JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Historia ya kweli ya maisha ya Sheik Ponda na Fareed ni muhimu

    Report Post
    Page 2 of 7 FirstFirst 1234 ... LastLast
    Results 21 to 40 of 133
    1. LINCOLINMTZA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th March 2011
      Location : Opposite The JF Web Page
      Posts : 1,565
      Rep Power : 784
      Likes Received
      459
      Likes Given
      273

      Default Historia ya kweli ya maisha ya Sheik Ponda na Fareed ni muhimu

      Wana JFs,
      Hawa watu wameleta gumzo katika nchi yetu kwa siku za hivi karibuni. Naomba mwenye taarifa za hawa watu azirushe hapa ili tuyajue maisha yao. Mahali alipozaliwa, aliposoma, na mafunzo yoyote aliyopata.

      Nawakilisha
      Father of All likes this.
      Love everybody, trust no body. If you can not convince them, confuse them. If you can not teach them, cheat them.


    2. TUKUTUKU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th September 2010
      Location : ISELAMAGAZI
      Posts : 11,544
      Rep Power : 8243409
      Likes Received
      3685
      Likes Given
      1360

      Default Re: Historia fupi ya Issa Ponda na Farid Had

      Quote By Vijisenti View Post
      Uzushi kila siku uzushi tu, hivi unafahamu Historia ya
      Raisi wako wa awamu ya Tatu? Je yule Mzanaki!
      Msumari huo unachoma,utawataja mbaka wakoroni!
      "A friend in need,is a friend indeed"

    3. Ukwaju's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 19th October 2010
      Location : Dodoma
      Posts : 4,979
      Rep Power : 427180
      Likes Received
      1113
      Likes Given
      1540

      Default Re: Historia fupi ya Issa Ponda na Farid Had

      Dawa yao ndogo, ni km yule Sheikh wa Mombasa anapewa k2 chenye ncha kali au sindano maana hizi Elimu za kuishia Std7 na kung'ang'ania Elimu ahera kz kwelikweli

    4. Fyong'oxi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th September 2012
      Posts : 267
      Rep Power : 436
      Likes Received
      68
      Likes Given
      47

      Default Re: Historia fupi ya Issa Ponda na Farid Had

      Suala la uraia sio tija kabisa.Kuna raia wengi wageni Tanzania na wanafanyakazi na wengine wanaishi kinyemela.Hata wewe mtoa mada ukichunguzwa sana utakuta unatokea nje ya mipaka ya Tanzania.HOJA kubwa hapo ni kuwadhibiti wahuni na wavunja amani wote na kuwafikisha kwenye vyombo vya sheria bila kujali umetumwa na wanasiasa, unauraia wa nje, una elilimu au la , una ushehe au uchungaji.Serikali ionyeshe makucha yake kwa kutumia vyombo vyake vyote bila kujali historia ya mtu.
      .. only for the best ..

    5. #24
      Mbu's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 11th January 2007
      Location : Maji Machafu
      Posts : 12,125
      Rep Power : 1573595
      Likes Received
      6096
      Likes Given
      7642

      Default Re: Historia fupi ya Issa Ponda na Farid Had

      Quote By Kyenju View Post
      Chanzo cha chabari hizi kinaanza kwa kueleza kuwa, imebainika kuwa Katibu wa Jumuiya na Taasisi za Kiislamu Sheikh Issa Ponda si raia wa Tanzania.

      Uchunguzi uliofanywa na chanzo hiki nchini Burundi, Kigoma na taarifa za uhakika kutoka idara ya Uhamiaji na vyombo mbali mbali vya dola umebaini kuwababa yake Ponda mzee Issa Ponda alizaliwa mwaka 1921, na kuishi eneo la Rumonge barabara ya 6, nyumba namba 31, Bujumbura nchini Burundi, na kuhamia nchini mwaka 1957.

