JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: PICHA: Vurugu Zanzibar: Mabaki Ya Kanisa Lililochomwa Moto kama ingekuwa Msikiti ingekuwaje?

    Report Post
    Page 1 of 4 123 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 77
    1. nngu007's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd August 2010
      Posts : 14,957
      Rep Power : 840664
      Likes Received
      4833
      Likes Given
      589

      Default PICHA: Vurugu Zanzibar: Mabaki Ya Kanisa Lililochomwa Moto kama ingekuwa Msikiti ingekuwaje?

      Monday, May 28, 2012
















      Kanisa la Mpendae. Picha zote na mjumbe wa jukwaa la Mjengwablog aliye Unguja.
      Picha kwa hisani ya Mjengwa Blog



      Mwalimu and Endangered like this.


    2. nngu007's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd August 2010
      Posts : 14,957
      Rep Power : 840664
      Likes Received
      4833
      Likes Given
      589

      Default Re: PICHA: Vurugu Zanzibar: Mabaki Ya Kanisa Lililochomwa Moto

      Hivi kwa fikra za kiundani kama ingekuwa ni Msikiti ndio umefanyiwa hivyo ingekuwaje??? Kungekuwa na Usalama?

    3. Saint Ivuga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st August 2008
      Posts : 22,265
      Rep Power : 2900597
      Likes Received
      6235
      Likes Given
      12888

      Default Re: PICHA: Vurugu Zanzibar: Mabaki Ya Kanisa Lililochomwa Moto kama ingekuwa Msikiti ingekuwaje?

      hakuna tofauti na Nigeria
      kalokolaVIII likes this.
      JF the best place to be. and the POWER of God be with us all the time.

    4. Saint Ivuga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st August 2008
      Posts : 22,265
      Rep Power : 2900597
      Likes Received
      6235
      Likes Given
      12888

      Default Re: PICHA: Vurugu Zanzibar: Mabaki Ya Kanisa Lililochomwa Moto

      Quote By nngu007 View Post
      Hivi kwa fikra za kiundani kama ingekuwa ni Msikiti ndio umefanyiwa hivyo ingekuwaje??? Kungekuwa na Usalama?
      protests dunia nzima
      JF the best place to be. and the POWER of God be with us all the time.

    5. Globu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th January 2011
      Location : Giningi
      Posts : 7,458
      Rep Power : 90812588
      Likes Received
      956
      Likes Given
      541

      Default Re: PICHA: Vurugu Zanzibar: Mabaki Ya Kanisa Lililochomwa Moto kama ingekuwa Msikiti ingekuwaje?

      Mbona kawaida tu. Aaaagh napita tu.

    6. zanzibar huru's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 28th May 2012
      Posts : 154
      Rep Power : 456
      Likes Received
      64
      Likes Given
      46

      Default Re: PICHA: Vurugu Zanzibar: Mabaki Ya Kanisa Lililochomwa Moto kama ingekuwa Msikiti ingekuwaje?

      Askofu pengo yuko wapi?

      mbona hatoi tamko juu ya hili?

    7. Njoka Ereguu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th April 2012
      Posts : 528
      Rep Power : 538
      Likes Received
      174
      Likes Given
      30

      Default Re: PICHA: Vurugu Zanzibar: Mabaki Ya Kanisa Lililochomwa Moto kama ingekuwa Msikiti ingekuwaje?

      Hii inasikitisha sana na sijui taifa letu linaelekea wapi ambao wale wenye wajibu wa kuliongoza ili kuwa na mwelekeo unaoeleweka hawajui nini cha kufanya, au wanajua lakini wanaacha hali hii kuendelea kwa manufaa yao binafsi.

      Hata kama madai ya waandamanaji siyo sahihi au ni sahihi nadhani ingekuwa busara kwa serikali kuruhusu huo mjadala wa masuala ya Muungano na baadaye kuwaachia wananchi waliowengi kuamua kwa njia ya kura. Hivi ilivyo na ikiachwa kuendelea hivi hali inaweza kuwa mbaya zaidi hasa endapo pia hao ambao wanachomewa mali zao nao imani zao zikiwatuma vinginevyo japokuwa hatuombei hilo.

      Serikali iwasikilize na kuruhusu mjadala wa aina ya Muungano wanaoutaka wanachi waamuwe wenyewe.

