JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Michuzi Blog, hii ni sawa?

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 21
    1. jibabaz's Avatar
      Member Array
      Join Date : 23rd June 2008
      Posts : 55
      Rep Power : 647
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Angry Michuzi Blog, hii ni sawa?

      Natanguliza shukrani kwa bro Michuzi DC wa naniii pale kwa huduma yake nzuri anayoitoa kwa jamii kuwasilisha "niuzi" kwetu sote.

      Swali langu linakuja hapa, Ni kwamba kuna tangazo pale juu kabisa mara baada ya kuingia kwenye website ya michuzi after tangazo la Ndovu. Hili ni Tangazo la Chuo kimoja hapo London(London School of Commerce), UK kinasema kinadoa MBA kwa bei poa. Sasa swali langu ni hio lugha iliotumiwa na hio shule kwenye spelling ya "course" ambayo wao wameweka "cource" (i presume wanataka kuwa na maana ya course") Nimeangalia definition yake nimekosa.
      Gonga cource definition | Dictionary.com

      Sasa kama chuo kinasema ni shule inayotoa degree inayotambulika duniani jee hii ni sawa?
      Isije ikawa ndio shule zetu za mitaani za kina Dr Nchimbi. Naomba kuwasilisha..

      Source ya hilo tangazo:
      MICHUZI

    2. Nzokanhyilu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th February 2007
      Location : Nyamainza
      Posts : 1,279
      Rep Power : 965
      Likes Received
      27
      Likes Given
      14

      Default Re: Michuzi website, hii ni sawa??

      LOL,
      Hiyo college inachambuliwa hapa
      SHULE CHOVU

    3. jibabaz's Avatar
      Member Array
      Join Date : 23rd June 2008
      Posts : 55
      Rep Power : 647
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Michuzi website, hii ni sawa??

      Quote By Nzokanhyilu View Post
      LOL,
      Hiyo college inachambuliwa hapa
      SHULE CHOVU
      Yaani kumbe Dr Shayo ndo ana Phd ya hapa?? Kaazi kweli kweli..mmhhhh

    4. kanda2's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd April 2007
      Posts : 1,366
      Rep Power : 970
      Likes Received
      23
      Likes Given
      0

      Default Re: Michuzi website, hii ni sawa??

      Huo ni mfano wa kutosha kuwa chuo hicho hakifai kusoma,huwezi kuwa na chuo kina intake sita kwa mwaka na digrii unapata within two years.ukitizama website ya chuo unajua kuna something ..... kwenye hicho chuo.fanyeni utafiti kabla ya kulipa au kujisali na vi college kama hivi.hata ukitaka kwenda vyuo vikuu pata ushauri wa vyanzo mbalimbali kama www,timesonline.co.uk au tizama universities ranking etc.
      chuo kama kiko serius kisingepita kwa michuzi blog kinakwepa kodi ya kujitangaza. unajua gazeti kama la ulaya gharama za matangazo ni kubwa hivyo wanavamia kwa michuzi.

      Michuzi anatakiwa awe makini kwenye matangazo kwani anaowapoteza ni watanzania wenzake.

      huko mbele tutakuwa na wasomi wenye MBA ambazo hazina misingi mizuri kama hizi za vyuo hivi.

    5. MwanaFalsafa1's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2008
      Posts : 5,599
      Rep Power : 9988
      Likes Received
      720
      Likes Given
      504

      Default Re: Michuzi website, hii ni sawa??

      Jamani hicho chuo sikijui wala ubora wake sifahamu. Ninacho taka kusema tu ni kuwa degree za miaka miwili zipo msiseme hazipo. Kama ubora ndiyo tatizo sawa ila hiyo ya degree za miaka miwili siyo tatizo.

      Kuna degree za aina mbili:
      1.Bachelors's degree = 4 years

      2.Associate's degree = 2 years

      Associate's degree ina hadhi ya chini ukilinganisha na Bachelor's na wengi wanaopenda kujiendeleza kama akichukua Associate's degree akimaliza anaweza kwenda kuchukua a Bachelor's degree.

      Wengi wanao chukua Associate's degree ni wale ambao grades zao au shule walizo kua wakisoma wazi ridhishi kusomea Bachelor's. Au unakuta mtu kamaliza form four so badala ya lwenda A level anachukua Associates degree miaka miwili then ana chukua zake Bachelor's degree.

      Ni hicho tu nilicho taka kusema kuhusu degree za miaka miwili.