      Mzee Issa Ponda alifikia ujiji, kwenye mji wa Ball (hivi sasa Kawawa) na kupokewa na mtanzania abaye baadaye alikuja kuwa mjomba wake Ponda anayeitwa Iddy Matata. Mara baada ya kahamia kwenye mji huo na kupewa kiwanja na mzee Matata mzee Issa ndipo alipomuoa Mariam Ally Kassa (huyu ndiye mama wa Shehe Issa Ponda) na alimzaa Shehe Ponda Mwaka 1958.......
      ....Ooh, Ok.

      Ndio kusema 1958 alizaliwa Tanganyika ......tena kabla ya uhuru wa 1961, na kabla ya muungano wa 1964 uliozaa nchi ya Tanzania?
      engmtolera likes this.
      :


    6. BinMgen's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th June 2008
      Posts : 1,688
      Rep Power : 942
      Likes Received
      159
      Likes Given
      368

      Default Re: Historia fupi ya Issa Ponda na Farid Had

      Kyenju huna lolote fitina mkubwa wewe mpandikaza chuki unaesukumwa na udini.

      Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
      Life is too short don't wait



    7. JF SMS Swahili

    8. Mr.mzumbe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th October 2011
      Posts : 701
      Rep Power : 400
      Likes Received
      119
      Likes Given
      13

      Default Re: Historia fupi ya Issa Ponda na Farid Had

      Quote By jakamoyo View Post
      viwanda vya uongo vinafanya kazi, kwanini wasipeleke taarifa uhamiaji?
      Hayo ni magazeti uchwara, habari haziko balanced, hazijawahoji wahusika wakiri au kukanusha wanayo tuhumiwa nayo.
      Hiimijitu inakuw kama miskule fulani hivi....!!!!kama ponda ndio chanzo cha vurugu,sasa kawanini wanpiga kelele pale watu wanaposema chadema ifutwe????ponda anadai haki za waislam kama inavyojitambulisha chadema.Waislam na wenyewe wameona kweli kuna haja ya kuwa karibu na ponda na kushirikiana nao kwenye kudai haki zao...ndio maana watu mamia kwa maelfu wanamkubali ponda.Haya majitu yanayoitwa wa kristo ni watu waahajabu sana...mbona hata siku moja hawajawahi kukemea maandamano ya cdm,ndio kwanza wanawapa support!!!!
      MAPINDUZI AU UKOMBOZI si lazima kiongozi ni muhusika wa taifa uhusika,ndio maana hata znz J.OKELLO aliongoza mapinduzi,hata nyerere alisababisha watu wetu wengi sana kufa kwa ajili ya kujitolewa tolea hovyo kwenye mapinduzi ya nchi za kiafrika.ISHU siyo ponda ishu ni madai ya ponda.
      BinMgen and jakamoyo like this.
      DIAPERS AND POLITICIAN SHOULD BE OFTEN CHANGED, BOTH FOR THE SAME REASON.

    9. isambe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th February 2008
      Posts : 528
      Rep Power : 727
      Likes Received
      110
      Likes Given
      6

      Default Re: Historia fupi ya Issa Ponda na Farid Had

      tukienda deep tutakuta hakuna aliye mtanzania halisi,kuanzia wewe mleta mada na sisi wachangiaji,hilo la uraia wa mtu tusliulize hapa ,hoja hapa huyu mtu ni menace to society,hatufai.kuhusu Farid naona umeme ulikatika wakati mleta mada alipo kuwa akikariri data zake,namshauri asiogope avuke bahari aende Zenji Mitaani akahoji watu wampe data za Farid,hapo ndipo tutaona ukomavu wake wa habari.

    10. Revolution's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th February 2008
      Location : Tanzania
      Posts : 404
      Rep Power : 700
      Likes Received
      68
      Likes Given
      69

      Default Re: Historia fupi ya Issa Ponda na Farid Had

      Kumbe wakati tukiwa ziarani Oman kujikomba na kuchungulia akaunti zetu kuna waoman wengine waliojivalisha utanzania wanaleta vurugu huku nyumbani....salaaaleh!!!!
      Let go of the past and go for the future. Go confidently in the direction of your dreams. Live the life you imagined.

