JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Gas ni ya watanzania si mtwara

    Report Post
    Page 2 of 2 FirstFirst 12
    Results 21 to 35 of 35
    1. kupe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th July 2012
      Posts : 755
      Rep Power : 0
      Likes Received
      136
      Likes Given
      5

      Default Gas ni ya watanzania si mtwara

      Kwahiyo wana mtwara msituletee ukabila na ukanda . je na dar nao wakisema bandari ni ya dar itakuwaje. kama hujaridhika ruksa kuhamia mkoa wowote uupendao


    2. Anthonio's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 27th October 2012
      Posts : 178
      Rep Power : 413
      Likes Received
      18
      Likes Given
      1

      Default

      Acha kuropoka.., tembelea KILIMANJARO, ARUSHA & MANYARA halafu nenda LINDI, MTWARA & RUVUMA.
      Utapata sababu ya madai yao

    3. Anthonio's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 27th October 2012
      Posts : 178
      Rep Power : 413
      Likes Received
      18
      Likes Given
      1

      Default

      Where is the Logic?, Gas ipatikane Mtwara ipelekwe Dar then umeme ukishazalishwa upelekwe mikoa ya kusini (MTWARA)
      Dah!

    4. PSALM_1's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st January 2013
      Posts : 289
      Rep Power : 426
      Likes Received
      93
      Likes Given
      472

      Default Re: Gas ni ya watanzania si mtwara

      Quote By kupe View Post
      Kwahiyo wana mtwara msituletee ukabila na ukanda . je na dar nao wakisema bandari ni ya dar itakuwaje. kama hujaridhika ruksa kuhamia mkoa wowote uupendao
      Wana bandari yao mkuu, hujawahi sikia bandari ya mtwara?

    5. kupe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th July 2012
      Posts : 755
      Rep Power : 0
      Likes Received
      136
      Likes Given
      5

      Default Re: Gas ni ya watanzania si mtwara

      Kwani wamekatazwa kuhamia mikoa mingine? Mbona wachaga wamesambaa

    6. Wingu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th January 2011
      Posts : 4,213
      Rep Power : 1313
      Likes Received
      283
      Likes Given
      41

      Default Re: Gas ni ya watanzania si mtwara

      Hivi Wana Mtwara mnadanganywa na nani.Kwani hiyo gesi ikija dar mnafikiri haitawafaidisha?Mbona kuna watu wa Mtwara wengi tu hapa mjini.Acheni kudanganywa na wanasiasa uchwara

    7. JF SMS Swahili

    8. Money Stunna's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th August 2011
      Location : BeechGrove City
      Posts : 9,612
      Rep Power : 6084772
      Likes Received
      3528
      Likes Given
      1311

      Default Re: Gas ni ya watanzania si mtwara

      du watu mmempa za uso mtoa mada,nadhan kuna aja ya kujua madai yao kwanza,kabla ya kukurupuka

    9. Baraghash's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 18th December 2012
      Location : Zanzibar
      Posts : 135
      Rep Power : 398
      Likes Received
      14
      Likes Given
      2

      Default Re: Gas ni ya watanzania si mtwara

      Quote By kupe View Post
      Kwahiyo wana mtwara msituletee ukabila na ukanda . je na dar nao wakisema bandari ni ya dar itakuwaje. kama hujaridhika ruksa kuhamia mkoa wowote uupendao
      Jamani msiwafanye watu wa Mtwara ni wajinga wasiojua hata haki yao. Hivi hujui kama Dar wanafaidika sana na bandari kuliko mkoa wowote? Kikufaacho mtu chake. Hukumbuki hata Baba wa Taifa Julius Nyerere alivyowaunga mkono Biafra yenye utairi mkubwa wa mafuta nchini Nigeria walipotaka kujitenga? Tanzania wote tuliwaunga mkono na tukauchangishwa pesa iliipelekwe kama msaada katika vita vyao vya wenyewe kwa wenyewe vya kutaka kujtenga. Kwa nini iwe mwao kwa Mtwara? Msimamo wenu uwe thabiti na msiyumbishwe. Kama kila rasilmai ni za watanzania wote, mbona mkoa wenu uko nyuma kimaendeleo kuliko mikoa mingine? Wanataka muendelee na kuteseka na maisha ya dhiki na umasikini wa kupindukia ili wanufaike wengine. KATAENI TENA MKATAE SANA

