JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Kwanini Nyerere aliachia madaraka mapema?

    Report Post
    Page 2 of 2 FirstFirst 12
    Results 21 to 27 of 27
    1. #1
      Smile's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th July 2011
      Location : paradise
      Posts : 15,431
      Rep Power : 4305199
      Likes Received
      11211
      Likes Given
      6025

      Default Kwanini Nyerere aliachia madaraka mapema?

      HELO GREAT THINKERS
      NAOMBENI MNIKARIBISHE HUMU LEO NIMEWEKA MAMBO YA MAPENZI PEMBENI.
      NAOMBENI MNIJIBU
      KWANINI MZEE WETU NYERERE ALIACHIA MADARAKA MAPEMA BAADA YA KUTOA KATIKA MIKONO YA MKOLONI?
      KWANINI HAKUKAA KAMA WENZAKE kina Mugabe wanaodai hawajaona watu wenye uwezo wa kuwaachia nchi.au mzee wetu aliona yeye hawezi tena na wanaoweza kuongoza wapo awaachie? ni nini sababu ?
      pia je alikuwa na vision gani kwa warithi wake au aliachia tu ? je hayo maamuzi yalikuwa sahihi/yalikuwa na tija kwa taifa ama?sielewi sielewi naombeni mnijibu
      nawasilisha
      wenu mtiifu smile
      Last edited by Smile; 24th February 2012 at 10:33.
      Prodigal Son and Muttaline like this.
      hakuna mwanaume asiecheat labda kileo wa joyce kiria!


    2. #21
      Smile's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th July 2011
      Location : paradise
      Posts : 15,431
      Rep Power : 4305199
      Likes Received
      11211
      Likes Given
      6025

      Default Re: Kwanini Nyerere aliachia madaraka mapema?

      Quote By kiranga View Post
      mandela anaweza kusema kaachia madaraka mapema.

      Myerere kakaa miaka 23 kwenye power, huwezi kusema "kaachia madaraka mapema". Miaka 23 ni umri wa mtu aliyefikisha "age of majority" tayari.

      Unachoweza kuuliza ni kwa nini aliachia madaraka bila ya kulazimika.

      Jibu ni kwamba aliona kashindwa na kuendelea kungeharibu legacy yake kama "philosopher king" akajua principle ya quit while you can, before the masses causescu you brutally at the central square.
      kwanini aliihisi hivo? Mimi sikuwepo enzi za mwalimu kwa kweli lakini hii philosopy unazani ingeweza kuapply kwake? Si alikuwa anapendwa sana mwalimu enzi hizo
      hakuna mwanaume asiecheat labda kileo wa joyce kiria!

    3. #22
      Smile's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th July 2011
      Location : paradise
      Posts : 15,431
      Rep Power : 4305199
      Likes Received
      11211
      Likes Given
      6025

      Default Re: Kwanini Nyerere aliachia madaraka mapema?

      Quote By kichuguu View Post
      za-10 katoa majibu sahihi sana. Nyerere hakuachia madaraka mapema, alikaa madarakani kwa zaidi ya miaka 20; huo ni muda mrefu sanakwa kiongozi mwenye akili timamu kuendelea kuwapo madarakani ukitoa maamuzi makubwa ya kitaifa. Alikuwa anaplani kuachia madaraka mwaka 1980 baada ya kuunganisha tanu na asp, na akafanya mojawapo ya majukumu yake katika kipindi cha 1975-1980 kuwa ni kuunganisha tanu na asp, jambo ambalo lilikamilika mwaka 1977 chini ya usimamizi wa pius msekwa. Hata hivyo ile vita ya mwaka 1979 dhidi ya amin iliharibu mambo mengi kiasi kuwa nyerere alisema ataendelea kuyasimamia tena kwa miaka mingine mitano, ndiyo maana mwaka 1985 akaondoka ingawa alikuwa hajayanyoosha mambo hayo.
      nashukuru kwa majibu mkuu swali langu ni kwamba kwanini asingeendelea kushikilia madaraka tu kama kina mugabe wanadai hawajaona watu wenye uwezo wa kuachiwa kuongoza nchi? Au huku kwetu kipindii hicho aliona watu wenye uwezo zaidi yake wapo?
      hakuna mwanaume asiecheat labda kileo wa joyce kiria!

    4. jmushi1's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2007
      Posts : 15,948
      Rep Power : 32245412
      Likes Received
      5313
      Likes Given
      6337

      Default Re: Kwanini Nyerere aliachia madaraka mapema?

