JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

    Report Post
    Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
    Results 21 to 40 of 63
    1. LeoKweli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd April 2008
      Posts : 340
      Rep Power : 704
      Likes Received
      5
      Likes Given
      0

      Default ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

      The Nairobi Chronicle reports that a Tanzanian blogger faces jail after publishing manipulated photographic images depicting Tanzania’s President Jakaya Kikwete engaging in lewd sex acts.
      According to Habari Leo , a Tanzanian newspaper[sw] the country’s police are seeking help from Interpol in tracing the owners and publishers of the blog.
      Ze utamu (www.************), probably Tanzania's most controversial blog, came to the limelight by publishing a mixture of Tanzanian Diaspora gossip, nude and sex photographs of well known people as well as name-and-shaming articles. While it attracted many readers, the blog has also attracted criticism.
      Some bloggers are of the opinion that the authorities did not care when posts about ordinary citizens were posted at ze utamu. A comment from a blog post at Watanzania Oslo blog that posted the Habari Leo article about the police hunt for ze utamu blog owners says:
      Mtandao huu wa ze utamu umkuwepo kwa muda mrefu sana na watu wengi wasio na hatia (raia wa kawaida) wamedhalilishwa sana kupitia mtandao huo kwa picha zao kuwekwa bila ridhaa yao. nyingi ya hizo picha ni za utupu na hata zile ambazo siyo za utupu ziliwekwa bila ridhaa ya wahusika. hivi kuwekwa picha ya rais Kikwete ndo kile chombo kinachojifanya cha usalama kinakurupuka kuwasaka wenye mtandao? […]unafiki mkubwa na ufisadi aina nyingine huu. kudhalilishwa ni kudhalilishwa, ama iwe ni raia tu, kiongozi wa kawaida na hata rais.
      Ze utamu has been around for a long time and many innocent people (average/normal citizens) have been shamed through this site when their photographs were posted without their consent. Most of them are nude photographs and even those that are not were posted without consent. Is it true that only by posting the president’s photos has prompted that institution that claims to be the security and regulatory body to jump and pretend to search for the site owners? […] this is hypocrisy, degrading people means degrading people, be they ordinary citizens, leaders or even the president.
      That point was also raised by Happy Katabazi :


    2. MwanaFalsafa1's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2008
      Posts : 5,599
      Rep Power : 9980
      Likes Received
      712
      Likes Given
      504

      Default Re: ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

      Quote By josm View Post
      unajua wengi walikuwa wanapinga sana uwepo wa zeutamu maana wengi wetu matendo yetu sio mazuri.
      Pia wengine ilikua publicity. Siyo wote walio chukia kuingizwa mule. Najua kuna watu fulani fulani wame tuma wenyewe picha zao. na ni kweli wengi walikua wakii ogopa kwa sababu kila mtu aki kumbuka mtu wake wa zamani na mambo waliyo fanya anaanza sasa kuji shuku.

    3. Kakalende's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st December 2006
      Posts : 3,311
      Rep Power : 1379
      Likes Received
      540
      Likes Given
      536

      Default Re: ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images


      Meneja wa Global Publishers Abdallah Mrisho (kushoto) na Mhariri Mtendaji Richard Manyota (kulia) wakifurahia uchangamfu wa Kamanda Kova muda mfupi baada ya kuwasili kwenye chumba cha Habari cha Global

      SOURCE: Global Publishers
      Wakuu hebu tueleweshane, huyu Abdallah Mrisho si ndio mmiliki wa ile tovuti ya Zeutamu? Sasa hapa Kamanda Kova yuko kazini au ndio wamemalizana kiaina???!!!!

    4. Rwabugiri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th July 2007
      Posts : 2,957
      Rep Power : 1273
      Likes Received
      149
      Likes Given
      101

      Default Re: ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

      Quote By Kakalende View Post
      Wakuu hebu tueleweshane, huyu Abdallah Mrisho si ndio mmiliki wa ile tovuti ya Zeutamu? Sasa hapa Kamanda Kova yuko kazini au ndio wamemalizana kiaina???!!!!
      Kakalende ni kweli ndiye mmiliki ama una hisi tu?

    5. JosM's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th October 2008
      Location : Dar es salaam/Kampala
      Posts : 688
      Rep Power : 753
      Likes Received
      3
      Likes Given
      13

      Default Re: ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

      anahisi tu hakuna ukweli wowote.
      Mtu aliye dhalimu ni chukizo kwa wenye haki,na mnyofu wa mwenendo ni chukizo kwa waovu.