    6. Movie-Date

    7. Tusker Bariiiidi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd July 2007
      Location : Sinza Dar es Salaam.
      Posts : 4,264
      Rep Power : 1539
      Likes Received
      641
      Likes Given
      164

      Default Re: Michuzi website, hii ni sawa??

      Moja ya vyuo hivyo mifano yake hai ipo hapa hapa Dar,kuna baadhi ya vyuo vya Hoteli na uhazini vipo Parking ya Avalon na mitaa ya Mansfield,Nkrumah na vitongoji vya K'koo,Sinza,K'nyama... Sijui ila ni bomu la muda litalipuka siku moja...

    8. Pasco's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd September 2008
      Posts : 14,444
      Rep Power : 97493126
      Likes Received
      11809
      Likes Given
      51903

      Default Re: Michuzi website, hii ni sawa??

      Kwa maoni yangu, Suala ubora wa chuo na credibility yake ni jambo moja, na michuzi kupokea tangazo ni jambo jingine. Kwenye tangazo, sio jukumu la mpokeaji kufanya vetting ya chuo, hilo ni jukumu la mtumiaji huduma hiyo. Ni kawaida kukuta matangazo ya hivi vyuo feki na non accredited kwenye magazeti na vyombo vya habari vya home na sio jukumu la chombo husika kuulizwa.
      Hivyo ni sawa kwa michuzi kupokea tangazo lolote.

    9. WomanOfSubstance's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th May 2008
      Posts : 5,480
      Rep Power : 85964203
      Likes Received
      765
      Likes Given
      721

      Default Re: Michuzi website, hii ni sawa??

      Quote By Tusker Bariiiidi View Post
      Moja ya vyuo hivyo mifano yake hai ipo hapa hapa Dar,kuna baadhi ya vyuo vya Hoteli na uhazini vipo Parking ya Avalon na mitaa ya Mansfield,Nkrumah na vitongoji vya K'koo,Sinza,K'nyama... Sijui ila ni bomu la muda litalipuka siku moja...
      Hivi vyuo sidhani viko zaidi ya kufanya biashara.Wenye kusoma huko wanasafari ndefu ya kuelimika/kupata taaluma stahiki.BUYER BEWARE!
      Educating the mind without educating the heart is no education at all.... Aristotle



    10. Abdulhalim's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th July 2007
      Location : Chapwa-Chitindi
      Posts : 16,815
      Rep Power : 4143
      Likes Received
      1654
      Likes Given
      758

      Default Re: Michuzi website, hii ni sawa??

      Quote By Pasco View Post
      Kwa maoni yangu, Suala ubora wa chuo na credibility yake ni jambo moja, na michuzi kupokea tangazo ni jambo jingine. Kwenye tangazo, sio jukumu la mpokeaji kufanya vetting ya chuo, hilo ni jukumu la mtumiaji huduma hiyo. Ni kawaida kukuta matangazo ya hivi vyuo feki na non accredited kwenye magazeti na vyombo vya habari vya home na sio jukumu la chombo husika kuulizwa.
      Hivyo ni sawa kwa michuzi kupokea tangazo lolote.
      Ni makosa kusema Michuzi hahusiki kwa tangazo..Kupokea tu matangazo bila kujua undani wake na kuyabandika bila kujiridhisha ni dalili ya u-robot.
      ..."Dogo kom endi slota dis Boko Haram" ...

    11. Pasco's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd September 2008
      Posts : 14,444
      Rep Power : 97493126
      Likes Received
      11809
      Likes Given
      51903

      Default Re: Michuzi website, hii ni sawa??

      Quote By Mtindiowaubongo View Post
      Ni makosa kusema Michuzi hahusiki kwa tangazo..Kupokea tu matangazo bila kujua undani wake na kuyabandika bila kujiridhisha ni dalili ya u-robot.
      WoS amesema vizuri 'buyer be ware' kosa la Michuzi lipi?. Hivi kweli ni jukumu la mtangazaji kufanya vetting?. Kuna sheria ya liability kwenye matangazo mipaka ya sheria hii inaishia kwenye vyakula na madawa, mtu akithirika ndipo mpaka aliyetangaza atawajibika ndio maana huwezi kuona matangazo ya madawa ama mahospitali.Kwa tangazo la chuo, hakuna liability yoyote kwa media inayotangaza hata kama hicho chuo ni non existance, fake ama un accredited.Kwenye hili la matangazo, nasimama na Michuzi sio kwamba he is doing the right thing, bali he is making his good clean money huku akiisaidia jamii kuihabarisha, kulikoni wengine wetu mimi nikiwemo, tunajisikitikia na umasikini wetu tukishindwa kufanya yatupasayo kufanya, tuishia kuwalaumu wengine wafanyao vitu vyao.Naomba kudeclare conflict of interest. Mimi ni fan mkubwa wa globu ya jamii.

