JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Historia ya Mwanamziki Jolie Detta kutoka Congo

    Report Post
    Results 1 to 19 of 19
    1. igwana123's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 8th November 2010
      Posts : 172
      Rep Power : 513
      Likes Received
      18
      Likes Given
      2

      Default Historia ya Mwanamziki Jolie Detta kutoka Congo

      Wanajamvi na wanahistoria naomba historia ya huyu mwana Mama Diva Jolie Detta aliyefanya kolabo ya wimbo Masuu na Lwambo. Mwanamziki huyu alikuwa na kipaji cha pekee na anastahili kuenziwa kazin yake.Ahsante sana
      Kwetu Mbagara, Mbere jarara!


    2. Bingwaman's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd October 2010
      Location : Kiparang'anda
      Posts : 500
      Rep Power : 618
      Likes Received
      217
      Likes Given
      70

      Default Re: Historia ya Mwanamziki Jolie Detta kutoka Congo

      Jolie Detta alijiunga na TP OK Jazz mwaka 1986 na mwaka huohuo alishiriki kurekodi kibao "Massu" kilichompatia umaarufu mkubwa sana ndani na nje ya Congo. Jolie Detta ni mwanamke pekee kupewa nafasi kuongoza uimbaji (lead) katika TP OK Jazz. Hii inaonyesha ni jinsi gani gwiji Luambo Luanzio Makiadi alikithamini na kukikubali kipaji chake. Kuna wakati bendi ilikuwa na waimbaji wengine wa kike Nyota Yondo, Nana Akumu na Baniel Mbambo, lakini hawa walikuwa ni waitikiaji tu. Jolie Detta hakudumu sana TP OK Jazz na mwaka 1987 alijiunga na bendi ya Anti Choc ya Bozi Boziana. Hapa Jolie Detta anaimba live kibao "Massu" mwaka 1986 akishirikiana na Nyota Yondo, ambaye ni pacha wa Kusala Yondo, anayejulikana zaidi kama Yondo Sister.

      Last edited by Bingwaman; 25th January 2013 at 17:18.

    3. Mphamvu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th January 2011
      Location : Pale pale kwa JANA!
      Posts : 8,720
      Rep Power : 88445006
      Likes Received
      1648
      Likes Given
      1817

      Default Re: Historia ya Mwanamziki Jolie Detta kutoka Congo

      Quote By Bingwaman View Post
      Jolie Detta alijiunga na TP OK Jazz mwaka 1986 na mwaka huohuo alishiriki kurekodi kibao "Massu" kilichompatia umaarufu mkubwa sana ndani na nje ya Congo. Jolie Detta ni mwanamke pekee kupewa nafasi kuongoza uimbaji (lead) katika TP OK Jazz. Hii inaonyesha ni jinsi gani gwiji Luambo Luanzio Makiadi alikithamini na kukikubali kipaji chake. Kuna wakati bendi ilikuwa na waimbaji wengine wa kike Nyota Yondo, Nana Akumu na Baniel Mbambo, lakini hawa walikuwa ni waitikiaji tu. Jolie Detta hakudumu sana TP OK Jazz na mwaka 1987 alijiunga na bendi ya Anti Choc ya Bozi Boziana. Hapa Jolie Detta anaimba live kibao "Massu" mwaka 1986 akishirikiana na Nyota Yondo, ambaye ni pacha wa Kusala Yondo, anayejulikana zaidi kama Yondo Sister.

