JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Mafuriko Dar, mvua kali ikiambatana na radi yanyesha, umeme wakatwa

    Report Post
    Page 2 of 15 FirstFirst 1234 12 ... LastLast
    Results 21 to 40 of 297
    1. #1
      CPA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st March 2011
      Location : DAR ES SALAAM
      Posts : 561
      Rep Power : 596
      Likes Received
      118
      Likes Given
      43

      Default Mafuriko Dar, mvua kali ikiambatana na radi yanyesha, umeme wakatwa

      Mvua kubwa ikiambatana na radi kali inayoendelea kunyesha usiku huu, imezua kizaa jijin dar es salaam. Kila sehemu ni mafuriko, barabaran magar hayaendeki, hizi barabara zetu za uswahili wala usidhubutu kupitisha gar lako, cjui wenzangu wa tandale na magomen wamelalaje? Radi ni kali mpaka umeme umekatika. Hali ya usafiri utakuwa wa taabu sana. Ikinyesha hiv cku 2, itakuwa kama indonesia
      serio likes this.


    2. Giddy Mangi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th February 2011
      Posts : 834
      Rep Power : 657
      Likes Received
      177
      Likes Given
      0

      Default Re: Mafuriko Dar, mvua kali ikiambatana na radi yanyesha, umeme wakatwa

      Kikwete kama chura hupenda sana hali hii.

    3. Fidel80's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd May 2008
      Location : UVUNGUNI
      Posts : 21,964
      Rep Power : 127304
      Likes Received
      4095
      Likes Given
      1349

      Default

      Quote By RealMan View Post
      CPA unareport kana kwamba umeyaona mafuriko.
      Ni kweli inakamua lakini bagamoyo rozd kupo shwari mpaka muda huu.

      Watu huchelewa mvua ikinyesha ili kukamilisha majukumu ya chumbani....
      Mkuu unanichungulia nn? Maana mpaka zoezi halijaisha.

    4. Fidel80's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd May 2008
      Location : UVUNGUNI
      Posts : 21,964
      Rep Power : 127304
      Likes Received
      4095
      Likes Given
      1349

      Default

      Quote By Maranzana View Post
      Old Bagamoyo road pale maeneo ya TMJ Hospital kama kawaida yake ni balaa tupu
      Kwa nn viunga vya lkulu maji hayajai?

    5. amakrey's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 2nd September 2011
      Location : MIBIKIMITALI
      Posts : 9
      Rep Power : 458
      Likes Received
      2
      Likes Given
      1

      Default

      Quote By Raia Fulani View Post
      mvua hii balaa. Hapa reli mwananchi pamegeuka bwawa. Attachment haziappload la sivyo ningewarushia mapicha
      Napita sasa hapa pia,TIOT raia wanashangaa vyombo ktk daraja dogo lililojaa na mwananchi ni mafuriko jamani,

    6. King Kong III's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 15th October 2010
      Location : Enaboishu-Umenyeni
      Posts : 18,423
      Rep Power : 82928045
      Likes Received
      5915
      Likes Given
      3535

      Default Re: Mafuriko Dar, mvua kali ikiambatana na radi yanyesha, umeme wakatwa

      Tumethubutu,tumeweza na tunasonga mbele

    7. Clean9

    8. Emanuel Makofia's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th January 2010
      Location : B.O.T
      Posts : 3,791
      Rep Power : 1302
      Likes Received
      581
      Likes Given
      467

      Default Re: Mafuriko Dar, mvua kali ikiambatana na radi yanyesha, umeme wakatwa

      old bagamoyo road darajani JKT hapapitiki daraja limeharibiwa
      maji ya mto mbezi yanapita juu ya daraja ni hatari kweli!
      .....Chuma cha reli hakishiki kutu...

    9. Ulimakafu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th March 2011
      Location : Itabanya Balasi
      Posts : 13,539
      Rep Power : 3188
      Likes Received
      883
      Likes Given
      1952

      Default Re: Mafuriko Dar, mvua kali ikiambatana na radi yanyesha, umeme wakatwa

      Tutakaa hivyo hivyo.

    10. WA-UKENYENGE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st October 2011
      Location : Inside a Smart Grid
      Posts : 2,724
      Rep Power : 5166
      Likes Received
      900
      Likes Given
      2191

      Default Re: Mafuriko Dar, mvua kali ikiambatana na radi yanyesha, umeme wakatwa

      Walioko maeneo husika, mtusaidie picha tuweze kuweka kumbukumbu wakuu kwa siku zijazo. Hii itasaidia kuepukana na majanga wakti mwingine!
      "The usual conclusion is that you can't put a price on a human life. But you can if you must".

    11. #29
      Idimi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th March 2007
      Location : Ikwiriri
      Posts : 6,995
      Rep Power : 14156
      Likes Received
      1771
      Likes Given
      868

      Default Re: Mafuriko Dar, mvua kali ikiambatana na radi yanyesha, umeme wakatwa

      Quote By Mzee Mwanakijiji View Post
      kwanini maeneo hayo yote yamejaa maji hivyo?
      Nikiweka kando siasa, naongea kutoka upande wa utaalamu.

