JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Wizi wa kutisha Benki

    Report Post
    Results 1 to 20 of 20
    1. Manyerere Jackton's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th December 2012
      Posts : 1,518
      Rep Power : 11759959
      Likes Received
      2259
      Likes Given
      434

      Default Wizi wa kutisha Benki

      Kwa siku kadhaa sasa, wizi wa kutisha unafanywa na raia wa kigeni katika benki kadhaa nchini, hasa NBC. Akaunti za wateja wengi zimekombwa kabisa fedha, na sasa kuna malalamiko mengi kutoka kwa wateja. Washiriki wa wizi huu ni raia wa Afrika Magharibi, hasa Nigeria na baadhi ya wazungu kutoka mataifa ya Ulaya. Benki ya NBC imeanza taratibu za kuwarejeshea fedha baadhi wa wateja waliolizwa. Nina ndugu yangu ambaye asubuhi hii kaibiwa Sh milioni 4.65.


    2. ngoshwe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st March 2009
      Location : everywhere
      Posts : 3,972
      Rep Power : 1495
      Likes Received
      693
      Likes Given
      941

      Default Re: Wizi wa kutisha Benki

      Wanaibaje? Huyo Ndugu yako mwambie aweke wazi kaibiwaje ili nasi tuchuke tahadhari...
      "Mnataka kujua nini? Sikuzaliwa ili nipate nishani... "Please don't make it an issue, acheni suala hilo ni uchonganishi, acheni," - Malecela.

    3. Manyerere Jackton's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th December 2012
      Posts : 1,518
      Rep Power : 11759959
      Likes Received
      2259
      Likes Given
      434

      Default Re: Wizi wa kutisha Benki

      Quote By ngoshwe View Post
      Wanaibaje? Huyo Ndugu yako mwambie aweke wazi kaibiwaje ili nasi tuchuke tahadhari...

      Wanachofanya hawa matapeli ni kwamba wanachukua fedha kupitia ATM Machine. Si lazima wapate kadi yako. Wanachofanya ni kuingia kwa mbinu wanazojua wao, na mashine zinatema fedha. Utashangaa ATM Card unayo, tena umeitunza vizuri nyumbani, lakini fedha benki zinayeyuka. Aina hii ya wizi imekuwa ya kawaida katika mataifa ya Afrika Magharibi. Nigerians, wanaongoza sana kwenye ushenzi huu. Kwa kifupi ni kwamba wakiingia kwenye akaunti yako, huna mbinu ya kuziokoa fedha zako!

    4. Chipukizi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th March 2009
      Location : Manzese
      Posts : 1,452
      Rep Power : 892
      Likes Received
      409
      Likes Given
      114

      Default Re: Wizi wa kutisha Benki

      hili Tatizo lipo na alitoisha Tanzania Mpaka pale Ubabahishaji wa Police kitengo cha Fraud,utakapoisha.Tutaendelea kulalama wee ila at the end lazima ubabaishaji uishe,

    5. #5
      asigwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st September 2011
      Location : Tandhaniya
      Posts : 6,953
      Rep Power : 10094895
      Likes Received
      2474
      Likes Given
      1950

      Default Re: Wizi wa kutisha Benki

      Tanzania mpaka uchunguzi uje ufanyike juu ya huu wizi na majibu yakapatikana lazima kwanza zitaundwa tume kama kumi hivi watu wale posho halafu majibu baada ya miaka kama kumi hivi.............
      !!..Ukiamua KULA NGURUWE.. CHAGUA aliyenona..!!

    6. Masakata's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd January 2011
      Posts : 357
      Rep Power : 578
      Likes Received
      116
      Likes Given
      329

      Default Re: Wizi wa kutisha Benki

      Kwa hiyo unataka kusema zile camera zimeshindwa kuwanasa?