      Mimi penda sana hii wimbo, mwanzo nilidhani umeimbwa na Vicky Longomba...
      "...kukaa kimya ni jibu la mjinga!"
      -Leila Rashid (Jahazi Modern Taarab)

    4. Masuke's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th February 2008
      Posts : 3,681
      Rep Power : 17289
      Likes Received
      753
      Likes Given
      165

      Default

      Quote By Bingwaman View Post
      Jolie Detta alijiunga na TP OK Jazz mwaka 1986 na mwaka huohuo alishiriki kurekodi kibao "Massu" kilichompatia umaarufu mkubwa sana ndani na nje ya Congo. Jolie Detta ni mwanamke pekee kupewa nafasi kuongoza uimbaji (lead) katika TP OK Jazz. Hii inaonyesha ni jinsi gani gwiji Luambo Luanzio Makiadi alikithamini na kukikubali kipaji chake. Kuna wakati bendi ilikuwa na waimbaji wengine wa kike Nyota Yondo, Nana Akumu na Baniel Mbambo, lakini hawa walikuwa ni waitikiaji tu. Jolie Detta hakudumu sana TP OK Jazz na mwaka 1987 alijiunga na bendi ya Anti Choc ya Bozi Boziana. Hapa Jolie Detta anaimba live kibao "Massu" mwaka 1986 akishirikiana na Nyota Yondo, ambaye ni pacha wa Kusala Yondo, anayejulikana zaidi kama Yondo Sister.

      Huo wimbo nikiusikiliza huwa naona kama ananiimba mimi ila hataki tu kumalizia jina langu, hivi kwenye ule wimbo wa Layile ile sauti ya kike ni ya nani?

    5. Mkereketwa_Huyu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th February 2011
      Location : London | Dar Es Salaam
      Posts : 2,952
      Rep Power : 86127520
      Likes Received
      1089
      Likes Given
      866

      Default Re: Historia ya Mwanamziki Jolie Detta kutoka Congo

      Kwa kuongezea. Joli alitokea bendi ya Afro International chini ya Mimi Ley aliyekuwa bendi ya Afrisa International ya Tabu ley. hakudumu sana pale Afro International kwani Ben Nyamabo alimchukua kwenda Choc Stars bendi iliyokuwa na Bozi Boziana, Defao. Then mwaka 1986 mwishoni Joli akatoka OK Jazz akaenda kujiunga na bendi mpya ya Bozi mpaka mwishoni wa miaka ya 80. Kwa sasa yupo anaishi Angola baada ya kifo cha mumewe Ndeko aliyefariki kwa ukimwi. Joli kaokoka na anaimba nyimbo za dini kwa hivi sasa. Alitamba sana alipokuwa Anti Choc na nyimbo zake tamu kama Darse Likotino na nyinginezo.

    6. Bingwaman's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd October 2010
      Location : Kiparang'anda
      Posts : 500
      Rep Power : 618
      Likes Received
      217
      Likes Given
      70

      Default Re: Historia ya Mwanamziki Jolie Detta kutoka Congo

      Quote By Mkereketwa_Huyu View Post
      Kwa kuongezea. Joli alitokea bendi ya Afro International chini ya Mimi Ley aliyekuwa bendi ya Afrisa International ya Tabu ley. hakudumu sana pale Afro International kwani Ben Nyamabo alimchukua kwenda Choc Stars bendi iliyokuwa na Bozi Boziana, Defao. Then mwaka 1986 mwishoni Joli akatoka OK Jazz akaenda kujiunga na bendi mpya ya Bozi mpaka mwishoni wa miaka ya 80. Kwa sasa yupo anaishi Angola baada ya kifo cha mumewe Ndeko aliyefariki kwa ukimwi. Joli kaokoka na anaimba nyimbo za dini kwa hivi sasa. Alitamba sana alipokuwa Anti Choc na nyimbo zake tamu kama Darse Likotino na nyinginezo.

      Hapa Jolie Detta anashirikiana na mwanamama mwingine Deesse Mukangi na Bozi Boziana katika kibao Zongela Ngai wakiwa na bendi ya Anti Choc. Jolie ni huyo anayeimba peke yake mwanzoni na katika chorus. Hii ilikuwa ni mwaka 1989. Nadiriki kusema sijawahi kusikia combination kali ya sauti za kike katika muziki wa Kiafrika kama Jolie Detta na Deese Mukangi.