    6. Shy's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2006
      Posts : 4,896
      Rep Power : 0
      Likes Received
      96
      Likes Given
      0

      Default Re: ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

      Zamani katika blogu ya abdala mrisho kulikuwa na link ya kwenda the utamu sasa ilipoanza kuchafua watu ndio akaitoa link hiyo , hata dada dina aliweka link ya the utamu kwenye blogu yake mpaka mambo yalivyobadilika

    7. Clean9

    8. X-PASTER's Avatar
      Moderator Array
      Join Date : 12th February 2007
      Location : Firdaws (Paradise)
      Posts : 11,860
      Rep Power : 38158013
      Likes Received
      1525
      Likes Given
      0

      Default Re: ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

      Unajuwa watoto wakitukanana mitaani, wazazi wao huwavuta masikio au mashavu, kisha mambo yanaisha. Ila siku wakitukanwa wazazi, utafutwa fimbo ya mpera kama si mikanda wa ngozi.



      Ndio manake...!
      'O Allah! Keep me alive as long as life is better for me, and let me die if death is better for me.

      (¯`·._.•X-Paster™•._.·´¯)

    9. mwagala's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 15th May 2009
      Posts : 3
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      1

      Default Re: ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

      I is time to close this topic

    10. Raia Fulani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th March 2009
      Posts : 9,904
      Rep Power : 2823
      Likes Received
      1499
      Likes Given
      962

      Default Re: ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

      Quote By LeoKweli View Post
      The Nairobi Chronicle reports that a Tanzanian blogger faces jail after publishing manipulated photographic images depicting Tanzania’s President Jakaya Kikwete engaging in lewd sex acts.
      According to Habari Leo , a Tanzanian newspaper[sw] the country’s police are seeking help from Interpol in tracing the owners and publishers of the blog.
      Ze utamu (www.************), probably Tanzania's most controversial blog, came to the limelight by publishing a mixture of Tanzanian Diaspora gossip, nude and sex photographs of well known people as well as name-and-shaming articles. While it attracted many readers, the blog has also attracted criticism.
      Some bloggers are of the opinion that the authorities did not care when posts about ordinary citizens were posted at ze utamu. A comment from a blog post at Watanzania Oslo blog that posted the Habari Leo article about the police hunt for ze utamu blog owners says:
      Mtandao huu wa ze utamu umkuwepo kwa muda mrefu sana na watu wengi wasio na hatia (raia wa kawaida) wamedhalilishwa sana kupitia mtandao huo kwa picha zao kuwekwa bila ridhaa yao. nyingi ya hizo picha ni za utupu na hata zile ambazo siyo za utupu ziliwekwa bila ridhaa ya wahusika. hivi kuwekwa picha ya rais Kikwete ndo kile chombo kinachojifanya cha usalama kinakurupuka kuwasaka wenye mtandao? […]unafiki mkubwa na ufisadi aina nyingine huu. kudhalilishwa ni kudhalilishwa, ama iwe ni raia tu, kiongozi wa kawaida na hata rais.
      Ze utamu has been around for a long time and many innocent people (average/normal citizens) have been shamed through this site when their photographs were posted without their consent. Most of them are nude photographs and even those that are not were posted without consent. Is it true that only by posting the president’s photos has prompted that institution that claims to be the security and regulatory body to jump and pretend to search for the site owners? […] this is hypocrisy, degrading people means degrading people, be they ordinary citizens, leaders or even the president.
      That point was also raised by Happy Katabazi :


      we are so reactive than proactive. all these had not had happened if precautions had been taken
      Beware of a sucker punch

    11. Msanii's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th July 2007
      Posts : 6,380
      Rep Power : 2032
      Likes Received
      359
      Likes Given
      568

      Default Re: ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

      Quote By Magezi View Post
      Ze utamu Oyeeeeeeeeeeeee!!!!!!
      Hayo ndo malezi kuntu uliyopata kutoka kwa wazazi eeeh???
      kaaaz kweli kweli
      Katiba mpya ituletee Taasisi imara na si viongozi imara- Msanii
      [email protected]

    12. IronBroom's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th June 2008
      Location : Huku
      Posts : 525
      Rep Power : 734
      Likes Received
      27
      Likes Given
      36

      Default Re: ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

      Quote By Rwabugiri View Post
      Kakalende ni kweli ndiye mmiliki ama una hisi tu?
      Quote By josm View Post
      anahisi tu hakuna ukweli wowote.

      Josm,wewe ndio kakalende?Msemaji wake pengine?

    13. JosM's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th October 2008
      Location : Dar es salaam/Kampala
      Posts : 688
      Rep Power : 753
      Likes Received
      3
      Likes Given
      13

      Default Re: ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

      Quote By BabaJ View Post
      Josm,wewe ndio kakalende?Msemaji wake pengine?
      sio mimi,sio msemaji wake,
      Mtu aliye dhalimu ni chukizo kwa wenye haki,na mnyofu wa mwenendo ni chukizo kwa waovu.

    14. Kakalende's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st December 2006
      Posts : 3,311
      Rep Power : 1379
      Likes Received
      540
      Likes Given
      536

      Default Re: ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

      Quote By Rwabugiri View Post
      Kakalende ni kweli ndiye mmiliki ama una hisi tu?
      Wakati ZeUtamu inaanza, picha za huyu bwana zilikuwa zinabandikwa kila siku, tena utakuta hizo hizo ndio walikuwa wakiweka kwenye tovuti ya Global Publishers.