    7. #7
      cyruss's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 13th January 2012
      Posts : 195
      Rep Power : 493
      Likes Received
      28
      Likes Given
      22

      Default Re: Wizi wa kutisha Benki

      Quote By Masakata View Post
      Kwa hiyo unataka kusema zile camera zimeshindwa kuwanasa?
      waitroduce finger print tuu

    8. #8
      C.T.U's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st June 2011
      Posts : 3,308
      Rep Power : 6090951
      Likes Received
      1190
      Likes Given
      33

      Default Re: Wizi wa kutisha Benki

      Ma benk wako nyuma ya technolojia wezi wako mbele ki tecknolojia ila kuna mabenkinyanayoibia wateja wake kwani kuna wale vijana wa DBM (data base management) wajiriwa wa bank
      Hao ndio wezi wa kutupwa wanachokifanya ni kuchukua a/c namba ya mteja na yeye anakuwa na a/c hapo hapo hivyo ukute anakuwa ana numbers za wateja lets say 1000 wa benk zile ambazo zinafanya transaction yeye anakuwa anaziona so utakuta anachukua hata ome amounts, wapo wanao hack ac ya mteja and they are very bright since they walk kinyume nyume katika ku hack huko hawaachi marka (wataalamu wa hacking ) watakuwa wanielewa
      So hela hata ikiingia kwenye account yake anaifuta marks alizofuta baadae anaihamisha kwa account ya mtu mwingine rafiki yake ili msiweze kumshtukia halafu anafuta marks na anaitoa kwa rafiki yake kwenda kwa mtu mwingine utakuta ana watu kama 10 kwa mchezo huo halafu wana withdraw kidogo kidogo mpaka wanagawana pesa mazima
      Achana na wale mapopo ambao wanaiba kwenye atm wizi wa kizamani huo

    9. Zero One Two's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd June 2012
      Posts : 8,990
      Rep Power : 16620
      Likes Received
      2954
      Likes Given
      11111

      Default Re: Wizi wa kutisha Benki

      Ngoja' nikasome na mimi data base management nika hack acount ya Fisadi yoyote yule

    10. nlambaa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th October 2012
      Posts : 363
      Rep Power : 486
      Likes Received
      51
      Likes Given
      33

      Default Re: Wizi wa kutisha Benki

      Ni kweli tatizo kubwa la mabenki yetu yananunua teknolojia ambazo ni mitumba na zilishatumika huko nje kitambo, hivyo jamaa walio mbele ki teknolojia lazima wataendelea sana kupiga kwenye mabenki hapa nchini. Kama sio hivyo basi kuna in side job hasa jamaa ta IT kwenye hayo mabenki.
      C. Misonge likes this.

    11. dwight's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2010
      Posts : 364
      Rep Power : 588
      Likes Received
      40
      Likes Given
      4

      Default Re: Wizi wa kutisha Benki

      Jamaa angu aliibiwa milioni 2 kwa mtindo huo tena CRDB na alipofuatilia zile kamera hazikuwa zinaonesha picha ang'avu bali mawinguwingu!

    12. tajirijasiri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th October 2012
      Posts : 292
      Rep Power : 472
      Likes Received
      81
      Likes Given
      12

