JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Tahadhari: tuache kula mafuta ya alizeti la sivyo tutapofuka.

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 33
    1. Gama's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th January 2010
      Posts : 5,983
      Rep Power : 1719
      Likes Received
      808
      Likes Given
      1047

      Default Tahadhari: tuache kula mafuta ya alizeti la sivyo tutapofuka.

      Miaka miwili iliyopita niliwahi kupashwa habari na whole seler wa mafuta ya alizeti jijini dsm kuwa madukani sasa kuna mafuta ya alizeti ya aina mbili.

      Aina ya kwanza ni yale yalikamuliwa kwa njia ya kawaida - haya sina ugonvi nayo.
      Aina ya pili ni mafuta yanayokamuliwa kutoka katika mashudu baada ya ukamuaji wa kawaida kumalizika - haya ndiyo shaka langu.

      UKAMUAJI HUFANYIKAJE?

      Mashudu ya alizeti humwagiwa ETHANOL kisa mafuta yaliyobaki ndani ya mashudu hujitenga.

      Kutokana na biashara hii mashudu ya alizeti yamepanda bei kuliko kawaida. Nawashauri mtumie mawese ili musipofuke.
      vivimama likes this.

    2. Movie-Date

    3. solution's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th April 2009
      Posts : 340
      Rep Power : 663
      Likes Received
      74
      Likes Given
      55

      Default Re: Tahadhari: tuache kula mafuta ya alizeti la sivyo tutapofuka.

      Kama wanatumia ethenol .... is crime!!

      Kupofuka sawa!! Je kulewa .. ?

    4. sweetlady's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th December 2010
      Location : Tanzania
      Posts : 16,723
      Rep Power : 1186160
      Likes Received
      8189
      Likes Given
      4612

      Default Re: Tahadhari: tuache kula mafuta ya alizeti la sivyo tutapofuka.

      tuambie basi tutayatofautishaje ili tusipofuke?

    5. Bajabiri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st January 2011
      Posts : 9,739
      Rep Power : 2962
      Likes Received
      1124
      Likes Given
      52

      Default

      Quote By sweetlady View Post
      tuambie basi tutayatofautishaje ili tusipofuke?
      asante kwa swali KUNTU......

    6. TIMING's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th April 2008
      Location : Roaming...
      Posts : 21,681
      Rep Power : 922954
      Likes Received
      6951
      Likes Given
      8060

      Default Re: Tahadhari: tuache kula mafuta ya alizeti la sivyo tutapofuka.

      ethanl haipofui, methanol inapofua
      ....Time is the wisest counselor !!!

    7. Degelingi's Avatar
      Member Array
      Join Date : 14th April 2011
      Posts : 42
      Rep Power : 498
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Tahadhari: tuache kula mafuta ya alizeti la sivyo tutapofuka.

      Wataalam wa inteligency je ni kweli? isije kuwa ni mawazo ya mtu na story za vijiweni mnatuletea humu.

    8. Katavi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st August 2009
      Location : Lyamba Lya Mfipa
      Posts : 27,862
      Rep Power : 271423325
      Likes Received
      4905
      Likes Given
      3158

      Default Re: Tahadhari: tuache kula mafuta ya alizeti la sivyo tutapofuka.

      mmh! Hii ni hatari.

    9. Kimbunga's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 4th October 2007
      Location : Lyakanyasi
      Posts : 8,883
      Rep Power : 6529
      Likes Received
      4137
      Likes Given
      1221

      Default Re: Tahadhari: tuache kula mafuta ya alizeti la sivyo tutapofuka.

      Quote By Gama View Post
      Miaka miwili iliyopita niliwahi kupashwa habari na whole seler wa mafuta ya alizeti jijini dsm kuwa madukani sasa kuna mafuta ya alizeti ya aina mbili.

      Aina ya kwanza ni yale yalikamuliwa kwa njia ya kawaida - haya sina ugonvi nayo.
      Aina ya pili ni mafuta yanayokamuliwa kutoka katika mashudu baada ya ukamuaji wa kawaida kumalizika - haya ndiyo shaka langu.

      UKAMUAJI HUFANYIKAJE?

      Mashudu ya alizeti humwagiwa ETHANOL kisa mafuta yaliyobaki ndani ya mashudu hujitenga.

      Kutokana na biashara hii mashudu ya alizeti yamepanda bei kuliko kawaida. Nawashauri mtumie mawese ili musipofuke.
      Mkuu hii habari yako huenda ina kitu ndani lakini isije ikawa unatoka Kigoma na hivyo unataka kuharibu uchumi wa Singina na mikoa mingine ambayo inalima alizeti!!!