    10. ligendayika's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st August 2012
      Posts : 1,023
      Rep Power : 590
      Likes Received
      129
      Likes Given
      9

      Default

      Quote By kupe View Post
      Kwahiyo wana mtwara msituletee ukabila na ukanda . je na dar nao wakisema bandari ni ya dar itakuwaje. kama hujaridhika ruksa kuhamia mkoa wowote uupendao
      Hatusemi kuwa wanamtwara hawataki gesi iendi mikoa mingine tunachotaka kuona ni kwamba mchakato wa kuchakata gasi uanzie mtwara halafu mbwembwe zingine ziendelee hadi dar jamani kuna tatizo gani kujenga kiwanda cha kuchakata mtwara halafu umeme ukatoka hapo na kugawanywa maeneo mengine hivi ni lazima ukaanzie dar. haiwezekani kaweka kwenye grid ya Taifa umeme uliotengenezwa mtwara kwani wa mtela umeruka mtela ukaenda dar kisha kurudi mtela. tuache siasa swali hili ni laisi ila mnakomplikati majibu. Mtwara ianze dar ifuate kupata umeme na vinginevyo vitokanavyo na gesi katiba ndo inavyosema.

    11. pererge's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th November 2012
      Posts : 298
      Rep Power : 435
      Likes Received
      72
      Likes Given
      45

      Default Re: Gas ni ya watanzania si mtwara

      Kichwa cha habari ni 'gesi kwenda dar' hiyo ndiyo inaleta mfarakano. mbona hamuangalii jambo hili kwa kina? na kulizungumzia kiutaalamu? sio wana JF tu hata viongozi wa serikali. mfano kiongizi anasema "gesi lazima iende Dar". hayo sio maneno ya kitaalam. gesi ina matumizi mbalimbali hivyo huenda kiasi fulani cha gesi kinapaswa kwenda Dar n aikiwezekanakiasi kingine kufanyiwa kazi Mtwara basi ifanyike hivyo.
      Kwaheri!

    12. Mkulia's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 26th April 2012
      Posts : 140
      Rep Power : 433
      Likes Received
      17
      Likes Given
      14

      Default Re: Gas ni ya watanzania si mtwara

      Wewe una akili ya kushikiwa. Kwa hiyo Mtwara siyo sehemu ya Tanzania? Basi tuambieni siye ni raia wa nchi ipi? Au kwa akili yako hiyo ya kushikiwa,Dar es salaam ndiyo Tanzania?

    13. Mkulia's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 26th April 2012
      Posts : 140
      Rep Power : 433
      Likes Received
      17
      Likes Given
      14

      Default Re: Gas ni ya watanzania si mtwara

      Quote By Awadhi2009 View Post
      Hivi Wana Mtwara mnadanganywa na nani.Kwani hiyo gesi ikija dar mnafikiri haitawafaidisha?Mbona kuna watu wa Mtwara wengi tu hapa mjini.Acheni kudanganywa na wanasiasa uchwara
      Hatudanganywi na yeyote bali tunajitambua na hakuna wanasiasa wanaohusika katika hili.

