JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Ray aamua...

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 24
    1. Dr. Chapa Kiuno's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th September 2009
      Location : Upenuni
      Posts : 447
      Rep Power : 664
      Likes Received
      10
      Likes Given
      27

      Cool Ray aamua...

      Na Mwandishi Wetu

      STAA anayemiliki mkwanja mrefu katika tasnia ya filamu za Kibongo, Vincent Kigosi ‘Ray’, amemvaa ngwiji mwenzake Steven Charles Kanumba na kumchana kwa kitendo cha kumlipua baba yake mzazi, mzee Charles Kusekwa, katika vyombo vya habari, Risasi Jumamosi lina mkanda mzima.

      Akizungumza na gazeti hili, Ray ambaye inadaiwa ana bifu baridi na Kanumba, alisema kitendo alichokifanya mshkaji wake si cha kiungwana kwa kuwa aliyekuwa anamzungumzia ni baba yake mzazi.

      HABARI KAMILI
      Ray alisema, hata kama baba yake angekuwa amefanya kosa kubwa kiasi gani, kumuanika kwenye vyombo vya habari ni kumkosea adabu.

      “Kiukweli pale Kanumba alikosea sana, huwezi kumsema mzazi wako. Baba ni Mungu wa duniani. Anatakiwa kuheshimiwa kwa namna yoyote,” alisema na kuongeza:

      “Kwanza mzazi huwa hakosei...tunatumia uungwana kusema, anasahau! Hata kama alimkosea, tutasema alijisahau...halafu unapomsema mzazi wako kwenye vyombo vya habari unatarajia nini? Adharaulike au? Hakufanya sawa hata kidogo.”

      NI LAANA

      Akiendelea kutambaa na mistari, Ray alisema kitendo alichokifanya Kanumba ni sawa na kutafuta laana.

      “Hata kama hatamlaani, lakini moja kwa moja ni laana. Huwezi kumkosesha amani mzazi wako kiasi kile. Nina uhakika Kanumba hakuomba ushauri kabla ya kwenda kwenye runinga.

      “Alikurupuka. Kama angezungumza na sisi wasanii wenzake, naamini hakuna ambaye angemkubalia. Tungemshauri vizuri tu. Hili ni kosa kubwa. Ni sawa na kumvua nguo mzazi wako,” alisema.

      Akaongeza: “Mbaya zaidi, baba yake amejibu tuhuma zake kwenye gazeti, na yeye tena akamjibu. Inaonesha ni kwa namna gani anapenda mashindano na mzazi wake. Si kitu kizuri hata kidogo. Hapo Kanumba alichemka, lazima aelewe huo ukweli.

      “Unajua kuna mambo mengine hayapaswi kujulikana na watu. Yeye kama msanii mkubwa, mwenye heshima, leo hii anaanika maisha yake ya utotoni? Eti baba alimtesa? Ili iweje? Amepata nini kwa kusema hayo kama siyo kumdhalilisha tu mzazi wake? Haikuwa sawa.

      “Haya mambo wangeyajadili kifamilia ingekuwa na maana zaidi kuliko kuyaanika hadharani.”


      AMTAKA AOMBE RADHI
      Ray alisema, Kanumba akitaka aendelee kupaa katika anga la filamu, anatakiwa kumuomba lazi baba yake.
      “Kitu pekee kilichobaki ni kumuomba baba yake msamaha. Amemkosea sana, amuombe amsamehe ili asibaki na kinyongo. Hiyo ndiyo njia pekee ya kumsafisha,” alisema na kuongeza:
      “Nina imani atamsamehe na watafungua ukurasa mpya. Huu ni ushauri wangu. Ana uhuru wa kuufuata au kuuacha. Mzazi siku zote ana huruma na mwanaye, bila shaka atamsamehe.”


      NI MWENDELEZO WA BIFU?

