JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Kupata vibali vya ujenzi manispaa ya Kinondoni ni rushwa tupu

    Report Post
    Results 1 to 12 of 12
    1. #1
      mwanza's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 7th May 2009
      Posts : 140
      Rep Power : 615
      Likes Received
      29
      Likes Given
      3

      Default Kupata vibali vya ujenzi manispaa ya Kinondoni ni rushwa tupu

      jamani nimejaribu kufuata utaratibu wa kupata kibali cha ujenzi wa nyumba kutoka manispaa ya Kinondoni ila sasa ni mwaka mmoja tangu niombe ila ni usumbufu na rushwa imejaa mpaka sasa sijapata kibali.
      Nikifuatilia mwanzoni walikuwa wanasema kikao bado hakijakaa kupitisha vibali na na nilipofuatilia toka mwezi wa tatu wakaniambia madiwani mpaka wakague kiwanja. Yaani sasa imekuwa ni usumbufu kila municipal engineer ananiambia atanisaidia na kuvuta hela akisema ni kwa ajili ya kuwalainisha mabosi lakini wapi mpaka leo naenda ila natoka patupu.
      Nimafuatilia mainjinia wote wanataka rushwa na nimejaribu kumwona municipal director bila mafanikio.
      Jamani naomba msaada wa mawazo ili nijue hatua za kuchukua
      zumbemkuu likes this.


    2. #2
      Chakaza's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th March 2007
      Location : everywhere
      Posts : 7,198
      Rep Power : 247329241
      Likes Received
      2879
      Likes Given
      1660

      Default Re: Kupata vibali vya ujenzi manispaa ya Kinondoni ni rushwa tupu

      Ujenzi holela ndani ya miji mingi ikiwema Mwanza na Arusha na kwingineko unatokana na ukiritimba na rushwa iliyokisiri katika Halmashauri za miji na majiji hapa nchini. Watanzania wa kawaida hawezi kupata pesa ya kujengea halafu ukaahirisha kumuidhinishia kujenga zaidi ya mwaka na bado akaendelea kuwa na hizo fedha zake hivyo apatapo usumbufu kama huo anaona heri ajijengee tuu liwalo na liwe huko mbeleni. Sasa inapofika suala la kubomolewa ndio ujue serikali inapochangia umasikini wa raia wake kwa kuruhusu watendaji watumie ofisi za umma kukwamisha mambo kwa manufaa binafsi.
      Hatutajua chochote iwapo hatutahoji na kudadisi

    3. zumbemkuu's Avatar
      JF Bronze Member Array
      Join Date : 11th September 2010
      Location : street dweller
      Posts : 7,566
      Rep Power : 11616529
      Likes Received
      3255
      Likes Given
      10884

      Default Re: Kupata vibali vya ujenzi manispaa ya Kinondoni ni rushwa tupu

      Quote By mwanza View Post
      jamani nimejaribu kufuata utaratibu wa kupata kibali cha ujenzi wa nyumba kutoka manispaa ya Kinondoni ila sasa ni mwaka mmoja tangu niombe ila ni usumbufu na rushwa imejaa mpaka sasa sijapata kibali.
      Nikifuatilia mwanzoni walikuwa wanasema kikao bado hakijakaa kupitisha vibali na na nilipofuatilia toka mwezi wa tatu wakaniambia madiwani mpaka wakague kiwanja. Yaani sasa imekuwa ni usumbufu kila municipal engineer ananiambia atanisaidia na kuvuta hela akisema ni kwa ajili ya kuwalainisha mabosi lakini wapi mpaka leo naenda ila natoka patupu.
      Nimafuatilia mainjinia wote wanataka rushwa na nimejaribu kumwona municipal director bila mafanikio.
      Jamani naomba msaada wa mawazo ili nijue hatua za kuchukua
      mkuu asaivi vikao vya kupitia michoro na kutoa vibali hufanyika mara 2 kwa mwz kwenye municipal zote za jiji la DSM, diwani hahusiki na kikao cha kupitisha kibali cha ujenzi coz hiyo inahusu zaidi watalaam, kama ofisa mipango miji, mhandisi na msanifu majengo, madiwani wao wanakaa vikao vya kuamua matumizi ya ardhi kama sikosei lakini sio kupitisha ramani, huo ni uhuni tu wanakufanyia.
      ''Overcome the devils with a thing called love'' bob marley

    4. #4
      Mbopo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th January 2008
      Posts : 2,537
      Rep Power : 1160
      Likes Received
      386
      Likes Given
      14

      Default Re: Kupata vibali vya ujenzi manispaa ya Kinondoni ni rushwa tupu

      There is nothing political in this thread! Mods please do something about this misplacement.

