JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Wanausalama ndani ya wizara zetu

    Report Post
    Results 1 to 5 of 5
    1. #1
      Tinker's Avatar
      Member Array
      Join Date : 30th December 2011
      Posts : 67
      Rep Power : 447
      Likes Received
      26
      Likes Given
      20

      Default Wanausalama ndani ya wizara zetu

      Tanzania kila unayekutana naye na kila idara ya serikali utakayokwenda utaambiwa kuna watu wa Usalama na PCCB

      Sasa inawezekana vipi watu wanafanya ufisadi wa kutisha kuanzia mambo ya ndani, Ulinzi, Afya na kwingineko halafu hakuna chochote kinachofanyika?

      Inawezekana vipi tunaambiwa PCCB wana macho na maskio kila sehem halafu hao hao PCCB wanafanya vikao (kama kilichofanyika ijumaa wiki ilopita) kuwaambia watu wao wafuatilie twitter, JF na microblogging sites kwa ajili ya sources za story za ufisadi?

      Hivi hawa vijana wanapeleka ripoti zipi?

      Na kwa nini waendelee kulipwa kwa kupeleka ripoti za uwongo?

      Inawezekana vipi mtu kama blandina afanye ufisadi wa kutisha kama vile halafu idara husika na watu walioapishwa kutulinda wakakaa kimya bila kuzuia haya mambo?

      sasa kwa estimate za haraka ni kuwa Blandina peke yake kashaitia hasara serikali si chini ya dola milioni 100

      nashauri either watu wawajibishwe haraka ili kuonyesha mfano kuwa haya mambo hayatovumiliwa


    2. Bongolander's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th July 2007
      Location : Tandale
      Posts : 4,471
      Rep Power : 1566
      Likes Received
      1022
      Likes Given
      112

      Default Re: Wanausalama ndani ya wizara zetu

      Quote By Tinker View Post
      Tanzania kila unayekutana naye na kila idara ya serikali utakayokwenda utaambiwa kuna watu wa Usalama na PCCB

      Sasa inawezekana vipi watu wanafanya ufisadi wa kutisha kuanzia mambo ya ndani, Ulinzi, Afya na kwingineko halafu hakuna chochote kinachofanyika?

      Inawezekana vipi tunaambiwa PCCB wana macho na maskio kila sehem halafu hao hao PCCB wanafanya vikao (kama kilichofanyika ijumaa wiki ilopita) kuwaambia watu wao wafuatilie twitter, JF na microblogging sites kwa ajili ya sources za story za ufisadi?

      Hivi hawa vijana wanapeleka ripoti zipi?

      Na kwa nini waendelee kulipwa kwa kupeleka ripoti za uwongo?

      Inawezekana vipi mtu kama blandina afanye ufisadi wa kutisha kama vile halafu idara husika na watu walioapishwa kutulinda wakakaa kimya bila kuzuia haya mambo?

      sasa kwa estimate za haraka ni kuwa Blandina peke yake kashaitia hasara serikali si chini ya dola milioni 100

      nashauri either watu wawajibishwe haraka ili kuonyesha mfano kuwa haya mambo hayatovumiliwa
      Mkuu kama weli wewe ni mtanzania utakuwa unajua nini kinaendelea Tanzania. Kazi kubwa ya wana usalama waliopo sasa ni kuilinda CCM (core ya CCM) na serikali yake kwa kila linalowezekana, na sio kulinda maslahi ya Tanzania. Kama jukumu la kweli la Usalama wa Taifa (TISS) lingekuwa ni kulinda Usalama wa Taifa, sidhani kama haya unayosema unayosema yangekuwepo. NI kweli watu wa TISS wapo karibu katika kila kona ya nchi, na wanaona na tena wengine wanashiriki katika hayo unayosema. Blandina asingeweza kulitia hasara taifa bila Usalama wa taifa au PCCB kujua, for sure wanajua. Kuna mengi mabaya nchi hii ambayo usalama wa taifa wanayajaua, ambayo sisi hatujui. Swali ni kuwa why are they not doing anything?