      Nasema huenda kuna kitu ndani kwa kuwa jana nilikuwa mkoa mmoja hivi na nikaenda kiwandani (kiwanda kidogo - SIDO type) kununua mafuta ya alizeti nikawa naongea na mzee mmoja ambaye ni mmiliki wa kiwanda. Mzee aliniambia mafuta yale ni mazuri ukilinganisha na Sunola (mafuta ya alizeti ya viwandani). Nikamwambia yale si yanakuwa purified akasema wananunua mashudu toka kwao na kwenda kuweka chemicals na kupata hayo mafuta. Tena akasema kiwanda kipo Arusha!! Huenda hizo chemicals ndiyo hiyo ethanol.

      Kwa hiyo mkuu haya ya viwanda vyetu yana nafuu au?
      Fedha ya Escrow ilikuwa kama pombe ya ngomani, kila mtu alikuwa anajichotea na kunywa bila utaratibu!

    10. BADILI TABIA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th June 2011
      Location : DUNIANI
      Posts : 20,564
      Rep Power : 171830117
      Likes Received
      9332
      Likes Given
      7423

      Default Re: Tahadhari: tuache kula mafuta ya alizeti la sivyo tutapofuka.

      heri kula chukuchuku

    11. Husninyo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th October 2010
      Posts : 22,913
      Rep Power : 187394584
      Likes Received
      8007
      Likes Given
      4466

      Default Re: Tahadhari: tuache kula mafuta ya alizeti la sivyo tutapofuka.

      Ahsante kwa taarifa.

    12. Mtumiabusara's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th November 2009
      Posts : 460
      Rep Power : 655
      Likes Received
      30
      Likes Given
      29

      Default Re: Tahadhari: tuache kula mafuta ya alizeti la sivyo tutapofuka.

      Unaijua bei ya ethanol ili utumie kukamulia mafuta? Hayo mafuta utayauza bei gani?

    13. Gama's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th January 2010
      Posts : 5,983
      Rep Power : 1719
      Likes Received
      808
      Likes Given
      1047

      Default

      Quote By Kimbunga View Post
      Mkuu hii habari yako huenda ina kitu ndani lakini isije ikawa unatoka Kigoma na hivyo unataka kuharibu uchumi wa Singina na mikoa mingine ambayo inalima alizeti!!!Nasema huenda kuna kitu ndani kwa kuwa jana nilikuwa mkoa mmoja hivi na nikaenda kiwandani (kiwanda kidogo - SIDO type) kununua mafuta ya alizeti nikawa naongea na mzee mmoja ambaye ni mmiliki wa kiwanda. Mzee aliniambia mafuta yale ni mazuri ukilinganisha na Sunola (mafuta ya alizeti ya viwandani). Nikamwambia yale si yanakuwa purified akasema wananunua mashudu toka kwao na kwenda kuweka chemicals na kupata hayo mafuta. Tena akasema kiwanda kipo Arusha!! Huenda hizo chemicals ndiyo hiyo ethanol. Kwa hiyo mkuu haya ya viwanda vyetu yana nafuu au?
      viwanda viko Arusha, singida na Dodoma. Ni habari ya uhakika.

    14. Bajabiri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st January 2011
      Posts : 9,739
      Rep Power : 2962
      Likes Received
      1124
      Likes Given
      52

      Default Re: Tahadhari: tuache kula mafuta ya alizeti la sivyo tutapofuka.

      Kitu nazi tuuuuuu.....

    15. Gama's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th January 2010
      Posts : 5,983
      Rep Power : 1719
      Likes Received
      808
      Likes Given
      1047

      Default

      Quote By Bajabiri View Post
      Kitu nazi tuuuuuu.....
      Ndugu yangu, hata nazi ni deadly.

    16. Kimbunga's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 4th October 2007
      Location : Lyakanyasi
      Posts : 8,883
      Rep Power : 6529
      Likes Received
      4137
      Likes Given
      1221

      Default Re: Tahadhari: tuache kula mafuta ya alizeti la sivyo tutapofuka.

      Quote By Gama View Post
      Ndugu yangu, hata nazi ni deadly.
      Mkuu nazi nayo ina methanol ama ethanol? Nadhani nazi iko poa hasa ukipata tui bubu!
      Fedha ya Escrow ilikuwa kama pombe ya ngomani, kila mtu alikuwa anajichotea na kunywa bila utaratibu!