    7. Bingwaman's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd October 2010
      Location : Kiparang'anda
      Posts : 500
      Rep Power : 618
      Likes Received
      217
      Likes Given
      70

      Default Re: Historia ya Mwanamziki Jolie Detta kutoka Congo

      Quote By Masuke View Post
      Huo wimbo nikiusikiliza huwa naona kama ananiimba mimi ila hataki tu kumalizia jina langu, hivi kwenye ule wimbo wa Layile ile sauti ya kike ni ya nani?
      Hiyo sauti ya kike ni ya huyu tunayemjadili hapa – JOLIE DETTA

    8. Mkereketwa_Huyu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th February 2011
      Location : London | Dar Es Salaam
      Posts : 2,952
      Rep Power : 86127520
      Likes Received
      1089
      Likes Given
      866

      Default Re: Historia ya Mwanamziki Jolie Detta kutoka Congo

      Quote By Bingwaman View Post
      Hapa Jolie Detta anashirikiana na mwanamama mwingine Deesse Mukangi na Bozi Boziana katika kibao Zongela Ngai wakiwa na bendi ya Anti Choc. Jolie ni huyo anayeimba peke yake mwanzoni na katika chorus. Hii ilikuwa ni mwaka 1989. Nadiriki kusema sijawahi kusikia combination kali ya sauti za kike katika muziki wa Kiafrika kama Jolie Detta na Deese Mukangi.


      Nakuunga mkono mkuu, ni kweli kwani kombo yao ilitisha sana licha ya kina Scola kuja pale Anti Choc ila origino ni origino tu. Binafsi namfagilia sana Mukangi si tu kuwa ni mswahili (mtoto wa Kisangani kwa Tantine Abeti Masikini) bali ana sauti tamu ile mbaya, nani anabisha?

    9. Bingwaman's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd October 2010
      Location : Kiparang'anda
      Posts : 500
      Rep Power : 618
      Likes Received
      217
      Likes Given
      70

      Default Re: Historia ya Mwanamziki Jolie Detta kutoka Congo

      Quote By Mkereketwa_Huyu View Post
      Nakuunga mkono mkuu, ni kweli kwani kombo yao ilitisha sana licha ya kina Scola kuja pale Anti Choc ila origino ni origino tu. Binafsi namfagilia sana Mukangi si tu kuwa ni mswahili (mtoto wa Kisangani kwa Tantine Abeti Masikini) bali ana sauti tamu ile mbaya, nani anabisha?
      Kweli Mukulu. Deesse ana sauti nzuri sana. Inanikumbusha marehemu Mpongo Love. Sauti zao zinafanana.

    10. Nyanidume's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th October 2012
      Location : Temeke, Dar es Salaam.
      Posts : 1,722
      Rep Power : 757
      Likes Received
      388
      Likes Given
      19

      Default Re: Historia ya Mwanamziki Jolie Detta kutoka Congo

      Wakongwe Bingwaman na Mkereketwa_Huyu mnanipa raha sana na hizi stori za hawa jamaa, kweli jf ndo mpango mzima!

    11. Mkereketwa_Huyu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th February 2011
      Location : London | Dar Es Salaam
      Posts : 2,952
      Rep Power : 86127520
      Likes Received
      1089
      Likes Given
      866

      Default Re: Historia ya Mwanamziki Jolie Detta kutoka Congo

      Quote By Bingwaman View Post
      Kweli Mukulu. Deesse ana sauti nzuri sana. Inanikumbusha marehemu Mpongo Love. Sauti zao zinafanana.

      Yes, lakini Mpongo katika wimbo na wimbo ila Mukangi bwana ile ni mashine kwani alichukuliwa na wanamuziki wengi sana kufanya kolabo kutokana na sauti yake kuwa tamu. Kwa wanaume namfagilia mswahili mwingine wa zimpopa pompa Bw. Luciyana Litemo Demingongo....hatariiiiiii. Alipotoka Viva La Musica Papa Wemba alilia.

