LATEST ENTRIES
Kulwa Magwa

Mpwapwa: Ushauri wa DC ulivyowakuna wananchi

March 26th, 2013 | by Kulwa Magwa

BAADHI ya wakazi wa kata ya Lumuma, wilaya ya Mpwapwa, wameunga mkono na kupongeza ushauri waliopewa na Mkuu wa wilaya hiyo, Christopher Kangoye, kuhusu soko la vitunguu.

Joas Kaijage

If the Sumbawanga Magistrate Erred, What about these reckless Drivers?

March 25th, 2013 | by Joas Kaijage

Recently, I had a wonderful trip to one of the Lake zone regions whose inhabitants are traditionally known to have a violent temperament. In fact there is even a widespread gossip that it was such acts of violence which prompted the government to brand one of the region’s districts as the...

Kulwa Magwa

Lumuma: Mto unaobeba matumaini ya vijiji saba

March 24th, 2013 | by Kulwa Magwa

UWEPO wa mto Lumuma katika kata hiyo, umesaidia uchumi wa wakazi wa vijiji saba vya wilaya za Kilosa na Mpwapwa wanaoutumia kwa shughuli za kilimo cha umwagiliaji.

Gordon Kalulunga

Mimba za utotoni Ileje kikwazo cha elimu kwa wasichana

March 24th, 2013 | by Gordon Kalulunga

WATOTO wa kike wanazaa watoto. Watoto wanaolewa. Watoto wanaacha masomo. Maambukizi ya virusi vya Ukimwi yanaongezeka huko ni wilayani ileje mkoani Mbeya.

Kulwa Magwa

Kishapu: Wanafunzi Magalata huponea njaa shuleni

March 24th, 2013 | by Kulwa Magwa

WANAFUNZI wa shule ya msingi Magalata, wilayani Kishapu, wameendelea kuhudhuria vizuri shuleni tangu utaratibu wa kutoa huduma ya chakula ulipoanza.

Gordon Kalulunga

Wanaume wengi hawajui matumizi sahihi ya kondomu

March 24th, 2013 | by Gordon Kalulunga

WANAUME wengi nchini wakiwemo wasomi hawajui matumizi sahihi ya mipira ya kiume ‘’Kondomu’’. Ikiwa ni kuvaa kabla, wakati wa tendo na kuvua baada ya kujamiiana na wenza wao.

Frank Leonard

WAJAWAZITO 303 KATI 100,000 HUPOTEZA MAISHA WILAYANI IRINGA

March 20th, 2013 | by Frank Leonard

WASTANI wa wajawazito 303 kati ya 100,000 wamekuwa wakipoteza maisha wakati wakijifungua wilayani Iringa.

Vifo hivyo vinaendelea kutokea wakati serikali na washirika wake wakiongeza kasi ya kufikia malengo ya Millenia ya kupunguza vifo vya wajawazito na...

Kulwa Magwa

Maisha ya kuokota ‘mawe ya dhahabu’

March 19th, 2013 | by Kulwa Magwa

KUNA kipindi maisha humuongoza binadamu afanye nini ili aweze kuishi kulingana na mazingira anayoishi. Hivyo ndivyo ilivyo kwa baadhi ya vijana na kinamama wanaoishi katika vijiji vya Sambaru, wilaya ya Ikungi na Londoni, wilaya ya Manyoni.

Gordon Kalulunga

Wagonjwa Bunda wachomwa sindano ”gizani”

March 19th, 2013 | by Gordon Kalulunga

ZAHANATI ya Bunda mkoani Mara, inakabiliwa na changamoto mbalimbali ikiwemo ya chumba cha kuchomea sindano wagonjwa kukosa madirisha.

Hali hiyo imebainika baada ya waandishi wa habari kutembelea zahanati hiyo na kuzungumza na uongozi wa zahanati chini ya muuguzi mkuu wa hospitali ya wilaya...

Mariam Mkumbaru

Wazee wa Songea watozwa pesa za Matibabu licha ya kuwa na Daftari lenye Muhuri wa kutibiwa bure!

March 19th, 2013 | by Mariam Mkumbaru

Wazee wa kijiji cha Ifinga kata ya Ifinga wilaya ya Songea mkoa wa Ruvuma, wanatozwa pesa za matibabu, licha ya serikali kuwafutia gharama za matibabu wakienda katika vituo mbalimbali vya afya, pamoja na kupewa daftari lililogongwa muhuri wa kutibiwa bure.

Kulwa Magwa

Mwekezaji atoweka na kuacha shimo, hema

March 19th, 2013 | by Kulwa Magwa

TAKRIBAN miaka mitatu imepita tangu kampuni ya Kastan iliyotaka kuchimba dhahabu katika kijiji cha Sambaru, wilayani Ikungu, mkoa wa Singida, ilipoondoka bila kuaga.