    11. engmtolera's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2010
      Posts : 4,793
      Rep Power : 5462
      Likes Received
      1175
      Likes Given
      1058

      Default Re: Historia fupi ya Issa Ponda na Farid Had

      tusitafute njia rahisi ya kutatua matatizo kwa kutafuta nani ni raia na nani si raia,tuna historia ya watu kutuhumiwa kuwa si raia na mwisho wa siku tuhuma hizo zikaonekana zilikuwa na malengo furani
      tutatue matizo yetu pasi ya kupandikiza chuki za nani si raia na nani si raia,sheria ifuate mkondo wake kwa kupambana na raia wenye makosa na si kutafuta visingizio vya aina yeyote ile
      kwa jinsi nilivyosoma hapo juu,bado shehe ponda ni raia wa tanzania tena wakuzaliwa na wala si kuomba,maana kama mwandishi alivyosema kuwa alizaliwa tanzania wakati mama yake na baba yake wakiwa tanzania na tena mmoja wa mzazi wake ni mtanzania,bado sifa ya yeye kuwa ni mtanzania ipo palepale labda kama iwe alizaliwa burundi na baadae kukulia tanzania hapo ni story nyingine tena.
      "You Can Not Jail Him First And Hear Him Later"

    12. LoyalTzCitizen's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th September 2010
      Location : Lashkar Gah, Helmand
      Posts : 1,577
      Rep Power : 818
      Likes Received
      164
      Likes Given
      163

      Default Re: Historia fupi ya Issa Ponda na Farid Had

      Quote By Kyenju View Post
      Chanzo cha chabari hizi kinaanza kwa kueleza kuwa, imebainika kuwa Katibu wa Jumuiya na Taasisi za Kiislamu Sheikh Issa Ponda si raia wa Tanzania.

      Uchunguzi uliofanywa na chanzo hiki nchini Burundi, Kigoma na taarifa za uhakika kutoka idara ya Uhamiaji na vyombo mbali mbali vya dola umebaini kuwababa yake Ponda mzee Issa Ponda alizaliwa mwaka 1921, na kuishi eneo la Rumonge barabara ya 6, nyumba namba 31, Bujumbura nchini Burundi, na kuhamia nchini mwaka 1957.

      Mzee Issa Ponda alifikia ujiji, kwenye mji wa Ball (hivi sasa Kawawa) na kupokewa na mtanzania abaye baadaye alikuja kuwa mjomba wake Ponda anayeitwa Iddy Matata. Mara baada ya kahamia kwenye mji huo na kupewa kiwanja na mzee Matata mzee Issa ndipo alipomuoa Mariam Ally Kassa (huyu ndiye mama wa Shehe Issa Ponda) na alimzaa Shehe Ponda Mwaka 1958.
      Taarifa za kiuchunguzi zinaonyesha kuwa, mzee Ponda baada ya kuoa na kupata mtoto, alianza kutafuta namna ya kuzoeleka kwenye eneo alilokuwa anaishi ili aonekane ni mzaliwa wa Tanzania na alifanikiwa kwa hilo hadi akagombea udiwani uliodumu kuanzia mwaka 1964 hadi 1965.
      Taarifa za uhamiaji zinaonyesha kuwa, Ponda ambaye alipata elimu yake ya msingi Kigoma na kuishia darasa la saba, hakuwai kuukana uraia wake kama sheria ya uhamiaji inavyoelekeza, kwa hiyo bado anatambulika kama raia wa Burundi.
      Hata hivyo Sheikh Ponda kwa kutumia njia anazozijua (njia za panya), mwaka 1995 alpohamia njini Dar es salaam akitokea Kigoma alikuwa anafanya biashara, alaipata hati ya kusafiria namba A0143978 (nakala chanzo cha habari kinayo) iliyotolewa Juni mwaka 1995 kwa jina la Pondamali Issa Pondamali ambayo ilitakiwa kuisha 21, June mwaka 2000, ingawa aliongezewa muda hadi 2005, na inaonyesha anuani yake ya posta ni 21842 Kigoma namba ya simu ni 21842.

