JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Waraka wa I.G.P kwa Askari wote Tz

    Report Post
    Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
    Results 21 to 40 of 41
    1. Ngaliba Dume's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th October 2010
      Posts : 959
      Rep Power : 702
      Likes Received
      428
      Likes Given
      19

      Default Waraka wa I.G.P kwa Askari wote Tz

      Jana I.G.P S.Mwema alisambaza waraka kwa ma-RPC wote Tz nzima kuwataka waitishe "MABARAZA YA ASKARI" ktk mikoa yote,lengo likiwa ni kutathimini mwenendo wa Jesh la polisi dhidi ya raia. Katika Mabaraza hayo Askari walipewa nafasi kujadili,kutoa mawazo na kupendekeza nini kifanyike baada ya Jesh kupoteza imani kwa raia na jamii. Katika waraka huo wa siri I.G.P aliwataka makamanda wawatie moyo vijana wasikate tamaa,kwan kwa tukio la Iringa imeonekana askari wote wamerudi nyuma na kupunguza hari ya kazi,hii imefanya viongozi wa juu kupata hofu ya utayali wa askari ktk kulitumikia jeshi... Katika maoni,askar wengi wamependkeza RPC Iringa aunganishwe ktk kesi,kwani kumwacha Cleophas Simon peke yake n uonevu,pia wameomba serikali iwakemee viongozi wa CCM wanaoshndkza polisi kuwatandka vyama vya upinzani..ktk kikao cha mkoa wa Iringa askari wengi wameonekana kukata tamaa na kutaka kuacha kazi...hali ya askari wa chini wanaotumika ktk Operation za riots imeshuka sana kwa kutishika na tukio la Iringa. Vijana wengi wameonekana kuchukizwa na hali ya kulazimishwa kutumia nguvu kwa maslahi ya kisiasa,kwa kugundua hilo makamanda wamewatia moyo vijana wengi kuwa wasikate tamaa,kwani swala la Iringa n sehemu ya ajali za kazini ambazo wao kama askari wanatakiwa wakabiliane nazo! Kiukweli vijana wengi wamekata tamaa baada ya kuona panapotokea tatizo ni askari wa vyeo vya chini ndo wanatolewa kafara bila kufuata uwajibikaji wa pamoja na Seniority ya jeshi la polisi ambapo mdogo hafanyi kitu bila mkubwa kutoa amri.
      Last edited by Ngaliba Dume; 15th September 2012 at 03:01.
      Buchanan and Kwetu Iringa like this.


    2. #21
      katule's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 10th September 2012
      Posts : 5
      Rep Power : 412
      Likes Received
      0
      Likes Given
      3

      Default Re: Waraka wa I.G.P kwa Askari wote Tz

      ni vizuri tungewekewa huo waraka tungechangia vzr!! mtoa mada jitahidi kuupata ili u defend thread yako hatupingi ila ushahidi muhimu ukweli wa kosa haupatikani kwa mkosaji hivyo police ukiwauliza huwezi pata ukweli kamili coz wamefundishwa usiri na wamehapa kutotota siri kwa mtu asiyehusika.

    3. Malipo kwamungu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th March 2012
      Posts : 448
      Rep Power : 526
      Likes Received
      54
      Likes Given
      81

      Default Re: Waraka wa I.G.P kwa Askari wote Tz

      Eeh ..Jf members don"t forget we need Police ... ! They should be there if you LIKE or NOT

    4. Lukansola's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th September 2010
      Location : 6°48′S 39°17′E
      Posts : 4,680
      Rep Power : 1414
      Likes Received
      1184
      Likes Given
      1461

      Default Re: Waraka wa I.G.P kwa Askari wote Tz

      Muulize IGP ile barua aliyoanidikiwa na askari wa morogoro ikwawekwa humu jf kuhusu askari wanaoshiriki ujambazi ameifanyioa kazi?
      NO SECOND CHANCE TO MAKE THE FIRST IMPRESSION

    5. Osia's Avatar
      Member Array
      Join Date : 1st September 2012
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 57
      Rep Power : 423
      Likes Received
      13
      Likes Given
      3