    8. DGMCHILO's Avatar
      Member Array
      Join Date : 6th August 2011
      Location : Songea
      Posts : 71
      Rep Power : 482
      Likes Received
      9
      Likes Given
      21

      Default Re: PICHA: Vurugu Zanzibar: Mabaki Ya Kanisa Lililochomwa Moto kama ingekuwa Msikiti ingekuwaje?

      Kuvua hijabu vs kuchoma kanisa
      nani mkorofi zaidi

    9. Hassan J. Mosoka's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th October 2010
      Posts : 609
      Rep Power : 630
      Likes Received
      198
      Likes Given
      306

      Default Re: PICHA: Vurugu Zanzibar: Mabaki Ya Kanisa Lililochomwa Moto kama ingekuwa Msikiti ingekuwaje?

      Quote By DGMCHILO View Post
      Kuvua hijabu vs kuchoma kanisa
      nani mkorofi zaidi
      My brother seems that you missed the dot. Hakuna kingozi wa Kanisa ametuhumiwa mahali popote kumvua mtu hijabu katika nchi yetu if you know one you may remind me
      Sasa ni sahihi nchi hii kubatizwa jina jipya FISADISTAN 'The Land of The Corrupt'"- Zitto Kabwe.

    10. BAK's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th February 2007
      Location : Mfaranyaki
      Posts : 36,103
      Rep Power : 429504351
      Likes Received
      17461
      Likes Given
      19054

      Default Re: PICHA: Vurugu Zanzibar: Mabaki Ya Kanisa Lililochomwa Moto kama ingekuwa Msikiti ingekuwaje?

      Rais wa nchi hadi hii leo yuko kimyaaaaa
      kickstart likes this.
      Let your graceful words fly out into the World, carried on winds of courage, imagination and joy. Let them inspire others to step into action

    11. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 32,325
      Rep Power : 429503493
      Likes Received
      19189
      Likes Given
      58414

      Wink Hali ilivyokuwa Zanzibar

      Kiongozi wa Jumuiya ya kikundi cha uamsho, Sheikh Farid Hadi Ahmed
      Baada ya jeshi la polisi kulazimika kutumia mabomu ya machozi kuwatawanya baadhi ya wafuasi wa kikundi cha uamsho kufuatia kukamatwa kwa mmoja wa kiongozi wao, hali inaendelea kuwa tete na hivi sasa baadhi ya wafuasi hao wameingia mtaani wakishinikiza kuachiwa kwa kiongozi huyo huku jeshi la polisi likilazimika kutumia mabomu kuwatawanya wafuasi hao …..


      Maelfu wa wazanzibari wakiongozwa na Taasisi za Kiislamu na Jumuiya ya Uamsho na Mihadhara ya Kiislamu Zanzibar (JUMIKI) wakifanya matembezi ya amani katika barabara za Zanzibar na kupeleka ujumbe wao kwa viongozi wa serikali za Zanzibar na ile ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania pamoja na Umoja wa Mataifa wakitaka Zanzibar huru ambapo baadhi ya watembeaji hao wakiongoza na Kiongozi wa Jumuiya hizo, Sheikh Farid Hadi Ahmed na viongozi wengine

      Maelfu ya wazanzibari leo wamefanya maandamano amani kuishindikiza Serikali ya Mapinduzi Zanzibar kuitisha kura ya maoni juu ya Muungano na kupeleka ujumbe kwa Umoja wa Mataifa wa kutaka Zanzibar kujitenga kama ilivyofanya Sudan ya Kusini.

      Waanamanaji hao wakiongozwa na Sheikh Farid Hadi Ahmed walitembea kutoka viwanja vya Lumumba na kupitia barabara ya Kinazini, Mpigaduri, Michenzani Maskani ya CCM Kisonge, kwa Biziredi na kurudi tena viwanja vya Lumumba.
      Maandamano hayo walioyaita matembezi ya amani yalifanyika na kuhudhuriwa na maelfu ya wazanzibari ambapo awali kuliandaliwa kongamano kubwa lililoandaliwa na Taasisi za Kiislamu kwa kushirikiana na Jumuiya ya Uamsho na Mihadhara ya Kiislamu Zanzibar (JUMIKI) kwa lengo la kuzungumzia mfumo wa elimu Zanzibar.

      Akizungumza na maelfu ya wazanzibari kabla ya kuanza maandamano hayo yaliitwa ni matembezi ya amani, Sheikh Farid alisema wazanzibari wana haki kama walivyokuwa na haki wananchi wengine ulimwenguni kote kudai haki yao ndani ya nchi yao....................