      Quote By Smile View Post
      nashukuru kwa majibu mkuu swali langu ni kwamba kwanini asingeendelea kushikilia madaraka tu kama kina mugabe wanadai hawajaona watu wenye uwezo wa kuachiwa kuongoza nchi? Au huku kwetu kipindii hicho aliona watu wenye uwezo zaidi yake wapo?
      Uchumi wa Zimbabwe ulikuwa mzuri tu hadi hivi majuzi baada ya Mugabe kuya seize mashamba ya mabepari wakizungu.

      Nasisitizia hili la uchumi kuwa the main reason why mwalimu didnt do it like Mugabe, kwasababu kwenye majibu yote uliyopewa uchumi umetajwa kama the main thing.Mwalimu left, but Mugabe isnt kwasababu mwalimu alishajaribu hilo la kuziweka rasilimali kwa umma/serikali,lakini halikufanya kazi.Anachofana Mugabe sasahivi, mwalimu yeye alishafanya, lakini ilishindikana.

      Pia on the other hand however, muda aliokaa madarakani mwalimu ni almost the same as Mugabe, sema vipindi tofauti, Mugabe kachukua nchi mwaka 1980 kama sikosei.
      "One of the penalties for refusing to participate in politics is that you end up being governed by your inferiors"-Plato

    5. Iron Lady's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th March 2008
      Location : Dar-es-salaam
      Posts : 3,662
      Rep Power : 5878
      Likes Received
      1042
      Likes Given
      866

      Default Re: na wengineo,KWA NINI NYERERE ALIACHIA MADAR

      Quote By Katavi View Post
      Nadhani kilichomfanya aachie madaraka mapema ni baada ya kuona sera zake za ujamaa na kujitegemea zimefeli na hivyo akaamua kuwaachia wenye mawazo mbadala..
      kitu hicho alichofanya ni cha busara angalitaka kukaa kimabavu asingalishindwa.na ikumbukwe kuwa yeye aliheshimika na jeshi na watendaji wengine vizuri zaidi.

    6. Zakumi's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 24th September 2008
      Location : Mtoni
      Posts : 4,280
      Rep Power : 1482
      Likes Received
      1212
      Likes Given
      444

      Default Re: Kwanini Nyerere aliachia madaraka mapema?

      Quote By Smile View Post
      nashukuru kwa majibu mkuu swali langu ni kwamba kwanini asingeendelea kushikilia madaraka tu kama kina mugabe wanadai hawajaona watu wenye uwezo wa kuachiwa kuongoza nchi? Au huku kwetu kipindii hicho aliona watu wenye uwezo zaidi yake wapo?
      Smile,

      Kwani kushikiria madaraka na kubaki kiongozi nyuma ya panzia kuna tofauti?
      If we permit feathers to be freely borrowed, who is to tell the peacock from the crow?

    7. #26
      njiwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th April 2009
      Location : ax^2+bx+c=0
      Posts : 6,461
      Rep Power : 890024
      Likes Received
      1440
      Likes Given
      217

      Default Re: Kwanini Nyerere aliachia madaraka mapema?

      Uchumi ulikuwa ukiyumba ... Akaamua asepe... na pia amekaa madarakani zaidi ya miaka 20 ... Hana tofauti na Mugabe ..
      Pure Matrimony >> Purity starts here (Quran 24:26)
      My loyalty is to reason,and as a reasonable person I reserve the right to change my mind when presented with new information that alters my perspective" Njiwa"ᵀᴴᴱ'ᴼᴿᴵᴳᴵᴻᴬᴸ✯

    8. Njowepo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2008
      Location : Santiago
      Posts : 8,068
      Rep Power : 22223
      Likes Received
      1118
      Likes Given
      1031

      Default Re: Kwanini Nyerere aliachia madaraka mapema?

      Mtu kakaa 23 years bado mnasema aliwai?
      Infact aliondoka bse alijua yu mtu safi na awaachie wengine pia walisukume ili gurudumu la maendeleo ya Tz.
      Na pia ideology zake nyingi zilikuwa zapata upinzani hasa ktk ulimwengu huu wa kibepari so ili asipate KISUKARI NA BP akaona alete damu mpya!
      To it was a brilliant idea!
      WB Tanzania lead economist Jacques Morisset said the GDP doubled in 10 years, but it has failed to produce any significant decline in poverty levels.


    Page 2 of 2 FirstFirst 12

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...