      Alipoulizwa kuwa sababu ya kusema yote kwa Kanumba ni kwa kuwa ana bifu naye, Ray aliruka kimanga, akaeleza kuwa, amefanya hivyo kama msanii mwenzake na ni kwa nia njema.

      “Sizungumzii mambo ya bifu hapa, naongelea usahihi wa alichokifanya. Naamini hata jamii haiwezi kuona eti kumshauri mtu ni bifu. Ni mawazo yangu, kama nilivyosema awali,” alisema.

      RAY AAMUA... - Global Publishers
      Rutashubanyuma likes this.


    2. ney kush's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th February 2012
      Posts : 638
      Rep Power : 576
      Likes Received
      102
      Likes Given
      73

      Default Re: Ray aamua...

      Eeeeeh!!

    3. #3
      aspen's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th July 2011
      Posts : 449
      Rep Power : 569
      Likes Received
      118
      Likes Given
      14

      Default Re: Ray aamua...

      ray umeonesha una busara kanumba bado umri mdogo atakuwa tu hivi vijisenti vya mpa ngebe .

    4. Zero_brain's Avatar
      Member Array
      Join Date : 18th February 2012
      Posts : 33
      Rep Power : 454
      Likes Received
      2
      Likes Given
      0

      Default Re: Ray aamua...

      Ray na huyo mwenzake wote vilaza tu.

    5. Riwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th October 2007
      Location : Dar es salaam
      Posts : 2,266
      Rep Power : 283733684
      Likes Received
      2410
      Likes Given
      1472

      Default Re: Ray aamua...

      Quote By Dr. Chapa Kiuno View Post
      “Kiukweli pale Kanumba alikosea sana, huwezi kumsema mzazi wako. Baba ni Mungu wa duniani. Anatakiwa kuheshimiwa kwa namna yoyote,” alisema na kuongeza:
      Kwanza mzazi huwa hakosei...tunatumia uungwana kusema, anasahau! Hata kama alimkosea, tutasema alijisahau...halafu unapomsema mzazi wako kwenye vyombo vya habari unatarajia nini? Adharaulike au? Hakufanya sawa hata kidogo.”
      Hivi mwanaume kumtungisha mimba mwanamke akazaa ndio kunampa sifa ya 'uMungu wa dunia, mHeshimiwa kwa namna yoyote, na hasiyeKosea kamwe'!? Kweli jigy-jigy tu inakupa hiyo heshima yoote?!

      To me it takes more than just to impregnate a woman to be a father! uBaba hauishii kwenye kumjaza mwanamke mimba, bali unaanzia hapo kwenye kumjaza mwanamke mimba, sasa kama hukutimiza majukumu yako yaliyotakiwa kufuatia kumtia mwanamke mimba..mtoto akiwa maarufu na mkwanja usirudi eti kujitia wewe ni baba! Nyambaff...

      Mimi nalea mtoto wa dada yangu...binti smart (kichwa) kweli kweli kushinda hata mwanangu wa kumzaa, lakini huyu binti alitelekezwa na baba yake tangu akiwa na miaka mi3, na dada akiwa hana uwezo wowote wa kumlea na kumsomesha huyu mtoto. Sasa mtoto now yuko chuo kikuu doing very great baba yake anakuja eti anataka mwanae....nyambaff! Wakati tunambembeleza kumsupport mwanane anatoa matusi alifikiri mtoto atakuwa looser?!

      Kama unataka sifa ya baba kuwa mungu wa dunia na kuheshimiwa play your part kama baba!
      All things are DIFFICULT before they are EASY - Thomas Fuller

    6. Mzee's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd February 2011
      Location : DUNIANI
      Posts : 9,296
      Rep Power : 164859
      Likes Received
      1620
      Likes Given
      3231

      Default Re: Ray aamua...