      Sheikh Ponda aliamia Dar es salaam baada ya tukio la kupigwa risasi mguuni na polisi wakati akisafirisha magendo ziwa Tanganyika kati ya Tanzania na Burundi, ambapo duru za kiusalama zinaonyesha kuwa, alipelekwa kwa gari hadi Mwanza na kisha kwa ndege mpaka jijini Dar es salaam na kuojiwa na aliyekuwa afisa upelelezi pamoja na aliyekuwa mkuu wa usalama wa taifa wakati huo Haidery Zuberi kabla ya kuachiwa (Ponda).
      Sheikh Ponda pia amewahi kuhusishwa na uuzaji wa madawa yaliyokwisha muda wake na mara kadhaa amekamatwa akijaribu kuyavusha kuelekea nchi jirani.

      Sheikh na kundi lake ni wanasadikika kutumiwa na vyama fulani vya kisiasa ili kuanzisha vurugu na uvunjifu wa amani nchini, Sheikh Ponda pamoja na wenzake walikutana 7, Septemba kwenye msikiti wa kichangani (TIC), Magomeni Mpipa jijini Dar es salaam na 8, septemba kwenye msikiti wa Mtambani Kinondoni na kupanga namna ya kufanikisha vurugu hizo, pamoja na mkakati wa kumung'oa Mufti wa Tanzania Sheikh mkuu Shabani Bin Simba.
      Wanaomfahamu vizuri Ponda wameishauri idara ya uhamiaji kumrudisha kwao Burundi kwa kuwa ni kinara wa vurugu na uvunjifu wa amani hapa nchini.


      Chanzo cha habari ni gazeti la Afrika leo la Jumatano Septemba 12-18, 2012 Toleo namba 60.


      Katika gazeti la Kiislamu la safina la tarehe 7, Septemba 2012 toleo namba 25, lineeleza kuwa Ponda analo genge linalomfadhili limempa ponda hadhi ya usheikh licha ya kujua kuwa hastihili kuwa sheikh.

      Nanukuu: Gazeti moja linalojiweka mbele katika kudai haki za waislamu limekuwa likiandika habari zake si kwa kuwasilina naye bali kwa kupitia kumbukumbu za zamani tu.
      Katika kuhakikisha malengo yao yanafanikiwa genge hili limempa Ponda, hadhi ya Sheikh wa kiislamu licha ya kujua fika kwamba Ponda si sheikh hana elimu ya dini inayompa hadhi hiyo. Baadhi ya watu wanadai sheikh huyu hajamaliza hata juzuu 30 zinzzokamilisha msahafu wa qu'raan licha ya kutojua masomo mengine yanayomfanya mtu afikie kiwango cha usheikh, kama Figh na kadhalika.

      Mwisho wa kunukuu.

      Tuangalie kwa ufupi mtu anayeitwa Farid Had

      Farid Had ni kiongozi wa kikundi cha uhamsho au genge la vurugu na machafuko Zanzibar ambalo wengi wa wafuasi wake ni watu kutoka Pemba wenye kuutukuza uarabu. Ni mtu anayemwataka Wazanzibar wjiondoe kwenye muungano. Lakini wazanzibar wanafikiri ni mwenzao kumbe sivyo. Farid Had ana uraia wa mchi mbili, kinyume na katiba ya nchi yetu.
      Yupo mtu aliyesema aliwahi kukutana na Farid kwenye mkusanyiko mmoja wa wanadini wa kiislamu nchini Mauritania akiwa anawakilisha si Zanzibar wala Tanzania, bali aliwakilisha nchi ya Oman. Hakuna anayejua mtanzania aliwezaje kupata nafasi ya kuwakilisha Oman nje ya nchi yake lakini hayo yanasemwa na sina shaka kama hayapo yanakuja, maana pafukapo moshi usikanyage moto upo.

      Huyo ndiye bwana Farid Had.
      Lisemwalo lipo na kama halipo baaasi bilashaka laja!!- Ila mkuu hapo kwenye red vipi??? mbona pamekaa kimashaka mashaka ( hizo figure ni za anuani au number ya simu??)