      Default

      Quote By Mzee wa Kwembe-Kati View Post
      Kwa siku kadhaa sasa, wizi wa kutisha unafanywa na raia wa kigeni katika benki kadhaa nchini, hasa NBC. Akaunti za wateja wengi zimekombwa kabisa fedha, na sasa kuna malalamiko mengi kutoka kwa wateja. Washiriki wa wizi huu ni raia wa Afrika Magharibi, hasa Nigeria na baadhi ya wazungu kutoka mataifa ya Ulaya. Benki ya NBC imeanza taratibu za kuwarejeshea fedha baadhi wa wateja waliolizwa. Nina ndugu yangu ambaye asubuhi hii kaibiwa Sh milioni 4.65.
      Ndugu zangu wakati nimetoa Tuhuma kama hii hapo jana kuhusu "NBC Benki si Salama" baadhi ya Raia wema walinielewa. Wengine hawakunielewa vizuri. Kwa kifupi ni kwamba, Wizi huu wa Pesa za wateja katika Account zao, unafanywa ndani kwa ndani, tutasingizia utapeli wa Mtandao, pengine ni kweli kwa upande mmoja. Lakini mimi ninayo hakika kuwa kuna genge la wahuni wezi wako ndani kwa ndani wakishirikiana na wale wa nje. Naiomba tena Secret Service Ofisi ya Rais, Kamati za Bunge, Wizara ya Fedha, Benki Kuu ya Tanzania, Usalama wa Taifa, Polisi Kitengo cha Fraud, Tume/mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (IT) Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali na vyombo vyote vya Usalama hata Intelligence ya Jeshi la wananchi kitengo cha Fedha, Uhasibu na IT, wapeleke timu za Upelelezi na Uchunguzi wa Kina katika Benki Hii ya NBC. Kuna mchezo mchafu ndugu zangu. Hapa JF ndiyo mahali pekee salama pa kuanika Uozo.

    13. Mkoroshokigoli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th December 2012
      Posts : 8,097
      Rep Power : 96013260
      Likes Received
      2031
      Likes Given
      961

      Default Re: Wizi wa kutisha Benki

      Polen sana wadau sasa tutahifadh wapi senti zetu?

    14. #14
      Wayne's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th May 2009
      Posts : 657
      Rep Power : 722
      Likes Received
      174
      Likes Given
      25

      Default Re: Wizi wa kutisha Benki

      Quote By Mzee wa Kwembe-Kati View Post
      Wanachofanya hawa matapeli ni kwamba wanachukua fedha kupitia ATM Machine. Si lazima wapate kadi yako. Wanachofanya ni kuingia kwa mbinu wanazojua wao, na mashine zinatema fedha. Utashangaa ATM Card unayo, tena umeitunza vizuri nyumbani, lakini fedha benki zinayeyuka. Aina hii ya wizi imekuwa ya kawaida katika mataifa ya Afrika Magharibi. Nigerians, wanaongoza sana kwenye ushenzi huu. Kwa kifupi ni kwamba wakiingia kwenye akaunti yako, huna mbinu ya kuziokoa fedha zako!
      Then kunatatizo kubwa kwenye Idara yao ya Kompyuta...either hawana mfumo mzuri wa kompyuta au watumishi wao hawana ujuzi or yote mawili...!!! with all the technology in the market?!
      ALL TEMPTATIONS ARE FOUND EITHER IN HOPE OR FEAR

    15. ilisha juniour's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th December 2012
      Posts : 623
      Rep Power : 528
      Likes Received
      135
      Likes Given
      67

      Default Re: Wizi wa kutisha Benki

      Quote By Mzee wa Kwembe-Kati View Post
      Wanachofanya hawa matapeli ni kwamba wanachukua fedha kupitia ATM Machine. Si lazima wapate kadi yako. Wanachofanya ni kuingia kwa mbinu wanazojua wao, na mashine zinatema fedha. Utashangaa ATM Card unayo, tena umeitunza vizuri nyumbani, lakini fedha benki zinayeyuka. Aina hii ya wizi imekuwa ya kawaida katika mataifa ya Afrika Magharibi. Nigerians, wanaongoza sana kwenye ushenzi huu. Kwa kifupi ni kwamba wakiingia kwenye akaunti yako, huna mbinu ya kuziokoa fedha zako!
      shida huwa inaanza kama ukifanya online payment au transaction,kwaio kuna website ambazo huwa ni fake wanatengeneza,mfano mzuri dating site,wanakwambia ulipie kwa kutoa details za akaunti yako ya benki then ukirogwa kutoa wao ndo wanazichukua na kuanza kutafta pasword,kadi huwa wanatengeneza fake,kwaio hawa watu ni hatari sana,na huo uharifu hawawezi fanyia kwao kule wamesha wadhibiti wanachokifanya ni kutafuta mahali penye lines of weakness kama hapa Tanzania