    12. Bingwaman's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd October 2010
      Location : Kiparang'anda
      Posts : 500
      Rep Power : 618
      Likes Received
      217
      Likes Given
      70

      Default Re: Historia ya Mwanamziki Jolie Detta kutoka Congo

      Quote By Mkereketwa_Huyu View Post
      Yes, lakini Mpongo katika wimbo na wimbo ila Mukangi bwana ile ni mashine kwani alichukuliwa na wanamuziki wengi sana kufanya kolabo kutokana na sauti yake kuwa tamu. Kwa wanaume namfagilia mswahili mwingine wa zimpopa pompa Bw. Luciyana Litemo Demingongo....hatariiiiiii. Alipotoka Viva La Musica Papa Wemba alilia.
      Namkubali sana Luciana. Ukitaka kujua kipaji cha huyu jamaa sikiliza wimbo Princess Julia ambao ni utunzi wake akiwa na Nouvelle Generation. Mwimbaji mwingine wa kiume kutoka Congo ninayemvulia kofia ni Nyboma Mwandido. Hapa anaimba kibao Amba akiwa na Lipua Lipua mwaka 1974, wakati huo akiwa kijana mdogo wa miaka 21 tu.


    13. Mkereketwa_Huyu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th February 2011
      Location : London | Dar Es Salaam
      Posts : 2,952
      Rep Power : 86127520
      Likes Received
      1089
      Likes Given
      866

      Default Re: Historia ya Mwanamziki Jolie Detta kutoka Congo

      Quote By Bingwaman View Post
      Namkubali sana Luciana. Ukitaka kujua kipaji cha huyu jamaa sikiliza wimbo Princess Julia ambao ni utunzi wake akiwa na Nouvelle Generation. Mwimbaji mwingine wa kiume kutoka Congo ninayemvulia kofia ni Nyboma Mwandido. Hapa anaimba kibao Amba akiwa na Lipua Lipua mwaka 1974, wakati huo akiwa kijana mdogo wa miaka 21 tu.


      Mkuu kama unakuja katika zama hizi, nafikiri utakubaliana nami kuwa Nyboma alikuwa hafui dafu mbele ya Kilola Toko Diangani wa Lipua Lipua pia. Kilola ni yule aliyetunga wimbo wa 'Okomi Boye' na ni yeye ndiye aliyekuwa anaimba solo. Nyboma alikuwa anaimba sana ila bwana kuna watu walikuwa juu sana kipindi kile kama utakuja kwa Kiam kuna jamaa alikuwa anaitwa Bamueniko Adoli pamoja na Solola Sol (waimbaji sauti ya kwanza). Kama uliwahi kusikiliza wimbo wa Kiam 'Bomoto,' na ile sauti tamu ni ya Adoli nyembamba zaidi ni ya Solola Sol Sol.

    14. papag's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st July 2009
      Posts : 417
      Rep Power : 665
      Likes Received
      82
      Likes Given
      102

      Default Re: Historia ya Mwanamziki Jolie Detta kutoka Congo

      Sina la kusema. Mmenikuna vya kutosha.

    15. Bingwaman's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd October 2010
      Location : Kiparang'anda
      Posts : 500
      Rep Power : 618
      Likes Received
      217
      Likes Given
      70