    12. Abdulhalim's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th July 2007
      Location : Chapwa-Chitindi
      Posts : 16,815
      Rep Power : 4143
      Likes Received
      1654
      Likes Given
      758

      Default Re: Michuzi website, hii ni sawa??

      Quote By Pasco View Post
      WoS amesema vizuri 'buyer be ware' kosa la Michuzi lipi?. Hivi kweli ni jukumu la mtangazaji kufanya vetting?. Kuna sheria ya liability kwenye matangazo mipaka ya sheria hii inaishia kwenye vyakula na madawa, mtu akithirika ndipo mpaka aliyetangaza atawajibika ndio maana huwezi kuona matangazo ya madawa ama mahospitali.Kwa tangazo la chuo, hakuna liability yoyote kwa media inayotangaza hata kama hicho chuo ni non existance, fake ama un accredited.Kwenye hili la matangazo, nasimama na Michuzi sio kwamba he is doing the right thing, bali he is making his good clean money huku akiisaidia jamii kuihabarisha, kulikoni wengine wetu mimi nikiwemo, tunajisikitikia na umasikini wetu tukishindwa kufanya yatupasayo kufanya, tuishia kuwalaumu wengine wafanyao vitu vyao.Naomba kudeclare conflict of interest. Mimi ni fan mkubwa wa globu ya jamii.
      Yaani unarejea tena kuuliza kosa la Michuzi ni lipi? No wonder nchi yetu kila kitu kinaenda shaghalabaghala kwa sababu ya watu kama wewe mnaoukubali u-robot. Robot hatumii akili kuchuja kitu kinachokuja mbele yake, yeye anapokea tu instructions na kuzitekeleza ..thats why..

      Sitaki kujikita kwenye maelezo mareeefu kuhusu sheria, na nafanya hivyo makusudi kabisa kwa sababu sheria zenyewe nazo si absolute and most of them are debatable.Tukianza kila kosa lazima liwekwe kwenye sheria ndio lihesabike kuwa kosa itakuwa kufanya ufarisayo, na kuzunguka kwenye circle badala ya kutoka kwenye circle. Nnachosema kama kweli mtu anaamua kuhost blogu inayoinadi ni ya jamii ni vyema aliridhishe na akifanyacho kweli kuwa ni kitu cha kuinufaisha jamii. Kusema tu ana-make 'decent' money is very low, kwa sababu kuna some folks wataingia mkenge kwa matangazo ya hiohio blogu ya 'jamii'
      ..."Dogo kom endi slota dis Boko Haram" ...

    13. n00b's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th April 2008
      Posts : 902
      Rep Power : 28473
      Likes Received
      1986
      Likes Given
      215

      Default Re: Michuzi website, hii ni sawa??

      Quote By Mtindiowaubongo View Post
      No wonder nchi yetu kila kitu kinaenda shaghalabaghala kwa sababu ya watu kama wewe mnaoukubali u-robot. Robot hatumii akili kuchuja kitu kinachokuja mbele yake, yeye anapokea tu instructions na kuzitekeleza ..thats why..
      Ntamwambia Invisible asikubali kuitwa Robot,,,,, hii imekaa vibaya
      I seriously mean it when I say, 'Get a life'

    14. Abdulhalim's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th July 2007
      Location : Chapwa-Chitindi
      Posts : 16,815
      Rep Power : 4143
      Likes Received
      1654
      Likes Given
      758

      Default Re: Michuzi website, hii ni sawa??

      Quote By Pimbi View Post
      Ntamwambia Invisible asikubali kuitwa Robot,,,,, hii imekaa vibaya
      Duh..sasa itabidi tuanzishe twisheni ya kutumia akili hapa jamvini..lol
      ..."Dogo kom endi slota dis Boko Haram" ...

    15. Pasco's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd September 2008
      Posts : 14,444
      Rep Power : 97493126
      Likes Received
      11809
      Likes Given
      51903

      Default Re: Michuzi website, hii ni sawa??