    5. zumbemkuu's Avatar
      JF Bronze Member Array
      Join Date : 11th September 2010
      Location : street dweller
      Posts : 7,566
      Rep Power : 11616529
      Likes Received
      3255
      Likes Given
      10884

      Default Re: Kupata vibali vya ujenzi manispaa ya Kinondoni ni rushwa tupu

      ili upate kibali cha ujenzi unapaswa kuwa na ramani ya jengo unalokusudia kujenga, pia ramani ya jengo lazima iendane na matumizi ya eneo husika. (residential, commercial residential...etc) sasa huo ukiritimba wa kusema madiwani pia wanatakiwa wawepo kwenye kikao cha kupata kibali ni uhuni tu huo.
      ''Overcome the devils with a thing called love'' bob marley

    6. #6
      kiroba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th September 2011
      Posts : 325
      Rep Power : 0
      Likes Received
      110
      Likes Given
      19

      Default Re: Kupata vibali vya ujenzi manispaa ya Kinondoni ni rushwa tupu

      Ni kweli kabisa mkuu. Hili suala ni kwa manispaa zote tu, huwezi kupata kibali hata kama una documents zote zinazostahili. Utazungushwa hadi utaamua kukata tamaa. Pole sana mwananchi mwenzangu, lakini wana JF hili ni tatizo kubwa sana linalokabili taifa letu. Nawaomba wana JF kwa sauti ya pamoja tupaze ili tujaribu kuondoa suala kama hili katika manispaa zetu.

      SALAMU KWA WAZIRI WA ARDHI (PROF ANNA TIBAIJUKA)
      Hapa muheshimiwa una kazi kubwa sana, ila mimi binafsi nina imani sana na huyu mama. Ameonyesha uthubutu katika hili, tumpe muda na pia tumtie moyo huyu mama jasiri. Hapa muheshimiwa kwa kweli unatakiwa uwe na msimamo wa kweli vinginevyo utaadhirika katika hili.

    7. #7
      mwanza's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 7th May 2009
      Posts : 140
      Rep Power : 615
      Likes Received
      29
      Likes Given
      3

      Default

      Quote By zumbemkuu View Post
      mkuu asaivi vikao vya kupitia michoro na kutoa vibali hufanyika mara 2 kwa mwz kwenye municipal zote za jiji la DSM, diwani hahusiki na kikao cha kupitisha kibali cha ujenzi coz hiyo inahusu zaidi watalaam, kama ofisa mipango miji, mhandisi na msanifu majengo, madiwani wao wanakaa vikao vya kuamua matumizi ya ardhi kama sikosei lakini sio kupitisha ramani, huo ni uhuni tu wanakufanyia.
      <br />
      <br />
      Wataalamu akiwemo municipal engineer na municipal architect walishapitia michoro yangu na wakaniambia haina tatizo ila jambo lingine ni kuwa si jukumu la mwananchi wa kawaida kufuatilia ilitakiwa nikisha submit documents zangu wao wazipitishe kwa wahusika kwa muda unaotakiwa na either waniambie hiyo nyumba haifai kujengwa au wanipe kibali si kusubiri zaidi ya mwaka bila majibu

    8. #8
      mwanza's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 7th May 2009
      Posts : 140
      Rep Power : 615
      Likes Received
      29
      Likes Given
      3

      Default

      Quote By Mbopo View Post
      There is nothing political in this thread! Mods please do something about this misplacement.
      <br />
      <br />
      Labda ndugu yangu Mbopo haujaelewa pale municipal nimejaribu kuongea na baadhi ya wafanyakazi wanasema tatizo pale lipo kati ya technical staff na wanasiasa ndio maana madiwani ambao ni wana siasa wanaweza kumkataa mkurugenzi nahili la kutoa vibali nalo linawahusu madiwani kwa sababu wanashiriki kwenye vikao.
      Tatizo lingine ni rushwa ambayo wenye nafasi kubwa ya kutusaidia sisi wananchi wa kawaida ni wanasiasa tuliowachagua likiwemo hili la kuwajulisha taabu tunayoipata kwenye vibali vya ujenzi

    9. #9
      Bishanga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th June 2008
      Location : SIRIUS
      Posts : 15,351
      Rep Power : 3799397
      Likes Received
      9845
      Likes Given
      8644