      "A government that robs Peter to pay Paul can always depend on the support of Paul.." (GB Shaw)


    13. engmtolera's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2010
      Posts : 4,793
      Rep Power : 5462
      Likes Received
      1175
      Likes Given
      1058

      Default Re: Historia fupi ya Issa Ponda na Farid Had

      Quote By Mbu View Post
      ....Ooh, Ok.

      Ndio kusema 1958 alizaliwa Tanganyika ......tena kabla ya uhuru wa 1961, na kabla ya muungano wa 1964 uliozaa nchi ya Tanzania?
      tena Ponda ni mtanganyika,maana tanzania imemkuta akiwa mkubwa tu,sisi wengine ndio sio watanzania wala sio watanganyika maana vyote tumevikuta vikiwa tayari vimeanza.
      "You Can Not Jail Him First And Hear Him Later"

    14. COURTESY's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th June 2011
      Location : MABWEPANDE
      Posts : 2,003
      Rep Power : 0
      Likes Received
      611
      Likes Given
      764

      Default Re: Historia fupi ya Issa Ponda na Farid Had

      magumashi matupu,ptuuuuuuuuuu tupa kule!!

    15. Nyalutubwi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st January 2012
      Posts : 329
      Rep Power : 485
      Likes Received
      80
      Likes Given
      44

      Default Re: Historia fupi ya Issa Ponda na Farid Had

      Mbona Kigoma kila mtu anajua Ponda ni Mrundi.
      Sahihisho Rumonge ni mji mdogo ulio umbali zaidi ya kilomita 80 kutoka Bujumbura.

    16. Mimibaba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st July 2009
      Posts : 4,561
      Rep Power : 0
      Likes Received
      1260
      Likes Given
      933

      Default Re: Historia fupi ya Issa Ponda na Farid Had

      Quote By jakamoyo View Post
      viwanda vya uongo vinafanya kazi, kwanini wasipeleke taarifa uhamiaji?
      Hii ni taarifa kwa mujibu wa Idara ya Uhamiaji.

    17. KIJOME's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th June 2012
      Posts : 2,546
      Rep Power : 10292
      Likes Received
      547
      Likes Given
      518

      Default Re: Historia fupi ya Issa Ponda na Farid Had

      Mmmh!!!Haya bhana intelejensia iko wapi mpaka haya yanafikia hapa??

    18. pilau's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th August 2012
      Posts : 1,355
      Rep Power : 658
      Likes Received
      310
      Likes Given
      93

      Default Re: Historia fupi ya Issa Ponda na Farid Had

      .................Unaona Wa Tanzania wanavyojifanya wanajua data..........kama hali ni hiyo na ukweli na ushahidi upo Usalama wa Taifa vipi? Uhamiaji wako likizo? Si wangeamua tu mara moja repatriation.....

    19. lukindo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th March 2010
      Posts : 1,809
      Rep Power : 874
      Likes Received
      503
      Likes Given
      714

      Default Re: Historia fupi ya Issa Ponda na Farid Had

      Quote By Kocha View Post
      Duh! Kumbe Ponda ni darasa la saba!!Ndio maana ufahamu wake ni mdogo
      kuna watu wamekuwa wakieneza propaganda kuwa elimu ni ziada tu katika uelewa bali kuna watu wenye vipaji.
      Ukweli unabaki kuwa darasa la saba kwa dunia ya sasa hawezi kuendesha movement katika ngazi za kitaifa bila kuwa na 'back-up' yoyote, na ikotokea hiyo back-up ikawa na malengo mengine inaweza kuzaa hatari kuba. Japo kwa tanzania yote yanawezekana!
      Wenzetu inakuja automatically kuwa hata kama una PhD ni lazima uwe na rekodi nzuri ya kazi unazozifanya na ni jinsi gani zinachangia uendeshaji wa nchi husika (kulipa kodi) na sio kuuza madawa yaliyoisha muda wake.
      Chaka likes this.
      Mobutu answered (1990s) about corruption in Congo: If you want to steal, steal a little in a nice way. But if you steal too much to become rich overnight, you'll be caught.