      “Sisi wazanzibari kama wananchi wengine wowote duniani tuna haki ya kikatiba kudai nchi yetu kama walivyodai Sudan ya Kusini,

      mbona Sudan ya wameweza kujitenda na kupata nchi yao kwa nini sisi kama wazanzibari tusikubaliwe kudai nchi yetu sasa sisi tunampelekea salam katibu mkuu wa umoja wa mataifa kumwambia kuwa wazanzibari sasa wanataka nchi yao” alisisitiza Sheikh Farid huku akiungwa mkono kwa mamia hao kuinua mikono na kusema ndiooooo.

      Awali Sheikh Farid alisema salamu hizo anataka zimfikie Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Kin moon ambaye kwamba wazanzibari wamechoshwa na kuwepo ndani ya Muungano ambao umedumu kwa miaka 48 lakini bado ukiwa na kero nyingi na malalamiko ambayo yanaonekana utatuzi wake ni mdogo na usiowezekana ambapo alisema Muungano wa Tanganyika na Zanzibar

      hauna manufaa yena na wazanzibari.
      Katika kuonesha kwamba hawataki tume ya katiba ije kuchukua ya maoni ya katiba mpya Sheikh Farid alisema wanataka kwanza kuamuliwe suala la Muungano kabla ya jambo lolote na kuahidi kwamba wataendelea kufanya

      makongamano, mihadhara na maandamano kwa kadiri wawezavyo hadi hapo serikali itakaposikia kilio hicho.


      “Ujumbe huu tunautoa kwa Ban Kin moon, na kwa ulimwengu mzima lakini pia tunataka rais wetu Dk Shein asikie kilio hiki na Rais Kikwete ambaye yeye ni mtetezi wa haki za binaadamu na pia ni mfuatiliaji wa nchi zinazovunja haki za binaadamu tunataka asikie kilio cha wazanzibari kuwa wanataka nchi yao” alisema.


      Alisema juzi wamefanya maombi maalumu ya kumuombea Rais wa Zanzibar lengo likiwa ni kumjaaliwa kheri na awe na maamuzi sahihi juu ya wananchi wa Zanzibar sambamba na kuwaomba Makamu wa Kwanza na makamu wa Pili wa Zanzibar kusikia kilio cha wazanzibari wasiotaka Muungano.


      “Tunamuomba Rais wetu Dk Shein, Makamu wa Kwanza Maalim Seif na Makamu wa Pili Balozi Seif kwamba sisi wazanzibari tunahitaji Zanzibar huru, tunahitaji heshima ya nchi yetu na tupo tayari kwa lolote kwa hivyo tunataka salamu hizi na ujumbe huu ukufikieni” alisema Sheikh Farid huku akiungwa mkono na maelfu waliohudhuria katika kongamano hilo ambalo awali liliandaliwa kwa lengo la kuzungumzia masuala la elimu na mfumo wake.


      Akiendelea kutoa salamu hizo mara Sheikh Farid alisoma kifungu cha 16 cha katiba na kuwaleza wananchi kwamba haki ya kutembea ni haki ya kila mwananchi ambayo imeainishwa katika katiba na sheria za haki za binaadamu hivyo aliwageukiwa na kuwataka wasimame na kisha kumfuata yeye.


      “Haki ya kutembea ni haki ya msingi kwa mujibu wa sheria na kifungu cha 16 kinatupa haki ya kutembea sasa mimi nataka kutembea jeee mpo tayari kutembea na mimi? Alihoji Sheikh huyo huku akijibiwa na umma mkubwa kwamba ndioooo”


      Aliongeza kwamba “Tunaanza kutembea na tuone mtu atukamate tunakwenda njia ya kinazini, tunapita michenzani, tunapita barabara ya kwa biziredi na kisha tunarejea hapa hapa kuendelea na kongamano letu kwa amani kabisa mmesikia….akajibiwa ndiooooo”


      baada ya kusema hivyo Sheikh Farid alitoa takbir na kuanza kukamatana mikono na viongozi wenzake na huku ummati mkubwa ukiwa umekamatana mikono nyuma na kuanza safari kwa pamoja na kutembea katika barabara ambazo walizitaja awali.