    17. Kimbunga's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 4th October 2007
      Location : Lyakanyasi
      Posts : 8,883
      Rep Power : 6529
      Likes Received
      4137
      Likes Given
      1221

      Default Re: Tahadhari: tuache kula mafuta ya alizeti la sivyo tutapofuka.

      Quote By Gama View Post
      viwanda viko Arusha, singida na Dodoma. Ni habari ya uhakika.
      mkuu nilishangaa kuona mashudu yakiwa yamekamuliwa hadi yamegandamana lakini jamaa akaniambia watu wa Arusha wanakuja kuyanunua na kukamua mafuta basi nikadhani huenda wao wana technologia ya juu kuliko hawa wa SIDO, kumbe ni mambo ya ethanol. TFDA wako wapi? TBS wako wapi? Kesho nataka nichukue mafuta ya SUNOLA niyapeleke TFDA ili yapimwe. Sijui kama naruhusiwa kama Mlaji (Consumer)?
      Fedha ya Escrow ilikuwa kama pombe ya ngomani, kila mtu alikuwa anajichotea na kunywa bila utaratibu!

    18. Gama's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th January 2010
      Posts : 5,983
      Rep Power : 1719
      Likes Received
      808
      Likes Given
      1047

      Default

      Quote By Kimbunga View Post
      mkuu nilishangaa kuona mashudu yakiwa yamekamuliwa hadi yamegandamana lakini jamaa akaniambia watu wa Arusha wanakuja kuyanunua na kukamua mafuta basi nikadhani huenda wao wana technologia ya juu kuliko hawa wa SIDO, kumbe ni mambo ya ethanol. TFDA wako wapi? TBS wako wapi? Kesho nataka nichukue mafuta ya SUNOLA niyapeleke TFDA ili yapimwe. Sijui kama naruhusiwa kama Mlaji (Consumer)?
      Asante kwa kuniunga mkono, taarifa za uhakika nilizopata ni kwamba hata wachuuzi toka kenya huja kuyanunua kwa wingi kwaajiri ya kukamua mafuta. Ni vema mamlaka husika zingechukua hatua.

    19. pmwasyoke's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th May 2010
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 3,275
      Rep Power : 1215
      Likes Received
      605
      Likes Given
      626

      Default Re: Tahadhari: tuache kula mafuta ya alizeti la sivyo tutapofuka.

      Hapa ulinzi wa TBS unahitajika kwa nguvu!

    20. Utingo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th December 2009
      Location : Lyazumbi
      Posts : 6,121
      Rep Power : 36718
      Likes Received
      1299
      Likes Given
      864

      Default Re: Tahadhari: tuache kula mafuta ya alizeti la sivyo tutapofuka.

      Quote By pmwasyoke View Post
      Hapa ulinzi wa TBS unahitajika kwa nguvu!
      TBS ipi, hii hii iliyopo Ubungo au nyingine?
      Without justice – Government is nothing but a band of robbers

    21. Songambele's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th November 2007
      Posts : 1,158
      Rep Power : 902
      Likes Received
      155
      Likes Given
      328

      Default Re: Tahadhari: tuache kula mafuta ya alizeti la sivyo tutapofuka.

      Andiko liko general sana, ni kweli technologia inayotumika katika viwanda vingi vidogo haikamui mafuta yote kutoka katika alizeti. Ndio maana viwanda vya arusha vinanunua mashudu na kuyakamua tena na ku export mashudu.

      Demand ya Mashudu pia imeongezeka, la upofu bado linahitaji utafiti zaidi.

    22. Ulemavu

    Page 1 of 2 12 LastLast

    Similar Topics

    1. Pata Mafuta halisi ya Alizeti ulipo kwa Tsh. 17500/=
      By Giddy Mangi in forum Matangazo madogo
      Replies: 0
      Last Post: 12th September 2011, 20:18
    2. Nauza mafuta ya alizeti
      By MkimbizwaMbio in forum Matangazo madogo
      Replies: 23
      Last Post: 18th August 2011, 13:48
    3. Biashara ya mafuta ya alizeti
      By Tricker in forum Jukwaa La Biashara na Uchumi
      Replies: 3
      Last Post: 6th April 2011, 15:15
    4. Mafuta yaliokamuliwa kutoka kwenye alizeti
      By Emma Lukosi in forum Matangazo madogo
      Replies: 0
      Last Post: 5th September 2010, 10:58
    5. Mkullo rushwa Ya Mafuta ya kupikia tamu ,umesahau mawese na alizeti tunayo?
      By Phillemon Mikael in forum Jukwaa La Biashara na Uchumi
      Replies: 13
      Last Post: 20th June 2009, 21:13

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...