    20. Wimana's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th June 2012
      Posts : 1,933
      Rep Power : 780
      Likes Received
      513
      Likes Given
      684

      Default

      Quote By jakamoyo View Post
      viwanda vya uongo vinafanya kazi, kwanini wasipeleke taarifa uhamiaji?
      Hayo ni magazeti uchwara, habari haziko balanced, hazijawahoji wahusika wakiri au kukanusha wanayo tuhumiwa nayo.
      Kinachoshangaza ni kuwa hiyo anwani ya Posta 21842, Kigoma, ndio hiyohiyo namba yake ya simu!
      Isitoshe, Posta Kigoma hawajafikia idadi hiyo ya masanduku.

      Kama ni kweli amejaza SLP 21842 Kigoma, basi Sheikh Ponda ni tapeli.

    21. lidoda's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 26th April 2008
      Posts : 227
      Rep Power : 657
      Likes Received
      53
      Likes Given
      25

      Default

      Quote By Kyenju View Post
      Chanzo cha chabari hizi kinaanza kwa kueleza kuwa, imebainika kuwa Katibu wa Jumuiya na Taasisi za Kiislamu Sheikh Issa Ponda si raia wa Tanzania.

      Uchunguzi uliofanywa na chanzo hiki nchini Burundi, Kigoma na taarifa za uhakika kutoka idara ya Uhamiaji na vyombo mbali mbali vya dola umebaini kuwababa yake Ponda mzee Issa Ponda alizaliwa mwaka 1921, na kuishi eneo la Rumonge barabara ya 6, nyumba namba 31, Bujumbura nchini Burundi, na kuhamia nchini mwaka 1957.

      Mzee Issa Ponda alifikia ujiji, kwenye mji wa Ball (hivi sasa Kawawa) na kupokewa na mtanzania abaye baadaye alikuja kuwa mjomba wake Ponda anayeitwa Iddy Matata. Mara baada ya kahamia kwenye mji huo na kupewa kiwanja na mzee Matata mzee Issa ndipo alipomuoa Mariam Ally Kassa (huyu ndiye mama wa Shehe Issa Ponda) na alimzaa Shehe Ponda Mwaka 1958.
      Taarifa za kiuchunguzi zinaonyesha kuwa, mzee Ponda baada ya kuoa na kupata mtoto, alianza kutafuta namna ya kuzoeleka kwenye eneo alilokuwa anaishi ili aonekane ni mzaliwa wa Tanzania na alifanikiwa kwa hilo hadi akagombea udiwani uliodumu kuanzia mwaka 1964 hadi 1965.
      Taarifa za uhamiaji zinaonyesha kuwa, Ponda ambaye alipata elimu yake ya msingi Kigoma na kuishia darasa la saba, hakuwai kuukana uraia wake kama sheria ya uhamiaji inavyoelekeza, kwa hiyo bado anatambulika kama raia wa Burundi.
      Hata hivyo Sheikh Ponda kwa kutumia njia anazozijua (njia za panya), mwaka 1995 alpohamia njini Dar es salaam akitokea Kigoma alikuwa anafanya biashara, alaipata hati ya kusafiria namba A0143978 (nakala chanzo cha habari kinayo) iliyotolewa Juni mwaka 1995 kwa jina la Pondamali Issa Pondamali ambayo ilitakiwa kuisha 21, June mwaka 2000, ingawa aliongezewa muda hadi 2005, na inaonyesha anuani yake ya posta ni 21842 Kigoma namba ya simu ni 21842.

      Sheikh Ponda aliamia Dar es salaam baada ya tukio la kupigwa risasi mguuni na polisi wakati akisafirisha magendo ziwa Tanganyika kati ya Tanzania na Burundi, ambapo duru za kiusalama zinaonyesha kuwa, alipelekwa kwa gari hadi Mwanza na kisha kwa ndege mpaka jijini Dar es salaam na kuojiwa na aliyekuwa afisa upelelezi pamoja na aliyekuwa mkuu wa usalama wa taifa wakati huo Haidery Zuberi kabla ya kuachiwa (Ponda).
      Sheikh Ponda pia amewahi kuhusishwa na uuzaji wa madawa yaliyokwisha muda wake na mara kadhaa amekamatwa akijaribu kuyavusha kuelekea nchi jirani.