      Waandamani hao walikamata mabango yenye maandishi mbali mbali ikiwemo hatutaki muungano, tunataka nchi yetu, zanzibar bila ya muungano inawezekana na wengine kadhalika huku wakitembea njiani na kupiga takbir ambapo walikuwa wakisema Mwenyeenzi

      Mungu Mkubwa, Mwenyeenzi Mungu Mkubwa sisi hatuna uwezo isipokuwa tunakutegemea wewe Mwenyeenzi Mungu.

      Waandamanaji hao walianza kutembea kwa utaratibu maalumu huku magari yakisimama na kuwapisha bila ya kuwepo jeshi la polisi ambapo viongozi wa jumuiya hiyo na wananchi wengine waliongoza utaratibu huo na kutembea katika barabara kwa utaratibu mzuri hadi

      kumaliza maandamano yao waliyoyaita matembezi ya amani.

      Baadae jeshi la polisi lilifika katika eneo ambalo kumefanyika maandamano hayo na kufungua mabango yao ya kuwataka watu

      kuondoka lakini wakati magari hayo ya polisi matatu yanafika eneo hilo la Kariakoo tayari ummati mkubwa ulikuwa umeshapita katika eneo hilo na hivyo kuingia ndani ya magari yao na kuondoka kwa salama.


      Awali akitoa mada katika kongamano hilo, Maalim Abdulhafidh Malelemba alisema sekta ya elimu imekuw aikidorora Zanzibar kutokana na kukandamizwa na mambo ya Muungano ambapo kila mwaka wanafunzi wanapofanya mitihani kufelishwa kwa makusudi huku idadi

      ya wanafunzi wanaokwenda katika vyuo vikuu wakiwa kidogo kutokana na kufelishwa katika mitihani ambapo husainiwa na baraza la mithani Tanzania (NECTA).


      Wakizungumza katika nyakati tofauti katika kongamano hilo, baadhi ya walimu walisema kukosekana kwa baraza la mitihani Zanzibar kusimamia mitihani ya elimu ya juu ndio sababu ya wazanzibari kufelishwa kwa wingi na kushindwa kuingia katika vyuo vikuu kwa kuwa wanafunzi wengi wa Zanzibar hufelishwa.


      Walimu hao walitoa ushahidi wa hivi karibuni wa kufelishwa wanafunzi wa kidatu cha nne ambapo walisema lile ni tukio la makusudia lililofanywa na baraza la mitihani ikiwa ni kuwadhoofishwa wanafunzi wa Zanzibar ili wasiendelee katika masomo kwa kuwafelisha.

      Hali ilivyokuwa Zanzibar

      Kasheshe kweli ndugu zetu wa Ki Zanzibar.

      Asprin and takashi like this.
      Only Do What Your Heart Tells You

      Allah
      Has Not Revealed A Disease without Treatment.... (Prevention is Better Than Cure)

    12. Brightman Jr's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd March 2009
      Posts : 1,005
      Rep Power : 793
      Likes Received
      157
      Likes Given
      46

      Default

      Quote By Saint Ivuga View Post
      hakuna tofauti na Nigeria
      Ni UPEPO tu wa kidini utapita. Huenda makanisa ni chanzo cha kuwanyima waznz kuvunja union.
      zaleo likes this.

    13. DGMCHILO's Avatar
      Member Array
      Join Date : 6th August 2011
      Location : Songea
      Posts : 71
      Rep Power : 482
      Likes Received
      9
      Likes Given
      21

      Default Re: PICHA: Vurugu Zanzibar: Mabaki Ya Kanisa Lililochomwa Moto kama ingekuwa Msikiti ingekuwaje?

      Kuvua hijabu vs kuchoma kanisa
      nani mkorofi zaidi

    14. Maarko's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th April 2011
      Posts : 738
      Rep Power : 632
      Likes Received
      146
      Likes Given
      56

      Default Re: Hali ilivyokuwa Zanzibar

      Wanadai haki ni sawa ni bora wajitenge kuliko kukaa kwenye Serikali ya Muungano iliyo ya kifisadi namna hii.

    15. Kichuguu's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 11th October 2006
      Location : Popote Porini
      Posts : 7,548
      Rep Power : 9270150
      Likes Received
      2129
      Likes Given
      1393

      Default Re: PICHA: Vurugu Zanzibar: Mabaki Ya Kanisa Lililochomwa Moto kama ingekuwa Msikiti ingekuwaje?