      [QUOTE=Dr. Chapa Kiuno;3409213]Na Mwandishi Wetu
      HABARI KAMILI
      Ray alisema, hata kama baba yake angekuwa amefanya kosa kubwa kiasi gani, kumuanika kwenye vyombo vya habari ni kumkosea adabu.
      “Kiukweli pale Kanumba alikosea sana, huwezi kumsema mzazi wako. Baba ni Mungu wa duniani. Anatakiwa kuheshimiwa kwa namna yoyote,” alisema na kuongeza:


      DR. Slaa: Tukishika Dola tutaruhusu utengenezaji wa pombe ya gongo kisheria

    7. BADILI TABIA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th June 2011
      Location : DUNIANI
      Posts : 20,815
      Rep Power : 171830171
      Likes Received
      9461
      Likes Given
      7623

      Default

      well said

      Quote By Riwa View Post
      Hivi mwanaume kumtungisha mimba mwanamke akazaa ndio kunampa sifa ya 'uMungu wa dunia, mHeshimiwa kwa namna yoyote, na hasiyeKosea kamwe'!? Kweli jigy-jigy tu inakupa hiyo heshima yoote?!

      To me it takes more than just to impregnate a woman to be a father! uBaba hauishii kwenye kumjaza mwanamke mimba, bali unaanzia hapo kwenye kumjaza mwanamke mimba, sasa kama hukutimiza majukumu yako yaliyotakiwa kufuatia kumtia mwanamke mimba..mtoto akiwa maarufu na mkwanja usirudi eti kujitia wewe ni baba! Nyambaff...

      Mimi nalea mtoto wa dada yangu...binti smart (kichwa) kweli kweli kushinda hata mwanangu wa kumzaa, lakini huyu binti alitelekezwa na baba yake tangu akiwa na miaka mi3, na dada akiwa hana uwezo wowote wa kumlea na kumsomesha huyu mtoto. Sasa mtoto now yuko chuo kikuu doing very great baba yake anakuja eti anataka mwanae....nyambaff! Wakati tunambembeleza kumsupport mwanane anatoa matusi alifikiri mtoto atakuwa looser?!

      Kama unataka sifa ya baba kuwa mungu wa dunia na kuheshimiwa play your part kama baba!
      mama D likes this.

    8. Dotowangu's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 14th November 2011
      Posts : 242
      Rep Power : 510
      Likes Received
      67
      Likes Given
      27

      Default Re: Ray aamua...

      hawa wote vijisent na kupenda kuonekana kwa watu kunawasumbua..hivi rafiki yako wa kweli huwezi kumshauri mkiwa wawili mpaka wawepo waandishi wa habari?

    9. Handsome's Avatar
      Member Array
      Join Date : 5th July 2011
      Posts : 87
      Rep Power : 514
      Likes Received
      4
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By Riwa View Post
      Hivi mwanaume kumtungisha mimba mwanamke akazaa ndio kunampa sifa ya 'uMungu wa dunia, mHeshimiwa kwa namna yoyote, na hasiyeKosea kamwe'!? Kweli jigy-jigy tu inakupa hiyo heshima yoote?!

      To me it takes more than just to impregnate a woman to be a father! uBaba hauishii kwenye kumjaza mwanamke mimba, bali unaanzia hapo kwenye kumjaza mwanamke mimba, sasa kama hukutimiza majukumu yako yaliyotakiwa kufuatia kumtia mwanamke mimba..mtoto akiwa maarufu na mkwanja usirudi eti kujitia wewe ni baba! Nyambaff...

      Mimi nalea mtoto wa dada yangu...binti smart (kichwa) kweli kweli kushinda hata mwanangu wa kumzaa, lakini huyu binti alitelekezwa na baba yake tangu akiwa na miaka mi3, na dada akiwa hana uwezo wowote wa kumlea na kumsomesha huyu mtoto. Sasa mtoto now yuko chuo kikuu doing very great baba yake anakuja eti anataka mwanae....nyambaff! Wakati tunambembeleza kumsupport mwanane anatoa matusi alifikiri mtoto atakuwa looser?!