      Default Waraka wa I.G.P kwa Askari wote Tz

      Nimesoma mawazo ya wachangia mada lkn mm nauliza; kua hata inapotokea kua na general order, hivi hili hupunguza utashi wa akili yako???
      1. Linawashusha morali kwasababu mwisho wa siku c aliyetoa order bali aliyetekeleza hilo kwa vitendo.
      2. Kuna layer nyembamba sana inayotenganisha akili na upumbavu ktk ubongo wa binadamu. Unapofikia hatua ya kumuua binadamu mwenzio tena asiye na hatia kwa kutii g/order ww hufai kbs kuwa askari.
      3. Jingine ni ufinyu wa fikra za mapolis, hivi huyu alitekeleza mauaji haya anaamini kbs kua marehemu hana ndg askari?? Je watoto wa marehemu hawata apa kulipiza? Km ndivyo jamaa na rafiki zake pia? Km hana je walioumia kwa alilolotenda hawatakuwepo! Huku uraiani wapo wanaweza tumia bunduki zaidi zao, ila wao hawajui. Anapovua hizo jezi zake haoni kn analingana kbs na walio ktk jamii???
      Hata mm nalazimika kuamini kbs kua waraka huo wa kuwatia moyo hao vijana wao ni kuwaambia Ueni Zaidi.
      Mm naamini kua kila kitu kinamwisho, ni vyema kuanza fikiria kua ipo
      Siku atasimama yeye km yeye na atalipa kwa alilolofanya.

    6. #25
      KOMBAJR's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th November 2011
      Location : Ufipa Street
      Posts : 5,040
      Rep Power : 6261
      Likes Received
      1025
      Likes Given
      389

      Default

      Quote By Lukansola View Post
      Muulize IGP ile barua aliyoanidikiwa na askari wa morogoro ikwawekwa humu jf kuhusu askari wanaoshiriki ujambazi ameifanyioa kazi?
      Bado alikuwa anasubiri washauriane na Nchimbi

    7. mwanaodessa's Avatar
      Member Array
      Join Date : 1st April 2012
      Posts : 85
      Rep Power : 451
      Likes Received
      12
      Likes Given
      24

      Default

      Quote By Malipo kwamungu View Post
      Eeh ..Jf members don"t forget we need Police ... ! They should be there if you LIKE or NOT
      Labda kuongoza magari barabarani,
      Maana Hata ukiwaita Kwenye tukio la ujambazi hawaji ng'o, Mpaka wana nchi wauwe jambazi basi wao watakuja kubeba mwili wa huo jambazi baada ya masaa Sita.

    8. #27
      Thanda's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th April 2012
      Location : Multiple Destination
      Posts : 1,916
      Rep Power : 1686
      Likes Received
      583
      Likes Given
      1552

      Default Re: Waraka wa I.G.P kwa Askari wote Tz

      Kwa South Africa au kinyumbani ni iNingizimu Afrika, maana ya jina lako(username) ni unspeakable joy...furaha ipitilizayo, au happiness.....Anyway umesema ukweli kuhusu polisi.
      I am a Democratic Figure,Opposer of Non reality Proposers.
      Thanda Similane

    9. Kifarutz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th August 2012
      Posts : 1,684
      Rep Power : 751
      Likes Received
      281
      Likes Given
      23

      Default Re: Waraka wa I.G.P kwa Askari wote Tz

      Tatizo na police wetu shule zao ndogo, they lack reasoning capacity. I am sure hakuna kipengele kinacho mlazimisha police kuua kwa maslahi ya wanasiasa..!

    10. hekimatele's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st May 2011
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 6,056
      Rep Power : 269241
      Likes Received
      1337
      Likes Given
      276

      Default Re: Waraka wa I.G.P kwa Askari wote Tz

      Kuna umuhimu geshi ra porishi likajisafisha kwa kiasi kikubwa kwa wananchi ili lirudishe imani kama enzi za Nyerere.
      Mahita kwa kiasi kikubwa amelichafua jeshi hili. Ili kukabiliana na changamoto hizi za ukosefu wa imani kwa wananchi, hawana budi kushughulika na uozo wao wenyewe ndani. Waondoe majambazi yaliyomo ndani kwanza kabla ya kuja kwa wananchi la sivyo wananchi hawataliamini kamwe.
      Leo hii majambazi yanakamatwa baada ya siku kadhaa yapo mtaani yakiendelea na ubazazi. Kuna imani kweli hapo?
      Hata wananchi kujitokeza kuwafichua majambazi mitaani inakua haiwezekani.

