JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Nyerere vs Kenyatta

    Report Post
    Results 1 to 14 of 14
    1. Sahiba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2008
      Posts : 309
      Rep Power : 674
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Nyerere vs Kenyatta

      Wanajamii with all the respect hebu tuchukue nafasi hii kuwajadili viongozi wetu wawili mahiri katika Afrika yetu ya Mashariki waliochukua mikondo miwili iliyopinzana. Mafanikio yao, makosa yao pamoja na hatua nchi hizi mbili zilizopiga.

      Tukianza na elimu, Kenyatta aliwacha kiingereza kuwa ni lugha ya kufundishia na Mwalimu alikifanya kama ni somo. Kenyata Ali-introduce Harambee na Mwalimu Akaja na azimio la Arusha na kadhalika.

      Pia tujadili athari za maamuzi haya katika maisha yetu ya sasa kiuchumi, kielimu na kimaendeleo.


      SAHIBA.


    2. Game Theory's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th September 2006
      Posts : 10,038
      Rep Power : 3432
      Likes Received
      445
      Likes Given
      0

      Default Re: Nyerere vs Kenyata

      Simple
      Nyerere alikuwa MDINI
      Kenyatta alikuwa MKABILA

    3. August's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th June 2007
      Posts : 3,336
      Rep Power : 1363
      Likes Received
      464
      Likes Given
      5397

      Default Re: Nyerere vs Kenyata

      ningeomba hili suala liwekwe pembini tukabiliane na current issue, zinazo tukabili sasa hivi , kama bandari, dowans/richmond/epa etc, otherwise tutajikita kwenye vitu vingi, at the end of the day tukashindwa ku-achieve our objectives.

    4. Zanaki's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st September 2006
      Location : Nyasirori
      Posts : 610
      Rep Power : 933
      Likes Received
      62
      Likes Given
      109

      Default Re: Nyerere vs Kenyata

      Quote By Sahiba View Post
      Wanajamii with all the respect hebu tuchukue nafasi hii kuwajadili viongozi wetu wawili mahiri katika Afrika yetu ya Mashariki waliochukua mikondo miwili iliyopinzana. Mafanikio yao, makosa yao pamoja na hatua nchi hizi mbili zilizopiga.

      Tukianza na elimu, Kenyatta aliwacha kiingereza kuwa ni lugha ya kufundishia na Mwalimu alikifanya kama ni somo. Kenyata Ali-introduce Harambee na Mwalimu Akaja na azimio la Arusha na kadhalika.

      Pia tujadili athari za maamuzi haya katika maisha yetu ya sasa kiuchumi, kielimu na kimaendeleo.


      SAHIBA.
      Kitasemwa kipi kipya kuhusu Nyerere hapa ambacho hatukisikii karibu kila thread ya Nyerere ikianzishwa.Hata tungesema tudiscuss issue ya siasa za Kenya na Tanzania,mambo bado ni yaleyale,hakuna jipya

    5. Ng'wanamalundi's Avatar
      Member Array
      Join Date : 4th February 2008
      Posts : 13
      Rep Power : 661
      Likes Received
      1
      Likes Given
      0

      Default Re: Nyerere vs Kenyata

      Mwalimu na Kenyatta waling'atuka miaka nenda rudi. Hatutakuwa tunaisaidia jamii kama tutabaki kuongelea waliyofanya nyakati zao. Mambo hayo yatakuwa na manufaa ikiwa tu tunayakumbuka pale tunapoyahitaji ili yatusaidie kuamua cha kufanya kutokana na experience hizo. Not to discuss for the sake of engaging in discussion only.

    6. Ab-Titchaz's Avatar
      Moderator Array
      Join Date : 30th January 2008
      Location : Detroit,MI
      Posts : 15,102
      Rep Power : 25181160
      Likes Received
      4119
      Likes Given
      4508

      Default Re: Nyerere vs Kenyata

      Quote By Game Theory View Post
      Simple
      Nyerere alikuwa MDINI
      Kenyatta alikuwa MKABILA
      Ongezea Kenyatta alikua mwizi!

    7. Sahiba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2008
      Posts : 309
      Rep Power : 674
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Nyerere vs Kenyata

      Quote By Mahindi, C View Post
      Mwalimu na Kenyatta waling'atuka miaka nenda rudi. Hatutakuwa tunaisaidia jamii kama tutabaki kuongelea waliyofanya nyakati zao. Mambo hayo yatakuwa na manufaa ikiwa tu tunayakumbuka pale tunapoyahitaji ili yatusaidie kuamua cha kufanya kutokana na experience hizo. Not to discuss for the sake of engaging in discussion only.

      To discuss kwa maana ya kujua tulipoteleza then tusirudie makosa si kutojadili na kuendelea na makosa.Ukiwa ndani ya Tanzania kumjadili Mwalimu kwa uwazi ni sawa na kumdhalilisha katika macho ya watanzania wengi ambao hawako tayari kwa mijadala kama hii.Hivyo wengi wa Watanzania Kwa hakika hatumjui Mwalimu kiundani,dhamira za maamuzi yake kisiasa,kifamilia na kiuchumi. think twice.