      Sheikh na kundi lake ni wanasadikika kutumiwa na vyama fulani vya kisiasa ili kuanzisha vurugu na uvunjifu wa amani nchini, Sheikh Ponda pamoja na wenzake walikutana 7, Septemba kwenye msikiti wa kichangani (TIC), Magomeni Mpipa jijini Dar es salaam na 8, septemba kwenye msikiti wa Mtambani Kinondoni na kupanga namna ya kufanikisha vurugu hizo, pamoja na mkakati wa kumung'oa Mufti wa Tanzania Sheikh mkuu Shabani Bin Simba.
      Wanaomfahamu vizuri Ponda wameishauri idara ya uhamiaji kumrudisha kwao Burundi kwa kuwa ni kinara wa vurugu na uvunjifu wa amani hapa nchini.


      Chanzo cha habari ni gazeti la Afrika leo la Jumatano Septemba 12-18, 2012 Toleo namba 60.


      Katika gazeti la Kiislamu la safina la tarehe 7, Septemba 2012 toleo namba 25, lineeleza kuwa Ponda analo genge linalomfadhili limempa ponda hadhi ya usheikh licha ya kujua kuwa hastihili kuwa sheikh.

      Nanukuu: Gazeti moja linalojiweka mbele katika kudai haki za waislamu limekuwa likiandika habari zake si kwa kuwasilina naye bali kwa kupitia kumbukumbu za zamani tu.
      Katika kuhakikisha malengo yao yanafanikiwa genge hili limempa Ponda, hadhi ya Sheikh wa kiislamu licha ya kujua fika kwamba Ponda si sheikh hana elimu ya dini inayompa hadhi hiyo. Baadhi ya watu wanadai sheikh huyu hajamaliza hata juzuu 30 zinzzokamilisha msahafu wa qu'raan licha ya kutojua masomo mengine yanayomfanya mtu afikie kiwango cha usheikh, kama Figh na kadhalika.

      Mwisho wa kunukuu.

      Tuangalie kwa ufupi mtu anayeitwa Farid Had

      Farid Had ni kiongozi wa kikundi cha uhamsho au genge la vurugu na machafuko Zanzibar ambalo wengi wa wafuasi wake ni watu kutoka Pemba wenye kuutukuza uarabu. Ni mtu anayemwataka Wazanzibar wjiondoe kwenye muungano. Lakini wazanzibar wanafikiri ni mwenzao kumbe sivyo. Farid Had ana uraia wa mchi mbili, kinyume na katiba ya nchi yetu.
      Yupo mtu aliyesema aliwahi kukutana na Farid kwenye mkusanyiko mmoja wa wanadini wa kiislamu nchini Mauritania akiwa anawakilisha si Zanzibar wala Tanzania, bali aliwakilisha nchi ya Oman. Hakuna anayejua mtanzania aliwezaje kupata nafasi ya kuwakilisha Oman nje ya nchi yake lakini hayo yanasemwa na sina shaka kama hayapo yanakuja, maana pafukapo moshi usikanyage moto upo.

      Huyo ndiye bwana Farid Had.
      Kama habari hii ni ya uhakika, kwa nini serikali isimrudishe Pona nchi ni kwake??? Na huyo Farida arudishwe kwake Omani??

    22. Jodeny's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 26th March 2012
      Posts : 136
      Rep Power : 435
      Likes Received
      13
      Likes Given
      0

      Default Re: Historia ya kweli ya maisha ya Sheik Ponda na Fareed ni muhimu

      Kazi ipo wabongo na matukio ya kuiga kwenye tv, subirini siku kiwake kweli ndipo tutajua! Wahindi watakodi ndege kukimbia na family zao wengine na vifurushi vya mihogo mgongoni! Shenzi type

    23. JF SMS Swahili

    Page 2 of 7 FirstFirst 1234 ... LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...