    11. nguvumali's Avatar
      JF Bronze Member Array
      Join Date : 3rd September 2009
      Location : nimerudi Mwanza
      Posts : 4,764
      Rep Power : 1520
      Likes Received
      994
      Likes Given
      308

      Default Re: Waraka wa I.G.P kwa Askari wote Tz

      kamuhada ni poyoyo wa sheria na utumishi ! hatari sana kwa maendeleo ya taifa hili !

      Lakini chanzo cha yote ni huyu mwema , Hajawahi kuwa makini tangu baada ya mkasa wa vifo vya Mahabusu mkoani Mbeya

    12. King Kong III's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th October 2010
      Location : Enaboishu-Umenyeni
      Posts : 19,572
      Rep Power : 168828967
      Likes Received
      6596
      Likes Given
      3535

      Default Re: Waraka wa I.G.P kwa Askari wote Tz

      Usicheze na damu ya mtu,hilo la iringa sio upepo hauwezi pita hivi hivi.

    13. #32
      Wacha1's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st December 2009
      Posts : 8,602
      Rep Power : 204124850
      Likes Received
      2678
      Likes Given
      3142

      Default Re: Waraka wa I.G.P kwa Askari wote Tz

      Quote By Ngaliba Dume View Post
      Jana I.G.P S.Mwema alisambaza waraka kwa ma-RPC wote Tz nzima kuwataka waitishe "MABARAZA YA ASKARI" ktk mikoa yote,lengo likiwa ni kutathimini mwenendo wa Jesh la polisi dhidi ya raia. Katika Mabaraza hayo Askari walipewa nafasi kujadili,kutoa mawazo na kupendekeza nini kifanyike baada ya Jesh kupoteza imani kwa raia na jamii. Katika waraka huo wa siri I.G.P aliwataka makamanda wawatie moyo vijana wasikate tamaa,kwan kwa tukio la Iringa imeonekana askari wote wamerudi nyuma na kupunguza hari ya kazi,hii imefanya viongozi wa juu kupata hofu ya utayali wa askari ktk kulitumikia jeshi... Katika maoni,askar wengi wamependkeza RPC Iringa aunganishwe ktk kesi,kwani kumwacha Cleophas Simon peke yake n uonevu,pia wameomba serikali iwakemee viongozi wa CCM wanaoshndkza polisi kuwatandka vyama vya upinzani..ktk kikao cha mkoa wa Iringa askari wengi wameonekana kukata tamaa na kutaka kuacha kazi...hali ya askari wa chini wanaotumika ktk Operation za riots imeshuka sana kwa kutishika na tukio la Iringa. Vijana wengi wameonekana kuchukizwa na hali ya kulazimishwa kutumia nguvu kwa maslahi ya kisiasa,kwa kugundua hilo makamanda wamewatia moyo vijana wengi kuwa wasikate tamaa,kwani swala la Iringa n sehemu ya ajali za kazini ambazo wao kama askari wanatakiwa wakabiliane nazo! Kiukweli vijana wengi wamekata tamaa baada ya kuona panapotokea tatizo ni askari wa vyeo vya chini ndo wanatolewa kafara bila kufuata uwajibikaji wa pamoja na Seniority ya jeshi la polisi ambapo mdogo hafanyi kitu bila mkubwa kutoa amri.
      Jeshi la polisi limepoteza heshima, kinachotakiwa hivi sasa ni kulivunja. Tuwe na makamanda wa polisi ambao wanawajibika kwa mikoa waliyopo, i.e. huwezi kuwa na uwajibikaji kutoka Dar wakati huyo kiongozi aliyepo Dar hajui mazingara ya mkoa husika. Haya mambo ya kulimbikiza madaraka yote Dar ndiyo yanatumaliza na yamepitwa na wakati, Jeshi la polisi livunjwe kama vile ilivyotokea mwaka 1963/4. Uwajibikaji uwe mikoani.
      TANESCO hawashindwi kununua mitambo yao Kama kweli Dowans siyo ya JK ataifishe mitambo hiyo kwa sheria ya uhujumu awafilisi RA, EL vile vile awachukulie hatua waliokwapua fedha BOT