      Default Re: Historia ya Mwanamziki Jolie Detta kutoka Congo

      Quote By Mkereketwa_Huyu View Post
      Mkuu kama unakuja katika zama hizi, nafikiri utakubaliana nami kuwa Nyboma alikuwa hafui dafu mbele ya Kilola Toko Diangani wa Lipua Lipua pia. Kilola ni yule aliyetunga wimbo wa 'Okomi Boye' na ni yeye ndiye aliyekuwa anaimba solo. Nyboma alikuwa anaimba sana ila bwana kuna watu walikuwa juu sana kipindi kile kama utakuja kwa Kiam kuna jamaa alikuwa anaitwa Bamueniko Adoli pamoja na Solola Sol (waimbaji sauti ya kwanza). Kama uliwahi kusikiliza wimbo wa Kiam 'Bomoto,' na ile sauti tamu ni ya Adoli nyembamba zaidi ni ya Solola Sol Sol.
      Mkuu nakubali kuwa enzi hizo kulikuwa na waimbaji hatari sana huko Congo. Mwanzoni katika mjadala huu tulimzungumzia mwanamama Jolie Detta alipokuwa na TP OK Jazz, lakini inabidi pia tuwatendee haki waimbaji mahiri wa kiume waliopitia bendi hiyo iliyokuwa chini ya Luambo Luanzo Makiadi. Waimbaji wengi wazuri walipitia TP OK Jazz katika uhai wake kuanzia mwaka 1956 hadi 1993, lakini wanaochomoza zaidi ni Sam Mangwana, Youlou Mabiala, Ntesa Dalienst, Kiambukuta Josky, Djo Mpoyi, Madilu System, Carlyto Lassa na Malage de Lugendo. Huyu hapa Ntesa Dalienst na kibao Bina Na Ngai Na Respect (cheza na mimi kwa heshima) akiwa na TP OK Jazz mwaka 1981.


    16. Bingwaman's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd October 2010
      Location : Kiparang'anda
      Posts : 500
      Rep Power : 618
      Likes Received
      217
      Likes Given
      70

      Default Re: Historia ya Mwanamziki Jolie Detta kutoka Congo

      Hapa Djo Mpoyi anaimba kibao Masikini akiwa na TP OK Jazz katika 'live show' katika studio za televisheni ya Zaire mwaka 1986. Hili ni onyesho lile lile alimoimba Jolie Detta katika video iliyotangulia.


    17. Mkereketwa_Huyu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th February 2011
      Location : London | Dar Es Salaam
      Posts : 2,952
      Rep Power : 86127520
      Likes Received
      1089
      Likes Given
      866

      Default Re: Historia ya Mwanamziki Jolie Detta kutoka Congo

      Quote By Bingwaman View Post
      Mkuu nakubali kuwa enzi hizo kulikuwa na waimbaji hatari sana huko Congo. Mwanzoni katika mjadala huu tulimzungumzia mwanamama Jolie Detta alipokuwa na TP OK Jazz, lakini inabidi pia tuwatendee haki waimbaji mahiri wa kiume waliopitia bendi hiyo iliyokuwa chini ya Luambo Luanzo Makiadi. Waimbaji wengi wazuri walipitia TP OK Jazz katika uhai wake kuanzia mwaka 1956 hadi 1993, lakini wanaochomoza zaidi ni Sam Mangwana, Youlou Mabiala, Ntesa Dalienst, Kiambukuta Josky, Djo Mpoyi, Madilu System, Carlyto Lassa na Malage de Lugendo. Huyu hapa Ntesa Dalienst na kibao Bina Na Ngai Na Respect (cheza na mimi kwa heshima) akiwa na TP OK Jazz mwaka 1981.


      Mkuu Carlyto Lassa hakuwa O.K. Jazz, yaani huyu bwana (mlokole kwa sasa) alikuwa anaimba Zing Zong za kina Simaro Massiya na Mayaula Mayoni. Kabla hajaingia kabisa O.K. Jazz Ben Nyamabo (kiongozi wa Choc Stars) akamchomoa T.P. O.K. Jazz kwenda Choc Stars bendi aliyokuwa anaimbia Defao Matumona kabla hajaanza kuwika na Big Stars. Binafsi katika O.K. Jazz niliwapenda sana Wuta Mayi, Ntesa Nzitani Dalienst, Kiesse Diambu (mdogo wake Ntesa pia alikuwa Lipua Lipua), Pepe Ndombe, Djo Mpoyi, na Ninja Madilu. Sam mangwana sina mushikheri naye, sijuwi kwa nini. Kwa sasa wanamuziki wapo ila hawana sauti tamu kama za awamu ile, uwongo? Sawa, wako wachache kama kina Demingongo, M'piana hana sauti nzuri, anaimba tu ila sauti yake siyo issue kwani hata mimi naimba shinda yeye ila sijiusishi tu na muziki napenda kuimba nikiwa chooni ama chumbani kwangu kwa raha zangu mwenyewe.