      1. Miundombinu (barabara, mifereji, bomba za maji safi na majitaka, nguzo na transfoma za umeme ) katikati ya jiji la Dar haijabadilishwa tangu miaka ya 1990 ili kuendana na wingi wa watu na majengo, ilhali idadi ya watu na majengo vimeongezeka sana kuliko uwezo wa miundombinu hiyo.
      2. Wingi wa majitaka kutoka katika mapaa ya majengo, ukichanganya na majitaka kutoka katika majengo hayo, haviwezi kupita kirahisi katika miundombinu ya majitaka iliyopo, hivyo sehemu kubwa ya maji haya hupita juu ya barabara (kv. barabara ya pamba, Nnamdi Azikiwe, Ohio na A.H. Mwinyi), ndio sababu hata harufu za kinyesi haziishi mjini, mfano mzuri pale Haidery Plaza, chemba za majitaka zinafurika kila siku, na hakuna anayejali pamoja na kwamba tunalipa kido kwa ajili hiyo.
      3. Baadhi ya majengo ya maeneo mengi ya jiji, yamezuia mapitio asili ya maji ya mvua, hivyo kubadili mikondo ya maji hayo na/au kutuamisha maji kabisa na kusababisha kero. Mfano ni pale Quality Plaza/Kiuta (wameparekebisha hivi juzi baada ya kelele zetu walipa kodi).
      4. Ushauri wa kitaalamu kuhusu kuboresha miundombinu ya jiji letu hautiliwi maanani na wenye mamlaka, badala yake siasa zinapewa kipaumbele. Vinginevyo, katika nchi nyingine, hakuna mtu mwenye akili zake timamu angekubali ujenzi wa majengo ya ghorofa zaidi ya 20 katikati ya jiji la Dar ilhali maegesho hakuna, miundombinu ya maji safi na taka haitoshi na umeme hautisho kutokana na transfoma kuzidiwa kutokana na wngi wa majengo makubwa.
      Wataalamu wengine wajazie penye mapengo.
      A successful man is one who makes more money than his wife can spend. A successful woman is one who can find such a man!
      [email protected]

    12. Matola's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th October 2010
      Posts : 20,911
      Rep Power : 45928038
      Likes Received
      10648
      Likes Given
      5946

      Default Re: Mafuriko Dar, mvua kali ikiambatana na radi yanyesha, umeme wakatwa

      Quote By Mzee Mwanakijiji View Post
      kwanini maeneo hayo yote yamejaa maji hivyo?
      ............Ni kazi ya mungu, haiepukiki!!
      sulphadoxine likes this.

    13. Andrew Kellei's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 11th September 2009
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 317
      Rep Power : 623
      Likes Received
      82
      Likes Given
      60

      Default Re: Mafuriko Dar, mvua kali ikiambatana na radi yanyesha, umeme wakatwa

      Unajua hii mvua imewasaprise watu,kwani wengi walikua wamelala na kilichowashtua usingizini ni radi zilizokua zinapiga utadhani zilikua kwenye mashindano.Maeneo mengi ya makoka na kibangu maji yameingia ndani na mpaka muda huu watu wanaendelea na zoezi la kutoa maji na kufanya usafi kwenye nyumba zao.Wasiwasi wangu ni kwa watu wanaotokea maeneo ya Tandale kwa Mtogole sijui hali iko vipi huko.
      WHATEVER YOU DO YOU HAVE TO KEEP MOVING FOWARD,BUT SHOULD BE DONE IN LOVE.

    14. Nyani Ngabu's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 15th May 2006
      Location : Ikungulyabashashi
      Posts : 46,239
      Rep Power : 358491978
      Likes Received
      15537
      Likes Given
      1260

      Default Re: Mafuriko Dar, mvua kali ikiambatana na radi yanyesha, umeme wakatwa

      Lakini afadhali mvua imenyesha ipunguze joto...labda vikwapa navyo vitatulia.
      mtu chake likes this.
      Miafrika Ndivyo Tulivyo.

    15. Matola's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th October 2010
      Posts : 20,911
      Rep Power : 45928038
      Likes Received
      10648
      Likes Given
      5946

      Default Re: Mafuriko Dar, mvua kali ikiambatana na radi yanyesha, umeme wakatwa

      Quote By Nyani Ngabu View Post
      Lakini afadhali mvua imenyesha ipunguze joto...labda vikwapa navyo vitatulia.
      ,........Hili nalo neno, binafsi mimi si muhanga wa hizi mvuwa za leo kwani wakati wa kujenga nyumba nilikuwa najuwa nyumba inastahili ijengwe kwenye mazingira gani.

    16. utantambua's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st August 2011
      Posts : 1,379
      Rep Power : 737
      Likes Received
      300
      Likes Given
      1036

      Default Re: Mafuriko Dar, mvua kali ikiambatana na radi yanyesha, umeme wakatwa

      Njia ya kuelekea Msewe kutokea Kibo (barabara ya Morogoro) imefungwa kutokanana na uharibifu wa daraja. Sehemu ya ukuta wa shule ya Ubungo Msewe umebolewa na mvua.