    14. #33
      Bitabo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th September 2011
      Posts : 1,598
      Rep Power : 779
      Likes Received
      511
      Likes Given
      351

      Default Re: Waraka wa I.G.P kwa Askari wote Tz

      Quote By Matola View Post
      Awaulize Polisi au awaulize ma RPC? hapa nilipo mimi nipo na Polisi ni rafiki yangu na na yeye ni Polisi wa Mahakamani na huwa havai uniform, ni kwamba jana Polisi wote walipewa amri ya kuvaa uniform kwa ajili ya kukabili maandamano ya waislamu lakini rafiki yangu alivyofika pale Central Polisi alisingizia amefiwa na akaruhusiwa kwenda kuzika lakini ilikuwa ni fix yeye hayko tayari kutumika kwenye ujinga.

      Back to topic ni vizuri kama una hizo Information ungetuwekea huo waraka hapa lakini usiseme waulize Polisi, maana hao Polisi baadhi yao ambao ni wema tuko nao na kama kuna hilo wanalifahamu mimi ningekuwa nimelijuwa. Ila sijakupinga.
      Mkuu mwambie huyo askari amshauri bosi wake kuwa kama wanataka nchi hii ichukuliwe na waingereza kwa mara ya pili basi waanze kukimbizana na hao waislamu. Siku zote waislam wanaaka wapigwe ili wpate pa kusemea na kuanzisha fujo kubwa kwa kufadhiliwea na waarabu wenye hela za mafuta ambazo hazina kazi. bora waendelee kuwapiga CHADEMA ila hao waislam mziki wake wala hausubiri kikao cha kamati kuu.
      Trelaa lao kwa sasa wnataka kumuchinja shehe mkuu wao. kazi hii ya waislam ni pana mno
      Uovu wa siku moja, unaondoa wema wa MWAKA MZIMA

    15. #34
      Bitabo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th September 2011
      Posts : 1,598
      Rep Power : 779
      Likes Received
      511
      Likes Given
      351

      Default Re: Waraka wa I.G.P kwa Askari wote Tz

      Mi nilidhani huo waraka ni wa IGP kuachia ngazi kumbe bado anaendelea na jukumu lake la kuwachinja raia alioapa kuwalinda?

      Nchi hii kweli ni ya kusadikika na kushangaa shangaa
      Uovu wa siku moja, unaondoa wema wa MWAKA MZIMA

    16. #35
      BHULULU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th June 2012
      Posts : 4,639
      Rep Power : 30822
      Likes Received
      1446
      Likes Given
      1126

      Default Re: Waraka wa I.G.P kwa Askari wote Tz

      Quote By Bitabo View Post
      Mkuu mwambie huyo askari amshauri bosi wake kuwa kama wanataka nchi hii ichukuliwe na waingereza kwa mara ya pili basi waanze kukimbizana na hao waislamu. Siku zote waislam wanaaka wapigwe ili wpate pa kusemea na kuanzisha fujo kubwa kwa kufadhiliwea na waarabu wenye hela za mafuta ambazo hazina kazi. bora waendelee kuwapiga CHADEMA ila hao waislam mziki wake wala hausubiri kikao cha kamati kuu.
      Trelaa lao kwa sasa wnataka kumuchinja shehe mkuu wao. kazi hii ya waislam ni pana mno
      mkuu hapo kwenye red umefanya nimecheka sana,kama hiyo ni Trelaa,je,picha kamili itakuwaje??Hatari

    17. #36
      joely's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th November 2010
      Posts : 700
      Rep Power : 647
      Likes Received
      236
      Likes Given
      57

      Default Re: Waraka wa I.G.P kwa Askari wote Tz

      kamuhanda si wakushitakiwa hata kidogo anastahili kunyongwa hadharani au kukatwa shingo kwa kisu butu ili asikie maumivu

    18. Philipo Kidwanga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th July 2012
      Location : kusadikika
      Posts : 2,063
      Rep Power : 1053
      Likes Received
      580
      Likes Given
      147

      Default Re: Waraka wa I.G.P kwa Askari wote Tz

      Quote By Matola View Post
      Awaulize Polisi au awaulize ma RPC? hapa nilipo mimi nipo na Polisi ni rafiki yangu na na yeye ni Polisi wa Mahakamani na huwa havai uniform, ni kwamba jana Polisi wote walipewa amri ya kuvaa uniform kwa ajili ya kukabili maandamano ya waislamu lakini rafiki yangu alivyofika pale Central Polisi alisingizia amefiwa na akaruhusiwa kwenda kuzika lakini ilikuwa ni fix yeye hayko tayari kutumika kwenye ujinga.