    18. Bingwaman's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd October 2010
      Location : Kiparang'anda
      Posts : 500
      Rep Power : 618
      Likes Received
      217
      Likes Given
      70

      Default Re: Historia ya Mwanamziki Jolie Detta kutoka Congo

      Quote By Mkereketwa_Huyu View Post
      Mkuu Carlyto Lassa hakuwa O.K. Jazz, yaani huyu bwana (mlokole kwa sasa) alikuwa anaimba Zing Zong za kina Simaro Massiya na Mayaula Mayoni. Kabla hajaingia kabisa O.K. Jazz Ben Nyamabo (kiongozi wa Choc Stars) akamchomoa T.P. O.K. Jazz kwenda Choc Stars bendi aliyokuwa anaimbia Defao Matumona kabla hajaanza kuwika na Big Stars. Binafsi katika O.K. Jazz niliwapenda sana Wuta Mayi, Ntesa Nzitani Dalienst, Kiesse Diambu (mdogo wake Ntesa pia alikuwa Lipua Lipua), Pepe Ndombe, Djo Mpoyi, na Ninja Madilu. Sam mangwana sina mushikheri naye, sijuwi kwa nini. Kwa sasa wanamuziki wapo ila hawana sauti tamu kama za awamu ile, uwongo? Sawa, wako wachache kama kina Demingongo, M'piana hana sauti nzuri, anaimba tu ila sauti yake siyo issue kwani hata mimi naimba shinda yeye ila sijiusishi tu na muziki napenda kuimba nikiwa chooni ama chumbani kwangu kwa raha zangu mwenyewe.
      Mkuu shukran kwa kunikumbusha Kiesse Diambu, Wuta Mayi na Ndombe Opetum, ambaye alifariki miezi michache iliyopita. Katika pekuapekua yangu YouTube nimenasa video hii adimu ya Choc Stars iliyorekodiwa 1984. Hapa tunawaona waimbaji (kutoka kushoto) Debaba, Nzaya Nzayadio na Carlyto Lassa. Itakumbukwa kuwa Nzaya Nzayadio alitamba sana miaka ya 1970 akiwa na Lipua Lipua. Katika solo yupo Roxy Tshimpaka 'Le Grand Niaou', ambaye alijiunga na Choc Stars akitokea Zaiko Langa Langa.


    19. Mkereketwa_Huyu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th February 2011
      Location : London | Dar Es Salaam
      Posts : 2,952
      Rep Power : 86127520
      Likes Received
      1089
      Likes Given
      866

      Default Re: Historia ya Mwanamziki Jolie Detta kutoka Congo

      Quote By Bingwaman View Post
      Mkuu shukran kwa kunikumbusha Kiesse Diambu, Wuta Mayi na Ndombe Opetum, ambaye alifariki miezi michache iliyopita. Katika pekuapekua yangu YouTube nimenasa video hii adimu ya Choc Stars iliyorekodiwa 1984. Hapa tunawaona waimbaji (kutoka kushoto) Debaba, Nzaya Nzayadio na Carlyto Lassa. Itakumbukwa kuwa Nzaya Nzayadio alitamba sana miaka ya 1970 akiwa na Lipua Lipua. Katika solo yupo Roxy Tshimpaka 'Le Grand Niaou', ambaye alijiunga na Choc Stars akitokea Zaiko Langa Langa.










      Ben Nyamabo ni shabiki wa Zaiko na aliiunda Choc Stars ili kuleta upinzani kwa Zaiko kwani alichukua vijana wa kali wa wakati huo kama kina Djuna Djanana, Bozi Boziana, Paul Nzayadio (Nzaya), Carlyto, Roxy, Petit Prince, Defao, Sedjo, na wengine. Hawa jamaa walitisha sana.

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...