      Kama unataka sifa ya baba kuwa mungu wa dunia na kuheshimiwa play your part kama baba!
      Riwa ubarikiwe mbinguni na duniani,

    10. bitimkongwe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2009
      Posts : 2,090
      Rep Power : 988
      Likes Received
      371
      Likes Given
      187

      Default Re: Ray aamua...

      Riwa hapo umesema kweli. Baba au mama aliyenilea kwa upendo nitamthamini zaidi kuliko biological parents ambao hawana habari na mimi
      Bridger likes this.

    11. mama D's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd November 2010
      Posts : 1,672
      Rep Power : 10755
      Likes Received
      481
      Likes Given
      1417

      Default Re: Ray aamua...

      Ati Mung wa duniani!!!??? hi kweli kali. Mungu anamjua anamsikia???
      baba kama hajatimiza responsibility za ni sawa tu mama anayezaa mtoto na kumtupa chooni
      kama hakumtaka akiwa mdogo angekufa kwa kukosa matunzo angeongea nini???
      apotelee mbali
      Sal likes this.
      Women who seek to be equal with men lack ambition - Marilyn Monroe

    12. MwanajamiiOne's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 24th July 2008
      Location : On My Seat
      Posts : 10,144
      Rep Power : 29626035
      Likes Received
      6130
      Likes Given
      5499

      Default Re: Ray aamua...

      Quote By Riwa View Post
      Hivi mwanaume kumtungisha mimba mwanamke akazaa ndio kunampa sifa ya 'uMungu wa dunia, mHeshimiwa kwa namna yoyote, na hasiyeKosea kamwe'!? Kweli jigy-jigy tu inakupa hiyo heshima yoote?!

      To me it takes more than just to impregnate a woman to be a father! uBaba hauishii kwenye kumjaza mwanamke mimba, bali unaanzia hapo kwenye kumjaza mwanamke mimba, sasa kama hukutimiza majukumu yako yaliyotakiwa kufuatia kumtia mwanamke mimba..mtoto akiwa maarufu na mkwanja usirudi eti kujitia wewe ni baba! Nyambaff...

      Mimi nalea mtoto wa dada yangu...binti smart (kichwa) kweli kweli kushinda hata mwanangu wa kumzaa, lakini huyu binti alitelekezwa na baba yake tangu akiwa na miaka mi3, na dada akiwa hana uwezo wowote wa kumlea na kumsomesha huyu mtoto. Sasa mtoto now yuko chuo kikuu doing very great baba yake anakuja eti anataka mwanae....nyambaff! Wakati tunambembeleza kumsupport mwanane anatoa matusi alifikiri mtoto atakuwa looser?!

      Kama unataka sifa ya baba kuwa mungu wa dunia na kuheshimiwa play your part kama baba!
      Kwa kweli inauma sana aisee. Ngoja nami niutafute umaarufu ili baba yangu ajitokeze!
      mama D likes this.
      Serebuka unaweza pendwa tena, serebuka unaweza penda tena - Mwasiti, 2014

    13. Kongosho's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st March 2011
      Location : Location loading...
      Posts : 35,925
      Rep Power : 138795754
      Likes Received
      23021
      Likes Given
      22978

      Default Re: Ray aamua...

      hayajawakuta, yakiwakuta wala hamtasema kitu.
      Shakazulu likes this.

    14. Chilli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th July 2011
      Location : Nowhere
      Posts : 1,551
      Rep Power : 7721
      Likes Received
      652
      Likes Given
      225

      Default

      Quote By Riwa View Post
      Hivi mwanaume kumtungisha mimba mwanamke akazaa ndio kunampa sifa ya 'uMungu wa dunia, mHeshimiwa kwa namna yoyote, na hasiyeKosea kamwe'!? Kweli jigy-jigy tu inakupa hiyo heshima yoote?!