      Back to topic ni vizuri kama una hizo Information ungetuwekea huo waraka hapa lakini usiseme waulize Polisi, maana hao Polisi baadhi yao ambao ni wema tuko nao na kama kuna hilo wanalifahamu mimi ningekuwa nimelijuwa. Ila sijakupinga.
      huyo polisi uliyekuwa naye ni kamanda.?
      LIMPETA

    19. Philipo Kidwanga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th July 2012
      Location : kusadikika
      Posts : 2,063
      Rep Power : 1053
      Likes Received
      580
      Likes Given
      147

      Default Re: Waraka wa I.G.P kwa Askari wote Tz

      Quote By BHULULU View Post
      mkuu hapo kwenye red umefanya nimecheka sana,kama hiyo ni Trelaa,je,picha kamili itakuwaje??Hatari
      mislam anapotekeleza analoliamini sio mtu wa kumchezea hata kidogo hana unafiki pale anapoamini jambo hata kama sio sahihi huamini anachoamini.
      BHULULU likes this.
      LIMPETA

    20. #39
      BHULULU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th June 2012
      Posts : 4,639
      Rep Power : 30822
      Likes Received
      1446
      Likes Given
      1126

      Default Re: Waraka wa I.G.P kwa Askari wote Tz

      Quote By philipo kidwanga View Post
      mislam anapotekeleza analoliamini sio mtu wa kumchezea hata kidogo hana unafiki pale anapoamini jambo hata kama sio sahihi huamini anachoamini.
      Kweli jamaa huwa hawana utani

    21. #40
      KIBE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd November 2010
      Posts : 919
      Rep Power : 693
      Likes Received
      176
      Likes Given
      16

      Default Re: Waraka wa I.G.P kwa Askari wote Tz

      Quote By ngaliba dume View Post
      jana i.g.p s.mwema alisambaza waraka kwa ma-rpc wote tz nzima kuwataka waitishe "mabaraza ya askari" ktk mikoa yote,lengo likiwa ni kutathimini mwenendo wa jesh la polisi dhidi ya raia. Katika mabaraza hayo askari walipewa nafasi kujadili,kutoa mawazo na kupendekeza nini kifanyike baada ya jesh kupoteza imani kwa raia na jamii. Katika waraka huo wa siri i.g.p aliwataka makamanda wawatie moyo vijana wasikate tamaa,kwan kwa tukio la iringa imeonekana askari wote wamerudi nyuma na kupunguza hari ya kazi,hii imefanya viongozi wa juu kupata hofu ya utayali wa askari ktk kulitumikia jeshi... Katika maoni,askar wengi wamependkeza rpc iringa aunganishwe ktk kesi,kwani kumwacha cleophas simon peke yake n uonevu,pia wameomba serikali iwakemee viongozi wa ccm wanaoshndkza polisi kuwatandka vyama vya upinzani..ktk kikao cha mkoa wa iringa askari wengi wameonekana kukata tamaa na kutaka kuacha kazi...hali ya askari wa chini wanaotumika ktk operation za riots imeshuka sana kwa kutishika na tukio la iringa. Vijana wengi wameonekana kuchukizwa na hali ya kulazimishwa kutumia nguvu kwa maslahi ya kisiasa,kwa kugundua hilo makamanda wamewatia moyo vijana wengi kuwa wasikate tamaa,kwani swala la iringa n sehemu ya ajali za kazini ambazo wao kama askari wanatakiwa wakabiliane nazo! Kiukweli vijana wengi wamekata tamaa baada ya kuona panapotokea tatizo ni askari wa vyeo vya chini ndo wanatolewa kafara bila kufuata uwajibikaji wa pamoja na seniority ya jeshi la polisi ambapo mdogo hafanyi kitu bila mkubwa kutoa amri.

      stori ya kutunga utaiona tu inawekewa mbwembweee nyingii kwa maslahii fulani... Jana walaka utoke jana vikao vifanyika jana kila kitu kifanyike ??????????????????.. Kajipange upya


    Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...