likes Given
      1040

      Default re: Magazeti ya IPP hayawezi kumkosoa Rais Kikwete?

      Uhuru wa habari upo at stake!!
      Au ni ile kadi ya CCM alochukua mwaka juzi?
      Au ni utimilizi wa "unabii" wa Sumaye kuwa ukitaka biashara zako zikunyokee jiunge na CCM?
      Poor Mengi!!

    18. MAMA POROJO's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd November 2007
      Posts : 4,944
      Rep Power : 1930
      Likes Received
      696
      Likes Given
      433

      Default re: Magazeti ya IPP hayawezi kumkosoa Rais Kikwete?

      Quote By Ritz View Post
      Jasusi,

      Umeishaona makala yeyote kwenye Tanzania Daima ikiwakosoa Mbowe au Dr Slaa.
      Hata ----------- pia lilikuwa linasifu tu upande mmoja wa upinzani walikatazwa na chadema kuisifu serikali japo tu kwa machache mazuri?

      Mlengo wa Gazeti hilo haukuwa wa kusifu chochote kuhusu serikali.

    19. MAMA POROJO's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd November 2007
      Posts : 4,944
      Rep Power : 1930
      Likes Received
      696
      Likes Given
      433

      Default re: Magazeti ya IPP hayawezi kumkosoa Rais Kikwete?

      Tuwe wakweli CHADEMA itakapoanzisha TV yake itakuwa inaruhusu kumsifu KIKWETE?

      Vyombo vya MENGI si vya UMMA ni vyake wala haviendeshwi kwa kodi yetu.

    20. Bubu Msemaovyo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th May 2007
      Location : All around the World
      Posts : 3,296
      Rep Power : 4269071
      Likes Received
      1858
      Likes Given
      2302

      Default Re: Magazeti ya IPP hayawezi kumkosoa Rais Kikwete?

      Quote By Jasusi View Post
      Interesting. Come to think of it sijaona makala zozote katika magazeti ya IPP media yakihojia uamuzi mbalimbali wa Kikwete na utendaji wake.
      Inawezekana Serikali ilisaidia kulipa faini ya Mengi kwa huyu Mama wakapewa masharti ya kutomuandika vibaya Mh. JK
      Jasusi likes this.
      "If you talk to a man in a language he understands, that goes to his head. If you talk to him in his language, that goes to his heart." Nelson Mandela

    21. Clean9

    Page 1 of 2 12 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...