    17. utantambua's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st August 2011
      Posts : 1,379
      Rep Power : 737
      Likes Received
      300
      Likes Given
      1036

      Default

      Quote By Matola View Post
      ,........Hili nalo neno, binafsi mimi si muhanga wa hizi mvuwa za leo kwani wakati wa kujenga nyumba nilikuwa najuwa nyumba inastahili ijengwe kwenye mazingira gani.
      Ina maana hujapata adha ya aina yoyote kutokana na mvua ya leo? Umepita angani ama unatumia barabara kama sisi?

    18. Sajenti's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th April 2008
      Posts : 3,667
      Rep Power : 1434
      Likes Received
      339
      Likes Given
      95

      Default Re: Mafuriko Dar, mvua kali ikiambatana na radi yanyesha, umeme wakatwa

      Quote By SMU View Post
      Hii mvua ni balaa! Nawaonea huruma waliopo mabondeni.
      ...nadhani magomeni ni moja kati ya maeneo yalioathirika sana na hii mvua. Nimepita katika bonde la kinondoni mkwajuni kuelekea magomeni (moroco hotel) nimekuta polisi kutoka kituo chamagomeni wakijaribu kuwaokoa wahanga wa hii mvua. Inasemekana kun nyumba kadhaa zimefunikwa na maji na idadi kubwa ya watu hasa watoto wamepotea au hawajulikano walipo na wale wengine wanajitahidi kujiokoa kwa kutumia mabeseni ya plastiki.....Wakati mwingine hawa watanzania wenzetu wapunguze ubishi wewe unaambiwa usijenge makazi bondeni unang'ang'ani tu....leo itakula kwenu aisee.
      To get something you never had, you need to do something you never did

    19. #37
      Gaza's Avatar
      Member Array
      Join Date : 3rd November 2010
      Posts : 89
      Rep Power : 517
      Likes Received
      3
      Likes Given
      0

      Default Mvua kubwa yaleta mafuriko DSM

      Nasikia mvua kubwa imenyesha Dsm na imesababisha mafuriko maeneo mengi ya Dsm .aliy karibu atajuze yanayo jiri

    20. Opaque's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th October 2008
      Posts : 1,058
      Rep Power : 817
      Likes Received
      266
      Likes Given
      94

      Default Re: Mvua kubwa yaleta mafuriko Dsm

      Quote By Gaza View Post
      Nasikia mvua kubwa imenyesha Dsm na imesababisha mafuriko maeneo mengi ya Dsm .aliy karibu atajuze yanayo jiri
      Nipo Dar, hakuna mvua yoyote iliyonyesha hivi karibuni. Hakuna mafuriko, jua linawaka na kuna vumbi jingi tu hasa maeneo ya Tabata Relini na Kigogo. Wewe umesikia kwa nani?



    21. Msarendo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th January 2011
      Location : Rich Forever.
      Posts : 3,151
      Rep Power : 97433
      Likes Received
      433
      Likes Given
      7

      Default Re: Mvua kubwa yaleta mafuriko Dsm

      Kweli kabisa Mvua kali imenyesha jana Usiku kucha ikiwa imeambatana na Radi, kama kawaida wale Waishio Maeneo ya Mabondeni wamepata Maafa.

    22. Saint Ivuga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st August 2008
      Posts : 22,196
      Rep Power : 2900576
      Likes Received
      6207
      Likes Given
      12855

      Default Re: Mvua kubwa yaleta mafuriko Dsm

      Quote By Opaque View Post
      Nipo Dar, hakuna mvua yoyote iliyonyesha hivi karibuni. Hakuna mafuriko, jua linawaka na kuna vumbi jingi tu hasa maeneo ya Tabata Relini na Kigogo. Wewe umesikia kwa nani?
      unaweza kutumia busara na kubadilisha hiyo avator yako? weka hata ya Nape au mbatia
      GAZETI likes this.
      JF the best place to be. and the POWER of God be with us all the time.

    Page 2 of 15 FirstFirst 1234 12 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Dar Tambarare: Mvua, mafuriko na Usahaulifu!
      By BAK in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 120
      Last Post: 22nd December 2011, 08:04
    2. Arusha.mvua yanyesha mara 1 kwa miezi kadhaa!
      By Apolinary in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 1
      Last Post: 23rd September 2011, 17:53
    3. Simu kuwa ON wakati mvua inanyesha hasa ya radi ni hatari?
      By Stevemike in forum Tech, Gadgets & Science Forum
      Replies: 13
      Last Post: 5th April 2011, 01:37
    4. Simu kuwa ON wakati mvua inanyesha hasa ya radi ni hatari?
      By Stevemike in forum Tech, Gadgets & Science Forum
      Replies: 0
      Last Post: 30th March 2011, 22:23
    5. Mvua kubwa yanyesha Krismasi
      By Mzee Mwanakijiji in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 21
      Last Post: 29th December 2009, 19:56

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...