JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Umoja huu haramu wa waendesha bodaboda na bajaji!

    Report Post
    Results 1 to 9 of 9
    1. Kiteitei's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th January 2009
      Location : hapa na pale
      Posts : 735
      Rep Power : 746
      Likes Received
      292
      Likes Given
      13

      Default Umoja huu haramu wa waendesha bodaboda na bajaji!

      nimekuwa mara kwa ma ra naona ushirikiano wa hawa jamaa wanaoendesha bodaboda pamoja na bajaji na nimekuwa najiuliza serikali na polisi wako wapi?hawalioni hili! wamejijenga na kuwa na umoja ambao ikitokekea bahati mbaya ukamgonga kama sio kujigongesha kwenye gari lako basi cha moto utakiona, huwa wanaitana na wanaweza hata kukuumiza kama sio kukuchomea moto gari lako (hata hapa jf imesharipotiwa matukio yao) ni wazembe mno barabarani na hawafuati sheria za barabarani, juzi nimeona wanafanya fujo kwenye ofisi fulani inayoshughulikia maegesho na ushuru, barabarani nako ukiwakuta wakiwa wanaenda kuzika mwenzao huwa wanafunga kabisa barabara (nimelishuhudia maeneo ya tegeta dar) polisi/traffic huwa wanawaanngalia bila kufanya chochote, hivi jamani hawa jamaa wako juu ya mamlaka ya kisheria au? Onyo:ni bora unapopata ajali inayowahusisha ukawahi kukimbilia polisi ila ukitaka kutoa msaada unawezakumbwa na makubwa zaidi
      MBUZI WA NINI UNAPOKWENDA MIKUMI KUWINDA


    2. KALYOVATIPI's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th August 2011
      Posts : 1,410
      Rep Power : 708
      Likes Received
      171
      Likes Given
      0

      Default Re: Umoja huu haramu wa waendesha bodaboda na bajaji!

      yamekukuta nn? Lakin hawa ni wavuta bange wengi ndo mana

    3. Mzito Kabwela's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 28th November 2009
      Location : MPUMBULI
      Posts : 12,041
      Rep Power : 0
      Likes Received
      2194
      Likes Given
      16

      Default Re: Umoja huu haramu wa waendesha bodaboda na bajaji!

      Polisi huwa hawawafanyi kitu kwakuwa bajeti ya mboga ya kila siku inatokana na madereva wa boda boda

    4. #4
      Gamaha's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th July 2008
      Posts : 1,481
      Rep Power : 920
      Likes Received
      549
      Likes Given
      501

      Default Re: Umoja huu haramu wa waendesha bodaboda na bajaji!

      Mkuu kwa kweli hili ni balaa lingine, kama police hawatachukua hatua mapema basi jambo kubwa litatokea, watu wengi wanapigwa na hawa jamaa wa pikipiki, tena wengi hawana hata leseni, wanaendesha kwa fujo bila kufuata sheria. Labda wanasubili kigogo au mtoto wa kigogo mmoja atakapouliwa na hawa jamaa ndio wataona hili ni janga.

    5. #5
      H1N1's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th May 2009
      Posts : 2,586
      Rep Power : 1096
      Likes Received
      707
      Likes Given
      565

      Default Re: Umoja huu haramu wa waendesha bodaboda na bajaji!

      Sina hakika kama IGP Mwema anajua na kuimani 'Vision na Mission' yake taasisi yake,pamoja na upuuzi na uvunjaji wa sheria kufanyika kwa uwazi kabisa Jeshi la Polisi wapo kama hawapo vile, sasa wamekuja na falsafa ya kuwafundisha Watz kutii sheria bila kushurutishwa,wapo watu ambao wameshangilia Falsafa hiyo,lakini mimi ni mmoja wa wale ambao wanaona hiyo falsafa ni 'copy and Paste' sijui toka wapi ? Sababu hapa TZ polisi hawana muda wa kushurutisha watu kutii sheria na hakuna juhudi zozote ambazo zinachukuliwa na Jeshi la polisi kushuritisha utii wa sheria,shaka yangu nyingine ni uelewa wa sheria zenyewe ambazo au wawashurutishe watu kuzitii au wawaelimishe wazitii bila kushurutishwa.
      Kwa swala la Usalama barabarani nafikiri pana OMBWE la Uongozi ambalo kulipunguza ni kuondoa uongozi wote wa Idara ya Usalama barabarani,mfano mmoja ni huo umoja wa bodaboda wa kufanya fujo barabarani na kujichukulia sheria mkononi,mwingine ni uhuru wa kuvunja sheria ufanywao na Daladala na baadhi ya madereva.
      Kulikuwa na swala la kuongeza faini ya makosa madfogo ya Usalama barabarani hadi kufikia TTshs 300000, Binafsi niliona ni moja ya mitazamo ya kipuuzi kweli kweli,sababu kwa uelewa wangu tatizo si udogo wa faini bali ni usimamizi wa sheria,hiyo faini ingekuwa inalipwa na kila afanyaye kosa la barabarani hakika makosa na vurugu zitendazwo na daladala na madereva wapuuzi wengine zingekoma kabisa,na ingesaidia hata kupunguza foleni ambazo kwa kiasi kikubwa zinasababishwa na kutotii sheria za usalama barabarani. Naamini siku ambayo jeshi la polisi likirudi kazini na kusimamia sheria za mbalimbali mambo mengi ambayo yanatokea kama ajali yanaweza kupunguzwa kwa kiasi kikubwa mno. Swala la boda boda na ushirika wa kishetani ni bomu ambalo serikali inalilea kwani hata sisi wenye magari iko siku tutakataa upuuzi wa wenye boda boda hakika hapatatosha...