    16. Jiwe Linaloishi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th May 2008
      Location : Mlimani
      Posts : 3,668
      Rep Power : 80680
      Likes Received
      2080
      Likes Given
      1797

      Default Re: Wizi wa kutisha Benki

      njia ya kunguza hayo matatizo ni kujiunga na sim banking kama mimi natumia CRDB kwenye akanti yangu pesa yoyote ikitoka inanitumia ujumbe hapo hapo na kinitahadgarisha kama sitambui muamala huo nipige namba flani.
      SEMA UKWELI UMWAIBISHE SHETANI

    17. mansakankanmusa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th May 2012
      Posts : 1,327
      Rep Power : 703
      Likes Received
      269
      Likes Given
      249

      Default Re: Wizi wa kutisha Benki

      msiombee nikipata kazi BENK yyt ile, nalamba hela zetu
      I only offer an opinion someone don't f**k with me . It's important to be a good listener, and that means you shut your mouth and let other jf member talk.

    18. Mu-sir's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th October 2010
      Posts : 1,946
      Rep Power : 10149
      Likes Received
      572
      Likes Given
      529

      Default Re: Wizi wa kutisha Benki

      Quote By Mzee wa Kwembe-Kati View Post
      Kwa siku kadhaa sasa, wizi wa kutisha unafanywa na raia wa kigeni katika benki kadhaa nchini, hasa NBC. Akaunti za wateja wengi zimekombwa kabisa fedha, na sasa kuna malalamiko mengi kutoka kwa wateja. Washiriki wa wizi huu ni raia wa Afrika Magharibi, hasa Nigeria na baadhi ya wazungu kutoka mataifa ya Ulaya. Benki ya NBC imeanza taratibu za kuwarejeshea fedha baadhi wa wateja waliolizwa. Nina ndugu yangu ambaye asubuhi hii kaibiwa Sh milioni 4.65.
      Mkuu hao wana hack akaunti yako benki na kuhamishia pesa zako zote kwao. Huu mtindo ulikuwa common Nigeria na hata Uganda sasa kama umeingia bongo tuwe makini sana na ATM cards zetu zisiwe visible na hata risiti usiiachea pale kwenye atm bila kuichana ni hatari namba yako tu ya akauti yatosha kufanya mambo.
      Nowdays "MONEY TALKS, BULLSHIT WALKS"

    19. Goodrich's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th January 2012
      Posts : 1,030
      Rep Power : 787
      Likes Received
      384
      Likes Given
      59

      Default Re: Wizi wa kutisha Benki

      Kifupi ni kuwa wizi huu unahusisha mtandao mrefu kuanzia wafanyakazi wa benki husika hadi hao watekelezaji wa zoezi.
      Majukumu yao huwa kama ifuatavyo:

      Matapeli - kupata taarifa za mteja ikiwamo jina halisi, card number, A/C Number, na kufanya drawings.
      Bank Staff - Kujua kiwango cha fedha kwenye akaunti, Kutengeza ATM Card nk.
      Wisdom comes by Listening !

    20. de'levis's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th November 2011
      Posts : 1,108
      Rep Power : 683
      Likes Received
      690
      Likes Given
      58

      Default Re: Wizi wa kutisha Benki

      Quote By tajirijasiri View Post
      Ndugu zangu wakati nimetoa Tuhuma kama hii hapo jana kuhusu "NBC Benki si Salama" baadhi ya Raia wema walinielewa. Wengine hawakunielewa vizuri. Kwa kifupi ni kwamba, Wizi huu wa Pesa za wateja katika Account zao, unafanywa ndani kwa ndani, tutasingizia utapeli wa Mtandao, pengine ni kweli kwa upande mmoja. Lakini mimi ninayo hakika kuwa kuna genge la wahuni wezi wako ndani kwa ndani wakishirikiana na wale wa nje. Naiomba tena Secret Service Ofisi ya Rais, Kamati za Bunge, Wizara ya Fedha, Benki Kuu ya Tanzania, Usalama wa Taifa, Polisi Kitengo cha Fraud, Tume/mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (IT) Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali na vyombo vyote vya Usalama hata Intelligence ya Jeshi la wananchi kitengo cha Fedha, Uhasibu na IT, wapeleke timu za Upelelezi na Uchunguzi wa Kina katika Benki Hii ya NBC. Kuna mchezo mchafu ndugu zangu. Hapa JF ndiyo mahali pekee salama pa kuanika Uozo.