    14. Eliphaz the Temanite's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2010
      Posts : 1,432
      Rep Power : 813
      Likes Received
      240
      Likes Given
      35

      Default Re: Gas ni ya watanzania si mtwara

      Mtwara bongo lala mnataka gesi ya kuwashia vibatali
      Mtwara wanatumia 1% ya gas inayozalishwa wanataka wanataka wajengewe mtambo
      Prof anaweza jipiga risasi
      Korosho imewashinda mnataka gas ndio mko karibu na ardhi kama yule jamaa aliwahi kuwa president
      Be Proactive controlling a situation by causing something to happen rather than waiting to respond to it after it happens

    15. Makiri Unguluma's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 21st July 2011
      Posts : 138
      Rep Power : 472
      Likes Received
      38
      Likes Given
      9

      Default Re: Gas ni ya watanzania si mtwara

      Ni kweli kabisa ila ingawa bila kufahamu tunatetea ukweli wa kuwa Dar ni Tanzania kuliko Kigoma, Mtwara na hata Dodoma ambayo ilitangazwa kuwa makao makuu miaka lukuki nyinyi pro Dar mmeyakalia. Tungebadili mawazo na kuiona Dar kuwa sehemu ya Tanzania sawa naa sehemu zingine tungekuwa na maendekeo yanayopunguza mrundikano wa watu Dar bila sababu. Fahamu kinachoendelea huku Mtwara ni kuwa kwa kupatikana kwa gesi bei ya viwanja ilikuwa imeshapanda kwa vile watu wengi walikuwa wanakuja kuwekeza lakini sasa kumezima ghafla ina maana kwa Tangazo hilo Dar itegemee ongezeko la watu ambayo linaleta maana kwa Pro Dar lakini halina maana kiuchumi. Ila kwa vile kwa vle tunaendeleza mawazo mafu ya kuabudu tuendelee hivyo hivyo

    16. Makiri Unguluma's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 21st July 2011
      Posts : 138
      Rep Power : 472
      Likes Received
      38
      Likes Given
      9

      Default Re: Gas ni ya watanzania si mtwara

      Quote By OMARY2012 View Post
      Wanamtwara wanatambua hilo na ndiyo maana walikubali yafuatayo:
      Kuichagua ccm miaka yote pamoja na kung'olewa reli huko, kuhamishwa baadhi ya miundombinu kupelekwa maeneo mengine ya tanzania.
      Mikoa ya kusini kuwahifadhi wapigania uhuru wa nchi za kusini mwa afrika na kuzua wasiwasi kwa serikari ya wakati ule kuwekeza mikoa hiyo.
      Bandari yenye kina cha asili kudharauliwa.
      Wakati umefika rasimali za nchi zinufaishe wananchi wote na si waliopo dar. Tu, ndiyo maana jiji hilo kutokana uhamiaji wa wananchi kutoka mikoani kuendelea kwa kasi kubwa serikali imeshindwa kuwa na miundombinu kukabili hali hiyo. Wakati umefika viwanda vingi vijengwe mikoani waliko watanzania wengi. Haiwezekani watanzania wote tujekuishi dar.
      We mtu hata ukija Mtwara ubunge unapata achana na hawa jamaa ambao kila kitu Dar hata kungekuwa na njia nyingine watanzania wote wangefaidika. Gesi nyingine ikipatikana Temeke tutapeleka wapi

    17. suleym's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st September 2010
      Posts : 869
      Rep Power : 661
      Likes Received
      253
      Likes Given
      202

      Default Re: Gas ni ya watanzania si mtwara

      Quote By kupe View Post
      Kwahiyo wana mtwara msituletee ukabila na ukanda . je na dar nao wakisema bandari ni ya dar itakuwaje. kama hujaridhika ruksa kuhamia mkoa wowote uupendao
      Click image for larger version. 

Name:	SAM_0169.JPG 
Views:	0 
Size:	2.72 MB 
ID:	78385
      pata maneno ya leo ya wana mtwara bado wamekomaa! hapa soko kuu mtwara kwenye mkutano leo tarehe 5-01-2013

    18. JF SMS Swahili

    Page 2 of 2 FirstFirst 12

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...