    6. Clean9

    7. Crashwise's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd October 2007
      Location : Safarini
      Posts : 19,346
      Rep Power : 201037624
      Likes Received
      6540
      Likes Given
      4298

      Default

      Quote By Gamaha View Post
      Mkuu kwa kweli hili ni balaa lingine, kama police hawatachukua hatua mapema basi jambo kubwa litatokea, watu wengi wanapigwa na hawa jamaa wa pikipiki, tena wengi hawana hata leseni, wanaendesha kwa fujo bila kufuata sheria. Labda wanasubili kigogo au mtoto wa kigogo mmoja atakapouliwa na hawa jamaa ndio wataona hili ni janga.
      Ni kweli kabisa hapa Arusha walishachoma gari maeneo ya azimio. Inasikitisha sana.

    8. Crashwise's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd October 2007
      Location : Safarini
      Posts : 19,346
      Rep Power : 201037624
      Likes Received
      6540
      Likes Given
      4298

      Default

      Quote By mgafilika View Post
      Ni kweli kabisa hapa Arusha walishachoma gari maeneo ya azimio. Inasikitisha sana.
      mkuu nilipo sikia gari ya wanadada imechomwa moto baada ya kumgonga mwendesha pikipiki nilichukia sana lakini nilipo enda eneo husika na kuuliza chanzo cha hiyo prado kuchomwa nilitoka na mtazomo tofauti na nilioenda nao..yule dada baada ya kumgonga aliombwa amuwahishe polisi akawajibu gari lake litachafu alipobanwa akasema anaenda polisi kwenye kituo kidogo cha azimio, ndipo walipo ichoma gar

    9. Crashwise's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd October 2007
      Location : Safarini
      Posts : 19,346
      Rep Power : 201037624
      Likes Received
      6540
      Likes Given
      4298

      Default Re: Umoja huu haramu wa waendesha bodaboda na bajaji!

      mimi ningependa ushirikiano huu uendelee mpaka kwa machinga, wa mama masokoni maana serikali imeshindwa kusimamia sheria watu wanaonewa watu wana viburi kama huyo dada kisa mme wake ni mwanajeshi...kuna machinga wanaonewa hawana msaa wa kisheria, wengine wanakamatwa kwa uzurulaji wakifika polisi wanabambikiwa kesi hivyo bila ushirikiano watu tutaenelea kuteseka na kubaki kulalamika acha watu waungane na inapotokea kuonewa wanachukua hatua..

    10. Nzagamba Yapi's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 1st September 2011
      Posts : 169
      Rep Power : 494
      Likes Received
      61
      Likes Given
      4

      Default Re: Umoja huu haramu wa waendesha bodaboda na bajaji!

      Hawa watu ningekuwa namadaraka ningezuia aina hii ya usafiri,ajali zimekuwa nyingi sana halafu wakimbizi na najambazi wamejificha kwenye hii biashara,kiasi hata usiku wakiwa wanaenda kufanya uhalifu ni vigumu kuwashitukia kwani utajua ni usafiri unapita kumbe majambazi.imekuwa kero tupi

    Similar Topics

    1. Tahadhari na waendesha bodaboda!!
      By Mwalimu in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 9
      Last Post: 13th December 2011, 23:27
    2. Bodaboda, bajaji, na kero zingine Daresalaam...
      By The Boss in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 16
      Last Post: 25th October 2011, 21:55
    3. Daradara, Bajaji na Bodaboda zimepewa msamaha wa kufuata sheria za barabarani?
      By Tankthinker in forum Jukwaa la Sheria (The Law Forum)
      Replies: 0
      Last Post: 2nd September 2011, 03:55
    4. Nauliza: Bodaboda na bajaji wana leseni?
      By mataka in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 4
      Last Post: 25th July 2011, 13:15
    5. Ni haramu kuilipa kihalali kampuni haramu!
      By asha ngedere in forum Tanzania 2010-2015
      Replies: 5
      Last Post: 17th January 2011, 10:55

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...