      To me it takes more than just to impregnate a woman to be a father! uBaba hauishii kwenye kumjaza mwanamke mimba, bali unaanzia hapo kwenye kumjaza mwanamke mimba, sasa kama hukutimiza majukumu yako yaliyotakiwa kufuatia kumtia mwanamke mimba..mtoto akiwa maarufu na mkwanja usirudi eti kujitia wewe ni baba! Nyambaff...

      Mimi nalea mtoto wa dada yangu...binti smart (kichwa) kweli kweli kushinda hata mwanangu wa kumzaa, lakini huyu binti alitelekezwa na baba yake tangu akiwa na miaka mi3, na dada akiwa hana uwezo wowote wa kumlea na kumsomesha huyu mtoto. Sasa mtoto now yuko chuo kikuu doing very great baba yake anakuja eti anataka mwanae....nyambaff! Wakati tunambembeleza kumsupport mwanane anatoa matusi alifikiri mtoto atakuwa looser?!

      Kama unataka sifa ya baba kuwa mungu wa dunia na kuheshimiwa play your part kama baba!
      Mzungu alisemaa "Any man can be a father but it needs someone special to be dad", kabla hatujamlaumu Kanumba hebu tujiulize huyu anayeclaim kuwa baba is he a father (biologicaly) or a dad (responsibly)
      Kama limtu linakataa mtoto halafu akifanikiwa kimaisha linamsumbua na kumtisha na laana, laana my foot. Laana yako haitapokelewa mbinguni wala duniani.
      Nina scenario kama yako mkuu Riwa, nalea huyu mtoto asiye na hatia na yuko bright mno, namsubiri huyo bingwa wa kugawa mbegu aje.
      Riwa, Sal and Bridger like this.

    15. Losambo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th November 2011
      Location : Katikati
      Posts : 2,393
      Rep Power : 941
      Likes Received
      719
      Likes Given
      299

      Default

      Quote By Kongosho View Post
      hayajawakuta, yakiwakuta wala hamtasema kitu.
      Upo sahihi Kongosho, kama baba hakujua umuhimu wa kuwa baba basi hana maana.

      Ray alitaka tu kujionyesha yupo sahihi mbele ya jamii wakati jamii ipo fair katika judgement.

    16. BONGOLALA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th September 2009
      Posts : 9,919
      Rep Power : 85903321
      Likes Received
      2888
      Likes Given
      440

      Default Re: Ray aamua...

      kweli wanaume tuna tabia ya kudai mtoto baada ya kuona mtoto ana mafanikio ni mbaya sana!

    17. +255's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st January 2012
      Posts : 1,480
      Rep Power : 751
      Likes Received
      341
      Likes Given
      0

      Default Re: Ray aamua...

      Na HUYU naye alikuwa na makosa?!

    18. Mkare_wenu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th March 2011
      Location : daslam
      Posts : 1,640
      Rep Power : 825
      Likes Received
      299
      Likes Given
      135

      Default Re: Ray aamua...

      mmmh..

    19. Sumba-Wanga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd February 2011
      Location : Gambushi
      Posts : 5,306
      Rep Power : 0
      Likes Received
      1135
      Likes Given
      1388

      Default Re: Ray aamua...

      the way the cookie crumbles...

      Ngoja nipite kwanza.

    20. akajasembamba's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 24th December 2010
      Posts : 159
      Rep Power : 539
      Likes Received
      11
      Likes Given
      4

      Default

      Haya MALUMBANO YAMEKWISHA TIME HAVE TOLD US baba anapashwa kuheshimiwa hata afanye kosa lipi! mungu kaweka ktk amri zake kumi WAHESHIMU BABA NA MAMA YAKO UPATE MIAKA MINGI NA HERI DUNIANI! Asiye mheshimu Baba yake hatopata miaka mingi duniani!(atakufa mapema!) MUNGU ndiyo kasema hivyo si mimi!

    Page 1 of 2 12 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...