      Default Re: Kupata vibali vya ujenzi manispaa ya Kinondoni ni rushwa tupu

      Quote By mwanza View Post
      jamani nimejaribu kufuata utaratibu wa kupata kibali cha ujenzi wa nyumba kutoka manispaa ya Kinondoni ila sasa ni mwaka mmoja tangu niombe ila ni usumbufu na rushwa imejaa mpaka sasa sijapata kibali.
      Nikifuatilia mwanzoni walikuwa wanasema kikao bado hakijakaa kupitisha vibali na na nilipofuatilia toka mwezi wa tatu wakaniambia madiwani mpaka wakague kiwanja. Yaani sasa imekuwa ni usumbufu kila municipal engineer ananiambia atanisaidia na kuvuta hela akisema ni kwa ajili ya kuwalainisha mabosi lakini wapi mpaka leo naenda ila natoka patupu.
      Nimafuatilia mainjinia wote wanataka rushwa na nimejaribu kumwona municipal director bila mafanikio.
      Jamani naomba msaada wa mawazo ili nijue hatua za kuchukua
      Mkuu nakushauri umpigie simu meya wa manispaa Hon Mwenda,mpe malalamiko yako,namba yake ni 0754441335
      THE WEAK NEVER FORGIVES,THE STRONG ALWAYS DO.....Mahatma Ghandi.

    10. Who Cares?'s Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th July 2008
      Location : JUPITER PLANET
      Posts : 1,870
      Rep Power : 1007
      Likes Received
      925
      Likes Given
      449

      Default Re: Kupata vibali vya ujenzi manispaa ya Kinondoni ni rushwa tupu

      mkuu nakushauri anza ujenzi fastaaa...cha msingi uwe na risiti uliyotumia kulipia maombi ya kibali cha ujenzi.

      kuna sheria inasema zikipita siku 90 toka ulipoomba kibali cha ujenzi na hujapewa sababu ya kutopewa kibali cha ujenzi unaweza kuanza ujenzi na lawama au matatizo yatayojitokeza yatabebwa na municipal husika
      ...ipo ngoja niingie library nikutafutie.

      watanzania tujifunze kujua haki zetu ndogondogo za msingi kabsaaa...nawasilisha hoja
      if we die the next generation will fight them too..and the one after them untill the victory is on our side

    11. #11
      mwanza's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 7th May 2009
      Posts : 140
      Rep Power : 615
      Likes Received
      29
      Likes Given
      3

      Default

      Quote By Who Cares? View Post
      mkuu nakushauri anza ujenzi fastaaa...cha msingi uwe na risiti uliyotumia kulipia maombi ya kibali cha ujenzi. <br />
      <b><br />
      kuna sheria inasema zikipita siku 90 toka ulipoomba kibali cha ujenzi na hujapewa sababu ya kutopewa kibali cha ujenzi unaweza kuanza ujenzi na lawama au matatizo yatayojitokeza yatabebwa na municipal husika</b>...ipo ngoja niingie library nikutafutie. <br />
      <br />
      watanzania tujifunze kujua haki zetu ndogondogo za msingi kabsaaa...nawasilisha hoja
      <br />
      <br />
      Nitashukuru sana ukinisaidia hicho kipengele cha sheria na mimi naanza fasta ujenzi

    12. #12
      kakolo's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 7th July 2011
      Posts : 146
      Rep Power : 503
      Likes Received
      39
      Likes Given
      2

      Default Re: Kupata vibali vya ujenzi manispaa ya Kinondoni ni rushwa tupu

      Mimi niliweka file langu hapo swala likakaa muda mrefu wakati nafuatilia nikaambiwa mara afisa Mipango yupo ktk kikao mara
      Nikaambiwa yuko Dodoma bungeni sasa hapo ndio niligombana nao hadi nikagundua lile file liko kwa masecretary na ndio waliokwamisha mizunguko yote. Niligombana nao sana baada ya mwezi nikapata kibali. Hiyo ni golofa kama ni nyumba ya chini
      Anza kujenga tu.
      Nilichachamaa shida hakuna pa kushitaki masekretary vigeuvigeu na mayor haonekani vikao daily. Nikagundua pia vikao ndio
      Vinawapatia posho siyo kuwa hapo ofisini.
      Nashukuru kwa hiyo namba ila sijui kama atapokea yy au secretary.


    Similar Topics

    1. Kulikoni manispaa ya kinondoni???
      By Sendeu in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 0
      Last Post: 28th December 2010, 10:39
    2. Uchafu wa manispaa ya kinondoni na CCM
      By Henry Kilewo in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 4
      Last Post: 15th February 2010, 19:04
    3. Replies: 13
      Last Post: 4th January 2010, 19:27
    4. Manji afanya ufisadi manispaa ya Kinondoni
      By Zak Malang in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 5
      Last Post: 27th November 2009, 07:34
    5. Yussuf manji aitapeli manispaa ya kinondoni
      By Pdidy in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 5
      Last Post: 26th November 2009, 13:52

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...