      Hata hapa ukumbini JF iliwahi kujadiliwa sana, natafuta link yake kisha nitakuwekea.

    15. Original Pastor's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th November 2007
      Location : Mwanza Ilemela
      Posts : 1,154
      Rep Power : 10149
      Likes Received
      23
      Likes Given
      26

      Default Re: ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

      Ze utamu is big issue

    16. Game Theory's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th September 2006
      Posts : 10,037
      Rep Power : 3421
      Likes Received
      413
      Likes Given
      0

      Default Re: ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

      ile blog nyingine naona inazidi kupata trafiki

      lakini huipati mpak aupate mwaliko

    17. MwanaHaki's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th October 2006
      Posts : 2,040
      Rep Power : 34310
      Likes Received
      466
      Likes Given
      370

      Default Re: ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

      Nilianzisha blog ya kuipiga vita ZEUTAMU! Ninashukuru wamedhihirisha UPUMBAVU wao na wamefungiwa! Mola atuepushie na balaa hili! Amin!

      ./Mwana wa Haki
      Speaking Openly, without fear!

    18. Semjato's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 26th June 2008
      Posts : 210
      Rep Power : 669
      Likes Received
      1
      Likes Given
      11

      Default Re: ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

      Quote By MwanaHaki View Post
      Nilianzisha blog ya kuipiga vita ZEUTAMU! Ninashukuru wamedhihirisha UPUMBAVU wao na wamefungiwa! Mola atuepushie na balaa hili! Amin!

      ./Mwana wa Haki
      amen.......

    19. Field Marshall ES's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th April 2006
      Posts : 13,854
      Rep Power : 196758
      Likes Received
      580
      Likes Given
      225

      Default Re: ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

      - Aliyeitengenza ile picha na kui-post nasikia ni mtoto wa kigogo mmoja wa CCM na serikali, ambaye serikali imeshindwa cha kumfanya kutokana na heshima ya baba yake kwa taifa letu, nasikia walimjua ni nani baada ya kusaidiwa na wazungu huko majuu, anaishi majuu walimfuatilia for a week na kujua kwamba ni fundi bingwa sana wa computer na kila siku hutumia masaa mengi sana kwenye internent, maana ilifikia mahali alikuwa kila akiingia mtandaoni jamaa wanam-monitor bila ya yeye kujua, ninaamini mpaka leo wanaendelea.

      Respect.

      FMEs!

    20. Masanilo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd October 2007
      Location : Swat valley, Keta Keta
      Posts : 22,099
      Rep Power : 0
      Likes Received
      4033
      Likes Given
      2431

      Default Re: ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

      Aliyeitengenza ile picha na kui-post nasikia ni mtoto wa kigogo mmoja wa CCM na serikali, ambaye serikali imeshindwa cha kumfanya kutokana na heshima ya baba yake kwa taifa letu, nasikia walimjua ni nani baada ya kusaidiwa na wazungu huko majuu
      Nasikia wewe ni Muongo Unajua Kila Kitu!

    21. Field Marshall ES's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th April 2006
      Posts : 13,854
      Rep Power : 196758
      Likes Received
      580
      Likes Given
      225

      Default Re: ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

      Quote By Miganiko View Post
      Nasikia wewe ni Muongo Unajua Kila Kitu!

      -
      Habari/Hoja mchanganyiko Una jambo umeliona kutoka chanzo chochote cha habari? Usisite, liweke hapa uwahabarishe wenzako. Hoja binafsi pia ziwekwe hapa.

      Hillarious.......Bwa! ha! ha! sina mpango wa ligi leo Jumapili, wasalimie Bwa! ha! Yaani nikiandika mawazo yangu wewe unajisikia mnyonge na kuniona najua kila kitu, sasa nikusaidieje Bwa! ha! ha! labda niwe na mimi sijui kila kitu kama kidenge flani Bwa! ha! no way ha! ha! ha!

      FMEs!

    22. JosM's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th October 2008
      Location : Dar es salaam/Kampala
      Posts : 688
      Rep Power : 753
      Likes Received
      3
      Likes Given
      13

      Default Re: ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

      kuna mtu anaweza kunipa address ya hiyo blog mpya tafadhali? nime mic sana mavituz ya mzeeutamu.
      Mtu aliye dhalimu ni chukizo kwa wenye haki,na mnyofu wa mwenendo ni chukizo kwa waovu.

    Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast

    Similar Topics

    1. Blogger.com Vs Wordpress (self-hosted)
      By mdeesingano in forum Tech, Gadgets & Science Forum
      Replies: 1
      Last Post: 12th August 2011, 13:05
    2. Tetesi: Ze Utamu blogger under arrest?
      By Nyani Ngabu in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 571
      Last Post: 7th October 2010, 12:40

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...