      Quote By Mtindiowaubongo View Post
      Yaani unarejea tena kuuliza kosa la Michuzi ni lipi? No wonder nchi yetu kila kitu kinaenda shaghalabaghala kwa sababu ya watu kama wewe mnaoukubali u-robot. Robot hatumii akili kuchuja kitu kinachokuja mbele yake, yeye anapokea tu instructions na kuzitekeleza ..thats why..
      Sio kila kitu unahitaji kutumia akili, mambo mengine kweli ni kirobt robot na hata watu wenye mtindio, nao pia wana uwezo wa kuchuja mema na mabaya kwa jamii kutegemeana na mtindio wao umeathiri idara gani.
      Kwa chuo kutokuwa accredited mbona sio kosa, ndio maana kimesajiliwa. Mbona hayo matangazo kila siku yako magazetini mpaka TBC ambayo ni ya taifa na sijasikia yakilalamikiwa?.
      Hivi kumbe akifanya fulani ndipo inageuka issue!.
      Hebu mwacheni Michuzi atengeneze huku akihabarisha na kuelimisha.
      Bado nasimama na 'globu ya jamii' sisemi kuwa is the right thing to do, but its not wrong anyway.

    16. AbbyBonge's Avatar
      Member Array
      Join Date : 2nd April 2009
      Posts : 52
      Rep Power : 605
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Michuzi website, hii ni sawa??

      Nadhani Michuzi hapaswi kulaumiwa ila Chuo ndio kinaonyesha udhaifu, maana kampuni au tasisi inapotoa tangazo, inapaswa kufuatilia kwa karibu ili kuona kama tangazo linatolewa katika ubora na wakati uliokusudiwa, ili malipo yao yaende kihalali.
      Sasa kama wameshindwa kuona hiyo typing error hapo natilia mashaka hata documents zao kama hata zinasomeka.
      Lakini pia inawezekana inachangiwa na ile tabia ya kuamini kuwa kazi hii ni ya fulani. Watumishi wa chuo wanapaswa kushirikiana katika kulinda hadhi ya ofisi yao, maana sitaki kuamini kama hakuna mtu au mtumishi wa chuo husika hajawahi kuona kosa hili maana hili tangazo nadhani halitokei kwa Michuzi tu bali sehemu nyingine.

    17. Msanii's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th July 2007
      Posts : 6,383
      Rep Power : 2040
      Likes Received
      364
      Likes Given
      568

      Default Re: Michuzi website, hii ni sawa??

      Vyuo vingi vimeanzishwa siku hizi lakini yet wanataaluma hafifu.
      Katiba mpya ituletee Taasisi imara na si viongozi imara- Msanii
      [email protected]

    18. NasDaz's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 6th May 2009
      Location : Ushenzini
      Posts : 6,008
      Rep Power : 0
      Likes Received
      3400
      Likes Given
      3650

      Default Re: Michuzi website, hii ni sawa??

      Mkuu, chuo kilicho serious kisingepita kwa Michuzi?!I don' think whether you're right!!! Hapo lazima ujue kwamba walilenga kumtangazia nani!!! Kama target yao at that time ilikuwa East African students, TZ in particular, unazani ingekuwa rational kwao kutangaza kupitia media za Ulaya?! Umetoa good advice kwamba applicants, before doing so, watafute more information about the advertised college, and this's never Michuzi's business!!

    19. NasDaz's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 6th May 2009
      Location : Ushenzini
      Posts : 6,008
      Rep Power : 0
      Likes Received
      3400
      Likes Given
      3650

      Default Re: Michuzi website, hii ni sawa??

      Quote By kanda2 View Post
      Huo ni mfano wa kutosha kuwa chuo hicho hakifai kusoma,huwezi kuwa na chuo kina intake sita kwa mwaka na digrii unapata within two years.ukitizama website ya chuo unajua kuna something ..... kwenye hicho chuo.fanyeni utafiti kabla ya kulipa au kujisali na vi college kama hivi.hata ukitaka kwenda vyuo vikuu pata ushauri wa vyanzo mbalimbali kama www,timesonline.co.uk au tizama universities ranking etc.
      chuo kama kiko serius kisingepita kwa michuzi blog kinakwepa kodi ya kujitangaza. unajua gazeti kama la ulaya gharama za matangazo ni kubwa hivyo wanavamia kwa michuzi.