      SAHIBA.

    8. Binti Maringo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th July 2007
      Posts : 2,833
      Rep Power : 1256
      Likes Received
      56
      Likes Given
      22

      Default Re: Nyerere vs Kenyata

      Quote By August View Post
      ningeomba hili suala liwekwe pembini tukabiliane na current issue, zinazo tukabili sasa hivi , kama bandari, dowans/richmond/epa etc, otherwise tutajikita kwenye vitu vingi, at the end of the day tukashindwa ku-achieve our objectives.

      Remember Old is gold and new is rubbish...
      Nothing shall delay my miracles!...

    9. Mbu's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 11th January 2007
      Location : #MtoWaMbu!
      Posts : 12,878
      Rep Power : 377304347
      Likes Received
      7127
      Likes Given
      8983

      Default Re: Nyerere vs Kenyata

      Quote By Ab-Titchaz View Post
      Ongezea Kenyatta alikua mwizi!
      ...oohh nooo, hakuwa 'mau mau?' na kina Dedan Kimathi?

      Mungu awalaze pema.
      :


    10. mbarikiwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th March 2008
      Location : White house
      Posts : 531
      Rep Power : 769
      Likes Received
      29
      Likes Given
      73

      Default Re: Nyerere vs Kenyata

      Quote By Game Theory View Post
      Simple
      Nyerere alikuwa MDINI
      Kenyatta alikuwa MKABILA

      GT wewe ni mkabila na mdini namba moja
      Mbarikiwa Anayebarikiwa

      Hapa ndipo mtu anachuja Mbu na kumeza Ngamia {Viongozi vipofu, wenye kuchuja Mbu na kumeza Ngamia (Mathayo 23:24)}

    11. Jasusi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th May 2006
      Posts : 11,730
      Rep Power : 87763249
      Likes Received
      4651
      Likes Given
      14855

      Default Re: Nyerere vs Kenyata

      Quote By mbarikiwa View Post
      GT wewe ni mkabila na mdini namba moja
      Ubarikiwe!

    12. Mwazange's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th November 2007
      Location : Nyanda za Juu Kusini
      Posts : 1,051
      Rep Power : 881
      Likes Received
      66
      Likes Given
      4

      Default Re: Nyerere vs Kenyata

      Quote By Game Theory View Post
      Simple
      Nyerere alikuwa MDINI
      Kenyatta alikuwa MKABILA
      KAMANDA UMERUDI!!!!! Kwema lakini huko ulikopotelea?!?! Au shemeji alikuwa mkali for sometime?!?! Karibu kijiweni...
      A positive attitude may not solve all your problems,but it will annoy enough people to make it worthwhile......

    13. Augustine Moshi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd April 2006
      Posts : 2,073
      Rep Power : 1980
      Likes Received
      308
      Likes Given
      111

      Default Re: Nyerere vs Kenyatta

      Lazima kuongelea tulikotoka, kwa vingine tutarudia makosa ya zamani.

      (1)Mwalimu alipiga vita ukabila, Kenyatta hakufanikiwa kwa hilo.

      (2) Mwalimu alikataza ujenzi wa shule binafsi. Hilo lilikuwa kosa kubwa ajabu. Leo hii ungeondoa shule binafsi ungefilisi Elimu Tanzania. Kenyatta alizunguka Kenya nzima akihamasisha shule za HARAMBEE. Matokeo yake ni kwamba leo hii idadi ya wasomi Kenya ni mara tano ya ile ya Tanzania.

      (3) Mwalimu aliamini Ujamaa (socialism) ni feasible. Kenyatta alimwambia Mwalimu hicho kitu hakiwezekani. Kenyatta alisoma Uchumi London School of Economics, Mwalimu alisoma Historia Edinburgh. Walirudi na mitizamo tofauti sana.

      (4) Mwalimu alijali UHURU wa Afrika nzima, Kenyatta alijali maslahi ya Kenya peke yake.

      (5) Mwalimu was a polished intellectual, Kenyatta was a down to earth, and even crude, realist. Wakati Mwalimu akisema Ujamaa ni utu, Kenyatta alisema "kama unaona mutu imelala, nyonya yeye"!

      Etc.

    14. Sahiba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2008
      Posts : 309
      Rep Power : 674
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Nyerere vs Kenyatta

      Nyerere hata television aliona ni anasa Kenyata akasema Mwalimu umechanganyikiwa.

      SAHIBA.

    Similar Topics

    1. Jomo kenyatta ni moja ya viwanja hatari duniani
      By ngoshwe in forum Kenyan News
      Replies: 3
      Last Post: 10th November 2011, 20:04
    2. Kenyatta- Watanzania iombeeni Afrika Mashariki
      By mdau wetu in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 1
      Last Post: 7th November 2011, 12:35
    3. Replies: 14
      Last Post: 20th December 2010, 21:50
    4. Replies: 6
      Last Post: 15th May 2009, 21:09
    5. Kiwanda cha akina Kenyatta chakaidi amri ya serikali Tanzania
      By BAK in forum Jukwaa La Biashara na Uchumi
      Replies: 1
      Last Post: 21st December 2008, 04:08

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...