      Quote By BAK View Post
      Rais wa nchi hadi hii leo yuko kimyaaaaa
      je anafurahi?; maybe someone is doing the dirty work for him
      Kichuguuu: Nyumba inayohifadhi mchwa na nguchiro kwa pamoja bila mkwaruzo

    16. thatha's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th April 2011
      Posts : 13,690
      Rep Power : 18357
      Likes Received
      970
      Likes Given
      14

      Default Re: PICHA: Vurugu Zanzibar: Mabaki Ya Kanisa Lililochomwa Moto kama ingekuwa Msikiti ingekuwaje?

      Mkuu msikiti nyumba ya mungu. Mkichoma hata mji mnaokaa itabidi muukimbie wenyewe

    17. Baba Collins's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th September 2011
      Location : Naabi Gate
      Posts : 456
      Rep Power : 552
      Likes Received
      76
      Likes Given
      269

      Default Re: PICHA: Vurugu Zanzibar: Mabaki Ya Kanisa Lililochomwa Moto kama ingekuwa Msikiti ingekuwaje?

      Quote By zanzibar huru View Post
      Askofu pengo yuko wapi?

      mbona hatoi tamko juu ya hili?
      Tamko litasaidia nini wakati kanisa limeshaungua?
      'Mwoga hana makovu'

    18. Mujwahuzia's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 17th November 2011
      Posts : 137
      Rep Power : 480
      Likes Received
      31
      Likes Given
      3

      Default Re: PICHA: Vurugu Zanzibar: Mabaki Ya Kanisa Lililochomwa Moto kama ingekuwa Msikiti ingekuwaje?

      Yalifanyika maandamano ya nguvu kupinga kwa mkuu wa wilaya ya Igunga kuvuliwa mtandio ambao yeye aliuita ni Hijab viongozi wakuu wa dini ya kiislamu waliacha shughuli zao za kulihubili neno la Mungu wakaanza maelezo marefu juu ya huyo mkuu wa wilaya na Hijab yake. Kama sio Busara za msamalia mwema anayeifahamu vizuri dini ya kiisilamu kutoa maelezo na ufafanuzi juu ya vazi hilo la mkuu wa wilaya basi ingekuwa taabu kidogo ufafanuzi ulikuwa huyo mama kwanza kabila lake ni Mchagga yeye alijiegesha kimaisha kwa bwana mmoja ambaye ni Mwisilamu hawakufunga ndoa hivyo hata maana ya hijabu huyo mkuu wa wilaya hijui ndio maana hata kelele za kesi hiyo zimepungua. leo hii Makanisa ya waumini wenzetu yanachomwa moto viongozi wa kiislamu wanatoa maelezo mepesi tu juu ya tukio hilo kama ni swala muungano linatatuliwa kwa uchomaji makanisa basi hata Misikiti, majengo ya Serikali zingechomwa moto hapo tungejua kweli watu hawataki huo Muungano kuna jambo lipo nyuma ya Pazia.Mujwahuzia.

    19. mob's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th December 2009
      Posts : 992
      Rep Power : 753
      Likes Received
      239
      Likes Given
      102

      Default Re: PICHA: Vurugu Zanzibar: Mabaki Ya Kanisa Lililochomwa Moto kama ingekuwa Msikiti ingekuwaje?

      MUNGU utujalie tuishi kwa Amani na upendo pasipo kuwepo na ubaguzi wa dini,rangi ,kipato wala ukabila,utujalia uvumilivu na hekima wakati wa kujadili masuala yenye Manufaa kwa taifa letu.

    20. Laurano's Avatar
      Member Array
      Join Date : 14th January 2012
      Posts : 91
      Rep Power : 463
      Likes Received
      21
      Likes Given
      4

      Default Re: PICHA: Vurugu Zanzibar: Mabaki Ya Kanisa Lililochomwa Moto kama ingekuwa Msikiti ingekuwaje?

      Quote By Kiziwi View Post
      Mkuu msikiti nyumba ya mungu. Mkichoma hata mji mnaokaa itabidi muukimbie wenyewe
      Ni kweli Yupo Mungu na miungu, Mungu wa kweli hapendi fujo, Mungu wa kweli ni wa upendo, Mungu wa kweli ni amani. Amani ya Kristo na iwafunike watu wa Mungu Zanzibar tunawaombea.
      Aine likes this.


    Page 1 of 4 123 ... LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...