      Michuzi anatakiwa awe makini kwenye matangazo kwani anaowapoteza ni watanzania wenzake.

      huko mbele tutakuwa na wasomi wenye MBA ambazo hazina misingi mizuri kama hizi za vyuo hivi.
      Mkuu, chuo kilicho serious kisingepita kwa Michuzi?!I don' think whether you're right!!! Hapo lazima ujue kwamba walilenga kumtangazia nani!!! Kama target yao at that time ilikuwa East African students, TZ in particular, unazani ingekuwa rational kwao kutangaza kupitia media za Ulaya?! Umetoa good advice kwamba applicants, before doing so, watafute more information about the advertised college, and this's never Michuzi's business!!

    20. Bonnie1974's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th March 2008
      Posts : 406
      Rep Power : 730
      Likes Received
      9
      Likes Given
      0

      Default Re: Michuzi website, hii ni sawa??

      Quote By WomenofSubstanc View Post
      Hivi vyuo sidhani viko zaidi ya kufanya biashara.Wenye kusoma huko wanasafari ndefu ya kuelimika/kupata taaluma stahiki.BUYER BEWARE!
      TATIZO SIYO HIVYO VYUO.

      Tatizo ni Mamlaka zilizopewa jukumu la kusimamia hivyo vyuo au Wizara husika ambayo inatakiwa kubuni sera itakayokidhi mahitaji ya soko.

      Mfano, Wizara ya Afya imefuta kozi za cheti kwa waganga,wafamasia na wauguzi then wakati huo huo wizara inasema haivitambui vyuo vilivyopo mitaani vinavyotoa mafunzo hayo,that is absurd!!!!!??????
      Wakati huo huo unasema vyuo hivyo visajiliwe kwa sheria ya VETA, wahitimu wakimaliza masomo yao unasema huwatambui?????!!!!!! nchi hii ni ya ajabu sana.

      Then mamlaka husika zinaagiza wahitimu wa diploma ndiyo wakauze maduka ya dawa baridi yanayouza Tsh.6,000 kwa siku, wakati wahitimu hao wanauwezo wa kupata kazi nzuri tu kwenye mahospitali ya private na serikali.Hao wa cheti ndiyo wangeweza kuadminister hayo maduka.

      Wajawazito bado wanajifungua kwa msaada wa Wakunga wa jadi huko vijijini hakuna wataalamu wa Afya, wakati RMAs walikuwepo kwa ajili hiyo, leo Wizara imesimamisha "uzalishaji" wa hawa Wahitimu , hata wale waliopo makazini wamepewa muda maalumu wa kujiendeleza kabla ya "maafa" hayajawakuta.

      Ndiyo maana watu wanapeleka watu kwenye hivyo vyuo vinavyoonekana "havina sifa"
      Watapeleka wapi watoto wao au wadogo zao , hawawezi kuwaacha washinde wakipiga soga.

      HILO LIPO KWNYE SEKTA ZOTE SIYO AFYA TU.

      Badala ya kusonga mbele tunarudi nyuma.Tulianza vizuri , First Phase Administration ya Mwalimu iliweka misingi leo tumebomoa.

      Matokeo yake leo tunalaumiana, HOOH FULANI DEGREE YAKE FEKI ,HOO FULANI HANA PHD......PUUUUH

      MIAFRIKA BWANA..........
      ‘Pride goes before fall and fools rush where angels fear to tread’.

    21. Bonnie1974's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th March 2008
      Posts : 406
      Rep Power : 730
      Likes Received
      9
      Likes Given
      0

      Default Re: Michuzi website, hii ni sawa??

      Quote By Msanii View Post
      Vyuo vingi vimeanzishwa siku hizi lakini yet wanataaluma hafifu.
      Vyuo hivyo si vina Mamlaka zilizo juu yake zenye kutakiwa kuregulate na kuhakikisha vinaperform 2 the required standards?

      By the way,Asalaam aleikum Sheikh.
      ‘Pride goes before fall and fools rush where angels fear to tread’.

    22. Ulemavu

    Page 1 of 2 12 LastLast

    Similar Topics

    1. Michuzi Blog Inaboa na Katiba
      By Arsenal in forum KATIBA Mpya
      Replies: 12
      Last Post: 10th May 2011, 14:32
    2. Blog ya michuzi
      By Muke Ya Muzungu in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 7
      Last Post: 28th October 2010, 22:36
    3. Michuzi Blog & E-mail is Hacked!
      By Mtu in forum Tech, Gadgets & Science Forum
      Replies: 5
      Last Post: 25th February 2008, 21:17

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...