      Inabidi tuwashukuru madaktari kwa kutufunua, ingawa gharama yake haikuwa rahisi, lakini at least tumeona kitu. Haya ndio manufaa ya kuwa na wasomi. They did something for the country and for themselves. it can be debatable at what cost, at least we see some results.

      Mimi ni mtanzania halisi, issue ya Blandina na wenzake haitakuwa tofauti na ya mafisadi wengine, sana sana utegemee kuwa atapewa promotion, au kuteuliwa kuwa mbunge or even kugombea ubunge. Haiwezi kuwa tofauti na issue ya Jairo, Mramba, Yona, Rostam Aziz au Lowassa. You will see what will happen.
      MWENDAKULIMA and Kassim Awadh like this.

    3. IPECACUANHA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th February 2011
      Posts : 1,320
      Rep Power : 743
      Likes Received
      293
      Likes Given
      74

      Default Re: Wanausalama ndani ya wizara zetu

      Usalama wa Taifa wamekua na lengo moja tu kumlinda mtawala (Raisi) na maslahi yake. Wateuliwa wengi na viongozi tulionao ni wanausalama. Matokeo yake ni nani wa Kuanza kumtoa mwenzie "kibanzi" jichoni? Hapa tunahitaji ukombozi wa kufumua mfumo wa uongozi uliopo sasa.
      SHIGELLA likes this.

    4. Iron Lady's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th March 2008
      Location : Dar-es-salaam
      Posts : 3,550
      Rep Power : 5843
      Likes Received
      980
      Likes Given
      811

      Default Re: Wanausalama ndani ya wizara zetu

      wanatafuta taarifa na kwenda kuwaambia wanaohusika kuwa bwana wee mambo yako yapo katika mtandao fulani na fulani ndio kazi yao kubwa,kwa ufupi hakuna pccb wala usalama wa taifa kuna wambea tu, kama kweli tungekuwa na usalama wa taifa taifa lisingekuwa hapa lilipo,na hao pccb wazushi tu ama ndio ile tuanzishe taasisi tupeane ajira.ikiwezekana hizo taasisi zitolewe kabisa maana kuwepo kwake hakuna tofauti na kutokuwepo kwake. tutawashauri wapinzani.

    5. Azimio Jipya's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th November 2007
      Location : Universal Space Station
      Posts : 3,359
      Rep Power : 5491
      Likes Received
      1048
      Likes Given
      1740

      Default Re: Wanausalama ndani ya wizara zetu

      Tanzania Intelligence Security Services should be reformed to Emotional Intelligence Security Services THEN we mighty have the Tanzania we want!!

      Ni wazi hakuna haja ya kujishughulisha na Usalama wa Taifa wakati TATIZO ni kuteketea kwa "UTU WA TAIFA"

      Na Utu wa Taifa sio Mali ya Mtawala yeyote because that belongs to GOD!! and ... God alone!!!

      80% ya wanaoijita Uslama wa Taifa, Hawana UTU ... Then how the hell do they qualify for National Intelligence and its Security services?

      It should be very very clear "USALAMA WA TAIFA" in its essence sio mali ya Utawala ulioko madarakani ... Ni Mali ya Taifa na Taifa haliko rooted na wafanayakazi wa usalama wa Taifa au viongozi walioko madarakani!!

      Usalama wa Taifa ni function ya UTU na UBINADAMU wa Taifa ... which are virtues with divine nature!! So it should be taken with respect, dignity and nobility ... sio mchezo mchezo na kukosa heshima kuliko kuthiri!! ... anybody dare to go against divine divine forces?

      Na Kama Kiongozi na yeyote aliye muajiriwa wa Usalama wa Taifa anajua NGUVU ya chimbuko na mamlaka ya UTU NA UBINADAMU asingethubutu Kamwe kufanya mzaha na mchezo kwani its the mighty force and power not for toying around!! Hawajui Utanzania ni utu!!!!? ... and that tells a lot! don't you think so?
      Never Get Angry; Never Make Threat; Reason With People;
      "Napenda the logic of the words because in some ways it says about individual-not to use emotions-when scrutinizing something, whether it involves you or not" ...-by AshaDiii @ Jamiiforums 26th July 2011.


    6. Clean9

      Kansime

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...