      NITAKUSAIDIA WEWE NA WENGINE

      Mchezo huu hauko katika benki ya NBC pekee bali sasa umeingia katika benk zingine mfano ni NMB na CRDB....
      rais wanaofanya mchezo huu ni raia wa bulgaria na wengine wa afrika magaribi......watu hawa huwa ni pair ya watuwawili na mara nyingi ni mwanamke anashirikiana na mwanaume......hawa watu huwa wanalenga matawi hasa yale yanaoyoonekana kuwa na ulinzi hafifu ...namaanisha kwamba kuna baadhi ya ATM mashine ziko sehemu za mbali na zilipo benk n lakipi pia hawa watu wanaweza kuingia hata benk iliyoko mjini yenye ulinzi imara....kinachofanyika ni hiki:


      1. wakifika kwenye ATM yoyte ilehawa watu hupachika chip ..chip hizi ni ndogo sana.chip moja hupachikwa kwa juu usawa na pale ilipo sehemu ya kuingizia ATM palipo na na zile button zinazotumika kuingizia namba ya siri.....

      2.. mteja akifika na kutoa kadi yake mfuko na kuitumbukiza kwenye ATM....zile namba za kadi huweza kumezwa na chip hiyo na pia anapoingiza namba ya siri pia chip hiyo huweza kuchukua namba hizo za siri...

      3.. chip hiyo huweza kuachwa hapo hata kwa siku nzima na baadae wahusika hufika nakuichukua chip hiyo...(wanaingia ndani ya ATM kama wateja wanaochukua pesa) kisha huichukua chip hiyo

      4. wakiondoka hapo chip hiyo huweza kuingizwa kwenye laptop na hivyo kuritrieve information zote na wanazitoa na kuzisave kwenye pc...

      5. taarifa wanazotoa kwenye chip hiyo ni anmba ya siri ya mteja na namba ya kadi ya ATM...

      6. baada ya hapo watu hao huwa wana universal atm card na hivyo huweza kwenda benk yoyote na kutoa pesa hizo kutoka kwenye akunti za wateja wengine.....

      7..watu hawa hulenga zaidi benk zenye visa, master card nk...maana ni rahisi kuchukua pesa toka benk yoyote...

      .........
      juzi kuna tukio la mwenzetu mmoja hapa yeye alikuwa anatoka malawi na alipofika iringa alienda tawi la CRDB pale iringa na kuchukua pesa....kisha akaendelea na safari kwente akauti aliacha mil 16 na ushee..... baada ya siku 5 akaenda tena benk kuchukua pesa (dar) na alpofika akakutta salio ni tsh 8000/= tu..... baada ya kufatilia na kuomba statement akaona pesa zake zimechukuliwa na mtu akiwa maputo msumbiji... katika moja ya benk za huko.... tumefatilia na watu hao tayari wamekamatwa huko na wamekiri walikuwa tanzania mikoa ya iringa na dsm......

      vi chip hivyo ni vidogo sana ukifika kwenye atm huwezi kuviona kwa urahisi na pia wegi wakifika kwenye atm hufikana kuingiza kadi moja kwa moja.....

      kuweni makini na pia jambo hilo hasa benk ya NBC wamepewa tahadhari maana technology yao ni ya zamani
      Edson, FJM and ilisha juniour like this.
      ''Two falafel to go, please hold the sesame''

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...